Thảo luận [Gầm bệ] Tiếng kêu lục cục từ dưới gầm, nguyên nhân do đâu?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Cho em hỏi ngu chút. Xe em cũng kêu lục cục... nhiều cụ phán là rotuyn có vấn đề. Em định ra ngoài check, nhưng xe em còn bảo hành đến hết tháng 9/2013 thì nếu ra hãng, phán đúng là rotuyn có được thay miễn phí không ạ? (Xe em mua lại chứ ko phải bóc tem ạ). Cám ơn các cụ
Xe cũ của anh hơn 5 vạn mà vẫn ngon ! Thợ Ando check xe ko chê câu nào, bảo xe anh chạy 5 vạn mà vưỡn ngon ! Nếu lục cục thì nên ktra và thay thế hoặc bh đi, ko đi khó chịu lắm !

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xe cũ của anh hơn 5 vạn mà vẫn ngon ! Thợ Ando check xe ko chê câu nào, bảo xe anh chạy 5 vạn mà vưỡn ngon ! Nếu lục cục thì nên ktra và thay thế hoặc bh đi, ko đi khó chịu lắm !
Dạ cảm ơn cụ. Sau lễ em chạy qua Ford check lại cái xem họ phán như thế nào? Cụ đã có vợ 2 mới chưa ạ?

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Dạ cảm ơn cụ. Sau lễ em chạy qua Ford check lại cái xem họ phán như thế nào? Cụ đã có vợ 2 mới chưa ạ?
Anh bán đc xe rồi và đang chờ lấy xe mới . Em check lại lốp xem còn ngon ko? Hiện tượng ù và lục cục từ gầm cũng có 1 phần nguyên nhân do lốp mòn ko đều.

TinEsc

Xe máy
Xe em cũng bị đúng bệnh như thế này, nhưng chỉ thay rotuyn là hết ngay mà.

mykim

Xe tải
Xe em mondeo 2.5 v6 trước tết cũng bị như này nhưng ở phía sau bên lái, đi vào đường xấu thì thỉnh thoảng có tiếng kêu còn đường bằng thì ok, em đã thay giảm sóc, rotuyn cân bằng, đệm cao su mà không hết hẳn được nhưng giờ kêu ít và nhỏ hơn nên chấp nhận được, được cái giờ đi êm hơn, tiếng lọc cọc phải nghe kỹ mới thấy. Cụ cũng nên mở hết tap lô của ra kiểm tra vì như xe em nó bị mất một con vít nên khi đi vào đường xóc có thể nó va đập vào nhau rồi gây ra tiếng lạch cạch.

trungcd

Xe buýt
Vụ này đúng là khó chung kết. Em thay gần hết ốp sần rồi, còn mỗi bát bèo và giảm sóc thôi và hiện tại vẫn lục cục :))

tetsu

Xe tăng
Vụ này đúng là khó chung kết. Em thay gần hết ốp sần rồi, còn mỗi bát bèo và giảm sóc thôi và hiện tại vẫn lục cục :))
Đến 90% là do bát bèo. Cũ lại đi thay cho 10% nguyên nhân còn lại thì nó vẫn kêu cũng đâu có giề lạ :))

.

superdrives

Xe điện
Em có nghe ông bạn em bẩu là riêng về ford dòng ếch này cứ đến nó là OK. Trước nó llaf AUMY 91 Minh Khai giờ chuyển về 322 Lê Trọng Tấn các cụ ạ! Các cụ thử đến đó xem sao. Gara của BlackLac vô lăng vàng 2009 với Vàng Anh và lịch sử cá nhân là đã phá hết 03 em Mông đau rồi. Giờ nó tự tin với ford lắm đấy ạ!

trungcd

Xe buýt
Đến 90% là do bát bèo. Cũ lại đi thay cho 10% nguyên nhân còn lại thì nó vẫn kêu cũng đâu có giề lạ :))

.
Dạ em cũng thay hết 7-8 cái 90% đấy cụ ợ, hehe cái 90% cụ bẩu em nó thuộc nhóm 10% của các thang thuốc 90% :)) em cứ mạnh dạn (b) cụ cái đã rồi tính tiếp :))
Cụ su bơ lái: dạ em biết chỗ cụ Phương Vàng Anh rồi ạ dưng chỉ chưa có dịp ghé cụ ý thôi ạ :)

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ba cái vụ lọc cọc, lục cục dư này nhà FLF chúng iem cũng đâu đầu với nó, mỗi xe mỗi kiểu bệnh, túm lại muốn hết chỉ có cách chấp nhận dò dẫm thay từng đồ bị nghi vấn 1. Nếu may mắn thì 1 đập ăn quan, bằng ko thì tìm tiếp.

Vinh Nguyễn

Xe điện

.
Ba cái vụ lọc cọc, lục cục dư này nhà FLF chúng iem cũng đâu đầu với nó, mỗi xe mỗi kiểu bệnh, túm lại muốn hết chỉ có cách chấp nhận dò dẫm thay từng đồ bị nghi vấn 1. Nếu may mắn thì 1 đập ăn quan, bằng ko thì tìm tiếp.
bán phò đê roài mua TOI ý ạ, vì em chưa nghe xe TOI kiu dưới gầm bao giờ =))

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Lão chuẩn đới, nhưng một khi đã mang cái tiếng lờ phò rồi, hoàn lương sang TOI khó lém. Âu đành: " Mỗi bước xe lăn tiếng ngọc kêu vậy"

bán phò đê roài mua TOI ý ạ, vì em chưa nghe xe TOI kiu dưới gầm bao giờ =))

haomeo

Xe tăng
Em móc cái này lên phát: xe em cũng có tiếng kêu lục cục ở gầm trước hiện tượng như sau: nếu e để xe qua đêm sáng ra đi tầm 6-7 km đầu thì êm ru nhưng sau đó bắt đầu có tiếng kêu lục cục đi càng chậm càng rõ bất kể đường tốt hay xấu. E kiểm tra thấy thợ bảo do chuông láp bị dơ cần thay cả cụm láp chi phí hơn 5tr, e thì chưa quyết định thay vì đang phân vân tại sao khi xe để qua đêm thì đi ko bị sao, nhưng đi một lúc ( khả năng nó nóng sẽ dãn ra) thì mới có tiếng kêu??? phải chăng là do láp hay là do cái khác??

Dungcaanj

Xe tải
Cái lục cục như bệnh chung của Ford ấy nhỉ?
Em đi ranger wt, sau khi đánh lái sâu về bên trái, trả lái xong, lên đến tốc độ khoảng 20-30 bao giờ dưới chân em cũng kêu cạch - kịch một phát rồi im.
Chả hiểu bị cái gì, cảm giác lái với mọi thứ vẫn bt, nhưng khó chịu thật.
Mà xe mới bị kêu sau khoảng 1000km đầu, giờ gần 5000km rồi.

thaison149

Xe hơi
Xin lỗi các cụ, em lại phải lôi cái này lên. Xe em EScape XLT mới chạy gần 1 vạn, khi đi chậm qua chỗ đường sóc cũng có tiếng lục cục ở đằng trước. Đi nhanh và đường đẹp thì không có hiện tượng gì. Các cụ đã trải qua cho em hỏi đó là bệnh gì ? cứ để thế đi có ảnh hưởng gì không ạ ? em ở tinh xa không có điều kiện đi bảo hành được ? ( em đã đọc 24 trang trên rùi nhưng không có kết quả ạ )

vucanhtung

Xe tăng
đọc xong 24 trang e loạn cả óc :D chả hiểu có kêu thật hay ko, chứ xe nào phi vào đường xấu cũng kêu cả, ko tiếng gầm thì tiếng lốp hoặc lẫn lộn cả 2 :D

Mondeo Apec

Xe buýt
đọc xong 24 trang e loạn cả óc :D chả hiểu có kêu thật hay ko, chứ xe nào phi vào đường xấu cũng kêu cả, ko tiếng gầm thì tiếng lốp hoặc lẫn lộn cả 2 :D
Tốt nhất đi đoạn đường nào xóc cụ bật nhạc sàn cho em, em có mấy bộ nhạc sàn cho đường xóc mấy bộ giao hưởng cho đường êm ái thế đỡ băn khoăn em nói cho vui cụ cứ không phải cụ mắng thoải mái nhé vì vụ gầm của em em đã tự làm mà mới được 7 diểm thôi đang làm tiếp xem như thế nào

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái XLS trước của em không bị lỗi này... XLT bây giờ có tiếng lục cục khi đi vào xóc... Để cho lên cầu xem thế nào