Thảo luận Gara chuyên Mit

namthanh1974

Xe hơi
Sao cụ Hà cũng là người trong hãng Mit ra mà lại sơ suất với cụ Uwaz thế nhỉ? kiểu này cũng phải xem xét lại các cụ đi từ hãng Mit ra này thôi. Em chả tin ai khi mà em chưa được cảm nhận, thực tế. Qua những ngày nghỉ lễ này em sẽ đến 231 Nguyễn Xiển xem cụ Thắng, cụ Bình làm ăn thế nào? có được như giang hồ đồn thổi không, hay chỉ là PR thôi.... Anh em chúng ta không phải là thợ như vậy không có nghĩa là chúng ta hoàn toàn không biết gì. Giá cả vật tư các cụ chủ gara nói ra như thể nào a e cũng có thể so sánh được ngay tại chỗ, với điều kiện thông tin internet thuận tiện như bây giờ em nghĩa là không khó để làm được việc đó. Còn chất lượng của vật tư, kết quả của sản phẩm mà các cụ chủ gara làm thì những gì cảm nhận được ngay thì đã cảm nhận được từ lúc nhận xe, còn không thì sau này cũng biết. Anh em đến với Gara của các cụ là vì tiếng lành đồn xa, điều tối kỵ nhất là nhận được cảm giác bị lừa dối.

Em Nấm

Xe hơi
Sao cụ Hà cũng là người trong hãng Mit ra mà lại sơ suất với cụ Uwaz thế nhỉ? kiểu này cũng phải xem xét lại các cụ đi từ hãng Mit ra này thôi. Em chả tin ai khi mà em chưa được cảm nhận, thực tế. Qua những ngày nghỉ lễ này em sẽ đến 231 Nguyễn Xiển xem cụ Thắng, cụ Bình làm ăn thế nào? có được như giang hồ đồn thổi không, hay chỉ là PR thôi.... Anh em chúng ta không phải là thợ như vậy không có nghĩa là chúng ta hoàn toàn không biết gì. Giá cả vật tư các cụ chủ gara nói ra như thể nào a e cũng có thể so sánh được ngay tại chỗ, với điều kiện thông tin internet thuận tiện như bây giờ em nghĩa là không khó để làm được việc đó. Còn chất lượng của vật tư, kết quả của sản phẩm mà các cụ chủ gara làm thì những gì cảm nhận được ngay thì đã cảm nhận được từ lúc nhận xe, còn không thì sau này cũng biết. Anh em đến với Gara của các cụ là vì tiếng lành đồn xa, điều tối kỵ nhất là nhận được cảm giác bị lừa dối.
Nơi em đang chăm sóc là Ga ra của cụ Bình và cụ Thắng đấy. Em nghĩ cũng ko cao siêu lắm đâu nhưng thiết thực đúng nhu cầu mình cần: ân cần, chu đáo, quy mô vừa tầm, thợ cả tự làm cùng ae thợ nên quán xuyến đc việc; giá cả phải chăng, nói là rẻ thì ko biết thế nào cho chính xác nhưng hoàn toàn chấp nhận đc, thấp hơn dự tính của tịnh kho đưa xe vào xưởng! Đặc biệt, có vài hạng mục em hỏi tư vấn có nên ko!? Các bác tư vấn rất tận tình và giải thích kỹ tại sao ko nên làm, dù làm thì họ có thêm thu nhập và chả chết ai... Tóm lại em thấy thế là người thợ có đạo đức nghề nghiệp...

champagne

Xe đạp
Em éo tin ai. Tất cả chỉ được lúc đầu. Các cụ có nhớ thời điểm cách đây khoảng 5-7 năm, gara 87 LH là vô đối. Sau đó thì sao...? Em rất hiểu các bức xúc của các cụ khi đi sửa xe, nhưng xin nói với các cụ gara không phải bệnh viện đa khoa. Mỗi gara có 1 thế mạnh về một mảng riêng. Các cụ nên thu thập thông tin, bệnh gì thì nên mang đến đâu. Cụ Uwaz ở trên sửa đèn mà mang đến HZ thì khác nào cụ bị da liễu mà mang vào lâm sàng nhiệt đới. Về cơ bản, bệnh gì họ cũng làm được, nhưng không chuyên nên dễ xảy ra sai sót. Bệnh đó cụ chạy qua Đỗ Ngọc Du hoặc Kiên ở Phạm Văn Đồng thì chỉ vài phút. Cũng tương tự như thế, các bệnh về lốp thì các cụ phải cho vào Số 9 Đào Tấn... Có như vậy thì các cụ sẽ hết bức xúc ngay. Chúc các cụ vui và không nên đặt nềm tin tuyệt đối vào ai hết, hãy thông thái và cân nhắc lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

champagne

Xe đạp
9 Đào Tấn cụ nói cũng đầy xì căng đan, ngay trên OF này chứ cũng chả hoàn hảo lắm đâu ợ :D
Thế hả cụ? Điều đó càng cho thấy không thể tin ai. Vì tôi đã làm ở Đào Tấn vài lần, đảo lốp, cân bằng động, chỉnh độ chụm, cảm nhân riêng là tuyệt vời. Thế mà vẫn bị scandal... Vậy biết tin ai....

namthanh1974

Xe hơi
Mấy năm trước em hay sửa chỗ bác Tám 64 Nguyễn Khoái, đấy là địa chỉ em cho là làm được việc theo ý mình nhất, mỗi tôi gara bé quá, lại không có chỗ xếp hàng

Em Nấm

Xe hơi
Các cụ càng bình luận thì chủ Ga ra càng phải cẩn thận hơn để giữ khách! Càng có lợi cho chủ xe...

Em Nấm

Xe hơi
Cụ nói đúng quá ạ. Nhưng các cụ đừng bắt bác sĩ sản khoa lại phải chữa mắt nhé....
Cụ ơi, nhà em có ông bác sỹ ngoại khoa nhưng bệnh gì cũng ới cho ông ý! Ông ý ko chữa được nhưng tận tình tìm thầy, kiếm thợ giúp mình nên yên tâm! Ga ra quen, nếu thực sự có tâm, dù ko làm đc họ cũng phải tư vấn cho mình chu đáo mới đúng chứ nhẩy...

champagne

Xe đạp
Cụ ơi, nhà em có ông bác sỹ ngoại khoa nhưng bệnh gì cũng ới cho ông ý! Ông ý ko chữa được nhưng tận tình tìm thầy, kiếm thợ giúp mình nên yên tâm! Ga ra quen, nếu thực sự có tâm, dù ko làm đc họ cũng phải tư vấn cho mình chu đáo mới đúng chứ nhẩy...
Mong muốn của cụ là chính đáng. Nhưng được như thế thì xã hội ta sẽ không như ngày hôm nay. Trong đời sống cụ thấy đấy, quan hệ giữa người với người đôi khi còn chộp giật, vì lợi ích cá nhân. Suy rộng ra thì cái gara như cụ mong muốn rồi thì nó cũng vì lợi ích cá nhân của nó thôi. Kinh nghiệm của tôi chỉ đến mỗi gara vài lần khi họ còn vồn vã. Khi có vẻ đã thân thiết thì tôi lại đi kiếm gara khác...

Chỉnh sửa cuối:

uwaz

Xe hơi
Cụ nói đúng quá ạ. Nhưng các cụ đừng bắt bác sĩ sản khoa lại phải chữa mắt nhé....
Không ai bắt các "bác sỹ" phải biết hết cụ ạ, cũng không ai bắt phải chữa ạ. Như cổ nhân nói "biết thì bảo là biết, không biết thì bảo là không biết chính là biết vậy". Sợ nhất là các "bác sỹ" cứ tưởng là mình biết rồi khi hậu quả không như mong muốn lại không tiếp thu nhận trách nhiệm cụ ạ. Em thì vẫn mong muốn các cụ chủ gara tiếp thu để tiến bộ. Anh em góp ý ở đây có thể các cụ sẽ mất một số lượng "gà mới" tuy nhiên làm ăn lâu dài không nên coi "thượng đế" là "gà" các cụ nhỉ. Hôm nay có thể mất uy tín một chút nhưng nếu biết cầu thị, sửa sai, điều chỉnh kịp thời thì cái lợi cho lâu dài không thể tính hết được. Cụ chủ gara nào biết xin lỗi, cam kết với khách hàng thì chẳng phải PR tự khách sẽ đến. Các cụ chủ gara nên biết là khách hàng chính là người bán hàng vĩ đại nhất đấy ạ. Các cụ có PR cả năm không bằng một vài lời nhận xét công tâm của khách đâu ạ.

uwaz

Xe hơi
Mong muốn của cụ là chính đáng. Nhưng được như thế thì xã hội ta sẽ không như ngày hôm nay. Trong đời sống cụ thấy đấy, quan hệ giữa người với người đôi khi còn chộp giật, vì lợi ích cá nhân. Suy rộng ra thì cái gara như cụ mong muốn rồi thì nó cũng vì lợi ích cá nhân của nó thôi. Kinh nghiệm của tôi chỉ đến mỗi gara vài lần khi họ còn vồn vã. Khi có vẻ đã thân thiết thì tôi lại đi kiếm gara khác...
Đúng như cụ nói xã hội bây giờ chộp giật hơi nhiều, tuy nhiên theo em cuộc sống vẫn phải hướng tới những cái tốt đẹp, tiến bộ chứ cụ. Nhất là làm kinh doanh và cung cấp dịch vụ, muốn làm ăn lâu dài thì đương nhiên phải bỏ tư duy chộp giật cụ nhỉ. Em cũng mong các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em những thông tin gara uy tín để có nhiều lựa chọn khi thấy "dấu hiệu..." như cụ nói và để anh em đổi "bác sỹ" kịp thời. Nếu chúng ta ai cũng như cụ thì các "bác sỹ" sẽ tự phải biết làm thế nào để giữ khách cụ nhỉ.

Em Nấm

Xe hơi
Kính nghiệm của cụ cũng đáng để lưu ý. Tuy nhiên, đến giờ cái Gara em đã chọn vẫn chăm sóc vợ 2 của em khá ổn, chưa có nhu cầu phải đổi. Mặc dầu vậy, trước khi quyết định đưa xe vào Gara, em cũng tham khảo nhiều nguồn tin khác nhau, trong đó, Otofun đưa lại cho em nhiều thông tin hữu ích nhất đấy ah!

buianhngoc

Xe buýt
Em vẫn làm chỗ HZ, bác Hà với bác Huy bên đó làm ăn nói chung cũng uy tín và dễ chịu. Giá tương đối mềm.

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Em vẫn làm chỗ HZ, bác Hà với bác Huy bên đó làm ăn nói chung cũng uy tín và dễ chịu. Giá tương đối mềm.
Theo em biết, cụ Hà HZ trước làm cho chính hãng Mit và có thời gian được sang Nhật học về xe Mit ạ.

buianhngoc

Xe buýt
Đúng rồi ạ. Hà trước làm Mit Trung thượng và được đi đào tạo tại Nhật. Sau này tách ra làm cùng bác Huy. 2 bác này nói chung nhiệt tình.

it_tien

Xe buýt
Em thì có quan điểm "Đất lành chim đậu" thôi ạ, vì khách hàng thì có rất nhiều gara để lựa chọn, và gara thì có nhiều khách hàng để chăm sóc, cả 2 bên tìm được đến với nhau dựa trên từ "Hợp lý" mà quất thôi, thời buổi này thông tin thì có rất nhiều, và khách hàng mình chỉ cần 1 lần đưa xe đến, nhìn cách làm là có thể oánh giá được rồi, còn giá rổ cũng vậy mình có thể tham khảo thoải mái rồi quyết định làm thôi. Thanks các bác

inmanhnhung

Xe tăng
em thì thấy nếu ga ra nào mà thợ chuẩn + mới mở thì sẽ là lựa chọn hàng đầu, sau một thời gian làm ăn tốt rồi đa phần lại làm ẩu và tính kinh tế là chính thôi ạ, khoai quá là họ next luôn.

Em Nấm

Xe hơi
Em thì có quan điểm "Đất lành chim đậu" thôi ạ, vì khách hàng thì có rất nhiều gara để lựa chọn, và gara thì có nhiều khách hàng để chăm sóc, cả 2 bên tìm được đến với nhau dựa trên từ "Hợp lý" mà quất thôi, thời buổi này thông tin thì có rất nhiều, và khách hàng mình chỉ cần 1 lần đưa xe đến, nhìn cách làm là có thể oánh giá được rồi, còn giá rổ cũng vậy mình có thể tham khảo thoải mái rồi quyết định làm thôi. Thanks các bác
Đúng là "đất lành chim đậu"... hiện em vẫn "đậu" ở Nguyễn Xiển, chỗ Kụ Bình, Kụ Thắng, chưa có nhu cầu bay. Các Kụ tiện đường thì cứ qua đấy, nhà em trái đường và cách gần chục km mà vẫn chạy xuống đó

namthanh1974

Xe hơi
Chim thì phải bay phải nhảy, đậu một chỗ lâu là bị ....bòooooooom đới !
Nhà cháu đã qua chỗ bác Thắng, bác Bình chữa bệnh rồi. Cũng có một vài ý kiến sau:
* Ưu điểm:
- Độ nhiệt tình : OK
- Tác phong làm việc : OK
- Tư vấn khách hàng: OK
- Hiệu quả công việc: OK
* Đóng góp ý kiến:
- Các bác là những người đã từng làm trong hãng Mít ra, về tay nghề và kinh nghiệm cũng như mưu thầy mẹo thợ rất phong phú