[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

Batto_moto

Xe tăng
Ka Quy vưỡn đáng yêu và nhiệt tình dư ngày nào:-*
Hết rượu roài, trưa mai anh nhẩy(b)

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Ka Quy vưỡn đáng yêu và nhiệt tình dư ngày nào:-*
Hết rượu roài, trưa mai anh nhẩy(b)
Em đang ở Quy Nhơn uống nước, chút lên đường đi Đà Lạt rồi :(

Em cảm ơn các cụ mợ :)

Bắc Âu

Xe điện

Xem ảnh cụ trên FB xõa quá cơ.:x À mà sao đánh được cả em Trai Tân ra bãi biển thế ạ.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

QuangCruze

Xe máy
E vốtka cụ rồi đới, "cứu 1 người phúc đẳng hà sa", cụ làm đúng tinh thần OF. Chỗ này e nhớ không lầm là khúc cua tử thần trên đường TN đây mà, nạn nhân được cụ đưa đi cấp cứu chắc không thắt dây an toàn phải không cụ, nên có túi khí rồi mà vẫn máu me đầy người như thế..........
túi khí mà vẫn máu me thế là thế nào nhỉ? vậy là cái túi khí đó vứt đi à?

Shinta

Xe tăng
em vodka cụ từ bao giở bao giờ rồi ý....

sunshine85

Xe máy
Cụ thật cao cả, giờ ít người làm được như cụ lắm. khâm phục

Okane

Xe container

Lại trăng mật hả mợ :D

E thấy cảnh này chắc ù té quyền, vì thú thực e sợ..... máu. Nhưng biết đâu có khi nào đấy, e cũng hành động giống mợ Quậy, vì ít nhất cũng có 1 tấm gương :)

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
cụ thật tuyệt vời,em ko bít nói gì hơn ngoài 1 từ cao cả.
kính cụ

Comeback86

Xe buýt
chắc đi bay về ông lái xe sợ kiểm tra doping nên đi mất rồi,ông ngồi ghế phụ nói ko biết

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Lại trăng mật hả mợ :D

E thấy cảnh này chắc ù té quyền, vì thú thực e sợ..... máu. Nhưng biết đâu có khi nào đấy, e cũng hành động giống mợ Quậy, vì ít nhất cũng có 1 tấm gương :)
Máu thì có gì mà sợ hả cụ :)) em cứ nghĩ đến bát tiết canh vịt... hành chẻ... lạc... rau thơm là hết ngại luôn :P

_MBBG_

Xe điện
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.
chết cụ giống e,e bảo phải làm như vậy nhưng có mấy cụ nói như vậy là sai,là xóa dấu vết hiện trường,là tự rước họa vào thân người nhà lôi mình lại vu cho mình là người gây nên,nói tóm lại là các cụ ý nói là e ngu,hóa ra cụ cũng ngu như e,xin lỗi đời nhé...tham gia giao thông mà gặp dc thằng ngu như e và cụ á...phúc bảy mươi đời,rượu nhà máy cụ nhá

n2q55

Xe đạp
Em mừng bác 1 ly vì tinh thần otofun :D

dolphin211

Xe máy
cụ quá anh hùng ......khối người không thể làm như cụ được