[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Snake master

Xe tăng
lời vàng ý ngọc của thánh tulai24h từng chia sẻ 1 thời
Lời khuyên : cụ nên dạt 1 thời gian ===> rồi nhắn tin hay dt từng nơi xin khất xin nợ ... xin làm lại để trả nợ ... nhưng quan trọng fai là ý thức trả nợ và đúng hẹn ạ
Còn cần xoay tiền gấp :
1. Cụ đánh đề 100 con đầu dc cụ lấy tiền đầu thua cụ nợ
2. Cụ đánh bóng 2 đội , cũng áp dụng như 1.
3. Muốn gỡ : thuê ô tô đi cắm đánh con lô ===> ăn thì đẹp bạc , k ăn thuê con nữa ===> e đã từng lừa cả CA thuê xe đi cắm và đánh lô đúng bks con xe mình cắm :D e gỡ dc lô đề trả nợ và chuộc đồ về trả khách + trả nợ ( ngày đó e làm cả cầm đồ )
4. Nếu thuê đến con thứ 3 mà vẫn xịt thì lời khuyên : tự thú vs bên thuê xe + báo nhà ===> nếu k dc nữa ra trình diện CA ạ.
https://www.otofun.net/threads/loi-bao-be-co-de-noi-hay-khong.1338955/#post-40678082
cái này phải cho vào SGK cho các cháu học mới đúng ạ

linhsoc

Xe đạp
E ủng hộ phương án này của cụ. Mỗi thành viên ( ai có lòng thì giúp ) đóng góp 1 ít để chia sẻ thêm 1 chút với cụ Sơn để cụ ý có động lực làm rõ đến cùng vụ này.
Vấn đề ko phải là cụ Sơn thiếu tiền bạc hay gì cả mà là mọi người muốn cùng cụ ý đấu tranh để loại bỏ, bài trừ những thành phần xấu xa, bẩn thỉu ra khỏi xã hội.
Em cũng xin ủng hộ để lấy lại công lý cho bác Sơn đen

CSKH TMCARe

Xe buýt
Em biết đâu , nghe thánh nói thế trong mấy thớt tư vấn khởi nghiệp ;));));))
Thánh tài thật, nhảy sang cả lĩnh vực kinh doanh công nghệ cao!
Robot đào tiền mặt mũi thế nào nhỉ ;));));))
Chắc thánh bết quá rồi nên độ này nổ bùm bụp. Cứ như 2 năm trước em chưa biết thánh là ai, thấy thánh điều xe free cho sinh viên về quê ăn tết cũng nể thánh sái cổ. Em ít vào nên không đọc được thánh kể lô đề, bóng bánh, nghiện hút, cầm đồ đâu ạ. Biết đâu chuyện giang hồ cũng là nổ lấy số má?

aotim

Xe container
Người OF

alongcamepolly

Xe lăn
Thế này thì có lợi cho cụ Sơn đen rồi.
Dây nào làm quả sang tên này thì liều thật, bán giời ko văn tự.
vậy cái này là tìm được hồ sơ sang tên rồi hay sao các cụ nhỉ? là điều kiện xử lý số 1 đúng không ạ?

cuongdiv

Xe container

Bác blackpaint kg phải tên Sơn hay bị sang tên mất rồi ah GloryJack
Em đợi confirm bác chủ để mang xe đó về...đồn :)) Xe chưa dính quả phạt nguội nào nhé, may quá cơ=D>=D>=D>
vậy cái này là tìm được hồ sơ sang tên rồi hay sao các cụ nhỉ? là điều kiện xử lý số 1 đúng không ạ?
Thế này thì có lợi cho cụ Sơn đen rồi.
Dây nào làm quả sang tên này thì liều thật, bán giời ko văn tự.
Nếu đúng quả này mà đưa ra một dây bán giời thì e thấy sức mạnh của mạng (trong đó có ô tô phun) bây giờ ghê thật, vì cụ Sơn cặm cùi đến gần 2 năm chả làm đc gì tay Tự đái nhưng khi cụ đăng lên diễn đàn thì đã có kết quả, bên cạnh đó thì nhiều cụ còn đồng ý góp quỹ để cụ đi kiện

Chỉnh sửa cuối:

haitran

Xe tải
Khôn như ông Tuấn quê em đầy các bác ạ.

Kuu

Xe lăn
tulai24h: Lưu manh nhưng cũng đừng quá nhom nhem mất chất, sống sao cho nó đàng hoàng. Bán nhà bán đất đi mà khắc phục hậu quả vì kiểu gì cũng phải trả.

Đã có sai thì không được ng.u đi thách đố pháp luật. Những trường hợp chưa rạch ròi giữa dân sự và hình sự thì quyết định cuối cùng phụ thuộc vào quan điểm của các cq pháp luật mà theo nhận định của em thì Cụ còn lâu mới đủ tuổi quan hệ hết. Để CA, VKS Tp họ làm là nát người đấy.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu đúng quả này mà đưa ra một dây bán giời thì e thấy sức mạng của mạng (trong đó có ô tô phun) bây giờ mạnh thật, vì cụ Sơn cặm cùi đến gần 2 năm chả làm đc gì tay Tự đái nhưng khi cụ đăng lên diễn đàn thì đã có kết quả, bên cạnh đó thì nhiều cụ còn đồng ý góp quỹ để cụ đi kiện
Thông tin này chủ xe biết lâu rồi cụ ơi, không nói là cũng có mục đích đấy :))

Manhchuot

Xe tải
Có thông tin xe đăng ký đăng kiểm mới mà giấy tờ gốc cụ Sơn vẫn đang cầm thì cụ có thể cho lên báo đc rồi. Mấy cái này báo mạng thích lắm đây. Giật cái tít : Ô tô đi thuê ko giấy tờ vẫn được đăng ký, sang tên chủ mới. Chủ cũ cầm giấy tờ gốc khóc ròng. Đảm bảo phút mốt là Bộ CA vài cuộc

Trạng thái
Thớt đang đóng