[Funland] Gần 70% nam giới Nhật đều làm điều này hàng tuần, VN có vẻ ít quan tâm ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có ai quan tâm chăm chút việc này ko ?

Có tới 68,7% nam giới Nhật Bản tỉa lông mũi mỗi tuần một lần. Nhiều người còn "lên lịch" kín hơn, tỉa lông mũi những đôi ba lần trong tuần. Có vẻ như, "cái lông mũi" mới thật sự là "góc con người" của đàn ông xứ Phù Tang.

Người Nhật và cơn ám ảnh về... lông mũi: Là đàn ông đích thực, lông mũi phải cắt mỗi tuần

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

XPQ

Xe lăn
Lỗ mũi thì tám ghính lông
Vợ thương nó bảo dâu dồng dời cho

hoangduc.sbr

Xe container
Có mà hâm mới đi cắt tỉa lông mũi, em dạo lâu lâu rồi đi cắt tóc ko để ý. Thợ thò vào tỉa mịa nó lông mũi, từ đấy về sau nó cứ mọc dài vươn thò lò ra khỏi mũi rất khó chịu. Mà toàn phải chịu đau giật tận gốc chân lông nó ra như nhổ lông nách chứ ko dám cắt vì cứ cắt là nó mọc càng dài và lộn xộn. Nhổ mãi mấy năm mới gần hết, giờ chỉ còn vài cọng bị mọc dài. Chắc nhổ thêm vài đợt nữa là hết cả mọc dài.
Lông mũi chỉ cần ko quá dài thò ra khỏi mũi là ok, chứ nó rậm thì ngăn bụi càng tốt nhất là ở xứ bụi bặm như VN. Bên Tây lông nó sạch thì mới có trò bôi keo dính vào để giật lông mũi. Chứ sống ở VN mà làm vậy thì kiểu méo j cũng viêm mũi viêm họng suốt vì lông mũi ít ko ngăn đc bụi.

Chỉnh sửa cuối:

Quân Vũ

Xe tăng
Sáng nào em cũng phải gội đầu , cạo râu và cắt lông mũi

Cối xay 268

Xe tải
Lông cũng phải tỉa tót nhỉ, cầu kỳ phết.

MINHKD

Xe điện
Lông cũng phải tỉa tót nhỉ, cầu kỳ phết.
Lông tốc chỗ nào chẳng thế, ơ nhưng mà bên Hàn hình như đàn ông nó thích để tự nhiên hay sao ấy, em sang đấy đi tắm với bọn nó thấy thế.

hoangduc.sbr

Xe container
E đi cắt tóc cũng lấy kéo tỉa tỉa cái lông mũi dài, xong xì phát xem có cái nào thò ra ko, ko có coi như ok. Vậy mà thi thoảng ngoáy mũi vẫn lôi ra được cái lông mũi dài ngoằng cụ ạ, ko hiểu nó lấp như nào mà dài thế. Lúc đó e cứ giơ lên ngắm thấy phê phê.
Giật lông mũi phê mà cụ, vì lông nó dai và... bóng. Nhiều khi dài quá nó tự rụng còn trôi xuống cả mồm cơ:-B
Có nhiều sợi nằm bên trong mà vẫn thò ra tận ngoài, em giật ra nhìn dài như lông lon ấy:-B

formen

Xe lăn
em có cái máy tỉa, thấy dài dài thì tỉa. chắc tháng 1 lần

Lam__Phương

Xe điện
E để ý lông mũi nó như xỉa răng ấy nên cụ nào mà chưa cắt thì e khuyên là k lên tỉa làm gì chứ đã cắt rồi là nó mọc lung tung là lại phải cắt tiếp thế mới tài chứ lị. Như e vợ nó hay xem mặt có mụn k tiện nó cắt lông mũi giờ đến khổ vài bữa là thấy ngứa ngứa rồi.

thehanghai

Xe đạp
Các cụ cứ để dài thay ria mép hoặc Tết đuôi sam cũng được!

nghienruou

Xe điện
Râu ria em cạo mỗi sáng, tóc và lông mũi thì 2 tuần/lần.
Lông chỗ khác thì tầm đôi tháng, vậy đã chất hơn người Nhật chưa các cụ :D

meotamthe

Xe cút kít
Anh cứ tưởng theo quyền của anh
Các anh chửi bới càng giỏi, mọi người càng hiểu anh là ai
Đúng rồi, phải làm cái nick đi bộ lẵng nhẵng cà khịa, người ta sẽ thấy cái tởm lợm chứ còn gì nữa, kaka
Nhốt black list cho nhanh nhá, đỡ bẩn diễn đàn.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Có mà hâm mới đi cắt tỉa lông mũi, em dạo lâu lâu rồi đi cắt tóc ko để ý. Thợ thò vào tỉa mịa nó lông mũi, từ đấy về sau nó cứ mọc dài vươn thò lò ra khỏi mũi rất khó chịu. Mà toàn phải chịu đau giật tận gốc chân lông nó ra như nhổ lông nách chứ ko dám cắt vì cứ cắt là nó mọc càng dài và lộn xộn. Nhổ mãi mấy năm mới gần hết, giờ chỉ còn vài cọng bị mọc dài. Chắc nhổ thêm vài đợt nữa là hết cả mọc dài.
Lông mũi chỉ cần ko quá dài thò ra khỏi mũi là ok, chứ nó rậm thì ngăn bụi càng tốt nhất là ở xứ bụi bặm như VN. Bên Tây lông nó sạch thì mới có trò bôi keo dính vào để giật lông mũi. Chứ sống ở VN mà làm vậy thì kiểu méo j cũng viêm mũi viêm họng suốt vì lông mũi ít ko ngăn đc bụi.
Em có cái kéo tỉa nhỏ chuyên để cắt bằng lông mũi mỗi tuần để nó không thò ra ngoài là được.

hoangduc.sbr

Xe container
Em có cái kéo tỉa nhỏ chuyên để cắt bằng lông mũi mỗi tuần để nó không thò ra ngoài là được.
Cắt xong khó chịu lắm cụ ah vì lúc nó mọc lại hay bị ngứa, tốt nhất cứ để kệ có sợi nào nó thò khỏ mũi thì lấy tay giật. Nó ra cả chân lông lúc ấy cầm vê đi vê lại cái loonh dài ngoằng phê phết:))

thinhtd

Xe container
Em thì làm cái máy tỉa Panasonic. Chắc đôi tháng mới tỉa một lần.