[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

TONGIA

Xe lừa
Hoan hô cụ quay.
Hôm nay em mới đọc.

Tanpo

Xe hơi
Thật ngưỡng mộ cụ, em mời cụ 1 ly để tỏ lòng ngưỡng mộ với cụ :)

phamhungbs

Xe điện
Hôm nay mới được đọc thớt này, cụ khoquay có tấm lòng tuyệt vời.

mrrekl

Xe tải
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.

---------------------------------------------------------------------------------------

Em xin trích lời của cụ Ofer bị nạn đây, cụ ấy khỏe như vâm rồi các bác nhé:)
Đọc lại vẫn xúc động đậy thế, sắp kỷ niệm 3 năm rồi nhỉ, hôm nay sẽ nhớ cho thùng ba kích lên xe :)

Tiếc là em không rót liền 10 lần được, thực sự ngưỡng mộ cụ Quay.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Em thấy nhiều người không dám cứu người bị nạn vì hay bị người nhà nạn nhân đánh trước, hỏi sau ở bệnh viện. Nhưng gặp trường hợp này chắc em cũng làm giống cụ
nhìn cái avatar của cụ thèm cafe thế =))

hainewsgroups

Xe tải
Website
karaokedep.com.vn
em khâm phục cụ, kính cụ ly rượi nhạt.
em cũng hơi giống cụ nhưng người em cứu hôm sau đã không còn. cụ thể là;

năm em học cấp 3 khi đó còn ở quê, trời tối đêm mùa hè em đang ôn thi đại học, khoảng 10h đêm em cùng thằng bạn thân tên Cường hai thằng đang ôn thi cùng nhau, em vẫn thường sang nhà nó học và ăn ngủ bên nhà nó. Hôm đó mất điện em cùng nó lấy xe đạp đi chơi trên quốc lộ 32 đi khoảng 3km rồi đi quay về, vì cũng đã muộn nên không đi thêm. Đang trên đường về tới ngã ba rẽ vào làng bên dưới làng em thì thấy có hai chiếc xe máy nằm chỏng chơ, có mấy người đứng ở đó, bọn em đi nhanh lại gần thì ra là một vụ tai nạn. Khi chưa biết mặt ai với ai thì em thấy có một bác khoảng tuổi bố em đang thở rất nhanh, máu mũi, mồm, tai chảy ra.. đây là làn đầu tiên em thấy nhiều máu như vậy. em ra chỗ khác nhìn xem có quen không thì thấy hơi quen quen. Thằng bạn em cũng bảo vậy. Sau đó em nhận ra bác ấy là bố của thằng bạn thân học cùng em cấp II, vậy là hô hoán chặn xe đi đường đưa bác đi viện. Em bảo ai có điện thoại gọi người nhà, vì em biết bác, Không có ai bế bác ấy lên xe cả em cùng thằng bạn đành bế bác lên xe để đưa đi cấp cứu. Vừa bế lên xe thì có nguòi nhà bác đi ngang qua. em gọi với và đưa đi viện. Em cùng bạn đi về, hai tay, áo đầy máu.
Sáng hôm sau, khoảng 6h em thấy có đài công của xã mở. Đó là thông báo tin buồn của bác. Hôm sau bọn em đi viếng hỏi bác mất khi nào, thì bạn em bảo sau 10f khi lên xe đi viện.
Em nhớ mãi không bao giờ quên.

Ducky Momo

Xe buýt
Thớt lâu rồi nhưng vẫn phải vote 1 phát cho bác Khoaquay. Vẫn nguyên tính thời sự

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

paybackvcb

Xe điện
Cụ chủ thớt thật có tấm lòng cao cả. Chúc cụ Offer bị nạn luôn gặp may mắn trong cuộc sống.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Vuốt kụ nhá! Cái vụ người cầm lái ngồi bên cạnh chắc em luận ra được rồi kụ ạ :-|
"Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết"."
Đọc cả bài đo đỏ nữa của cụ "mrrekl" em đoán là cụ bị nạn cũng quên mất ai lái xe rồi. Cho qua, "cuộc đời vẫn đẹp sao".