Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

AcidS

Xe điện

LongThinhTech2

Xe điện
Các bác cho em hỏi là đầu đĩa trên Civic 2011 1.8MT có đọc được đĩa MP3 không ạ? Em có ít nhạc muốn ghi vào đĩa CD trắng để đi đường nghe mà chưa biết có được không vì trước giờ em chỉ mua đĩa CD cho vào thôi ạ.
Cảm ơn các bác giúp đỡ.
Cụ ghi đĩa thì đọc bình thường cụ a. Ngoài phương án này, em muốn giới thiệu với các cụ sản phẩm: Yatour

Với các tính năng:
- Chơi nhạc trên ipod/iphone/ipad( SD, USB, ổ cứng Flash) giữ nguyên chất lượng như CD
- Lắp đặt đơn giản, chỉ cần cắm vào cổng CD changer đằng sau Head Unit, có thể tự làm mà không cần qua garage0
- Hỗ trợ phát nhạc chuẩn MP3 và WMA (khuyến nghị nên dùng 2 định dạng này)
- Hỗ trợ thẻ nhớ SD / SDHC / MMC card / U Disk / Hard Disk
- Hỗ trợ chức năng ghi nhớ bài cuối cùng
- Hỗ trợ nguồn âm thanh bên ngoài (MP4, PSP, Điện thoại di động) thông qua AUX;

cuongcao113

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi chút bệnh lạ.
Civic MT 2008.
Hôm nay em đi đường trời tối k nhìn rõ đường đang đi ngon lành tới đoạn mới làm k chú ý nên đâm thẳng đầu xuống.
Khi xuống đc 2 bánh trước thì bị ngập trong cát thế là k đi đc. Đành phải lùi lại nhưng cũng k lùi đc do bị treo gầm.
Lúc này chuyển xe về chế độ lùi ga to khoảng 4000 vòng trong thời gian 30 giây. Thấy k ra đc nên xuống xem tình hình và mượn xẻng đào cát ở 2 bánh trước, gầm xong kê kích chèn đè ... Theo tính toán là đủ điều kiện để lùi ra.
Thế là lên xe lùi phát ra ngay khỏi khu vực lún.
Mọi việc chả có gì phải nói nên xuống xe cảm ơn người dân đã cho mượn xẻng rồi lên xe thẳng tiến nhưng ôi thôi xe nó k chịu tiến.
Không tiến đc và có tiếng kêu cọt kẹt. Nó cứ ì ra khi đạp ga mà k thấy tiến.
Vào thử số lùi thì ngon choẹt chẳng vấn đề gì.
Thế là đành lùi 200m gửi xe người quen xong giờ về gõ phím hỏi các cụ.
Đã có cụ nào bị như vậy chưa?
Bệnh này là bệnh gì?
Mong các cụ chuẩn đoán giúp e để mai em xử lý với ạ.

cwise

Xe container
Các cụ ơi cho em hỏi chút bệnh lạ.
Civic MT 2008.
Hôm nay em đi đường trời tối k nhìn rõ đường đang đi ngon lành tới đoạn mới làm k chú ý nên đâm thẳng đầu xuống.
Khi xuống đc 2 bánh trước thì bị ngập trong cát thế là k đi đc. Đành phải lùi lại nhưng cũng k lùi đc do bị treo gầm.
Lúc này chuyển xe về chế độ lùi ga to khoảng 4000 vòng trong thời gian 30 giây. Thấy k ra đc nên xuống xem tình hình và mượn xẻng đào cát ở 2 bánh trước, gầm xong kê kích chèn đè ... Theo tính toán là đủ điều kiện để lùi ra.
Thế là lên xe lùi phát ra ngay khỏi khu vực lún.
Mọi việc chả có gì phải nói nên xuống xe cảm ơn người dân đã cho mượn xẻng rồi lên xe thẳng tiến nhưng ôi thôi xe nó k chịu tiến.
Không tiến đc và có tiếng kêu cọt kẹt. Nó cứ ì ra khi đạp ga mà k thấy tiến.
Vào thử số lùi thì ngon choẹt chẳng vấn đề gì.
Thế là đành lùi 200m gửi xe người quen xong giờ về gõ phím hỏi các cụ.
Đã có cụ nào bị như vậy chưa?
Bệnh này là bệnh gì?
Mong các cụ chuẩn đoán giúp e để mai em xử lý với ạ.
Sao cụ k bốc máy gọi cố vấn dịch vụ honda nhỉ. em trộm nghĩ cát nó dính vào cái gì đó hic. ặc ặc.

Em xin hỏi các bác là: hôm qua em vừa đi bảo dưỡng cấp 2 vạn, kiểm tra ắc quy (nước) thấy gần cạn, KTV nói với những ắc quy mà bị cạn thế này nên thay, vì nó dễ chóng bị cạn nướ, nhất là mùa hè nắng nóng. Em chắc mẩm 2 vạn 5 thì thay. Các bác tư vấn giúp em cái.

roni

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi nhờ tí, xe e CV 2.0 đời 2k8, mấy tháng gần đây đi vào các đoạn đường đông như : chợ, ngã tư đông người.., những lúc phải về phanh hết cỡ (0 km/h) sau đó nhả phanh ra để đi tiếp thì nghe thấy tiếng kêu rộp rộp, khá to, em ra hãng thì bảo là do ABS nhưng em đi thử mấy xe của hãng khác không nghe thấy như thế
Các cụ mở mang giúp e nhé

cwise

Xe container
các chuyên gia civic đâu hết cả vào tư vấn giúp bọn em với

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các cụ cho em hỏi nhờ tí, xe e CV 2.0 đời 2k8, mấy tháng gần đây đi vào các đoạn đường đông như : chợ, ngã tư đông người.., những lúc phải về phanh hết cỡ (0 km/h) sau đó nhả phanh ra để đi tiếp thì nghe thấy tiếng kêu rộp rộp, khá to, em ra hãng thì bảo là do ABS nhưng em đi thử mấy xe của hãng khác không nghe thấy như thế
Các cụ mở mang giúp e nhé
Miêu tả thế này thì ko đỡ đc ! Nhưng hiện tượng kêu thế này thì kiểm tra hệ thống phanh, xe bác có bảo dưỡng thường xuyên ko?! 2008 nếu đã gia hạn BH rồi thì cứ mang vào hãng mà bảo hành, lo gì :D

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Sao cụ k bốc máy gọi cố vấn dịch vụ honda nhỉ. em trộm nghĩ cát nó dính vào cái gì đó hic. ặc ặc.

Em xin hỏi các bác là: hôm qua em vừa đi bảo dưỡng cấp 2 vạn, kiểm tra ắc quy (nước) thấy gần cạn, KTV nói với những ắc quy mà bị cạn thế này nên thay, vì nó dễ chóng bị cạn nướ, nhất là mùa hè nắng nóng. Em chắc mẩm 2 vạn 5 thì thay. Các bác tư vấn giúp em cái.
Ắc quy cứ sau 2-3 năm là hỏng, bác bỏ 1.2tr ra múc ăc quy mới đi còn gì nữa !

LanHuy

Xe đạp
Chào bác, cho hỏi, em gà về xe cộ, và đang có chiếc 1.8mt, cho em hỏi thiết bị này có ảnh hưởng dòng điện hay gì ko?

Và liệu em có tự về đấu ở nhà được ko, có đơn giản hay ảnh hưởng gì ko.

Cảm ơn bác

Cụ ghi đĩa thì đọc bình thường cụ a. Ngoài phương án này, em muốn giới thiệu với các cụ sản phẩm: Yatour

Với các tính năng:
- Chơi nhạc trên ipod/iphone/ipad( SD, USB, ổ cứng Flash) giữ nguyên chất lượng như CD
- Lắp đặt đơn giản, chỉ cần cắm vào cổng CD changer đằng sau Head Unit, có thể tự làm mà không cần qua garage0
- Hỗ trợ phát nhạc chuẩn MP3 và WMA (khuyến nghị nên dùng 2 định dạng này)
- Hỗ trợ thẻ nhớ SD / SDHC / MMC card / U Disk / Hard Disk
- Hỗ trợ chức năng ghi nhớ bài cuối cùng
- Hỗ trợ nguồn âm thanh bên ngoài (MP4, PSP, Điện thoại di động) thông qua AUX;

cwise

Xe container
Ắc quy cứ sau 2-3 năm là hỏng, bác bỏ 1.2tr ra múc ăc quy mới đi còn gì nữa !
Em mới được 2 năm, vậy còn 1 năm nữa phải k cụ như lônf, cố dùng vậy =)). Mà phí gia hạn bảo hành bj nó 10 phát rồi ạ, trước có 5 phát, cố vấn dịch vụ cũng phải lắc đầu, ác quá.

trinhtaicb

Xe buýt
Chào bác, cho hỏi, em gà về xe cộ, và đang có chiếc 1.8mt, cho em hỏi thiết bị này có ảnh hưởng dòng điện hay gì ko?

Cảm ơn bác
Cái này có video hướng dẫn bên chợ giời đấy, cụ xem đi, e thấy đơn giản thui.

LongThinhTech2

Xe điện
Cảm ơn bác
Cái này đấu vào cổng CD Changer trên CD nguyên bản bác ah. Như vậy sẽ không ảnh hưởng tới điện đóm gì nhé...:D
Bác có thể tự về nhà lắp cũng được nhưng nếu bác ở Hà Nội thì qua em lắp luôn cho tiện....:)

trinhtaicb

Xe buýt
Cái này đấu vào cổng CD Changer trên CD nguyên bản bác ah. Như vậy sẽ không ảnh hưởng tới điện đóm gì nhé...:D
Bác có thể tự về nhà lắp cũng được nhưng nếu bác ở Hà Nội thì qua em lắp luôn cho tiện....:)
Cụ ơi cụ bán bao nhiêu một bộ ạ? e ở xa nên muốn đặt về tự lắp.

LongThinhTech2

Xe điện

LongThinhTech2

Xe điện
Cho e xin giá và cách lắp đặt chi tiết luôn nha
Em gửi cụ sơ đồ lắp đặt:

( Yatour cho USB lắp đặt tương tự)
Em xin bổ xung thêm thông tin về sản phẩm:
1. Yatour Ipod Car Adapter

Thiết bị dùng để chơi nhạc và điều khiển iphone/ipod trực tiếp trên bảng điều khiển và vô lăng các dòng xe không hỗ trợ iphone/ipod.
Các tính năng chính:

• Chơi nhạc trên ipod/iphone/ipad giữ nguyên chất lượng như CD;
  • Điều khiển ipod/iphone/ipad ngay trên bảng điều khiển của xe mà không cần chạm tới ipod;
  • Sạc pin cho ipod và iphone (ipad ko hỗ trợ)
  • Lắp đặt đơn giản, chỉ cần cắm vào cổng CD changer đằng sau Head Unit, có thể tự làm mà không cần qua garage;
  • Hỗ trợ chức năng ghi nhớ bài cuối cùng (last position memory)
2. Yatour Digital Music Changer:
Các chức năng tương tự như iPod/iPhone Adapter nhưng thay vì kết nối với iPhone, thiết bị này tạo ra các kết nối với thẻ nhớ SD, ổ cứng flash USB và cũng đồng thời mở rộng thêm 1 ngõ AUX.
Các tính năng:

• Hỗ trợ phát nhạc chuẩn MP3 và WMA (khuyến nghị nên dùng 2 định dạng này)
  • Hỗ trợ thẻ nhớ SD / SDHC / MMC card / U Disk / Hard Disk
  • Hỗ trợ nguồn âm thanh bên ngoài (MP4, PSP, Điện thoại di động) thông qua AUX;
  • Các chức năng khác tương tự như iPod/iPhone Adapter

cwise

Xe container
em vừa xem cái ghế lái bị bung mọt sợi chỉ khoảng 2cm, chắc là hậu quả của việc ngồi k yên :)), cọ đi cọ lại:D, các bác tư vấn em có phải đi khâu lại k hay cứ để thế ah.

Ivan Quân

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em vừa xem cái ghế lái bị bung mọt sợi chỉ khoảng 2cm, chắc là hậu quả của việc ngồi k yên :)), cọ đi cọ lại:D, các bác tư vấn em có phải đi khâu lại k hay cứ để thế ah.
Cụ nên bọc lại chứ để như vậy nó bung ra to hơn ấy chứ