FREE - Google Team Drives (không giới hạn dung lượng)

linhcn

Xe hơi
Kính nhờ cụ giúp em ạ. Cảm ơn cụ nhiều. (Linhhtqt)

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ Anhbiz ơi; em cũng bị mất hết dữ liệu rồi; cứu em với :(
Tốt nhất là mua cái ổ cứng di động rồi dùng cho tiện thôi cụ ạ. Trước em cũng đăng ký của cụ chủ, dùng đc 1 thời gian thì bị xoá. Nói chung những cái dịch vụ share kiểu này chỉ phù hợp nhét những file linh tinh vớ vẩn lên, sống cũng đc mà chết cũng chẳng sao. Chứ những file riêng tư, hoặc những file quan trọng như tài liệu công việc, dữ liệu để làm việc... thì ko dùng đc, vì ai là admin, tức là người có quyền tạo, xoá tài khoản của các cụ thì họ muốn vẫn vào xem đc.
Thế nên biện pháp tiết kiệm thì các cụ cứ mua cái ổ ssd mà hay dùng cho laptop, rồi mua thêm cái vỏ Orico bọc nó ra bên ngoài là xong. Còn có điều kiện thì cứ quất mấy cái ổ cứng di động chuyên dụng.

batcandoi27

Xe hơi

Hunz

Xe buýt
Chào các cụ, hôm nay em có chút thời gian, và cũng vì mới tham gia diễn đàn nên em có chút "mồi nhậu" gọi là mời các cụ cụng với em vài chén.
Chả là thế này ạ, Google Drive (My Drive) chắc có lẽ là dịch vụ lưu trữ online mà có lẽ là nhiều cụ ở đây đã biết, tuy nhiên với tài khoản miễn phí thì Google chỉ cho các cụ 15GB miễn phí, và đây chính là lý do mà em viết bài này để giúp các cụ đỡ bị giới hạn bởi cái 15GB kia.
Cụ thể là em sẽ tạo thêm cho cụ nào có nhu cầu một thư mục gọi là Team Drives, thư mục này các cụ hoàn toàn kiểm soát (thêm, sửa, xóa, share,...), và hơn hết là nó không giới hạn dung lượng cũng như thời gian sử dụng.
Để hiểu rõ hơn về Team Drives mời các cụ đọc qua bài này "Google Team Drives là gì?" và bài "So sánh Google Team Drives và Google Drive", các cụ nên đọc để hiểu về Team Drives nhé.

Vâng, giờ thì mời các cụ đăng ký bằng cách gửi mail cho em vào địa chỉ anhbizcom@gmail.com theo cú pháp:
- Tiêu đề: Đăng ký mồi nhậu Team Drives
- Nội dung: Các cụ viết gì cũng được (miễn đừng chửi em :D), nhưng phải có 2 thông tin là
+ Tên Team Drives (tên này các cụ có thể đổi thoải mái ạ)
+ Email quản trị (cái này thì các cụ cũng có thể tự đổi, tự thêm sau cũng được ạ), và lưu ý giúp em email quản trị bắt buộc phải là gmail (hoặc email theo tên miền riêng sử dụng gmail) các cụ nhé
- Gửi mail xong các cụ nhớ lên đây confirm để em biết nhé.

Mồi nhậu thì nhiều, mà sức em làm cho các cụ nhậu thì cũng có hạn thôi, em sẽ cố gắng để cụ nào cũng có 1 suất mà nhậu, nên giả sử mà có chậm một tí thì mong các cụ cũng đừng có sốt ruột ạ.
Kính mời các cụ! :D
Cái team_drive của cụ hôm nay đẹp trời bị mất truy cập luôn không một lời thông báo. Dữ liệu trên đó tiêu tùng luôn. Sao vậy cụ?

hero1404

Xe đạp
Dùng kiểu này nguy hiểm lắm các cụ ạ, dễ bay acc lắm