[Funland] Gạch không nung sao ít người dùng?

Tạch Đùng

Xe tải
Gạch không nung hiện nay đang đc sử dụng trong rất nhiều dự án nhà cao tầng, trường học, các Ctrinh công cộng bạn nhé. Với nhà ở do dân XD thì ít đc sử dụng hơn, một phần do tâm lí còn e ngại sp mới, một phần gạch không nung có nhược điểm dễ hút ẩm vì thế tường nhà sau một thời gian sử dụng lớp sơn tường bị ẩm mốc, lớp vữa trát bị mủn mốc... Nguyên nhân do gạch bê tông cốt liệu hay còn gọi là gạch không nung có hệ số hút ẩm cao hơn gạch nung bạn nhé.
Và bạn nhé. Nếu đếch bị ép dùng thì nhà thầu cũng đếch dùng. Bạn nhé. Và gạch ấy miền bắc được mấy thằng sản xuất thì thằng nào chất lượng cũng như cất( cứ.t) bạn nhé. Đã kém lại đàn đúm bạn nhé. Làm đ.éo chịu làm lại hay bon chen sút vào mồm nhau. Bạn nhé.

X55599

Xe máy
Về không chỉ lĩnh vực xây dựng. Bọn Tây tàu, HQ, Nhật,... nó làm đi trước 50 năm rồi mình cũng chưa theo nổi. Đợt mình gặp thằng Hàn Quốc nó cười sặc sụa khi nhìn thấy thợ Việt Nam dùng đá Granit kê thép sàn bê tông. Bên nó dùng con kê bê tông bằng nhựa từ mấy chục năm rồi. Đấy, cái con kê thì nó không lởm khởm được như gạch không nung, mà cũng đã có ứng dụng được mấy đâu. Việt Nam mà.
Nó cười cái gì hả cụ, e chưa hiểu.

X55599

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã quan tâm. Topic này ko phải em lập đâu ạ, về mảng thương mại bọn em kém lắm. Sơ qua thông tin để các cụ hình dung:
Về giá cả: tấm tường tích hợp sau khi lắp đặt xong (tường dày 100) có giá từ 400.000đ - 450.000đ/m2 tùy điều kiện lắp đặt. Nếu chỉ mua tấm panel và được hướng dẫn lắp đặt thì giá là 300.000đ/m2
Lắp tấm tường xong không phải trát, chỉ bả matit rồi sơn, tốc độ lắp đặt nhanh gấp 3 lần xây + trát. Công nhân xây dựng trình độ 4/7 hoàn toàn có thể thực hiện được.
Tấm tường có khả năng chịu lực nhà đến 3 tầng, có khả năng lắp thủ công, cường độ mặt tường #150 (gấp đôi gạch thông thường).
Tỷ trọng đặc tấm tường <1.000kg/m3 (nổi trên mặt nước)
Độ cách âm, cách nhiệt gấp 2,4 lần gạch thông thường.
Nhà dưới 3 tầng thi công cực nhanh và tiêu chí kỹ thuật = hoặc tốt hơn gạch thông thường.
Hình ảnh các cụ chịu khó coi ảnh cây nhà lá vườn :

Cái này có khác với tấm tường của bên bê tông xuân mai ko ạ. Em nhìn tấm tường có lỗ tròn xuyên dọc tấm kia thấy quen quen.

DHa2015

Xe container
Cái này có khác với tấm tường của bên bê tông xuân mai ko ạ. Em nhìn tấm tường có lỗ tròn xuyên dọc tấm kia thấy quen quen.
Bên em ko phải bê tông Xuân Mai.
Khác về chất liệu và kỹ thuật cụ ạ.

lainonkaka

Xe hơi
Và bạn nhé. Nếu đếch bị ép dùng thì nhà thầu cũng đếch dùng. Bạn nhé. Và gạch ấy miền bắc được mấy thằng sản xuất thì thằng nào chất lượng cũng như cất( cứ.t) bạn nhé. Đã kém lại đàn đúm bạn nhé. Làm đ.éo chịu làm lại hay bon chen sút vào mồm nhau. Bạn nhé.
Cười nhẹ...

DHa2015

Xe container
Gạch ko nung liệu có thấm nước nhiều không các cụ, em tính làm cái tum trên ko biết có nên dùng không?
Gạch ko nung nếu đơn giản là xi măng và chất tạo bọt thì chất lượng ko tốt và thấm. Cụ có nhu cầu thì ib em số điện thoại, em bảo kỹ thuật gọi và tư vấn cho cụ.

X55599

Xe máy
Gạch ko nung nếu đơn giản là xi măng và chất tạo bọt thì chất lượng ko tốt và thấm. Cụ có nhu cầu thì ib em số điện thoại, em bảo kỹ thuật gọi và tư vấn cho cụ.
Có thể inbox e xin thêm thông tin được ko ạ.

Sonduong.BMV

Xe container
Các công trình sử dụng vốn Nhà nước bắt buộc phải dùng gạch không nung.
Gạch không nung chuẩn thì mác cao hơn gạch đất nung, trọng lượng nặng hơn nhiều.
Nhiều cụ nói khoan vít treo ti ví mà bị tung ra có khi là gạch ba banh gia công theo khích thước gạch không nung.

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
Nhà thầu không có quyền chọn chủng loại vật tư cho công trình cụ nhé. Gạch gì phải do tư vấn thiết kế chỉ định.

Xe2009

Xe tải
Các kụ cho em hỏi dùng gạch giả gỗ Prime này lát cho ngoài trời có được không a? Em định dùng lát sân thượng và hiên ban công, cám ơn các kụ chia sẻ

G]
cụ tìm hiểu cái nhựa, vinyl thì phải, giá tương đương sàn gỗ loại trung thôi. Em thấy giờ toàn làm sàn bể bơi trong nhà ý, ko chịu dc nhiệt, rung, nước thì ngta ko dùng. Hôm em xem báo giá, khoảng 500/m

DHa2015

Xe container
Bên công ty mợ có ông K trọ trẹ truớc học xd phải không nhỉ?
Em ko hiểu trọ trẹ có nghĩa gì. Nhưng nếu đúng là mr.K thì làm ở cty em 16 năm rồi/ chủ trì kết cấu.