[Funland] gấp lắm rồi các cụ giúp em quả này với

khói_lửa

Xe buýt
em vào việc luôn cho nhanh
con điều hòa nhà em vài hôm trước tháy đổi vị trí cục nong . em cho lắp chỗ khác..kết quả sau 1 thời gian em mới bật thì điều hòa kg phun hơi lạnh nữa . em kêu thợ đến test và thợ phán là hở gas . thợ bê cục nóng về làm lại ( xin em 6 lít công xá ) tối qua nóng quá em bật thì chả thấy lạnh bao nhiêu vợ em cũng nói kg lạnh. em kiểm tra thì có quạt gió đh .. đh quạt ra chút mát hơn 1 tý chứ kg thấy lạnh. em để 1h kiểm tra thì nhiệt độ cũng kg hạ xuống là bao nhiêu ( phòng em tầm 9 m vuông thôi chứ bt trước cũng đh này em dùng cả 2 phòng thông nhau mát rượi ) em sáng nay mở lại đh và test lại vẫn vậy kg lạnh bao nhiêu
các cụ am hiểu cho em ý kiến ạ
em tả sơ qua các cụ đẽ hiểu đh nhà em 1200 Btu nhiệt em hạ luôn là 16 độ ( luôn là vậy 16 độ kg bao giờ tăng ) em có xem qua đường nước thoát ( trước kia bật đh 1 phút thôi nước chảy tồ tồ..thế mà hôm xửa lại thì nước chảy rỏ giọt ) có phải thợ bơm thiếu gas ? kg đủ gas ? hay hở gas ạ ?
đh nhà em giờ đh bật chạy bt . và đường ống đồng dẫn từ cục nóng về cục lạnh vẫn tỏa nhiệt lạnh nhưng trong phong thì không hề lạnh chỉ hơi man mát thôi trong khi em đẻ chế độ lạnh sâu là 16 độ và chế độ quạt gió đh hết cỡ nữa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

siêu cao thủ

Xe hơi
Thử xem chỗ mới có tản nhiệt được không? Nhiều chỗ bí còn phải bật quạt cho cục nóng ấy :D

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Điều hòa nhà e để 29 độ lạnh sun cả vòi.
Chế độ cool thì rất lạnh, chế độ dry đỡ lạnh, chế độ heat thì chỉ quạt chạy.

mazda929

Xe tăng
Đh Nhà em cũng bệnh giống hệt, nh em sửa đc rồi. Nhà em thay gas mới xong lại mát ngay, trc mua của một mợ bán Đh chuyên nhật bãi trên này thời gian đầu lạnh khá sâu nhà e toàn phải để 28 độ mà vẫn đem ngủ vẫn phải đắp chăn.

Chỉnh sửa cuối:

khói_lửa

Xe buýt

Tuấnbk

Xe buýt
Cụ không nên bật độ lạnh tối đa; như em lúc mới mở ĐH luôn để nhiệt độ ở mức cao (thấp hơn chừng 10 độ theo nhiệt độ ngoài trời) tầm 25 độ nếu ngoài trời 35 độ, 28 độ nếu ngoài trời 38-40 độ...rồi sau đó mới giảm độ lạnh theo nhu cầu; Cụ cứ làm theo cách này nhé, nếu không được thì hãy sửa hoặc thay ĐH mới.

mazda929

Xe tăng
Thế nó bị sao hả cụ. Cụ có thể cho e rõ kg để em kêu thợ làm lại
Nhà em thay hẳn ga mới lọai mới nhất của daikin hình như là R32. Có một lưu ý với các cụ là mấy chiêu trò bơm thêm gas cho đh là hoàn toàn bịp bợm.

Nha Trang@

Xe điện
Nhà em thay hẳn ga mới lọai mới nhất của daikin hình như là R32. Có một lưu ý với các cụ là mấy chiêu trò bơm thêm gas cho đh là hoàn toàn bịp bợm.
Bơm ga là cách kiếm tiền nhanh nhất của thợ ĐH mà, dù có là thợ quen nó cũng tìm cách moi tiền của KH chứ đùng nói đến việc gọi thợ lạ.

windy1

Xe điện
Đh Nhà em cũng bệnh giống hệt, nh em sửa đc rồi. Nhà em thay gas mới xong lại mát ngay, trc mua của một mợ bán Đh chuyên nhật bãi trên này thời gian đầu lạnh khá sâu nhà e toàn phải để 28 độ mà vẫn đem ngủ vẫn phải đắp chăn.
Cụ chịu nóng giỏi hơn em rồi . phòng ngủ mà 28 Deg C là quá nóng đối với em.

khói_lửa

Xe buýt
Cụ không nên bật độ lạnh tối đa; như em lúc mới mở ĐH luôn để nhiệt độ ở mức cao (thấp hơn chừng 10 độ theo nhiệt độ ngoài trời) tầm 25 độ nếu ngoài trời 35 độ, 28 độ nếu ngoài trời 38-40 độ...rồi sau đó mới giảm độ lạnh theo nhu cầu; Cụ cứ làm theo cách này nhé, nếu không được thì hãy sửa hoặc thay ĐH mới.
Cái chính là giờ đh kg làm lạnh cụ à . nó chỉ mam.mát thôi và kg đáng kể . e vừa xửa xong

Tiger Hunter

Xe container
Quan trọng là ktra xem nó hở chỗ nào và xử lý chứ bê mỗi cục nóng về thì có chắc lúc lắp lên nó lại kín mạch ko? Lắp xong phải bơm hơi và đo xem đã kín chưa rồi mới bơm ga chứ?? Em nghi thợ phán bậy để kiếm tiền của cụ

Dan du an

Xe cút kít
Công nhận giờ chả dám gọi thợ điều hoà. Gọi vào bảo dưỡng là ra một đống bệnh....để yên thì vẫn mát....

100miles

Xe tải
Cụ xem lại vị trí đặt cục nóng có bị quẩn gió không? Phải đặt nó ở chỗ thoáng gió thì nó mới làm mát được

trinhpcl

Xe tăng
Vớ vẩn hỏng cảm biến nhiệt độ, nó hỏng nên báo sai nhiệt độ, máy có thể nghĩ nhiệt độ đang là 10 độ cũng nên. Nên chỉ chạy quạt gió. Cụ chủ cố gắng tìm ông thợ xịn để họ xem cho.

hat65

Xe điện
Cụ đổi nick khác là lại mát luôn. Nếu trước khi chuyển cục nóng đh vẫn ổn thì do thợ làm ẩu nên vậy rồi. Cụ mới sửa xong thì trước mắt gọi họ đến kiểm tra lại xem sao.

Tuấnbk

Xe buýt
Vậy là Cụ phải sửa rồi; sửa ĐH thời điểm này Cụ vận dụng các mối quan hệ (anh, em, người thân... có người làm thợ hoặc quen thợ..) để gọi thợ làm nhé nếu không thì mua cái mới cho nó lành; em trước dùng cái funiki (6tr) phải sửa (nay sửa, mai sửa, tháng này sửa...) về sau em đổi các (cái cũ 2 tr) sang cái panasonic 1 chiều có thêm 6tr nữa; 3 măm rồi chạy phe phé để 27, 28 độ mát sun chim..

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em vào việc luôn cho nhanh
con điều hòa nhà em vài hôm trước tháy đổi vị trí cục nong . em cho lắp chỗ khác..kết quả sau 1 thời gian em mới bật thì điều hòa kg phun hơi lạnh nữa . em kêu thợ đến test và thợ phán là hở gas . thợ bê cục nóng về làm lại ( xin em 6 lít công xá ) tối qua nóng quá em bật thì chả thấy lạnh bao nhiêu vợ em cũng nói kg lạnh. em kiểm tra thì có quạt gió đh .. đh quạt ra chút mát hơn 1 tý chứ kg thấy lạnh. em để 1h kiểm tra thì nhiệt độ cũng kg hạ xuống là bao nhiêu ( phòng em tầm 9 m vuông thôi chứ bt trước cũng đh này em dùng cả 2 phòng thông nhau mát rượi ) em sáng nay mở lại đh và test lại vẫn vậy kg lạnh bao nhiêu
các cụ am hiểu cho em ý kiến ạ
em tả sơ qua các cụ đẽ hiểu đh nhà em 1200 Btu nhiệt em hạ luôn là 16 độ ( luôn là vậy 16 độ kg bao giờ tăng ) em có xem qua đường nước thoát ( trước kia bật đh 1 phút thôi nước chảy tồ tồ..thế mà hôm xửa lại thì nước chảy rỏ giọt ) có phải thợ bơm thiếu gas ? kg đủ gas ? hay hở gas ạ ?
đh nhà em giờ đh bật chạy bt . và đường ống đồng dẫn từ cục nóng về cục lạnh vẫn tỏa nhiệt lạnh nhưng trong phong thì không hề lạnh chỉ hơi man mát thôi trong khi em đẻ chế độ lạnh sâu là 16 độ và chế độ quạt gió đh hết cỡ nữa
Cụ di chuyển cục nóng thì khả năng cao là lắp hở ga ở các racco nối giữa dàn nóng và lạnh,việc này thợ bê nguyên cục nóng về là ko ổn,có thể khi lắp lại lỗi tiếp,mà sao khi lắp xong cụ ko kiểm tra luôn?
Giải pháp là kiểm tra lượng ga trong máy,nếu thiếu thì thử áp trong hệ thống,tìm và xử lý triệt để chỗ rò rỉ,nếu ga vẫn còn mà ko lạnh,kiểm tra áp hút block,nếu áp suất hút ok xả hết ga cũ,hút chân ko và nạp lại từ đầu để tránh việc lẫn khí ngưng trong quá trình tháo lắp trước đó,và quan trọng là ko mang cục nóng đi đâu cả,tất cả yêu cầu thợ làm tại chỗ.

khói_lửa

Xe buýt
Cụ đổi nick khác là lại mát luôn. Nếu trước khi chuyển cục nóng đh vẫn ổn thì do thợ làm ẩu nên vậy rồi. Cụ mới sửa xong thì trước mắt gọi họ đến kiểm tra lại xem sao.
E gọi thợ đó vào xem.lại