Gấp! Vios 2010 bị vặt mất 2 gương. Mua ở đâu, giá bao nhiêu ạ?

nikoncanon

Xe hơi
cụ phải làm e gương mới và miếng ốp có trụ xoay. KHoảng 5tr cụ ạ

uyen.pham

Xe máy
Kính chào các cụ mợ,
Hôm nay e đen quá. Đỗ xe ngoài đường vào mua hàng 1 lúc, quay ra đã thấy vợ 2 mất cả 2 tai, bị vặt sát gốc luôn các bác ạ :((. Mà mấy xe khác đỗ quanh đó không sao (hay là chưa sao) mới đau chứ :(.
Xe e là Vios 2010, gương gập điện,có đèn signal trên gương. Các cụ cho hỏi gương xịn bây giờ giá bao nhiêu ạ? E nghe nói hàng Tàu cũng có nhưng không dùng được vì chạy bi rung đúng không ạ?
Các cụ mợ có kinh nghiệm vụ này cho e biết sớm nhé. Thanks
đúng là bọn trộm vặt chỉ ở VN mới có kiểu trộm này, ở bển đã lấy thì lấy hẳn ô tô chứ thèm gì lấy cái gương, cụ ra chợ trời, khu phố Huế ấy, kiểu gì cũng mang lên đó bán, cụ lang thang hỏi vài hàng kiểu gì cũng đúng gương của cụ mà nó vặt trộm đấy, khách của e bị nhiều rồi, lần sau cụ mua cái bh của Mỹ ấy nó khắc số vin lên gương, khỏi sợ mất

kuzon

Xe máy
Kính chào các cụ mợ,
Hôm nay e đen quá. Đỗ xe ngoài đường vào mua hàng 1 lúc, quay ra đã thấy vợ 2 mất cả 2 tai, bị vặt sát gốc luôn các bác ạ :((. Mà mấy xe khác đỗ quanh đó không sao (hay là chưa sao) mới đau chứ :(.
Xe e là Vios 2010, gương gập điện,có đèn signal trên gương. Các cụ cho hỏi gương xịn bây giờ giá bao nhiêu ạ? E nghe nói hàng Tàu cũng có nhưng không dùng được vì chạy bi rung đúng không ạ?
Các cụ mợ có kinh nghiệm vụ này cho e biết sớm nhé. Thanks
Cụ ới em báo giá cho cụ,, kiếm chai volka..

hbu082

Xe container
Ra chợ trời có khi lại thấy ẻm nó đang nằm trình ình ở đấy luôn, nhưng cố làm đôi khác, không nên tiếp tay cho bọn ăn trộm.
Đấy, cứ phải trong hoàn cảnh thì mới biết căm cái lũ trộm cướp thế nào, có khi bắt được oánh khối cụ lại ỉ ôi, coi đôi gương hơn cái thằng người ấy nhể vì em nhớ lại mấy vụ oánh trộm chó bị lên án.

Athena

Xe tăng
Em hầu cụ vodka thoải mái, cụ mách em cái nhé, vụ này hay đới
vụ này hay nhưng làm mất công lắm, cụ thể thì đầu tiên phải tháo 2 gương ra, chế vào đấy 2 cái công tắc nhỏ, sao cho khi nào gập hết gương vào thì tiếp điểm đóng mạch, mạch này nuôi 1 cái rơ le, tiếp điểm của rơ le (Chân NC) thì lại đóng cho công tắc cửa. Công tắc cửa của xe ô tô nó là dạng mở cửa thì tiếp điểm nó ngắn mạch, đóng cửa thì hở mạch. Làm mất công lắm, vì phải tháo táp lô cửa, tháo gương, cấy công tắc, đấu rơ le theo sơ đồ em nói. Xong rồi ráp hết mọi thứ vào là xong. Tiền vật tư thì có mỗi 2 cái công tắc (2K/cái), 2 cái rơ le nhỏ 12V(10K/cái), 2 cái diode (mua 1 túi 100 cái cũng chỉ 5K là cùng). Với lại dây điện nhỏ (chắc 20K là nhòe). Nhưng thi công thì lâu và mất thời gian phết đấy ạ.

doluong

Xe hơi
vụ này hay nhưng làm mất công lắm, cụ thể thì đầu tiên phải tháo 2 gương ra, chế vào đấy 2 cái công tắc nhỏ, sao cho khi nào gập hết gương vào thì tiếp điểm đóng mạch, mạch này nuôi 1 cái rơ le, tiếp điểm của rơ le (Chân NC) thì lại đóng cho công tắc cửa. Công tắc cửa của xe ô tô nó là dạng mở cửa thì tiếp điểm nó ngắn mạch, đóng cửa thì hở mạch. Làm mất công lắm, vì phải tháo táp lô cửa, tháo gương, cấy công tắc, đấu rơ le theo sơ đồ em nói. Xong rồi ráp hết mọi thứ vào là xong. Tiền vật tư thì có mỗi 2 cái công tắc (2K/cái), 2 cái rơ le nhỏ 12V(10K/cái), 2 cái diode (mua 1 túi 100 cái cũng chỉ 5K là cùng). Với lại dây điện nhỏ (chắc 20K là nhòe). Nhưng thi công thì lâu và mất thời gian phết đấy ạ.
Chắc cụ là thợ điện chính gốc à

nvatuan

Xe tải
Vios mà cướp cạn cũng không tha, bó tay!

DangHoangDe

Xe điện
Khổ thân cụ chủ, nó vặt siêu xe thôi, xe khác vặt ko bán được nên mới còn đấy.:)

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Vào hãng hoặc hỏi gara đặt mua mới, ko mua đồ ăn cắp Cụ nhé, đỡ cho mình chút nhưng tiếp tay cho tệ nạn mà Cụ đang là nạn nhân. Năm ngoai E bị vặt đôi tai Dmax 2013. Vào hãng mua doi mới cho đỡ bực

tuanda.tqg

Xe đạp
cụ có sáng kiến báo động khi bị bẻ gương hay đấy, chia sẻ em với nhe?

ducmanh_tran

Xe hơi
Nhớ ngày xưa 2008 đi thuê xe tự lái của Anh Thư thấy có con vios bạc khách thuê về để xe ở Mỹ Đình biị vặt cả đôi gương, thằng ôn Phong bắt đền khách nôn đúng 18 củ để lắp đôi gương mới tinh tại hãng (đôi mới bị lai maù vàng cát do không có hàng).
đệc.h M.ịa, khách chột luôn - bằng đúng con Dream.
Chuyện đó mà không thấy ai kể khi thuê xe tự lái nhỉ ?
bắt nạt từng người thôi cụ ạ.e cũng thuê xe cũng bị mất 1 tai,thằng chủ cũng cứng đòi gương mới e éo nghe,e bảo thằng e mua ngoài chợ trời về e đền thế là phải nghe thôi

hùngauto

Xe tăng
cái này đắt đấy cụ ạ nếu hàng chính hãnG, đây cụ nhé riêng mỗi gương không chưa có ốp bên ngoài là 6tr3 1 bên nếu tính thêm ốp 500k nữa, tổng cả 2 bên của cụ là 13tr6 chưa VAT và cái ốp đấy chưa có màu phải thêm công sơn nữa, em thấy nhiều cụ mất gương quá

moimuaxe2013

Xe tăng
bắt nạt từng người thôi cụ ạ.e cũng thuê xe cũng bị mất 1 tai,thằng chủ cũng cứng đòi gương mới e éo nghe,e bảo thằng e mua ngoài chợ trời về e đền thế là phải nghe thôi
Tại vì em thuê xe vios bạc của nó đi Lạng Sơn chơi 2 ngày cuối tuần, thấy lai đôi gương màu vàng cát - hỏi ra thằng ôn con Phong nó kể như vậy làm em phải đánh cả xe vào sâu trong sân nhà cậu Trùng ở NN Yến Yến, sau đó lấy cái công nông của chủ nhà đỗ ở ngoài - làm vợ chồng cậu Trùng nó buồn cười mãi, nó bảo ông khách này cẩn thận quá, ở trên MS chưa ba0 giờ mất trộm.

Đúng là khách trước đen thật.

ducmanh_tran

Xe hơi
Tại vì em thuê xe vios bạc của nó đi Lạng Sơn chơi 2 ngày cuối tuần, thấy lai đôi gương màu vàng cát - hỏi ra thằng ôn con Phong nó kể như vậy làm em phải đánh cả xe vào sâu trong sân nhà cậu Trùng ở NN Yến Yến, sau đó lấy cái công nông của chủ nhà đỗ ở ngoài - làm vợ chồng cậu Trùng nó buồn cười mãi, nó bảo ông khách này cẩn thận quá, ở trên MS chưa ba0 giờ mất trộm.

Đúng là khách trước đen thật.
đen là 1 chuyện nhưng qua việc đấy ae nhà OF mình cũng nên rút kinh nghiệm,e thấy đôi khi mấy bên làm dịch vụ cho thuê xe bắt chẹt người k biết quá.e cũng chứng kiến vài lần nhưng k phải việc của mình nên đành lơ đi,trong lòng cũng xót và bức xúc lắm ợ

dungphp

Xe điện
Gương VIOS mà đắt ghê nhỉ ! :-o