Fz16 - Chỉ là giấc mơ???

xLSx

Xe tải
Nhà cháu đang phải trực chiến đón F1, đầu tháng 1 xong xuôi nhà cháu vào SG ngay thôi ạ...:21::21::21:
Chúc mưng kụ typn nhá. Quả này mà em FZ về nữa thì thành song hỷ lâm môn kụ nhỉ.
Ps: Vụ giấy tờ thế nào rồi các kụ nhỉ?

xLSx

Xe tải
3 ngày Tết chui vèo xuống tận page 2 @@. Nghỉ ngơi xong rồi có kụ nào check hộ em bên TC cái nhỉ. Bây h em gọi vào chúng nó 1 là không nghe, 2 là cứ ậm ờ hứa suông. Em ở ngoài này nên cũng khó làm việc quá.

Mà tình hinh này có lẽ nên bàn bạc xem sử lý cái HD như thế nào các kụ nhỉ

tăng

Xe tải
Nhà cháu nghĩ là cứ bình tĩnh, đợi kụ Typn vào trong đó xem thế nào rồi anh em mình tính tiếp

Sơri

Xe đạp
Giá bán của TC bây jo là 5k,nhưng fai đặt hàng mới có

tăng

Xe tải
một lần nữa nhờ các kụ trong Sg qua TC check giúp cái hợp đồng và bản thông báo của hãng ạn chuyển hàng đã về đến cảng VN...:^):^):^)
Nhà cháu nghĩ các kụ trong đấy cũng nản rồi..hno nhà cháu có alo cho kụ Hùng trong đó, bảo qua xem thế nào..nhưng kụ ấy cũng chán rồi thì phải :(

Chỉnh sửa cuối:

z1p

Xe đạp
nặng tiền 1 tí thì thuê luật sư, nhẹ tiền tí thì mua acid :))
phải làm việc thôi các cụ ợ :102:

Sơri

Xe đạp
Giá bán bây jo nó tăng lên nên nó mới nói các cụ ko đợi dc nữa thì trả tiền lại.

Defender_Cruise

Xe buýt
nặng tiền 1 tí thì thuê luật sư, nhẹ tiền tí thì mua acid :))
phải làm việc thôi các cụ ợ :102:
Bắt thằng Xuân để con Điệp Điếc làm "XẾ ÔM" của các cụ mấy hôm Tết (VỪA CHỞ VỪA ĐỂ CÁC CỤ ÔM). Coi như "mỹ nhân lấy thân cứu chúa" ợ.

tăng

Xe tải
Bắt thằng Xuân để con Điệp Điếc làm "XẾ ÔM" của các cụ mấy hôm Tết (VỪA CHỞ VỪA ĐỂ CÁC CỤ ÔM). Coi như "mỹ nhân lấy thân cứu chúa" ợ.
Nhà cháu nghi kụ này có thâm thù j` đó với bên TC nên vào đây té nc theo mưa đây :^)..Nói chung anh em chém gió...dân chủ, nhưng ko nên xướng tên húy ra mà mắng..như thế ko đc hay cho lắm. Mong các kụ rút kinh nghiệm. :)

Em Nhung vừa chủ động alo cho nhà cháu, kêu nhà cháu nói giùm với các kụ bớt giận thôi..nhất là kụ xlSx, mắng em ý té tát, chẳng thương hoa tiếc ngọc j` cả :P.
Đùa tí thôi, tình hình là đồng chí Kông ngày mai hoặc ngày kia sẽ bay sang India 1 phát nữa, chắc đến cuối tuần sẽ có kết quả..các kụ lại chờ nhá :21:

xLSx

Xe tải
Em Nhung vừa chủ động alo cho nhà cháu, kêu nhà cháu nói giùm với các kụ bớt giận thôi..nhất là kụ xlSx, mắng em ý té tát, chẳng thương hoa tiếc ngọc j` cả :P.
Đùa tí thôi, tình hình là đồng chí Kông ngày mai hoặc ngày kia sẽ bay sang India 1 phát nữa, chắc đến cuối tuần sẽ có kết quả..các kụ lại chờ nhá :21:
Em nào dám thế, chỉ hơi to tiếng tí thôi. Mà rõ ràng em Nhung hứa với em là sẽ gửi giấy tờ ra, thế mà bây h vẫn biệt tăm. Không tôn trọng khách hàng như thế làm sao bắt em tôn trọng họ lại được.
Còn việc kụ công sang Ấn độ (có kụ nào làm chứng được không nhỉ :))) cũng chả biết thế nào. Theo những j em hỏi bên hải quan thì nếu em FZ16 bi giam thật thì hy vọng mong manh lắm các kụ à :)) .
Nói thế thôi nhưng vẫn phải cố gắng các kụ nhỉ

PS: nếu bên TC quả thật nhiệt tình và tôn trọng khách hàng trong vụ này thì em nghĩ anh em ở đây sẵn lòng giúp đỡ thôi. Cùng nhau chung sức thì kiểu j chả có cách để cứu em nó ra.

z1p

Xe đạp
Đợi tiếp đi :77: các bác 1 là chơi "luật", 2 là chờ xem TC dám bán xe không :41:
Mà chắc cũng chả có xe mà bán, nhập về khi nào mà có xe...Cả 3-4 tháng rồi chứ ít gì nhỉ, 1 tờ giấy chứng minh thôi còn không có :77:

Defender_Cruise

Xe buýt
Nhà cháu nghi kụ này có thâm thù j` đó với bên TC nên vào đây té nc theo mưa đây :^)..Nói chung anh em chém gió...dân chủ, nhưng ko nên xướng tên húy ra mà mắng..như thế ko đc hay cho lắm. Mong các kụ rút kinh nghiệm. :)

Vâng. Cụ nói thì cháu rút kinh nghiệm. Cơ mà, nói thật, cha King Kong đó có bay lên giời đi chăng nữa mà các cụ ko có xe thì cũng thế cả thôi. Điều quan trọng là các cụ có xe chứ không phải là họ đi này nọ. Cụ cứ thử ngẫm xem, cầm dao đâm người rồi nói là hết sức cứu chữa nhưng không được và đang thử tìm cách cho tim đập lại, liệu có ổn không? Cháu không liên quan gì đến TC. Cháu cũng ko phải là fan của Sport nhưng cơ bản là muốn để tụi bán hàng VN biết ai là Thượng đế.

rockylee

Xe máy
hix, tình hình như vậy thì Tết không biết xe có về kịp không các bác nhỉ! :(

tranduyy

Xe đạp
Theo em biết thì phía bên Ấn khá uy tín đó, nếu thượng đế đã đặt cọc cho nhà sản xuất mà vấn chưa có xe thì sẽ được trả tiền lãi trong thời gian chờ đợi.
Các bác tham khảo nhé:
http://vneconomy.vn/20090507120434339P0C23/xe-re-nhat-the-gioi-ban-chay-nhu-tom-tuoi.htm
Còn các bác là khách hàng Việt Nam nên nhiều rắc rối. Không biết rắc rối của các bác từ đâu ra, từ phía bên Ấn hay từ phía TC hay từ phía hải quan.
Vụ án này cần được điều tra làm rõ. Theo quan điểm của em thì các bác chỉ gặp rắc rối từ phía Việt Nam thôi. Chỉ 1 tờ giấy nhập cảng mà hẹn hoài có thấy đâu, scan rồi gửi còn nhanh hơn ăn 1 tô phở.
Diễn đàn của các bác thu hút không ít người quan tâm đâu, rất nhiều người muốn biết cái hậu của FZ16 trước khi bỏ tiền ra để rước rắc rối.
Mong các bác sớm có được xe, và đúng nghĩa là 1 thượng đế.

tăng

Xe tải
Cám ơn các kụ đã quan tâm..nhà cháu cũng đã chuẩn bị phương án cho trường hợp xấu nhất có thể xảy ra rồi. Định làm em Hornet 250 nếu trường hợp xấu nhất xảy ra ^^

Chỉnh sửa cuối:

rockylee

Xe máy
Đồng ý với bác Tăng! Ủng hộ 2 tay 2 chân! :)

Defender_Cruise

Xe buýt
Cháu thì ko chơi FZ16 nhưng cũng mong các cụ có em yêu sớm:6:. Cơ mà nói thật, cháu đọc ý kiến về hội Ấn xong, cháu thấy là, có lẽ cũng nên thông cảm cho tụi TC, nếu rắc rối từ bên Ấn. Cháu sống với hội Ấn một thời gian rồi. Tụi này cũng hay cao su lắm. Nhiệt tình thật nhưng cũng hơi vớ vẩn trong làm ăn.
Nếu trường hợp mà lỗi do TC, thì cháu ủng hộ nhiệt liệt ý kiến cụ Tăng. Nếu các cụ có cần thêm chữ ký ủng hộ để các cụ kiện TC, cháu ký hẳn 10 chữ.(l)

xLSx

Xe tải
Nếu bên Ấn cao su thật thì bây h là xe chưa về đến nơi, chứ không phải như bên TC nói là xe đang ở cảng. Giờ điều cần làm là xác thực xem xe đã thực sự về cảng chưa. Có mỗi điều đơn giản là đưa ra cái giấy mà bên TC cũng phải khó khăn quá nhỉ.