[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

poiuy

Xe cút kít
Kiện ra pháp luật thì cái công ty Tuấn Quỳnh phải đền bù theo hợp đồng với cụ Sơn .
Việc công ty Tuấn Quỳnh kiện ai thì là việc của công ty Tuấn Quỳnh .
Cái chính TQ là cty TNHH thì nó mà không có tiền thì cũng hòa cả làng.

edc

Xe lăn
Về bản chất chú xxx kia đang đi suốt vì một vụ khác, không phải vì cái xe KM vì vụ án chưa khởi tố (ông TL chưa đâm đơn ???). Cái xe vẫn chưa phải là tang vật của bất cứ vụ án nào.Ông TL không phải là bị hại và không trả lại tài sản thì có thể quy vào chiếm đoạt không cụ? (Em hỏi thật đấy nhé, không phải hỏi đểu).Lý do tại sao chưa kiện tay xxx thì có trời biết: thông đồng? sơ sót? thỏa thuận ngoài? đã lấy được xe về?
Nhân tiện, theo thông tin chưa kiểm chứng là xe đã được sang tên. Cụ nào mà làm quả này khéo mất vài cái Tết như chơi, liệu liệu mà chạy án trước đi thôi. :)) :)) :)) Nhanh gọn nhất là... :) :) :)
Cái này mà xác minh được, lại ăn cơm chính phủ, ngủ có người canh gác... :))

aotim

Xe container
Người OF

poiuy

Xe cút kít
Kiện ra tòa, sớm muộn thì cái công ty đó phải moi tiền ra đền bù .
Còn không làm gì được, vậy thì cái hợp đồng sinh ra để làm cái gì ?
Cty TNHH thì chỉ chịu trách nhiệm trong số vốn điều lệ thôi, ví dụ vốn 50 triệu thì nó đền 50 tr là hết, mà nó lại lại thua lỗ, trong TK không có tiền thì chịu. Nó mà chứng minh thua lỗ kinh doanh thuần túy chứ không lừa đảo thì không bỏ tù nó được.

Hoacomay17

Xe tăng
Em gà tồ với anh ấy quá, chém gió chửi nhau em tự nhận éo thua anh ấy mà sao chả có em mợ nào hâm mộ nhỉ. Chắc em thiếu độ đểu nên chả em nào thèm ngó. Đời đúng là bựa, đểu thì gái theo thật thà gái chửi ngu, chả nhẽ nhắm mắt đưa trim làm thằng đểu ke ke !
Đểu hay tốt nó là bản chất rồi, cụ nói muốn đểu đâu có đểu được, cũng như thằng đểu thì chẳng bao giờ nó là người tử tế được đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Công nhận cái thằng thíchduthu này nó rảnh vcl, cả ngày nó chém toàn thứ rác rưởi trên này, cười cợt và tỏ vẻ hiểu biết. Đời đúng là nhiều thằng nó đ,éo biết cái gì nên và ko nên nói ở hoàn cảnh nào. Đm cứ như milu thấy người qua là sủa mà ko biết người đi qua là người tốt hay xấu, nhà có đám ma hay đám cưới. Đã ko giup đc gì thì nói ít đi, đây cười nói trên nỗi đau của nguoi khác. =))
Trong này còn rất nhiều thằng mặt lol ca ngợi thằng tulai là này là kia và nhắn nhủ nạn nhân phai chấp nhận thiệt, chấp nhận mất, nào là ko biết thằng tulai nó khủng dính vào ko kịp ngáp. Thôi cắn hóng thế thì trận tự cho đỡ nhức đầu.

Cứ làm cái đơn trình báo thằng tulai lợi dụng lòng tin, cài bẫy lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Nên tránh xa công an quận nơi sở tại địa bàn thằng này, đm chúng nó với CA như c.ứt với đuýt thì cụ nạn nhân ngồi đấy mà hóng. Cứ đâm đơn đi khắc có cao nhân chi đường dẫn lối, khi đó nó sẽ vác tiền sang nhà cụ quỳ xuống xin.
haha sao cụ chưởi em mà không tag em vào để em nghe, định tự chưởi tự nghe à? :))

Còn về kiến thức thì rất xin lỗi cụ là em buộc nói thật cụ không đủ trình để hiểu đâu do đó cụ không cần thiết phải đọc. Ai đưa ra cái khoản "hoặc" trong hợp đồng để các cụ chém ầm ầm vậy? đến đọc hiểu không xong cái HĐ mà vẫn xúi kiện thì chỉ đẩy chủ xe vào đường cùng chứ tư vấn mịa gì? :))

poiuy

Xe cút kít
Em hóng mấy thớt rồi mà chưa thấy có cụ nào OFer là luật sư, đứng ra tư vấn hộ cụ blackpaint hoặc làm luôn vụ này cho đến đầu đến đũa để chứng minh công lý không phải chỉ là diễn viên hài nhỉ?
Cụ ấy giao tài sản cho một công ty không đủ năng lực thì bây giờ khó lắm, nhất là khi cty đó đã mất khả năng chi trả và nó chứng minh được là nó bị lừa hoặc thuần túy làm ăn thua lỗ chứ nó không lừa đảo thì chịu. Công lý là làm ăn kinh tế phải làm với đối tác đủ năng lực. Chuyện này là cụ ấy thua ngay từ đầu rồi.
Giống như Trump hồi xưa bảo là phá sản, nhưng thực chất là cty ông ấy phá sản chứ ông ấy không có phá sản, vẫn nhiều tiền như thường.

longnguyen_tp

Xe hơi
Xem clip thì em thấy cụ tulai24 trả lời lòng vòng cù nhầy hưóng cụ Sơn đen vào cái bánh vẽ là trả 1/4 tiền thuê xe ... và việc luôn mặc cả đàm phán giá xe hết lần này đến lần khác chỉ là kế sách , có thỏa thuận đươc giá thì cũng chỉ là tạm thời sau đó sẽ lại có đàm phán tiếp kéo dài thời gian,trong khi vấn đề đơn giản là cụ làm mất cụ phải đền đền bao nhiêu chốt bao giờ trả . sau đó lại kèm có đoạn đang khó khăn..... :D Em dự là kể cả cụ Sơn đen kể cả đồng ý xuống 150 củ trả ngay 1 lúc cũng chẳng có đâu, thậm chí là 100... và sẽ chẳng lấy được đồng nào vì cụ Sơn đen là người hiền lành.
khả năng cụ nói đúng rất cao.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Về bản chất chú xxx kia đang đi suốt vì một vụ khác, không phải vì cái xe KM vì vụ án chưa khởi tố (ông TL chưa đâm đơn ???). Cái xe vẫn chưa phải là tang vật của bất cứ vụ án nào.

Ông TL không phải là bị hại và không trả lại tài sản thì có thể quy vào chiếm đoạt không cụ? (Em hỏi thật đấy nhé, không phải hỏi đểu).

Lý do tại sao chưa kiện tay xxx thì có trời biết: thông đồng? sơ sót? thỏa thuận ngoài? đã lấy được xe về?

Nhân tiện, theo thông tin chưa kiểm chứng là xe đã được sang tên. Cụ nào mà làm quả này khéo mất vài cái Tết như chơi, liệu liệu mà chạy án trước đi thôi. :)) :)) :)) Nhanh gọn nhất là... :) :) :)
... là mang tiền đủ đến cho cụ Sơn đen để xí xóa vụ này nhể :D
Em tin là tulai ko dính với Tuấn xxx kia đâu, nếu ko thì ko lên OTV làm căng ntn đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Về bản chất chú xxx kia đang đi suốt vì một vụ khác, không phải vì cái xe KM vì vụ án chưa khởi tố (ông TL chưa đâm đơn ???). Cái xe vẫn chưa phải là tang vật của bất cứ vụ án nào.

Ông TL không phải là bị hại và không trả lại tài sản thì có thể quy vào chiếm đoạt không cụ? (Em hỏi thật đấy nhé, không phải hỏi đểu).

Lý do tại sao chưa kiện tay xxx thì có trời biết: thông đồng? sơ sót? thỏa thuận ngoài? đã lấy được xe về?

Nếu thông tin xe đã được sang tên bất hợp pháp là chính xác thì việc tố cáo hành vi này là hiệu quả nhất (mọi khuất tất sẽ được đưa ra ánh sáng và xxx sẽ vào cuộc rất nhanh). Cái này em đã đưa ra ngay từ mấy ngày trước mà các đại luật sư chả hiểu gì toàn xúi kiện dân sự thì chỉ có bốc mứt :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận cái thằng thíchduthu này nó rảnh vcl, cả ngày nó chém toàn thứ rác rưởi trên này, cười cợt và tỏ vẻ hiểu biết. Đời đúng là nhiều thằng nó đ,éo biết cái gì nên và ko nên nói ở hoàn cảnh nào. Đm cứ như milu thấy người qua là sủa mà ko biết người đi qua là người tốt hay xấu, nhà có đám ma hay đám cưới. Đã ko giup đc gì thì nói ít đi, đây cười nói trên nỗi đau của nguoi khác. =))
Trong này còn rất nhiều thằng mặt lol ca ngợi thằng tulai là này là kia và nhắn nhủ nạn nhân phai chấp nhận thiệt, chấp nhận mất, nào là ko biết thằng tulai nó khủng dính vào ko kịp ngáp. Thôi cắn hóng thế thì trận tự cho đỡ nhức đầu.

Cứ làm cái đơn trình báo thằng tulai lợi dụng lòng tin, cài bẫy lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Nên tránh xa công an quận nơi sở tại địa bàn thằng này, đm chúng nó với CA như c.ứt với đuýt thì cụ nạn nhân ngồi đấy mà hóng. Cứ đâm đơn đi khắc có cao nhân chi đường dẫn lối, khi đó nó sẽ vác tiền sang nhà cụ quỳ xuống xin.
Anh lần này viết dài thế? :D chỉ nhắc anh tí là diễn đàn đã cho viết "cứt", không cần phải là c.ứt nữa hehe

Hoacomay17

Xe tăng
Em tin là tulai ko dính với Tuấn xxx kia đâu, nếu ko thì ko lên OTV làm căng ntn đâu.
Ý em là cái bọn làm sang tên ấy, nó sẽ tự nôn tiền ra nộp cho Sơn đen vì nếu Sơn đen kện vụ cướp xe này thì bọn sang tên kia bóc lịch là cái chắc.
Tuy nhiên, về mặt pháp lý thì lẽ ra tulai phải là thằng đứng đơn kiện, vì thằng xxx kia nó mang xe của tulai quản lý đi cầm cố và dẫn đến sang tên
Vậy tại sao, một thằng nhạy bén xh như tulai lại không đi kiện ngay mà để dây dưa đến tận bây giờ? chắc chắn có ý đồ không tử tế nào đó rồi

namdq

Xe điện
Vụ này nhỏ nhỏ thôi mà em còn bị mất tiền nhiều mấy chục lần cơ sondong nhỉ ;)

Ontario

Xe hơi
Em với nó vẫn đang cãi nhau, hẹn tối nay cãi nhau tiếp. Nó chỉ bảo em là: đm mày, cứ thích thằng chết cãi thằng khiêng, bố mày làm án rồi mà mày tinh vi.
Tối nay em xem như nào. Em xin phép tạm thời trung lập và hóng thôi.
Vụ nài, gửi đơn cái là cq ca phải vào cuộc.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Tulai chưa động tay với Tuấn xx có thể là do quen biết hoặc đang doạ dẫm/khai thác để tìm ra cái xe ...nhằm giảm chi phí thiệt hại. Vì nếu kiện thì coi như tay kia nó phủi tay, thiệt thì bên có xe chịu.

EPL

Xe tăng
Em oánh dấu tối về xem

Trạng thái
Thớt đang đóng