[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ku_Xop2010

Xe tải
Cụ nói em mới chợt chú ý, cuối năm khách hẹn trả vợ chồng em mấy khoản, vợ em thì nó nói thôi rồi, chắc cho nó ở nhà em đi 1 mình.
Con nợ hắt hơi sổ mũi còn phải mang đường sữa đến thăm còn ko xong nói gì chửu rủa vs xúc phạm. Cẩn thận củi lửa cụ nhé!

vukinh

Xe máy
Tóm lại tất cả là từ thằng xxx khốn nạn kia mà ra. Sao càng ngày càng có nhiều thằng xxx khốn nạn thế các cụ nhỉ...

Xe vài bánh

Xe điện
Cụ suy diễn thêm đoạn nợ lại và bùng chứ trong tự thú không có đoạn đó.
Phù hợp với những gì đã và đang xảy ra mà! =))
Tự thú chả nói là "giờ thì tiền êm không có" đó sao?
Mí cả êm chỉ suy diễn là nợ xong không biết bao giờ mới trả chứ cũng có bảo là sẽ bùng đâu! :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phù hợp với những gì đã và đang xảy ra mà! =))
Tự thú chả nói là "giờ thì tiền êm không có" đó sao?
Mí cả êm chỉ suy diễn là nợ xong không biết bao giờ mới trả chứ cũng có bảo là sẽ bùng đâu! :D
Nhưng nếu có thoả thuận bằng văn bản mà chây ỳ không trả thì chưởi sẽ đúng hơn phải không cụ?

KAIKOM.LTD

Xe tải
Em theo dõi còm cụ ở thớt này, em đã rót rượu :)
Tóm tắt để đội hóng hiểu và rút kinh nghiệm cho bản thân
1. Hợp đồng thuê xe: Là thoả thuận dân sự
2. Lúc xe bị cắm: Bên B (TL) đã có thông báo với bên A (S) để hai bên có cách giải quyết.
3. Bên A không tắt điện thoại, không trốn tránh... Với hành vi này không quy kết "Hành vi chiếm đoạt"
4. Hai bên thương lượng với nhau
- S: Hiền, không hiểu luật chỉ chăm chăm đòi được xe về, hoặc 260 tr.
- TL: Chủ yếu cho CA BĐ thuê nên có những tế nhị (Nỗi sợ). Quá trình thoả thuận giữa TL và ??? Xxx
Là lỗi gì? chắc LS họ nắm kỹ điểm yếu này.
Vì S không có đơn kiện, tí nữa bị lừa ký giấy bán xe. Chạy loanh quanh đi hỏi kết quả biến thành con gà hiền từ, ngu ngốc.
...

1. Thật lòng vẫn khuyên TL trả tiền, vì những tài liệu trao đổi TL và S khả năng cao là hình sự.
2. S qua ls kiện vụ này tốt, may mắn là chuyển đc tội.

Violong

Xe tăng
Đến h này chủ mới cũng biết mua phải xe gian rồi, chỉ có 3 lựa chọn:

1. Dỡ xe bán phụ tùng và ngồi nơm nớp sẽ có ngày xxx gõ cửa. Xe h bán ko bán được, đăng kiểm cũng ko dám, đi ra đường phải đeo biển giả mà đeo biển giả, đăng kiểm giả bị tóm thì ôi thôi...

2. Báo xxx.

3. Dọa thằng bán để trả xe vớt lại ít tiền.

Hay là e cho ảnh xe lên để các cụ cùng tìm cái nhở????? Nhất là các gara xe, gỡ phụ tùng chả nhé tự gỡ được?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
ko cần văn bản gì ráo, ông phải có trách nhiệm đền xe trước, ko tại bị gì cả.
Chính vì vậy, ở các bãi giữ xe, thằng giữ xe phải ký quỹ ít nhất số tiền bằng 1 chiếc xe để lỡ mất xe có đền ngay cho khách, éo cho ông có cơ hội chây ì.
Thế mất 2 chiếc thì sao cụ?

quaychan

Xe tăng
Cuối năm nên bình chọn tự lái là người đàn ông mong manh nhất cõi mạng để sau này ai làm ăn, hợp tác hay giao du với lão ấy thì nên biết tiết chế, tránh nói to, nói nặng lời hoặc nói lắm. Cẩn thận hơn chúng ta nên tránh ho, khạc hoặc đánh rắm rong khi có mặt tự lái, kẻo bị vu cho cái tội xúc phạm danh dự, nhân phẩm, làm tổn thương đến tâm hồn bố mày nên bố mày ghét éo chơi với mày nữa.

Sau này tự lái vỡ nợ, chúng ta đề cử lão ấy đi làm b.ộ trưởng, để khi họp c.uốc hội lão ấy phát húy tốt sở trường tổ lái, hỏi một đằng trả lời một nẻo, lườm rau gắp thịt éo biết đâu mà lần.

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ Sơn để cụ tulai24h nói đến mức độ như thế rồi mà cũng không thấy phản biện thêm. Vậy theo em nghĩ trong chuyện này vẫn có uẩn khúc gì đó. Có thể cụ tulai24h nói đúng 1 phần nào đó của câu chuyện, nhưng cụ Sơn lại muốn che dấu chuyện này để hướng dư luận tập trung lên án cụ tulai24h. Do đó e thiết nghĩ cụ Sơn nên nói rõ ràng toàn bộ câu chuyện, những sự việc liên quan đến vấn đề chiếc xe, dù mình sai ở đâu thì cũng phải nói rõ để rộng đường dư luận. Đành rằng cụ tulai24h phải chịu trách nhiệm, nhưng trước đây giữa 2 cụ ấy đã có những thỏa thuận riêng, hướng riêng để giải quyết nhưng không thành nên bây giờ cụ Sơn lại muốn lái câu chuyện theo 1 hướng khác. E nghe = cả 2 tai.
Mịa cái thằng mất dạy vô công rồi nghề nó mới có thời gian trả treo chứ người thường còn phải đi làm ăn bỏ mịa, thời gian đâu mà nó cứ đưa lời là phải đáp lại, phỏng cụ?
Bố cái loại tl mất dạy.

Xe vài bánh

Xe điện
em k đi sâu vào tình tiết chỉ làm rõ vấn đề cụ Tuấn lúc đầu có muốn thương lượng hay k thôi.
Muốn quá đi chứ!
- Cụ ấy làm kinh doanh, cũng muốn giữ uy tín;
- Thương lượng thành công cụ ấy không mất gì, có khi lại được thêm;
- Nhưng từ khi xxx bị bắt thì mọi việc coi như chấm hết rồi!

manhcsic

Xe tăng
em k đi sâu vào tình tiết chỉ làm rõ vấn đề cụ Tuấn lúc đầu có muốn thương lượng hay k thôi.
1. S thương lượng với TL
2. TL thương lượng với GD xxx
3. GD xxx thương lượng với người mua xe.

(1) S con gà công nghiệp
(2) TL sợ ở điểm này
(3) Tý nữa gà toi

Đức Phạm 8x

Xe điện
Tùy quy mô và kinh nghiệm trông giữ xe của chủ bãi mà đòi tiền ký quỹ cho hợp ní, 1 chiếc là ít nhất và có thể hơn.:))

Nếu khù khờ như ông Sơn e bắt ký quỹ 10 chiếc vì ô này chắc chắn sẽ làm mất nhiều xe.=))

Còn ma lanh như tự lái éo cần ký quỹ, vì nó ko lấy của người ta thì thôi chứ ai mà lấy được của nó.:))
=)) =)) =))

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Vào đây đọc còm mới biết mẫu doanh nhân thành đạt của các cụ trên này thật là vcl. Kiểu vay mượn người khác đến lúc nào làm ăn có lãi thì trả, còn k thì k có chuyện đi vay để trả. Có khi đem bài này vào làm giáo trình trong trại cái nghiện thì xã hội hoá rồng cmnr.

Trạng thái
Thớt đang đóng