[Funland] Gấp _Xin tư vấn cách xử lý khi ghi sai số báo danh thi lên lớp 10_Hà Nội

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hôm qua thằng cu nhà cháu thi lên lớp 10, lơ ngơ ghi sai số báo danh (đúng là A12345 lại ghi thành 012345). Sở dĩ ghi sai là do trên tờ giấy thi in sẵn lưu ý thí sinh ghi đủ 6 số😅 báo danh. Nó ko hỏi giám thị, tự thêm số 0 vào cho đủ 6 số😂

Em nhờ các cụ các mợ tư vấn giải quyết tình huống này ạ.
Theo kinh nghiệm làm giám thị THPT QG nhiều năm của em thì k sao cả. Đây là sai sót nhỏ.
Thậm chí nếu nộp bài mà con cụ có ghi nhầm SBD của bạn cùng phòng cũng có qui định xử lý để k thiệt thòi cho thí sinh: Lập biên bản để được chấm riêng. Khi đó sẽ thêm 1 lần chấm thẩm định so với thông thường.
Phòng em coi có đợt còn qui định thí sinh ghi cả chữ (chữ A) và số (123456) thế mà có em không chú ý ghi bằng chữ (Một hai ba...). Bài làm cũng nhiều rồi nên em bảo k sao. Cứ làm bình thường khi thu bài sẽ có biên bản sự việc.
Còn có anh Coi thi ký nhầm vào ô Chấm thi, sợ quá bắt cả phòng chép lại vào tờ khác, coi như mất thời gian của thí sinh, sau phải cho bù giờ, Coi thi năm nào cũng nhắc.
Còn ở trường hợp này chỉ là sai sót nhỏ.

vuha2107

Xe tải
Theo kinh nghiệm làm giám thị THPT QG nhiều năm của em thì k sao cả. Đây là sai sót nhỏ.
Thậm chí nếu nộp bài mà con cụ có ghi nhầm SBD của bạn cùng phòng cũng có qui định xử lý để k thiệt thòi cho thí sinh: Lập biên bản để được chấm riêng. Khi đó sẽ thêm 1 lần chấm thẩm định so với thông thường.
Phòng em coi có đợt còn qui định thí sinh ghi cả chữ (chữ A) và số (123456) thế mà có em không chú ý ghi bằng chữ (Một hai ba...). Bài làm cũng nhiều rồi nên em bảo k sao. Cứ làm bình thường khi thu bài sẽ có biên bản sự việc.
Còn có anh Coi thi ký nhầm vào ô Chấm thi, sợ quá bắt cả phòng chép lại vào tờ khác, coi như mất thời gian của thí sinh, sau phải cho bù giờ, Coi thi năm nào cũng nhắc.
Vâng cụ trả lời vậy nhà cháu yên tâm rồi ạ❤

vuha2107

Xe tải
Ái trà, nhóc nhà cháu cũng thi hôm qua đây. Ca này cụ chắc hỏi cô giáo cháu đi
Không sao đâu cụ. Nếu có sai thì giám thị không thu bài rồi.
Nếu lỡ giám thị không phát hiện ra, vẫn thu bài, xếp bài theo đúng thứ tự. Sau bài con cụ chấm tập trung.
Nói chung là không vấn đề gì hết cụ ạ. Cụ và cháu cứ yên tâm vui vẻ.
Ui, lo phết hự.
Có cụ mợ nào trong ngành cho bố/mẹ cháu một câu cho yên lòng đi ạ,
Không sao đâu cụ nhé. Khi chấm họ sẽ phát hiện ra hs ghi nhầm, lập biên bản, chấm và trả điểm về phách và số BD đúng nhé.
Cụ chủ cứ bình tĩnh, tốt nhất là đừng rối trí , hoảng hốt làm ầm lên sẽ không hay (nó liên quan cả giám thị coi thi, hội đồng coi thi). Khi thu bài người ta đã thu theo đúng thứ tự, khi chấm bài, những trường hợp như thế này có khi cũng chẳng phát hiện ra đâu, nếu không phát hiện ra, vì bài thu theo thứ tự nên điểm của cháu sẽ auto đúng theo thứ tự, nếu phát hiện ra, hội đồng chấm sẽ lập biên bản và trả về đúng số báo danh cho con cụ, Nên nhắc nhở cháu rút kinh nghiệm lần sau
Mấy cụ đùa chắc con còn nhỏ.
Theo em cụ alo GVCN cháu ngay và luôn.
Thầy/ cô sẽ hướng dẫn cụ những gì cân thiết.
Số báo danh bình thường ngay cạnh số phách (hđ tuyển sinh đánh) và sẽ bị cắt đi nên ko có chuyện gọi là đánh dấu bài. Còn phiếu trả lời chắc nghiệm nó có đủ ký tự để ghi, muốn thừa cũng ko đc. Theo kn của e thì ko vấn đề gì, họ ghép điểm vào bài theo số phách. Điểm từ bài lên phiếu điểm trên số báo danh.
Hôm nay hết thi chưa cụ?
Nếu chưa hết thì cứ bình thường để cho cháu thi.
Nếu chiều nay thi môn cuối thì cụ chờ cuối giờ thi, cụ lên làm việc với hội đồng thi trình bày về việc này để họ có hướng giải quyết.
Đội ơn các cụ nhiều ạ❤

Grandtouring

Xe điện
Em hỏi GVCN và được tư vấn là làm đơn gửi Sở ạ. Hôm nay là ngày nghỉ chưa biết gửi đến Phòng nào ạ😢
Không cần thiết cụ nhé. Em gặp nhiều ca còn sai hài hước hơn nhiều, đội chấm họ vẫn xử đúng được hết.

ms.đẹp

Xe tải
Cụ chủ cứ bình tĩnh, tốt nhất là đừng rối trí , hoảng hốt làm ầm lên sẽ không hay (nó liên quan cả giám thị coi thi, hội đồng coi thi). Khi thu bài người ta đã thu theo đúng thứ tự, khi chấm bài, những trường hợp như thế này có khi cũng chẳng phát hiện ra đâu, nếu không phát hiện ra, vì bài thu theo thứ tự nên điểm của cháu sẽ auto đúng theo thứ tự, nếu phát hiện ra, hội đồng chấm sẽ lập biên bản và trả về đúng số báo danh cho con cụ, Nên nhắc nhở cháu rút kinh nghiệm lần sau
Cụ ở trên đó mà cũng nắm rõ tình hình dưới xuôi ghê, em cũng suy nghĩ như cụ

VNV

[Tịch thu bằng lái]
em mất dạy lâu òi ko thì cụng tư vấn đấy
Cụ mà từng là giáo viên ah 😂 toàn thấy nói đ.éo 😂
chủ thớt: không sao đâu ạ, người ta dọc phách chấm bài, khớp phách có sai số báo danh thì vẫn còn tên tuổi nữa ạ.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà từng là giáo viên ah 😂 toàn thấy nói đ.éo 😂
chủ thớt: không sao đâu ạ, người ta dọc phách chấm bài, khớp phách có sai số báo danh thì vẫn còn tên tuổi nữa ạ.
thói đời dững thàng con hay ngộn đạo đức điềm đạm dạy đời nhả câu đếm chữ thường sống dư lol

VNV

[Tịch thu bằng lái]
thói đời dững thàng con hay ngộn đạo đức điềm đạm dạy đời nhả câu đếm chữ thường sống dư lol
Em tuyền ăn nói điềm đạm, dạy đời nhả câu đếm chữ và ưa nói chuyện đạo đức thôi, cụ có định sửa còm trên không 😂

xecub49

Xe điện
Hôm qua thằng cu nhà cháu thi lên lớp 10, lơ ngơ ghi sai số báo danh (đúng là A12345 lại ghi thành 012345). Sở dĩ ghi sai là do trên tờ giấy thi in sẵn lưu ý thí sinh ghi đủ 6 số😅 báo danh. Nó ko hỏi giám thị, tự thêm số 0 vào cho đủ 6 số😂

Em nhờ các cụ các mợ tư vấn giải quyết tình huống này ạ.
Các cô coi thi không để ý khi nộp bài à. Lỗi của giám thị nữa đấy. Tình hình này cũng khó

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Em tuyền ăn nói điềm đạm, dạy đời nhả câu đếm chữ và ưa nói chuyện đạo đức thôi, cụ có định sửa còm trên không 😂
vầng, êm so zy
êm sửa......sống dư lồng :))

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Sai lầm khi đùa với cụ.
Em tưởng là em cảm hoá được cụ, hoá ra là sai 😂
Thôi coi như em còm đẩy thớt.
sống ko sai lầm rất dễ mắc sai lầm :))
sống ko sai lầm chắc chán chỉ có thể tầng lớp tinh hoa cảng viên

namnabonbon

Xe tải
Bình thường thôi, Bạn k cần làm gì hết, hội đồng chấm thi sẽ làm giúp cho. Cùng lắm là bài của con Bạn sẽ đc chấm chung hay có giám khảo 3 thôi. Yên tâm dẫn cháu đi chơi cho thư giãn đi.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ntn chết dở. Có phải chép chỉnh tả đâu. Ảnh hưởng tâm lý thí sinh