[Funland] Gần như các khoa Nhi đều đang quá tải

Daigiadinh

Xe máy
Con sốt từ tối t6,t2 e cho. Đi khám bsi bảo test cúm AB, e bảo cho e test thêm Adenovirus, dính ngay con này, giờ vẫn sốt tương đối cao, 39.5. Chưa bao h nó sốt lâu thế này, tối đi ngủ vẫn phải dựng dậy uống hạ sốt. Mà. Cái con virus này nó gây việm mũi nên tịt mũi dã man. Cụ mợ nào có cách nào chữa tịt mũi thì chỉ e với. Chứ nhìn con ngủ tịt mũi thở khổ quá. Con em 4.5t ạ.
Nghẹt mũi nhỏ Otrivin 0,05%. Nhỏ xong 10p thì xịt nước muối, xì mũi. Không xịt nước muối, xì mũi khi mũi chưa thông dễ tăng áp lực, xì vào tai.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Người lớn còn ốm các cụ ạ, thời tiết này rất độc. Sổ mũi cúm dặt dẹo

3077

Xe container
Con sốt từ tối t6,t2 e cho. Đi khám bsi bảo test cúm AB, e bảo cho e test thêm Adenovirus, dính ngay con này, giờ vẫn sốt tương đối cao, 39.5. Chưa bao h nó sốt lâu thế này, tối đi ngủ vẫn phải dựng dậy uống hạ sốt. Mà. Cái con virus này nó gây việm mũi nên tịt mũi dã man. Cụ mợ nào có cách nào chữa tịt mũi thì chỉ e với. Chứ nhìn con ngủ tịt mũi thở khổ quá. Con em 4.5t ạ.
Cụ thử dùng máy khí dung xem sao, con nhà em giờ không ốm cũng phải khí dung nước muối 1 phát trước khi ngủ

rgbhis

Xe tăng
Ngạt mũi, khó thở chủ yếu do đờm. E có chút kiến thức về dược, con bị ngạt mũi thì e dùng nước biển sâu (Sterimar lọ 100ml, giá 170k/lọ, 1 lọ cũng chỉ xịt được 2 lần). Xịt cái loại này thì để con nằm nghiêng, xịt vào 1 bên mũi ở trên 1 lúc lâu cho đờm chảy hết ra, sau đó dùng cái ống hút đờm hút lần nữa cho sạch. Mấy loại xịt của VN e dùng thử rồi nhưng hiệu quả thấp lắm, chỉ có loại Sterimar của Pháp là tốt. Như thằng bé nhà e đợt này cũng sụt sịt suốt, em tích cực xịt nước biển mấy ngày, trộm vía cũng khỏi dần, ko phải đi viện.

tvad

Xe hơi
Em là khách quen Nhi TƯ mấy năm nay.

Em thường đưa con đi khám đầu giờ chiều, tòa 15 tầng. Buổi sáng các bố mẹ ở địa phương xa đi đông lắm.

Có đợt đứa lớn nhà em nằm khoa 24/7, lúc khoa đó còn ở khu gần cổng đê la thành, thì 3-4h sáng còn nườm nượp bác sĩ bố mẹ bồng con ra vào xét nghiệm là bình thường. Em cũng quen rồi.

cha biet chi

Xe điện
Cháu nhà em đang ho với chảy mũi.đi viện đông quá.e lấy thuốc về uống chưa thấy đỡ ho.mũi thì ít rồi.lo lắng mà đi viện đông quá sợ lây bệnh.

ca_kiem

Xe container
Cụ thử dùng máy khí dung xem sao, con nhà em giờ không ốm cũng phải khí dung nước muối 1 phát trước khi ngủ
Ko nên lạm dụng khí dụng cụ ạ, nát hết cả mũi. Khi bị nặng quá có thể ra bệnh viện tư hút múi sạch rồi xông thuốc xoang.
Đôi khi phải để cơ thể nó tự điều chỉnh

prado2012

Xe điện
Các cụ mợ nên cho con đến phòng khám tư của bsi nhỉ giỏi chứ đừng đến viện nếu không phải bệnh nguy kịch, cấp tính.

3077

Xe container
Ko nên lạm dụng khí dụng cụ ạ, nát hết cả mũi. Khi bị nặng quá có thể ra bệnh viện tư hút múi sạch rồi xông thuốc xoang.
Đôi khi phải để cơ thể nó tự điều chỉnh
Đấy là khí dung dùng thuốc, còn dung nước muối thì như hàng ngày rửa mũi, xúc họng bằng nước muối thôi. Con em ra biển dù nóng hay lạnh nhưng hít không khí biển hàng ngày thì nó chả ho ốm bao giờ, hít nước biển thì cũng như khí dung nước muối thôi

Con em bị dị ứng thời tiết, chính bs chỉ nên khí dung bằng nc muối hagnf ngày trước khi ngủ

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Con em cũng vừa ốm xong, cứ giao mùa là ho với họng, trc nhà e ở thanh xuân bắc hay khám bs đạt chuyển về mỹ đình e hay cho vào hồng ngọc keangnam hoặc phúc trường minh cho nhanh ( lưu ý nếu đc cho khám giờ ít bệnh nhân ) :D

home.hanoi

Xe đạp
Hồi con em còn bé, em sợ nhất cái mùa này. Ra vào viện như đi chợ và có 2 năm liên tiếp em phải nghỉ không lương cả tháng chăm con (hết phép :( ). Thậm chí suýt chuyển vào SG vì không chịu nổi thời tiết HN :(

Đức An VTp

Đi bộ
tối nay cho con em qua phòng khám bác sỹ nhi gần nhà khám, cố đến lúc 7h30 tối cho đỡ đông mà đợi 45p mới đến lượt khám, sau con em thì còn hơn chục bé nữa. Vợ em làm ở trường mầm non thì bảo lớp nào cũng ít là 5,6 cháu nghỉ ổm
trông sợ quá, may mà em không cho con đi khám ở viện, hôm qua 1 đứa ho ốm sổ mũi, 1 đứa sốt cao, em cho đi khám ở phòng khám uống thuốc nay đỡ rồi, sợ nhất lên viện lây chéo bệnh. đứa đầu nhà em đợt trước điều trị ốm ho ở viện, về thì lại bị sốt xuất huyết lây ở viện về nên giờ cấp bách lắm mới cắp vào viện, ko thì khám tư cho nhanh
Nhà cụ cho cháu khám ở đâu đấy ạ?

trinhhunghb

Xe lăn
Mùa này là mùa ốm cccm ạ nhất là trẻ con

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nhà cụ cho cháu khám ở đâu đấy ạ?
Em ở khu vực tây hồ nên khám ở xuân đỉnh 124 xuân đỉnh hay sao ấy, pk anh Tuyến, anh này là bs tai mũi họng, tuy nhiên lại bắt bệnh khá chuẩn về con nít hơn cả bs nhi do kn nuôi 3 đứa con rồi, 2 đứa nhà em cứ ốm ho là ra đó khám, mà lần bị cúm B bs bắt bệnh luôn, vậy mà lo lắng lên viện cũng mất hơn 3 củ tiền xn máu với khám linh tinh, cuối cùng về cũng là theo dõi vì cúm B tự điều trị.

ubisapro

Xe trâu
Bần cùng bất đắc dĩ e mới phải đưa vào Nhi. Trộm vía mấy đứa nhà e phải vào viện rất ít. Đứa lớn vài lần, đứa thứ 2 1 lần, đứa út 5 tuổi chưa vào lần nào. Bệnh nhẹ mà chui vào mấy cái viện này khéo nặng thêm @@