[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

shippou9x

Xe máy
Thật là một việc nghĩa cử cao đẹp cần được nhân rộng, giúp người bị tai nạn máu me đầy người, đầy xe mà vui vẻ không nhận tiền (mặc dù xe cũng phải mất tiền dọn rửa nội thất). Rất cảm ơn cụ, đã mời cụ rượu.
Đúng là OF nên có 1 thớt chuyên đề cao những hình ảnh tốt đẹp như thế này.
Hôm 30/4 em đưa bà xã lên viện, tình cờ gặp 2 anh CSGT đưa 1 người bị nạn vào cấp cứu bằng xe cảnh sát (tải nhẹ). Cứ tưởng tai nạn GT, ai ngờ là là 1 bác nghiện bị sốc thuốc. Thấy 1 chú CA *** quần lấm bê lấm bết, hỏi chuyện thì ra anh CS này phải ngồi bệt xuống thùng xe để gối đầu bác nghiện sốc thuốc kia lên đùi kẻo chết ngạt. Hôm đó em không mang súng nên không chụp được ảnh, nhưng lòng cũng tấm tắc khâm phục 2 chú CA.

olala87

Xe máy
e gặp như vậy e cũng giúp thui,ngày trước e bị tai nạn người ta cũng giúp mình mà,nhân quả các cụ ak

hoangobn

Xe đạp
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.

---------------------------------------------------------------------------------------

Em xin trích lời của cụ Ofer bị nạn đây, cụ ấy khỏe như vâm rồi các bác nhé:)
Cụ là tấm gương để mọi người sống tốt với nhau hơn ạ, thạks cụ

tanblackberry

Xe đạp
cảm ơn cụ đã mang đến cho em nhiều cảm xúc như vậy

Vì sao lạc

Xe máy
Hành động của cụ thật đáng học tập! Họ gặp lại mình thì cũng vui, mà không gặp thì coi như mình đã làm phúc cụ ạ!

Dừa xiêm

Xe hơi
Cần rất nhiều người như cụ chủ thớt

oto_cafe

Xe tải
vodka cụ!,nghĩa cử cao đẹp

Duong Tang

Đi bộ
Em Vodka cụ rồi nhé! Chúc cụ luôn mạnh khỏe và làm đc nhiều điều tốt.
Bản thân em gặp các trường hợp như thế này cũng nhiều và vẫn luôn sẵn lòng giúp đỡ.

HacLongMV

Xe tải
Thớt này lâu rồi nhưng đọc vẫn thấy thấm. Tình người lúc nguy khó thật đáng quý biết bao. Xin cảm ơn...

bienxedep

Xe máy
Cứu người như cứu hỏa, nhìn máu me thế này đã thấy ghê rồi. Chúc cụ chủ gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

Quansontay

Xe máy
Nghĩa cử cao đẹp, rất mừng vì xã hội còn những người như cụ :)

nguyen nghiep

Xe container
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.

---------------------------------------------------------------------------------------

Em xin trích lời của cụ Ofer bị nạn đây, cụ ấy khỏe như vâm rồi các bác nhé:)

Cụ quả là người có tâm!
Cảm ơn cụ đã giúp đỡ người bị nạn!
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc!

truongdx112

Xe tải
giờ ra đường hiếm gặp cụ nào được như cụ

dlong

Xe hơi
cụ tốt bụng cụ sẽ được hưởng phúc