Thảo luận Gara chuyên Mit

scr2011

Xe buýt
Chào cụ scr2011,
Cụ cho em hỏi chút, em muốn làm lại máy con Jo 2003 bánh treo hết khoảng bao nhiêu vậy
Jo 2003 có 2 loại CHK va phun xăng(vẫn đèn vuông)
Xe của cụ thuộc loai nào ợ
Nếu trung tu hết k 3.5-4.2t cụ ợ
Nếu đtu k 11-17t (tùy thuọcvaof đời xe và chất lượng các phụ tùng phụ của máy như:bơm nc,bơm xăng,bơm dầu ,cam....)

MIT-ONE

Xe điện
Báo cáo các cụ là e mới thay bi may ơ trước cho Zinger tại gara cụ Bình ở nguyển xiển
Tổng chi phí 3 củ cho 2 cái vòng bi+ công lắp+khuyến mại mối hàn
Về giá, rẻ hơn hãng tiền công Tuy nhiên, e đánh giá Bác Bình bắt bệnh khá chuẩn, chỉ đi thử khoảng 300m là phát hiện ra hỏng vòng bi

Tuy nhiên, thợ phụ ở đó cũng chưa ổn lắm

ina

Xe điện
Báo cáo các cụ là e mới thay bi may ơ trước cho Zinger tại gara cụ Bình ở nguyển xiển
Tổng chi phí 3 củ cho 2 cái vòng bi+ công lắp+khuyến mại mối hàn
Về giá, rẻ hơn hãng tiền công Tuy nhiên, e đánh giá Bác Bình bắt bệnh khá chuẩn, chỉ đi thử khoảng 300m là phát hiện ra hỏng vòng bi

Tuy nhiên, thợ phụ ở đó cũng chưa ổn lắm
Thế là được rồi cụ ơi! Hihi. Chỉ sợ thợ phụ ngon nhưng chủ lởm thôi...

lyndahim

Xe hơi
Khu vực Long Biên thì có gara Đại Đồng cũng tốt. Mình đã làm ở đó và thấy ổn, giá cả hợp lý. Gara này nằm ở đường trong sát đê, giữa đoạn từ Chợ Long Biên đến đường Tân Ấp, và gần phía đường Tân Ấp.
Các cụ cho ý kiến về gara Đại Đồng ạ?!?

Vietinco

Xe tăng
Thế là được rồi cụ ơi! Hihi. Chỉ sợ thợ phụ ngon nhưng chủ lởm thôi...
Bác nói thế chưa được , chủ không trực tiếp làm chỉ bắt bệnh thôi thì chưa an tâm . Em trước có một chuyện không vừa ý lắm chỗ bác Bình . Thuê bác ấy tháo lắp taplo để sơn Cacbon cửa gió , thợ loay hoay tháo mất hơn 2 tiếng, sau lắp vào cũng hơn 2 tiếng . Chi phí mất 400 ngàn. Về kiểm tra gẫy mất cái lẫy chuyển điều hòa nóng lạnh. Lại phải mang chỗ khác xử lý, vẫn phải tháo Taplo ra nhưng thợ ở đấy cả tháo và lắp có 30 phút

Crown_Super

Xe hơi
Cụ nào có số của Cụ Bình ở Nguyễn Xiển cho em xin sô với!\:D/

lyndahim

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

hoabinhoto

Xe máy
Cụ ơi số đt của em đây 0904321041

gadixe68

Xe buýt
Xe nhà cháu mít lencer đời 2004 hôm trước bị báo lỗi SCR, e gọi 1 chú thợ kiểm tra, nó tháo acquy ra rồi lắp lại, h không bị,nhưng xe lại có tiếng kêu lạ bên phía ghế phụ tay lái và điều hòa chạy yếu, đi thì hay chết máy, ga hơi bị giật, ko biết lỗi gì, nhờ các kụ chỉ bảo giúp
P/S: chào bác Bình ở 231 Nguyễn Xiển, nhà cháu muốn qua chỗ bác bảo dưỡng và thay cái pitong con ở bánh sau do chảy dầu, bác cho e giá bảo dưỡng và giá pitoong con bác nhé, sáng mai e qua được ko ợ

MIT-ONE

Xe điện
Xe nhà cháu mít lencer đời 2004 hôm trước bị báo lỗi SCR, e gọi 1 chú thợ kiểm tra, nó tháo acquy ra rồi lắp lại, h không bị,nhưng xe lại có tiếng kêu lạ bên phía ghế phụ tay lái và điều hòa chạy yếu, đi thì hay chết máy, ga hơi bị giật, ko biết lỗi gì, nhờ các kụ chỉ bảo giúp
P/S: chào bác Bình ở 231 Nguyễn Xiển, nhà cháu muốn qua chỗ bác bảo dưỡng và thay cái pitong con ở bánh sau do chảy dầu, bác cho e giá bảo dưỡng và giá pitoong con bác nhé, sáng mai e qua được ko ợ
Cụ gọi thẳng cho Bác Bình, Bác ấy ít online lắm

scr2011

Xe buýt
Chắc xe cụ bị lỗi SRS (lỗi túikhi) chứ k phải là SCR đâu ạ
Tháo ăcquy thì chắc k liên quan gì đến tiêng kêu ở ghê đâu ạ nhưg có ảnh hưởng đến nâng đh đó ạ
Còn xilanh phanh sau chảy dầu thì chắc thay cuppen là đc(k 100n/vế+tền dàuphanh+côg)
Còn nếu xilanh gỉ quá mà phải thay thì k 850n/cái

gadixe68

Xe buýt
Chắc xe cụ bị lỗi SRS (lỗi túikhi) chứ k phải là SCR đâu ạ
Tháo ăcquy thì chắc k liên quan gì đến tiêng kêu ở ghê đâu ạ nhưg có ảnh hưởng đến nâng đh đó ạ
Còn xilanh phanh sau chảy dầu thì chắc thay cuppen là đc(k 100n/vế+tền dàuphanh+côg)
Còn nếu xilanh gỉ quá mà phải thay thì k 850n/cái
Xe e bị như thế từ lúc thợ tháo acquy sửa lỗi SRC (e nhầm với xe SCR :D), nó kêu lạ thôi cụ ợ, e nghĩ do điều hòa, hôm ấy thợ nó cũng tháo ra khắc khục lỗi chảy dầu và bảo phải thay cuppen
P/S: Bác có phải bác Bình ko ợ, nếu phải thì đoạn 231 Nguyễn Xiển có gần lên đến đoạn ks mường thanh chưa ạ

pajemit

Xe tải
P/S: Bác có phải bác Bình ko ợ, nếu phải thì đoạn 231 Nguyễn Xiển có gần lên đến đoạn ks mường thanh chưa ạ[/QUOTE]
chỗ cụ Bình ở cạnh cái hầm đi bộ,hướng đi từ ks mường thanh theo nguyễn xiển đến ngã tư nguyễn trãi, khuat duy tiến thi ở phía bên tay phải, gần đến ngã tư khuất duy tiến nguyễn trãi. cạnh cái hầm đi bộ và gần đến đoạn cái đường dẫn trên cao xuống Nguyễn Trãi ấy.
iem chỉ đường hộ cụ Thắng nhé :P. nói chung xe có bệnh cụ nên luôn và ngay vào xưởng cho yên tâm!

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe điện
Xe e bị như thế từ lúc thợ tháo acquy sửa lỗi SRC (e nhầm với xe SCR :D), nó kêu lạ thôi cụ ợ, e nghĩ do điều hòa, hôm ấy thợ nó cũng tháo ra khắc khục lỗi chảy dầu và bảo phải thay cuppen
P/S: Bác có phải bác Bình ko ợ, nếu phải thì đoạn 231 Nguyễn Xiển có gần lên đến đoạn ks mường thanh chưa ạ
Cạnh mấy hiệu tẩm quất thư giãn đó cụ:P. Chỗ chú Bình núp sau cái chỗ xuống hầm đường bộ đấy cụ. Garage Tân Bình nhé.

gadixe68

Xe buýt
Cảm ơn các kụ ngày mai nhà cháu cho V2 qua chỗ bác Bình để khám chữa bệnh, thư giãn thì iem cũng ham, dưng mà nhà cháu sợ lắm, nhỡ sao thì .....;))

pajemit

Xe tải
Chiều nay iem vừa qua đó, thấy một cụ lencer nằm đó mà chủ k thấy đâu , tưởng cụ :P

scr2011

Xe buýt
E k phải bác Bình
Gara 231 Nguyễn xiển ở gần hướng khuất duy Tiến cơ cụ ạ
Nếu đi từ KDT khoảng 700m đối diện sa lông oto Nam sơn
Nếu đi từ Linh Đàm thì đi qua đường vào Kim Giang-Hoàng đạo Thành một đoan cụ ợ

pdkhoajp

Xe điện
Hôm nay mình vào đại lý Mitsubishi Auto Hà Nội, Cầu Diến, để dùng máy tính MUT III mở 1 số chức năng cho PS.

Cảm nhận là nhà xưởng to rộng, khang trang, sáng sủa. Hệ thống máy móc của hãng trang bị khá đầy đủ. Cung cách phục vụ tốt, nhiệt tình. Mấy cậu thợ máy,thợ điện tay nghề rất khá, đọc máy tính vanh vách, không ù ờ như ở 1 số đại lý khác.

Hy vọng đây cũng sẽ là một địa chỉ uy tín và gần gũi cho anh em đi Mitstu.

MIT-ONE

Xe điện
Đọc có ra lỗi gì không cụ ơi để hôm nào e đi thử phat