[Đã bán] Gả bán Xtrail 2.5 2018

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
630 VNĐ

Birdie

Xe tải
Vấn đề là lúc thay xong em vẫn đi được hơn 1v thì nó mới dở chứng. Nếu thay sai dầu thì nó phải tạch luôn từ sớm rồi.
Chạy đường dài và đủ nóng mới toi nhanh hộp số chứ chạy ngắn ngắn thì nó chưa hỏng ngay đâu

hanuhanu

Xe hơi
Chạy đường dài và đủ nóng mới toi nhanh hộp số chứ chạy ngắn ngắn thì nó chưa hỏng ngay đâu
Hãng nói với em ngược lại. Hộp số CVT mà thường xuyên đi chậm và nhích trong phố mới dễ tèo, còn phóng đều ga cao tốc thì nó lại thích.

Trường hợp của em khả năng cao không phải do thay dầu sai, vì em đã chạy hơn 1v mà toàn là chạy xa liên tỉnh. Khả năng đơn giản đúng là 1 ngày đẹp trời nó hắt xì thôi.

Birdie

Xe tải
Hãng nói với em ngược lại. Hộp số CVT mà thường xuyên đi chậm và nhích trong phố mới dễ tèo, còn phóng đều ga cao tốc thì nó lại thích.

Trường hợp của em khả năng cao không phải do thay dầu sai, vì em đã chạy hơn 1v mà toàn là chạy xa liên tỉnh. Khả năng đơn giản đúng là 1 ngày đẹp trời nó hắt xì thôi.
Hộp số nào cũng có tỷ lệ hỏng nhất định chứ không chỉ cvt. Đa phần các xe bây giờ cũng dùng cvt khá nhiều vì êm ái và tiết kiệm nhiên liệu, chuyển số nhanh. Nói chung đen thì dính thôi ;))

nghichnham

Xe tăng
Hộp số nào cũng có tỷ lệ hỏng nhất định chứ không chỉ cvt. Đa phần các xe bây giờ cũng dùng cvt khá nhiều vì êm ái và tiết kiệm nhiên liệu, chuyển số nhanh. Nói chung đen thì dính thôi ;))
Công nhận. 1 case hỏng ko nên khái quát là cả loại đó kém. Nếu có thống kê thì mới tham khảo được.

Xachxovacxi

Xe tải
Cụ PM em cái giá thật nét, e mua cho ông anh trai. Xe cụ chính chủ từ mới ạ?

benq

Xe điện

Xe cụ Ou đời nào vậy, lúc dính lỗi này là lăn bánh bao km rồi, tks cụ

hanuhanu

Xe hơi
Công nhận. 1 case hỏng ko nên khái quát là cả loại đó kém. Nếu có thống kê thì mới tham khảo được.
Không chỉ 1 case đâu cụ. Nhiều trang uy tín về review xe đều đồng ý là hộp số CVT của Nissan cực nhiều vấn đề.

Thậm chí bên Mẽo Nissan còn bị đồng kiện nhiều lần vì quả hộp số CVT dính lỗi.

stone_lamp

Xe điện
Xtrail em nghe bệnh hs này từ lâu nhưng Out thì lần đầu.
Thằng bạn em lấy lại con Teanna 2008 nhập Nhật của em đi đến bây h vẫn êm ru, nên em nghĩ có bị cũng là tỉ lệ nhỏ xíu như kiểu tai nạn máy bay.
Em thì đang khoái Infinity thấy bảo ngon mà giá lại hợp lý hơn LEXUS của TOY

tamchenlenxe

Xe buýt
Thằng bạn em lấy lại con Teanna 2008 nhập Nhật của em đi đến bây h vẫn êm ru, nên em nghĩ có bị cũng là tỉ lệ nhỏ xíu như kiểu tai nạn máy bay.
Em thì đang khoái Infinity thấy bảo ngon mà giá lại hợp lý hơn LEXUS của TOY
Cụ cũng phải cứng cựa mới chơi đc dòng đó chứ trong sáng chắc oải. Gần chỗ em làm có sếp nào chạy em qx60 mới khự lần nào đi bộ qua e cũng ngó :(

ĐạtChu

Đi bộ
Mấy ảnh nội thất là mới chụp hay chụp lâu rồi thế bác chủ, thấy biển hiệu salon

Chính xác là hồi đó em đi một chú Outlander 2.4 cũ. Outlander dùng chung hộp số CVT với X-trail.

Lúc mua về em đã cẩn thận đi thay dầu hộp số, bảo dưỡng hết tất cả hạng mục... Xe đi cũng rất ngon lành không có gì để chê. Em lái nó được gần 1 năm.

Bỗng một ngày đẹp trời đang đi giữa cao tốc Ninh Bình, màn hình nháy lỗi Transmission Error. Nhấn ga không vào được nữa. Em tấp khẩn cấp vào lề. Vào R không lùi được, D không đi được.

Gọi cứu hộ đến cẩu về hãng. Cố vấn bảo là hộp số CVT đã lỗi là phải thay hết sạch. Nguyên nhân lỗi... không hiểu vì sao, không tìm ra được. Báo giá 180 củ thay hàng chính hãng.

Em sốc qua đem ra gara ngoài thay hàng China hết 55 củ. Sau đó lại đi bình thường.

Sau vụ đó em bán đi, chịu chấp nhận lỗ rất nhiều bởi xe đã hạ hộp số. Nhưng sau đó em không dám đụng vào CVT nữa. Dù biết là lỗi hy hữu, hàng trăm nghìn xe CVT vẫn chạy ầm ầm ko sao, nhưng khi mình đã trực tiếp trải qua rồi thì lại thành rào cản tâm lý.
Cụ thay hàng China là hàng bãi à?

Ken_hip

Xe đạp
Xe đẹp mà giá hơi căng, t6 năm ngoái e bán dc có 58, xe e đi hơn 6v.

nam_ptm

Xe tải
Xe đẹp mà giá hơi căng, t6 năm ngoái e bán dc có 58, xe e đi hơn 6v.
E nghĩ nhiều cụ mua từ mới hoặc ở thời điểm đắt nên chưa chấp nhận đc giá thị trường lúc này. Cụ bán lúc đó là nhanh đấy vì e nhớ tầm tháng 8-10 là thấp nhất lúc đó e định múc xtrail nhưng ko tìm đc xe ưng mà thấy giá hyundai đang tốt nên lấy San 2019. Hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng