Gặp vạch liền này các cụ đi thế nào ???

HoaLeDuc

Xe tải
Đua xe thì đương nhiên rồi, nhưng em thấy biển báo cho làn xe, tốc độ rõ ráng đấy chứ !
Ý em là nó ngồi xe vài bạc tỷ nên nó nghĩ rằng đường này chạy 80 ngon lành ... Em đã từng chạy Morning nhập đường này 90, 100 cây chuối cực kỳ căng thẳng, chưa nói đến mấy con xe lắp ráp trong nước ... :)

chuotdong

Xe điện
Và đoạn sau cầu Phù đổng :

E thực sự không hiểu các vạch liền này có tác dụng phân làn như thế nào - Nhờ các cụ mợ chỉ giáo
Đúng là chịu - làn khẩn cấp cũng không vừa chỗ; nhưng mà chạy như xe trắng cũng sai luật rồi

doilamegi

Xe buýt
e dự là làn bên trái của cầu Phù Đổng là dùng cho các xe khẩn cấp như: cứu hỏa, cứu thương...chỉ chạy dc làn này, các xe bình thường ko dc chạy - giống bên nước ngoài chăng?

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Làn này là làn làm sau cụ ah!
Cái chỗ này mới mở rộng đường vào giữa nên nó thế!
Đường PV-CG không bắt sai làn, chỉ bắt tốc độ. Làn sát trái 100, làn phải 80.
Còn cái vạch trên cầu Phù đổng em dự là làn dự phòng (khẩn cấp) vì nó bé hơn làn xe bình thường. Nếu không phải vậy thì thực sự em không hiểu tác dụng của làn này, cụ nào biết chính xác giải ngố cho anh em với.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Em toàn chạy ở làn Khẩn cấp, chưa thấy bị vịn lần nào !!!

HANOICity

Xe điện
Và đoạn sau cầu Phù đổng :

E thực sự không hiểu các vạch liền này có tác dụng phân làn như thế nào - Nhờ các cụ mợ chỉ giáo[/QUOTE]

Em nghĩ đây là làn đường dành cho đi bộ???

Matizcoi

Xe cút kít
Đường PV-CG không bắt sai làn, chỉ bắt tốc độ. Làn sát trái 100, làn phải 80.
Còn cái vạch trên cầu Phù đổng em dự là làn dự phòng (khẩn cấp) vì nó bé hơn làn xe bình thường. Nếu không phải vậy thì thực sự em không hiểu tác dụng của làn này, cụ nào biết chính xác giải ngố cho anh em với.
Để chạy xe chuyên dụng của xxx (xe mái) thì làn đấy là quá rộng rồi cụ ạ :D

anhtho

Xe ngựa
Em biết rồi. Các đường cao tốc luôn có đường vôi phân định làn xe chạy. Làn sát trái cũng phải có. Ai chạy đêm mới thấy tác dụng của vạch vôi sát trái này. Thường vạch vôi sát trái chỉ cần 1 mét là đủ, thậm chí có thể nhỏ hơn. Nhưng mấy ông làm con đường này lúc vẽ vạch vôi lại căn từ bên phải nên lúc vẽ xong bên trái mới thừa ra gần bằng 1 làn xe. Chắc chắn đó ko phải là 1 làn vì nó không có vạch vôi phân định sát trái, và nếu cụ nào đi mà không dẫm vạch liền là em bái thành thánh luôn. Thường đi vào đó ko sao, nhưng nếu xxx đói quá, quay ra bắt đè vạch liền là các cụ cũng không cãi được.

Đường Trung lương:

Pháp Vân-Cầu Giẽ:

Đường 5. Do đường hẹp nên họ chỉ làm khoảng 3-40cm:

Còn đây là đường xuôi cầu Phù đổng:

Chỉnh sửa cuối:

cutit102

Xe tải
Nếu làn ở cầu Phù Đổng ko có biển báo thì các cụ cứ chạy bình thường:-B,ngoài thì ngoài hẳn,trong thì trong hẳn[-X
,đừng có chân trong chân ngoài là ok.=D>

Vanquish

Xe buýt
Cái làn 80-100 ở Pháp Vân - Cầu Giẽ thật là oái oăm. Giả sử có thằng nó đi ở làn này 84kmh thì mình không có cách nào vượt nó được vì chuyển sang làn bên kia chỉ được đi 60-80 :))

luongdung2810

Xe máy
lằng nhằng quá. khác gì bẫy. bọn cắm biển thì nó đi thế nào chả đc. mình thì vớ vẫn là mất tết :((. khả năng bao giờ đc lên bộ trưởng e vẽ lại cho các cụ đi ngon lành :))

nghiathang

Xe tăng
Các cụ sai hết mị.e ló rồi.

Em nói ra nguyên nhân thì 100% chửi đổng về trình độ bên GTCC.

Nguyên nhân sâu xa là ban đầu đó là 1 cái cầu cho cả 2 chiều, thì cái làn nho nhỏ đó là cho xe thô sơ và xe máy, và tính toán chia đều cho cả 2 bên (1 làn xe thô sơ, 1 làn xe oto cho mỗi bên), đến khi thi công xong cái cầu bên cạnh cho làn ngược chiều thì cái cầu bên này trở thành như trên, và theo quy lát bên GTCC nó kẻ giống hệt cái đã làm rồi nên thành ra mỗi bên có 1 cái làn nửa ông nửa thằng cho các cụ đoán. Đấy là bọn dặt dẹo chỗ em nó bảo thế.

Nhiều khi sự thật đơn giản không ngờ các cụ ạ.

thanhsquin

Xe buýt
Trả nhời hộ cụ chủ nhé:
Thứ 1: Các vạch liền trên cầu Phù Đổng (vạch sát lan can phân cách thì như cụ Anhtho đã nói rồi nhé) và sau cầu Phù Đổng là loại vạch liền dày 20cm được đè qua vạch trong trường hợp cần thiết
2: Đường Pháp VÂn- CG : +) Biển hình chữ nhật nền xanh là nhóm biển chỉ dẫn, tức là không bắt buộc là xe con đi làn bên trái trong cùng. Tương tự với xe tải và xe khách. Tuy nhiên trong cái khung biển hình chữ nhật lại là 2 biển nhóm biển bắt buộc là biển có hình tròn. Biển này thông báo tốc độ tối đa và tốc độ tối thiểu của làn xe
Vì thế cụ đi xe con cụ có thể đi vào làn giữa cũng được miễn không để XXX bắn được tốc độ của cụ >84km, lưu ý là : không có lỗi vượt phải tại nơi có nhiều làn đường cụ nhé.Đừng để XXX nó lòe

lainam

Xe máy
Em cũng.thường xuyên đi qua đấy.nghĩ mãi mà cũng chưa hiểu tác dụng của vạch đấy như thế nào.cụ nào biết chỉ cho e với

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vạch này thích thì đè cụ ạ!

nesta_vn84

Xe buýt
theo em hiểu thì làn đường chỗ cầu Phù đổng đấy là làn khẩn cấp, dùng cho xe ưu tiên nó vượt, nó không phải xin đường, còn đường PV-CG em toàn đi làn ngoài cùng bên trái cho lành, chả bao giờ vào làn giữa, hị hị