[Funland] Gấp : nhờ các cụ tư vấn chọn mua tivi

ngoctu2109

Xe tăng
LG Oled dùng Tivi box của FPT ko tích hợp vào một được hả các cụ. Cứ phải dùng 2 điều khiển.
Cái khiển của box nó học lệnh đc đấy, hoặc nếu tiện hơn cụ dùng cái box Chromecast with Google TV ấy vứt đk tivi đi đc

taplaioto

Xe điện
Trời cụ em có con pana Plasma như cụ em mua lúc đó đổi ra vàng Đúng 1 cây. Giờ em gắn thêm đầu My TV vào xem.la8j thoải mái. Với em TV thông chẳng có ý nghĩa gì.
Công nhận plas màu đẹp. Màu đen huyền thoại ăn đứt mấy quả led ! :D

Kendys5

Xe máy
1. Tivi chạy android (như sony) không cài được youtube vance đâu
2. Sony thương hiệu tốt hơn nên đắt hơn, do đó tùy tình hình tài chính mà mua loại nào thôi
3. Xem youtube không quảng cáo trên diễn đàn có cụ bán đâu 299K/năm thì phải, bỏ tiền ra mua mà xem cụ chủ ạ.
Rẻ vậy hả cụ, thế thì e mua luôn ạ

apupu

Xe máy
Có cụ nào dùng gg chromecast with tv rồi cho em xin sốnđthoai đc k ạ. E hỏi tí để dùng ạ. E cám ơn

Lonmuongbi

Xe tăng
tỉ lệ hỏng gọi là hên xui thì đúng, nhưng về bản chất, nó chính là 1 sự ổn định trong sx, và rộng là liên quan cả qui trình thiết kế sp, chọn linh kiện phù hợp, nên cái xọc kia hãng nào cũng có thôi, tuy nhiên hãng bị ít, hãng bị nhiều hơn,
cá nhân e thì trước e mua 1 con sony sau gần năm thì chết màn, được bh thay mới, dùng đến năm thứ 2 thì lại hỏng màn, em đã bán cho đồng nát 30k vì ra thợ họ không mua, hiện tại vẫn còn 1 con sony cũng phải 5 năm, nhưng cũng chưa bị hỏng gì
còn samsung nhà e có 1 cái mới mua được nửa năm, dùng thì cũng bt, xem được, có điều cái này e thấy mỗi lần tắt đi nhìn khá rõ màn nó bị trắng các góc, nhất là khi nền đen, e cho là với 1 cái tv mới thì cũng k nên có, dù hãng bảo thế là bt.
Giờ đồ đt, công nghệ các hãng đã tiệm cận nhau, có lẽ lưu ý đến phần thời gian bảo hành sp nào càng dài càng ưu tiên
LG cũng là 1 hãng được n người dùng ở vn khen, nhà e cũng có 1 cái, cũng khá ok,
LG em đang dùng con NanoCel 86 được 2 năm thì bị lưu ảnh xem khó chịu quá , không biết hãng có bh không ạ !

landaumuaxe

Xe điện
LG em đang dùng con NanoCel 86 được 2 năm thì bị lưu ảnh xem khó chịu quá , không biết hãng có bh không ạ !
à lưu ảnh nó cũng là bệnh chung của màn led cụ ạ, đt dùng được năm cũng thấy lưu ảnh rồi....nói chung là giờ em ít xem tv nên k để ý lắm, với lưu ảnh nhưng khi vào xem thì nó cũng vẫn bt mà, nên kệ, tv nhà e giờ có 3c, 1c để tầng 1, mỗi tháng mở 1 lần, mục đích mở vì muốn nghe nhạc thì phải mở nó , còn chiếc thứ 2 để chuyên cho trẻ con xem yt ăn cháo, chiếc 3 là ở phòng mẹ e chuyên xem phim của cụ, còn vc e bỏ xem tv cũng dăm năm rồi

Xe gia đình

Xe điện
Nhà em tivi các tầng đều LG (thật sự là ngon bổ rẻ).
Cụ nào muốn chỉnh hình ảnh đẹp thì em hướng dẫn (đơn giản lắm)

congchi

Xe điện
à lưu ảnh nó cũng là bệnh chung của màn led cụ ạ, đt dùng được năm cũng thấy lưu ảnh rồi....nói chung là giờ em ít xem tv nên k để ý lắm, với lưu ảnh nhưng khi vào xem thì nó cũng vẫn bt mà, nên kệ, tv nhà e giờ có 3c, 1c để tầng 1, mỗi tháng mở 1 lần, mục đích mở vì muốn nghe nhạc thì phải mở nó , còn chiếc thứ 2 để chuyên cho trẻ con xem yt ăn cháo, chiếc 3 là ở phòng mẹ e chuyên xem phim của cụ, còn vc e bỏ xem tv cũng dăm năm rồi
Bác có nhầm với OLED không chứ LED nào bị lưu ảnh thế.
Led là công nghệ cái đèn nền, chứ nó vẫn là tivi LCD thôi.
Các công nghệ chính của màn hình tivi là CRT-LCD-Plasma-OLED-MicroLED

landaumuaxe

Xe điện
Bác có nhầm với OLED không chứ LED nào bị lưu ảnh thế.
Led là công nghệ cái đèn nền, chứ nó vẫn là tivi LCD thôi.
Các công nghệ chính của màn hình tivi là CRT-LCD-Plasma-OLED-MicroLED
Em thấy con sony led nhà e cũng đang lưu ảnh, đt e dùng hơn năm cũng thấy,

250cc

Xe tăng
Nhà em 2 con LG LED, 1 con được hơn 7 năm rồi, dính đúng vào dòng bị bệnh dùng lâu bị rơi bóng LED, em tháo ra lắp vào mấy lần, dùng keo 502 thì 1 thời gian nhiệt độ cao nó bị bong keo. Sau ra hàng dán lại tử tế, vẫn dùng đến giờ.
1 con NanoCell được gần 2 năm rồi. Vẫn đnag dùng BT, không trục trặc gì cả.
LG em kết con chuột bay quá tiện.

thaomoc

Xe tăng
Em có kinh nghiệm đau thương với Sony nên khuyên các bác tránh xa Sony ra.
Còn nếu muốn xài android tv thì mua thêm con Chromecast with Google TV, hàng chính hãng Google, ngon cực, giá chỉ hơn 800k.
Tránh xa mấy cái Android box Tàu ra.
mua chromecast ở đâu thì ổn hở cụ

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nhà em đông người nên mua hơn chục cái tivi các loại trên đời, vì nhà anh chị em gần nhau nên có phép so sánh rõ rệt luôn, mỗi phòng mỗi cái thì con LG là dòng lởm nhất trên đời, hay hỏng vặt, hết gọi hộ bảo hành cho ông hàng xóm rồi đến nhà mình, tivi nhà em mã 49lj550 mua đợt mới ra là gần 12 củ xem đc 1 thời gian thì báo hỏng kết nối mạng, thay wifi gì đó, sau đc 2-3 tháng thì ngỏm đèn màn hình, bực bội em thay luôn sang TCL dùng vừa rẻ vừa bền, cái TCL đầu tiên nhà em mua rẻ có hơn 7 củ mà dùng 7 năm nay ko bị sao, cả mấy cái mới mua cho nhà mới cũng trơn tru dễ dùng. Tóm lại là ko nên chạy theo dòng công nghệ hàng quá đắt, ngon ko sao chứ lỗi cái báo giá thay khi hết bảo hành chỉ muốn vứt luôn tivi. Mấy con qled mua phòng khách dùng cũng khó, tóm lại là với ng chỉ cần xem tivi và youtube như em thì ko có nhu cầu mua hàng xa xỉ lắm

Hanamlut

Xe buýt

Lonmuongbi

Xe tăng
Hi hi ! Em được hãng bảo hành thay luôn cho màn hình mới cứng rồi ạ ! Hên là đợt trước em mua được tặng 1 năm bh bằng 3 năm ! Giờ đang xem bóng đá mượt mà lắm :))

khanhnguyen09

Xe container
Nhà em tivi các tầng đều LG (thật sự là ngon bổ rẻ).
Cụ nào muốn chỉnh hình ảnh đẹp thì em hướng dẫn (đơn giản lắm)
Em tưởng đặt chế độ màn hình tiêu chuẩn là ổn rồi chứ? Nhà em 2 cái Oled của LG.

Thangvjt

Xe buýt
Cứ Samsung mà quất cụ, e dùng bao đời Samsung trong vòng hơn 10 năm nay chưa con nào lỗi mà mua hộ 3 con SONY thì 3 con đã đi sửa cả 3.

Xe gia đình

Xe điện
Em tưởng đặt chế độ màn hình tiêu chuẩn là ổn rồi chứ? Nhà em 2 cái Oled của LG.
Cụ hướng dẫn chỉnh giúp em với, nhà em có 2 cái LG, cảm ơn cụ!
Các cụ vào cài đặt hình ảnh, chọn cài đặt nâng cao, vào nhiệt độ chọn cool/lạnh 50 (lớn nhất), vào gama chọn mức cao nhất (máy nhà em là 2.4).
Hình sẽ nét và sâu.

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ vào cài đặt hình ảnh, chọn cài đặt nâng cao, vào nhiệt độ chọn cool/lạnh 50 (lớn nhất), vào gama chọn mức cao nhất (máy nhà em là 2.4).
Hình sẽ nét và sâu.
Thank cụ, để em thử xem.