Galaxy note 9 đắt gấp 5 lần tại sao công nghệ lại thấp hơn "quốc thoại"

Thì nó làm minh hoạ con tốt ấy còn bán chủ yếu vẫn là dòng giá rẻ Redmi mà bác.Hehe. Còn thằng SS thì nó lại tập trung vào phân khúc cao cấp. Phân khúc 5M thì mấy con SS J8 prime hay plus gì thì đều k cửa với Mì xào.
Ko hiểu chiến lược Xiaomi thế nào nhỉ. E cũng nghĩ linh kiện của mimix sẽ tốt hơn nhưng bh máy móc đồ điện tử cũng ngon và đồ điện tử thì nhanh lạc hậu. Như e thì e mua 3 con redmi note 9 còn hơn mua mimix 3

gauhd1986

Xe tăng
Cũng đúng cụ ạ. Cái quảng cáo nó quan trọng phết. Người trẻ bây giờ thấy dùng xiaomi nhiều. Nhưng các cụ ở nhà thì cứ SS mà chơi vì toàn thấy SS quảng cáo, biết mỗi SS, SS là tốt. Trước có ông bác nhờ mua dt cũng bảo mua cho bác con SS cần bền k cần chạy nhanh.Mà bền theo e thì cũng chưa chắc thằng nào ăn với cả của bền tại người mà cụ.@@
Vâng thế mới bảo thương hiệu quan trọng mà cụ. Vsmart cũng quảng cáo nhưng có bán đc mấy đâu. Bj về quê hỏi các cụ toàn ra thegioididong mua ss. Iphone thì hơi đắt vs khó dùng.
Quảng cáo nhiều và hiệu quả e thấy có vinamilk, trẻ con giờ bảo uống sữa khác cũng khó vì ở trường cũng vinamilk, bảo uống TH cũng k uống....

Vâng thế mới bảo thương hiệu quan trọng mà cụ. Vsmart cũng quảng cáo nhưng có bán đc mấy đâu. Bj về quê hỏi các cụ toàn ra thegioididong mua ss. Iphone thì hơi đắt vs khó dùng.
Quảng cáo nhiều và hiệu quả e thấy có vinamilk, trẻ con giờ bảo uống sữa khác cũng khó vì ở trường cũng vinamilk, bảo uống TH cũng k uống....
Cụ nhắc đến Vsmart thì đúng là e thấy bjo nếu nói quảng cáo thì Vin chắc chiếm sóng vtv mấy chục % quá. Nhà e trên này xem mạng là nhiều, thi thoảng về quê xem vtv với các cụ toàn thấy quảng cáo vsmart vs cả Vin city, rồi ở trên này thì còn đút hơn tờ rơi vào trong nhà em (nhà e ở Đại Mỗ). Vsmart chắc cũng giống xiaomi thôi. Chấp nhận bán lỗ để bán nhà.@@

Ko hiểu chiến lược Xiaomi thế nào nhỉ. E cũng nghĩ linh kiện của mimix sẽ tốt hơn nhưng bh máy móc đồ điện tử cũng ngon và đồ điện tử thì nhanh lạc hậu. Như e thì e mua 3 con redmi note 9 còn hơn mua mimix 3
Nhà mình toàn ăn cơm nhà chém gió thì sao hiểu được chiến lược tầm vĩ mô hả cụ. Cứ loại nào phù hợp mà rẻ là quất thôi cụ ạ. Nhà e mới quất Note 9 trên lazada cho vợ, còn e vẫn mì xào ạ.

hongquan2812

Xe hơi
Website
shorten.asia
Còn nhiều cái nữa mà cụ chứ đâu phải 2 cái đó đâu, ví dụ độ mạnh thương hiệu, cách làm phần mềm,...

Còn nhiều cái nữa mà cụ chứ đâu phải 2 cái đó đâu, ví dụ độ mạnh thương hiệu, cách làm phần mềm,...
Thì đúng là nhiều điểm khác mà cụ nhưng ý e chỉ là nó đắt gấp bao lần thì cái j nó cg phải gấp mấy lần chứ nhỉ.

hongquan2812

Xe hơi
Website
shorten.asia
Thì đúng là nhiều điểm khác mà cụ nhưng ý e chỉ là nó đắt gấp bao lần thì cái j nó cg phải gấp mấy lần chứ nhỉ.
Cũng khó nói cụ ạ. Nếu chỉ so về cấu hình thì Blackberry Keyone nó đắt gấp 4 hay 5 lần mấy máy Xiaomi cụ ạ :P

Cũng khó nói cụ ạ. Nếu chỉ so về cấu hình thì Blackberry Keyone nó đắt gấp 4 hay 5 lần mấy máy Xiaomi cụ ạ :P
Thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng mà cụ. Vợ e dùng ss note 9, e sài đỡ xiaomi. Dùng qua dùng lại thấy k khác nhau mấy nên so cho vui tý. He