[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

lộc _ vừng

Xe buýt
Có ạ. Vì nghĩ tới chồng nên dạo này em mới đang tẩu hỏa nhập ma đây ạ. Một khi cụ ấy đã quyết, được ăn cả ngã về không, được thì được tất theo ý mình, không thì trở về cái máng lợn với em, em đành ủng hộ chứ làm sao giờ? Chúng em già rồi, không còn thêm bất cứ một cơ hội nào để sửa sai nữa. Nên em không nghĩ không được ý ạ. Xót lòng vì cụ ấy lắm.

Nhưng em tin, chồng em đủ trình để không cảm thấy quá xao động vì những còm bỉ bôi vợ cụ ấy (nếu cụ ấy có vô tình ngã vào thớt này). Đơn giản vì cụ ấy biết vợ mình là ai. Bảo thích em viết lách thế này thì cụ ấy chả thích đâu, nhưng bất cứ thứ gì em thích, cụ ấy luôn ủng hộ. Cụ ấy không mắng em đâu. Và cụ ấy cũng chẳng có thì giờ để mắt tới những chuyện ba lăng nhăng như thế.

Chuyện đàn bà ý mà, :D.

Em đi ngược với ý thích của cụ ấy không có gì mâu thuẫn với việc em thương chồng em cả. Nếu không bô lô ba la chút, em nổ tung lên mất thì sao. Em không muốn cụ ấy biết em lo lắng tột cùng như những ngày này. Em không chia sẻ được cùng cụ ấy là thế. Em muốn để cụ ấy an yên để "vững vàng tay lái" các cụ ợ.

Cái đứa con nít dại dột, bồng bột luôn luôn có sẵn trong người đàn bà già nua tuổi tác là em. Thế nên mới có cái thớt này ợ :D.

Lời cuối, nói để cccm yêu quý thớt yên tâm, để cccm chưa yêu quý thì (hi vọng) không nên nhìn cuộc đời bi quan quá đến thế: Em ổn. Em hạnh phúc cùng chồng và con mình. Em chỉ thiếu mỗi xiền thôi ợ, thiếu theo tiêu chuẩn của tụi em: Đủ ăn, đủ tiêu, đủ cho vay ợ. Nên giờ đành phải cố gắng thôi. Nó cũng như một cuộc chơi, càng khó, càng thú vị, càng thấy tình cảm vợ chồng đong đầy. Vợ chồng em quấn quýt với nhau từ sáng tới tối. Cùng nhau ăn sáng, cùng nhau cà phê ngắm hồ, ngắm sông, cùng nhau làm việc, cùng nhau giải quyết khủng hoảng, cùng nhau chăm con, chăm gia đình nội ngoại. Bít rít đến nỗi ai cũng bảo: Chúng mày chưa chán nhau à :D. Nên cụ nào có tấm lòng lăn tăn hộ, cứ yên tâm vì em nhé.

Đừng ai bảo: Nghe đ... kể chuyện, nghe nghiện trình bày nữa nhé.

Chúc cccm cuộc sống an yên, vui vẻ. Biết đâu trong dòng đời tấp nập, chúng ta chẳng vô tình... chạm mắt thấy nhau. (có duyên lắm mới được thế đấy ợ).

Em xin cảm ơn nhiều.

Em xin hết thớt ợ.
Cuối cùng là không có chìa khoá để mở két hả mợ , em cũng đọc đến đây thôi ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp

Rô-Ron

Xe điện
Em thì lại có nỗi khổ khác là hồi bé em trông rất được ý. Từ hồi lớp 6 bọn con trai đã viết bao thư bỏ ngăn bàn mà em chả thèm xem cái nào, toàn mấy thằng ngồi bàn dưới móc ra xem trộm rồi viết thư trả lời trêu bọn kia vì khác lớp ạ. Thế rồi em lại cứ bị xấu dần xấu dần.. đến là cháng. Giờ may mà già nên em cũng không phải quan tâm đến hình thức nữa chứ mà soi gương nhiều thì đến trầm cảm mất. ;))
Chị tả chị thế này em nghe xong đang tự tin thành trầm cảm mất 🤣

OTheAh

Xe tăng
Em tốt bụng (trên trăm) nên em giúp cụ:

Gái xấu, đáng ra không nên có quà. Nhưng cuộc đời cứ phang vào đầu cụ ấy hết quà này đến quà khác: Thi đỗ đại học, không cần chạy cũng có công việc tốt. Lương cao, bổng lộc nhiều, thăng tiến tốt, kết nạp Đ. sớm (hihi). 3 năm ra trường mua nhà riêng. Có người êu đẹp trai, nhà giàu. Kết hôn đẻ sòn sòn 4 đứa. Mẹ cú con tiên. Chồng yêu chiều, đi đâu cũng như hình với bóng. Chồng không (không chứ ko phải chưa) ngoại tình. Làm nhà hoành tráng cho bố mẹ đẻ. Được bố mẹ chồng và các chị chồng cưng chiều hết mực.

Em tổ hợp luôn giúp cụ đoạn về sau luôn, phòng cụ không có thời gian vào thớt.

Dự là sau này con dâu yêu chiều, con rể trân quý, cháu chắt đầy đàn cụ ợ.

Hị hị.
Chất như nước cất

Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
nàm gì có con gái xấu. e 5 châu 4 bể đi từ năm 15 tuổi chưa thấy con gái xấu bao chừ :)

114hangbong

Xe lăn
Chị tả chị thế này em nghe xong đang tự tin thành trầm cảm mất 🤣
Thì chị cũng thêm mắm dặm muối vào cho nó hấp dẫn mà. Nhưng chuyện có thật 99% đấy em ạ. Hồi lâu rồi hai mẹ con đi xuống nhà bác ăn giỗ, bà chị dâu con bác ý cứ tấm tắc con gái mình xinh quá, mắt đẹp, môi trái tim.., thế là bà chị họ bào nó giống hệt mẹ nó hồi bé đấy. Bà chị dâu lè lưỡi kêu Ôi chả lẽ lại có người càng lớn càng xấu à .. :((

MuathuHN252

Xe lăn
Em tốt bụng (trên trăm) nên em giúp cụ:

Gái xấu, đáng ra không nên có quà. Nhưng cuộc đời cứ phang vào đầu cụ ấy hết quà này đến quà khác: Thi đỗ đại học, không cần chạy cũng có công việc tốt. Lương cao, bổng lộc nhiều, thăng tiến tốt, kết nạp Đ. sớm (hihi). 3 năm ra trường mua nhà riêng. Có người êu đẹp trai, nhà giàu. Kết hôn đẻ sòn sòn 4 đứa. Mẹ cú con tiên. Chồng yêu chiều, đi đâu cũng như hình với bóng. Chồng không (không chứ ko phải chưa) ngoại tình. Làm nhà hoành tráng cho bố mẹ đẻ. Được bố mẹ chồng và các chị chồng cưng chiều hết mực.

Em tổ hợp luôn giúp cụ đoạn về sau luôn, phòng cụ không có thời gian vào thớt.

Dự là sau này con dâu yêu chiều, con rể trân quý, cháu chắt đầy đàn cụ ợ.

Hị hị.
Em cũng là 1 cô gái xấu, em có 1 suy nghĩ thật điên rồ rằng vì em xấu nên e ko xứng đáng dc yêu thương và hạnh phúc. Chắc là em đã suy nghĩ sai rồi. Cho dù ng khác ko yêu thương em, thì em cũng fai yêu lấy bản thân mình trước mợ nhỉ.
Chúc mợ sẽ nhận dc nhiều món quà hơn nữa trên đường đời ạ!

Khem

Xe buýt
Em cũng là 1 cô gái xấu, em có 1 suy nghĩ thật điên rồ rằng vì em xấu nên e ko xứng đáng dc yêu thương và hạnh phúc. Chắc là em đã suy nghĩ sai rồi. Cho dù ng khác ko yêu thương em, thì em cũng fai yêu lấy bản thân mình trước mợ nhỉ.
Chúc mợ sẽ nhận dc nhiều món quà hơn nữa trên đường đời ạ!
Vâng, mợ bỏ suy nghĩ điên rồ ấy đi nhé. Càng xấu càng cần được yêu thương và hạnh phúc hơn. Thực cũng không dễ kiếm tìm nó, nhưng một khi nó tới với mình rồi, nó đích thị là của mình, dù lúc mình trẻ hay lúc mình già, lúc mình khỏe hay lúc mình ốm đau, lúc mình xấu hay lúc mình... xấu hơn nữa. Cứ mở lòng, yêu thương mình và yêu thương mọi người thật nhiều mợ nhé. Em cảm ơn lời chúc của mợ.

Linhmkt

Xe buýt
Chắc trong đây em không dám kể về cuộc tình của mình đâu. Tình yêu của em li kì hơn cả phim truyền hình ạ. Nếu em dựng cũng phải trên trăm tập. Em không nói quá đâu ạ. Một nữ biên kịch có tiếng đã ngỏ lời muốn dựng chuyện tình của em thành phim, nhưng em không cho, vì chồng em không muốn. Một câu chuyện gay cấn, nhiều nút thắt mở, chắc chắn lấy nhiều nước mắt của cả các cụ lẫn các mợ. Và chắc chắn nữa là ít người tin lắm, trừ những người biết em. Nhưng thôi, nếu có duyên sau này già già đi tí nữa, em sẽ kể hầu cccm.
Em muốn buôn chuyện cuộc đời ở một khía cạnh khác, những trải nghiệm sau này liên quan đến khúc rẽ em có đề cập. Nhiều sóng gió, nhưng cũng nhiều món quà dành cho một gái xấu như em!
Vod mợ vì công sức gõ phím chia sẻ, thớt mà nhạt em sẽ vang bù sau

Kiên Khùng

Xe điện
Xấu hay tốt/đẹp, đáng yêu và được yêu hay không phụ thuộc 2 điều: xây dựng được cái đẹp, cái tốt, cái đáng yêu ở mình đồng thời tìm được người biết giá trị và nâng niu nó. Thiếu 1 trong 2 là khổ cả đôi.
Không chỉ phụ nữ, đàn ông cũng có nhu cầu y hệt, chỉ khác về sắc thái. Ví dụ, với người đàn ông, rất cần được yêu, rất cần được thông cảm vì đàn ông thường thiếu khả năng tinh tế như phụ nữ, rất cần được thừa nhận năng lực (mọi mặt) và tin tưởng. Không được yêu, thông cảm, thừa nhận và tin tưởng thì đàn ông trở nên bất lực (các nghĩa đều đúng).
Phụ nữ cũng cần tìm ra và nuôi dưỡng tình yẻu, sự tôn vinh, sự mến mộ, sự biết ơn nơi người yêu của mình, chăm sóc và biến người ấy thành khán giả trọn đời cho bản giao hưởng cuộc đời của mình. Làm được vậy thì màn trình diễn cuộc đời sẽ mãn nguyện.
Tuổi 20-30 chỉ là intro. Tuổi 40-50 mới cao trào, nhiều cung bậc hấp dẫn, nhiều tự do cho đôi bạn tình khi con đã lớn dần.
Tuổi già có vẻ đẹp của những bản sonate nhẹ nhàng.
Lá cây khô, hoa tàn hay rơm sau mùa gặt đều có vẻ đẹp của nó.
Kể cả những lúc đau ốm đến bệnh tật, chết chóc, đều có vẻ đẹp của những khoảnh khắc tưởng như đau khổ đó.
...Vài trăm năm sau khi tên trên bia mộ đã mờ, câu chuyện kể về những người đã từng sống đó vẫn còn nguyên vẻ đẹp.
Vì chân lý nằm ở chỗ: sống tức là đã đẹp lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Khem

Xe buýt
Xấu hay tốt/đẹp, đáng yêu và được yêu hay không phụ thuộc 2 điều: xây dựng được cái đẹp, cái tốt, cái đáng yêu ở mình đồng thời tìm được người biết giá trị và nâng niu nó. Thiếu 1 trong 2 là khổ cả đôi.
Không chỉ phụ nữ, đàn ông cũng có nhu cầu y hệt, chỉ khác về sắc thái. Ví dụ, với người đàn ông, rất cần được yêu, rất cần được thông cảm vì đàn ông thường thiếu khả năng tinh tế như phụ nữ, rất cần được thừa nhận năng lực (mọi mặt) và tin tưởng. Không được yêu, thông cảm, thừa nhận và tin tưởng thì đàn ông trở nên bất lực (các nghĩa đều đúng).
Phụ nữ cũng cần tìm ra và nuôi dưỡng tình yẻu, sự tôn vinh, sự mến mộ, sụ biết ơn nơi người yêu của mình, chăm sóc và biến người ấy thành khán giả trọn đời cho bản giao hưởng cuộc đời của mình, thì màn trình diễn mới mãn nguyện.
Tuổi 20-30 chỉ là intro. Tuổi 40-50 mới cao trào, nhiều cung bậc hấp dẫn, nhiều tự do khi con đã lớn dần.
Kể cả những lúc đâu ốm đến bệnh tật, chết chóc, đều có vẻ đẹp của những khoảnh khắc đó.
Vài trăm năm sau khi tên trên bia mộ đã mờ, câu chuyện kể về những người đã từng sống đó vẫn có vẻ đẹp của nó.
Cụ viết hay quá ạ. Cảm ơn cụ.

Nhimtiu

Xe container
Phụ nữ cũng cần tìm ra và nuôi dưỡng tình yẻu, sự tôn vinh, sự mến mộ, sự biết ơn nơi người yêu của mình, chăm sóc và biến người ấy thành khán giả trọn đời cho bản giao hưởng cuộc đời của mình. Làm được vậy thì màn trình diễn cuộc đời sẽ mãn nguyện.
Tuổi 20-30 chỉ là intro. Tuổi 40-50 mới cao trào, nhiều cung bậc hấp dẫn, nhiều tự do cho đôi bạn tình khi con đã lớn dần.
Kể cả những lúc đau ốm đến bệnh tật, chết chóc, đều có vẻ đẹp của những khoảnh khắc tưởng như đau khổ đó.
...Vài trăm năm sau khi tên trên bia mộ đã mờ, câu chuyện kể về những người đã từng sống đó vẫn còn nguyên vẻ đẹp.
Chuẩn cụ ạ!