Thảo luận Gara chuyên Mit

luckyman81hp

Xe hơi
Lọc xăng nó to như này cụ ạ

Hình như cụ không phân biệt được cái lọc xăng và cái phao xăng. Cái ảnh này của cụ là cái phao xăng để đo sự thay đổi mức xăng ở trong bình và hiển thị lên mặt đồng hồ, cái màu đen đen kia là cái phao dìm nó xuống bình xăng đấy cái củ trắng trắng đinh kèm ở trong là cuộn dây đóng vai trò tương tự như cái điện trở, mỗi khi mức xăng thay đổi thì điện trở thay đổi theo. Cái phao xăng này hay có khi gọi cái tên mỹ miều là cảm biến báo xăng, có khi cả đời xe chỉ thay đến 2 lần là nhiều. Cài này em tự lắp chẳng cần nhờ bố con thằng nào. Còn cái lọc xăng kia thì 4 vạn thay một lần nó ở dưới nắp capô ý. Cụ hình như đi xe mà ko vọc nhiều

luckyman81hp

Xe hơi
Vậy cụ nhầm lọc tinh và lọc thô rồi ;)) cái này là cả cụm lọc cả phao xăng luôn cụ nhé. Hàng xịn nó nguyên cụm thế này ạ. Quan trọng là cái lọc tinh trong cụm lọc này
Chẳng có khái niệm lọc tinh gì trong cụm này cả. Cụ ra gara cụ Bình nguyễn xiển hỏi, em đến chịu cụ, cái này mà gọi là lọc tinh, cụ phải hiểu nguyên lý của nó như cái lọc nước ấy,nó phải có đầu vào đầu ra thì mới lọc còn cái này nó nhấn chìm vàobình xăng ở ghế phụ đấy lọc gì hả cụ. Cụ muốn cá bao nhiêu em cũng cá. Còn cái này mà Hà hz bán 780k thì mừng quá. Cái này ra Hà hz mà dưới 1,5 củ em bé bằng con kiến

TranDzung

Xe buýt
Chẳng có khái niệm lọc tinh gì trong cụm này cả. Cụ ra gara cụ Bình nguyễn xiển hỏi, em đến chịu cụ, cái này mà gọi là lọc tinh, cụ phải hiểu nguyên lý của nó như cái lọc nước ấy,nó phải có đầu vào đầu ra thì mới lọc còn cái này nó nhấn chìm vàobình xăng ở ghế phụ đấy lọc gì hả cụ. Cụ muốn cá bao nhiêu em cũng cá. Còn cái này mà Hà hz bán 780k thì mừng quá. Cái này ra Hà hz mà dưới 1,5 củ em bé bằng con kiến
Em không biết vợ 2 nhà cụ là em nào ?
Mà mấy cụ Mít nhà mình sôi nổi quá ạ?

TranDzung

Xe buýt
Hàng chính hãng không có giá ấy đâu cụ em đi mua phụ tùng ở chợ trời suốt mà. Công lắp lọc xăng 250k đúng giá đó cụ em lắp chỗ khác cũng thế. Lắp lọc xăng phải tháo ghế sau, gõ cái nắp lọc xăng ra rồi thay nguyên cụm khéo tay cũng mất 15 phút cả lắp vào.
Chuẩn cụ, hình như cụ đang nói đến xe Gala nhà Mit ạ.
Cụ lucckyman có vẻ ăn thua quá. Em chưa biết đang nói tới xe nào
Nhưng tháo cái lọc nào mà cụ í bẩu mất ko đến 5’ thì em đến ạ cụ ấy ạ

Rượu

Xe buýt
Vậy theo cụ cái lọc xăng nó nằm ở đâu ạ?

vietran

Xe ba gác
Cụ cá là cụ mất tiền đấy, vì cụ biết 1 mà k biết 2.
Nói tạm thế này cho cụ dễ hiểu nhé: xăng ở bình qua bơm xăng mới vào động cơ, trc khi vào bơm xăng thì xăng dc lọc thô, sau bơm xăng thì lọc tinh. Đấy là nguyên lý chung, còn tuỳ loại xe mà lọc tinh dc đặt ở đâu: dưới nắp capo ngay dưới bầu trợ lực lái hoặc chỗ khác, lọc thô cũng vậy, thường trong bình xăng hoặc ngay trong cụm bơm xăng.
Cụ chịu khó vọc vạch nhưng k hiểu nguyên lý cũng như thầy bói xem voi thôi.
Và lọc xăng nó cũng tỉ loại tỷ chất lượng khác nhau, hàng tàu 200k cũng có, hàng hịn tiền triệu cũng nhiều, lọc tinh rời thì rẻ và thay dễ chứ liền cả cụm thì vài triệu cũng chửa xong cụ nhé.

TranDzung

Xe buýt
Cụ cá là cụ mất tiền đấy, vì cụ biết 1 mà k biết 2.
Nói tạm thế này cho cụ dễ hiểu nhé: xăng ở bình qua bơm xăng mới vào động cơ, trc khi vào bơm xăng thì xăng dc lọc thô, sau bơm xăng thì lọc tinh. Đấy là nguyên lý chung, còn tuỳ loại xe mà lọc tinh dc đặt ở đâu: dưới nắp capo ngay dưới bầu trợ lực lái hoặc chỗ khác, lọc thô cũng vậy, thường trong bình xăng hoặc ngay trong cụm bơm xăng.
Cụ chịu khó vọc vạch nhưng k hiểu nguyên lý cũng như thầy bói xem voi thôi.
Và lọc xăng nó cũng tỉ loại tỷ chất lượng khác nhau, hàng tàu 200k cũng có, hàng hịn tiền triệu cũng nhiều, lọc tinh rời thì rẻ và thay dễ chứ liền cả cụm thì vài triệu cũng chửa xong cụ nhé.
Vote ý kiến của cụ ạ
em cũng không hiểu sao, cụ ấy đòi ăn thua kinh thế?

Rượu

Xe buýt
Ngay cửa trường Nguyễn Huệ cụ ạ. Ngã tư đèn xanh đèn đỏ rẽ vào, em không nhớ rõ số 500 bao nhiêu đó cụ. Dễ tìm! :)
Bác Dương làm phanh gầm tốt không cụ? Gà 2.0 nhà em dạo này dở chứng cái phanh bực mình quá.

longoil

Xe đạp
e đang tìm cụm bù ga của lancer 2002 cụ nào có hàng hú e 1 tiếng với

dtechnik

Xe hơi
Cụ vào phụ tùng mitsubishi là đủ hết

Ủn thớt cụ chủ lên

AMITABHA

Xe máy
Thứ 7 vừa rồi em cũng mang con gà nhà em qua chỗ bác Dương -Gara Quang Trung Hà Đông (cạnh trường THPT Nguyễn Huệ), để đó 2 ngày để sửa một số thứ tiện thể bảo dưỡng luôn. Bác chủ rất nhiệt tình, chân chất. Giá thì em thấy khá là tốt, chất thì phải để thời gian nhưng xe làm xong đi thấy ngon hơn.