[Funland] Gạo nếp - gạo tẻ!

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ thớt kém nhỉ, sao phải sợ vợ mắng.
Ở nhà em bị mắng nhiều nên... quen rồi không thấy sợ nữa.

Batman

Xe điện
Người OF
Chúc mừng cụ đã lấy được vợ hiền lại còn đảm đang 99,99% các bà vợ của các ofer khác ko chỉ bảo mà gầm lên cho cả khu phố biết.
0,01% các các cụ sẽ nằm viện vì chuyện cắm nhầm này
Ơ hay, em vẫn lành lặn chém gió với các cụ từ lúc vợ em về mà, nhập viện thì lấy ai gõ phím. =))

hungeverest

Xe điện
Không thể ăn được đâu cụ, nấu cơm nếp kiểu cơm tẻ thì nát nhoét, giờ nhà em đổi thực đơn sang món khác rồi. Cơm chín thì cho ra mâm để khô rồi đem vào chiên ròn thôi. Cơm nấu kiểu này không ăn trực tiếp được.
E cũng bị như cụ rồi, e nấu xong cho vào chảo dầu chiên lên, f1 nhà e nó thấy nhảy cẫng lên kêu, hôm nay bố làm xôi chiên, xong đòi chạy đi mua thêm kfc ăn kèm nữa. Kiểu gì cũng xử lý được hết, các cụ bảo tre phải có chỗ chẻ mà.

phuongmit

Xe cút kít
Nấu cơm thì cho gạo và nước thẳng vào nồi.
Nấu xôi thì gạo ngâm rồi đồ lên.
Em cho gạo và nước thẳng vào nồi, nấu lên, không gọi là cơm, chả lẽ gọi là Xôi.
Cụ gọi điện thoại hỏi Bu đi, xem em gọi là cơm đúng không. :P
Thế mà còn nhầm gạo thì nguy hiểm quá :))

Batman

Xe điện
Người OF
Xưa em cũng cố tình 1 lần, nhưng ko phải tẻ thành nếp.
Do nấu cơm bếp củi, nên em viết lên vung: Khét cấm chê, khê cấm chửi. May là chỉ hơi cháy quá một chút do tay yếu ko sơ đc lúc sủi trong khi lửa to. Cả ông, bà, mẹ và anh ngồi ăn ko ai phàn nàn gì. Từ sau chỉ dám phân công em cho lợn ăn.
Còm này gợi nhớ đến một câu chuyện về sự phân công lao động trong gia đình.
Khi cả nhà đi làm, thì em là người phụ trách nấu cơm, lúc đó học lớp 2-3 gì đó.
Mọi thứ ổn cho đến một ngày, vị giác của em không biết thế nào là mặn và nhạt, nếm thử canh mướp cứ thấy nhạt, sợ bị bố mắng vậy là em thêm muối. Nồi canh hôm đó, vị mướp mặn chát - việc này là do mọi người kêu thế, em thử vẫn thấy nhạt.
Từ ngày đó, mỗi lần em vào bếp, giống như một hung thần, khi ăn mọi người vẫn sợ bị ăn món tương tự như Mướp kho.

PhongFood

Xe điện
Tốt mà, một người có tự trọng rất cao bác ạ. Tuy nhiên nếu là tôi thì tôi đếch thèm nấu luôn. Cho về tự nấu. Lý do gạo lạ không nấu. Có khi lại được khen!
Lão Mèo hôm nay nấu cháo gạo nếp chứ không thể thành cơm nếp được cụ. Em dự đang viết bản kiểm điểm :))

DurexXL

Tháo bánh
Gạo nào nấu cũng ra cơm các cụ nhỉ?
Số là đang bựn chém gió với các cụ ofer thì vợ em gọi nhờ cắm cơm. Đi tìm gạo thì thấy có một cái túi đựng gạo, nghi là gạo nếp, nhưng tại vị trí này, thì chỉ có một loại gạo, em mới tăc lưỡi, bảo chắc giờ hình thái gạo nó khác, chắc gạo tẻ mang dáng hình gạo nếp, nên mang vào nấu.
Giờ cơm trưa nhà em, ăn cơm nếp thay cơm tẻ rồi, vợ bảo không biết phân biệt được gạo tẻ với gạo nếp, đến nhục các bác ạ.
Gái với chuyển giới mà xuk ko phân biệt thì tệ quá

hungeverest

Xe điện
Cơ bản nhất cụ chủ cũng chỉ nhầm giữa gạo tẻ và gạo nếp thôi, cuối cùng vẫn thành cơm hết, mặc dù cơm tẻ hay cơm nếp. Sợ nhất là nhầm giữa cơm với phở. Cụ mà nhầm giữa cơm với phở thì giờ này chắc toàn thân trắng toát rồi.

ubisapro

Xe trâu
biết nhiều làm nhiều, chẳng có điểm dừng đâu. Cụ thớt tỉnh đó :))

keyon

Xe tăng
Số là đang bựn chém gió với các cụ ofer thì vợ em gọi nhờ cắm cơm. Đi tìm gạo thì thấy có một cái túi đựng gạo, nghi là gạo nếp, nhưng tại vị trí này, thì chỉ có một loại gạo, em mới tăc lưỡi, bảo chắc giờ hình thái gạo nó khác, chắc gạo tẻ mang dáng hình gạo nếp, nên mang vào nấu.
Giờ cơm trưa nhà em, ăn cơm nếp thay cơm tẻ rồi, vợ bảo không biết phân biệt được gạo tẻ với gạo nếp, đến nhục các bác ạ.
Cụ còn hiền đấy em mà không phân biệt được gạo nếp với gạo tẻ thì vợ em ốm với em luôn. Ai đời đi mua gạo mà để nếp tẻ khó phân biệt là không đc.

Batman

Xe điện
Người OF
Gái với chuyển giới mà xuk ko phân biệt thì tệ quá
Em nghĩ phải tiếp xúc thân mật thì mới phân biệt được cụ nhé, ngoại hình như nhau, chỉ khác nhau nội dung thôi. :P
Clip em xem phẫu thuật chuyển giới tại nước ngoài, cái dùi cui của cụ họ bóc tác rồi chuyển vào trong, tạo hình không khác gì cái đó của chị em. :P

Batman

Xe điện
Người OF
Lão Mèo hôm nay nấu cháo gạo nếp chứ không thể thành cơm nếp được cụ. Em dự đang viết bản kiểm điểm :))
Em Dơi, not Mèo, Miêu nữ chỉ là người đứng sau em thôi, nên sẽ phải gọi là Mợ dơi. :P

Trần Đoành.

Xe container
Tiên sư, thế mà ông phân biệt hàng nhà với hàng xóm là nhanh lắm đấy =)) =))=))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cũng công nhận nhiều loại gạo tẻ nhìn như gạo nếp, nhầm mà vẫn ăn dc là ok rồi

Batman

Xe điện
Người OF

Batman

Xe điện
Người OF
E cũng công nhận nhiều loại gạo tẻ nhìn như gạo nếp, nhầm mà vẫn ăn dc là ok rồi
Em không rõ nếp ở nhà là nếp gì.
Hình thái: nhỏ như gạo tẻ, nhưng hạt tròn nên em nghi là gạo nếp.
Mùi: đặc trưng của gạo nếp.

Em định gọi để hỏi lại, nhưng chủ quan nghĩ là tại vị trí này thì chỉ có gạo tẻ, thường gạo nếp sẽ để trong thùng khác, nên em không chần chừ, đem nấu luôn. =))

Batman

Xe điện
Người OF
E cũng bị như cụ rồi, e nấu xong cho vào chảo dầu chiên lên, f1 nhà e nó thấy nhảy cẫng lên kêu, hôm nay bố làm xôi chiên, xong đòi chạy đi mua thêm kfc ăn kèm nữa. Kiểu gì cũng xử lý được hết, các cụ bảo tre phải có chỗ chẻ mà.
Xử lý dễ mà cụ, chiên lên là ngon luôn.
Em cũng là người thạo làm bếp, nhưng tính chất công việc của em nó bận, nên giao bếp lại cho Gấu và không bao giờ động vào, trừ khi gấu có việc phải xử lý khác.
Cơ bản nhất cụ chủ cũng chỉ nhầm giữa gạo tẻ và gạo nếp thôi, cuối cùng vẫn thành cơm hết, mặc dù cơm tẻ hay cơm nếp. Sợ nhất là nhầm giữa cơm với phở. Cụ mà nhầm giữa cơm với phở thì giờ này chắc toàn thân trắng toát rồi.
Cơm hạt - phở dài, không nhầm được đâu cụ. :P
biết nhiều làm nhiều, chẳng có điểm dừng đâu. Cụ thớt tỉnh đó :))
Biết nhiều, dĩ nhiên là tốt, nhưng phải có điểm dừng chứ cụ. Em không vào bếp trừ khi nhà có tiệc tùng hoặc món người khác không thể làm ngon hơn.
Cụ còn hiền đấy em mà không phân biệt được gạo nếp với gạo tẻ thì vợ em ốm với em luôn. Ai đời đi mua gạo mà để nếp tẻ khó phân biệt là không đc.
Cụ cho vợ cụ ốm, cũng tốt thôi, nhưng phụ nữ họ thù dai, nhớ lâu, nên tốt nhất là chúng ta đừng để họ nhớ những việc như này. :P

banmotnucuoi

Xe lăn
Xử lý dễ mà cụ, chiên lên là ngon luôn.
Em cũng là người thạo làm bếp, nhưng tính chất công việc của em nó bận, nên giao bếp lại cho Gấu và không bao giờ động vào, trừ khi gấu có việc phải xử lý khác.

Cơm hạt - phở dài, không nhầm được đâu cụ. :P

Biết nhiều, dĩ nhiên là tốt, nhưng phải có điểm dừng chứ cụ. Em không vào bếp trừ khi nhà có tiệc tùng hoặc món người khác không thể làm ngon hơn.

Cụ cho vợ cụ ốm, cũng tốt thôi, nhưng phụ nữ họ thù dai, nhớ lâu, nên tốt nhất là chúng ta đừng để họ nhớ những việc như này. :P
Bộ nhớ nó có hạn nên thà để họ nhớ những việc như này còn hơn nhớ đến những người đàn bà khác của ta

hamcuare!

Xe container
Vk nó mắng cho là đúng! Ai đã cắm cơm thời thơ ấu hay sv đều biết nếp tẻ khác nhau ntn.
Nhưng cụ để vk mắng cho vây xong mang lên đây ấm ức cũng là tốt rồi, biết sai mà im ;)) nhà cửa nó mí yên ắng, tôn ti trật tự đc giữ gìn :D