[Thảo luận] Gấp !!! Các bác tài lão luyện giúp em: oto có thể cua lái vào gara này ko (sa hình)

novrain

Xe máy
Như bác mô tả thì vào tốt, kích thước xe tương tự KM - Get tuy nhiên bác ko nói cổng vào nhà bác có dốc không, bác thử xem có làm được mâm xoay k
Vâng, terios chỉ dài hơn KM khoảng 20cm. Cổng nha e ko có dốc, phẳng lì luôn bác ạ

novrain

Xe máy
Cụ nên lùi vào, lúc ra sẽ nhàn hơn. Theo hình của cụ thì em vào được. Mươi lần đầu tiên nên có người nhà xi nhan (quan trọng là phải xi nhan chuẩn). Sau khi thuần thục rồi thì cụ có thể tự xử 1 mình. Nhưng những chỗ nhạy cảm cụ nên có cái gì đó đánh dấu, như 1 cái gờ xi măng chẳng hạn.
Chúc cụ thành công.
Tks cụ. Ý của cụ sáng suốt (b), e sẽ làm vài cái mốc cho dễ dàng, khi nào thuần thục thì bỏ đi cũng chẳng muộn

Đã votka cho cụ và các cụ khác ợ (b)

novrain

Xe máy
Cảm ơn các cậu các mợ rất nhiều (l)(l)(k). Lúc chiều nhà cháu lập cái topic này lên vì thấy lòng tin bị lung lay quá. Được các cụ động viên lên trình lái qua bài sa hình này cộng với các bí kíp làm mốc đánh dấu, hay là tập cú drift thật ngọt :41:... nhà cháu thấy cũng tự tin lên được vài phần.
Nhất định là mai nhà cháu phải đi kẻ lại cái sơ đồ để lái thử. Phải lái bằng được vì ...sáng mai là cháu thi công rồi :).
Vẫn tiếp tục nhận ý kiến tư vấn của các cụ, trong lúc thi công vẫn online để sửa phương án :6:

Tourcare

Xe tăng
Vào thì vài đỏ cũng cố được, lúc tiến ra cũng hết hơi đấy cụ nhớ:P

mcv30

Xe điện
chắc chắn vào được . nếu khó chơi 3 đỏ ,

chua chom

Xe tải
Cụ lùi thẳng vào sân thì được còn vào gara thì chắc không nổi đâu.:^)

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Được thì có thể được nhưng e khuyên cụ không nên để xe vào chỗ như thế này , lúc có việc gấp muốn lấy xe ra cũng bực mình lắm . Hơn nữa phía ngoài là cả 1 đoạn ngõ nữa cơ mà . Hay cụ chỉ để xe ở chỗ sân nhà rồi làm cái chuồng di động chụp vào tránh mưa nắng là xong :69:

2fast2fear

Xe tăng
Cụ nói trúng ý em quá ợ, kiểu này chỉ có nước về cất xe rồi đi nhậu vậy
Hehe, cụ có nhầm không. Hôm nào đi nhậu về là em đỗ sát sàn sạt, chuẩn lắm cụ ạ. Chỗ em gửi xe có cái bờ tường, tiến rồi lùi xoạch phát. Sáng hôm sau ra nhìn thì gương bên phụ cách tường có... 1mm (l) Không phải 1 lần đâu nha, mà lần nào đi nhậu về cũng thế:21:

SốtVirút

Xe tăng
Ko có bậc là được rồi, cụ vê tròn cài trụ cổng, cố gắng tập vài hôm là ok

Cress

Xe tải
Nếu xe và ngõ của cụ đúng tỷ lệ trên hình vẽ thì tiến hay lùi đều vào ngon cả. Nếu là sân nhà cụ, cụ vẽ luôn đường lượn bằng sơn trên sân rồi căn theo vạch. Lúc đầu nếu cụ là lái mới thì hơi khoai, nhưng vài lần là quen ngay thôi.

Cress

Xe tải
Hehe, cụ có nhầm không. Hôm nào đi nhậu về là em đỗ sát sàn sạt, chuẩn lắm cụ ạ. Chỗ em gửi xe có cái bờ tường, tiến rồi lùi xoạch phát. Sáng hôm sau ra nhìn thì gương bên phụ cách tường có... 1mm (l) Không phải 1 lần đâu nha, mà lần nào đi nhậu về cũng thế:21:
Cụ chuẩn nhể. Em cũng có lần đi cày xa HN, thuê nhà dân ở trên đồi, nhậu xong lùi tử chân đồi lên chui vào trong sân, không có ai xi nhan, sáng hôm sau phải chặt cây bưởi đầu ngõ mới tiến ra được mà có đến 5 thằng đệ đứng quanh xi nhan. Việc từ cách đây 10 năm mà em nghĩ vẫn không ra tại sao mình làm được như thế.

B_e

Xe điện
Như kích thước trong hình thì Terios vào tốt. Cụ làm thử như hình vẽ của em nhé, thông cảm vì em không biết vẽ :))

1/Lùi xe từ ngoài ngõ vào, đánh sát tường như hình. Đánh lái theo hướng 1 để lùi vào theo hướng mũi tên 2.
2/Lùi sát vào vuông góc với gara như hình vẽ ô tô đen trong sân nhà. Tiến lên theo hướng mũi tên 3 đến khi đầu bên phải xe vượt qua cổng phải một chút.
3/Đánh lái theo hướng 3' để lùi theo hướng mũi tên 4, cố gắng sao cho thân xe bên trái càng sát góc bên phải gara (chỗ có hình vuông) càng tốt, cách khoảng 10cm là ổn. Khi thấy đuôi xe bên trái sát tường rồi thì tiến lên theo hướng mũi tên 5, đánh lái theo hướng 3' và lùi theo hướng mũi tên 6.

Chắc mấy lần đầu chỉ vài đỏ là vào được. Sau quen thì kiểu gì cụ chả lùi 1 phát ăn ngay. Từ vách tường sân tới hết gara những 6,55m, chiều dài sân 6m cơ mà. Cụ nào thạo góp ý thêm phát :69:

thanh.duy

Xe tải
chỗ đấy vẫn vào được...nhưng nhiều đỏ lắm...tầm 3 đỏ trở lên....xe cụ chưa đến 4m mà,,,cụ lùi nhiều sẽ wen mà...chúc cụthành công ạh...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Babetta6868

Xe tăng
Nhìn hình vẽ như vậy thì chắc chắn là vẫn vào được. Tuy nhiên phải nhiều "đỏ" thôi! Lùi vào sẽ dễ kiểm soát hơn! Mà bác kiếm đâu ra cái gara oái oăm thế nhỉ?

hwng80

Xe buýt
Cái mô hình của kụ giống y chang ở quê em. Mỗi tội qua cổng là cái sân to uỵch nên em vào dễ hơn. Ngõ nhà em rộng có 3m thôi ạ. đi như kụ là chuẩn rồi mỗi tội vẫn fải căn chuẩn cái cửa sau bên phụ (lùi vào cách khoảng 2-3cm thôi) với cái gương hậu bên tài. lọt rồi là ok.
Dưng mà kụ bảo kụ đi Terios. Cần fải xem lại kích thước nhá. Rồi nhờ 1 bác già đi thử cho lành. Sau cứ thế mà theo.
Chúc cụ đi ngọt :).

xemti

Xe đạp
Cái trụ cổng của bác đỡ cái nhà bên trên đúng không? Nếu có bản vẽ chi tiết hơn, em sẽ giúp bác chuyển cái trụ cổng ở giữa ra sát mép trái là nhắm mắt cũng vào gara được.

Furious

Xe điện
Em chẳng biết pót vào đâu nên đành nhờ topic này ạ vì số lượng viewer nhiều nhất.
Các bác giúp em với, e đang tính sửa cái cổng nhà để đưa em terios vào cuối tuần này. Nhưng vì kinh nghiệm lái xe của em veri veri low nên ko biết với kích thước đường ngõ và sân nhà thế này thì có ổn không. Mong các bác giúp em với. Sẽ vodka đầy đủ cho từng người ạ, (b)
Kích thước Terios là C1715 x D3845 x R1555 nên em dự là vào được, nhưng cụ có tính đến chuyện lên đời không ợ, Giả sử cụ lên em Camry (rộng tầm 1,85m) là cụ thấy chật vật hơn đấy ợ, em không dám dự nếu cụ lên Quả chuối S350 ợ.

S320

Xe điện
Có người xi nhan tốt là bạn lùi vào đơn giản thôi. với điều kiện đất đai đắt nhất thế giới như ở ta hiện nay thì ga ra của bạn là ổn rồi. Chúc thành công.