Gara CRV - Kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

ĐEN ĐEN

Đi bộ
Cụ môkich ạ. Xe em là đang đi đấy ( lần thì đang đi vận tốc khoảng 60km/h, lần thì từ ngõ ra khoảng 15km/h ). Nó kêu bé hơn cái cảm biến lùi nhiều, khoảng 10 lần rồi thôi e quan sát các mà hình ko có gì đặc biệt cả. Em có lắp camera giám sát hành trình ko bit cư lquan gì ko cụ ?

bangmua74

Xe buýt
Cụ môkich ạ. Xe em là đang đi đấy ( lần thì đang đi vận tốc khoảng 60km/h, lần thì từ ngõ ra khoảng 15km/h ). Nó kêu bé hơn cái cảm biến lùi nhiều, khoảng 10 lần rồi thôi e quan sát các mà hình ko có gì đặc biệt cả. Em có lắp camera giám sát hành trình ko bit cư lquan gì ko cụ ?
Xe cụ có lắp Camera hành trình Smarteyscủa HQ do hãng lắp đồ khuyến mãi ko ? cụ lấy xe tại HONDA Mỹ đình ạ ? nếu đúng vậy thì em dự là do cái Camera khuyến mãi đấy nó tự khởi động lại, xe em cũng bị thế, dạo này liên tục khởi động lại mỗi lầ thế là nó lại kêu tít tít, em đang gửi trả để đổi cái khác đây

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Can

Xe container
Hôm qua qua HD LB làm cái 1k cây. CHú tư vấn DV hỏi một câu làm em hơi ngạc nhiện. Anh có thay dầu không? Em nhớ cách đây 3 năm, khi làm việc tương tự, em phải năn nỉ TVDV của HDMD là thay dầu cho anh. Nhưng chú ấy một mực khuyên không cần thay dầu, cứ 5k anh mới phải thay. Anh yên tâm đi, xe không làm sao đâu. Rốt cuộc là không thay, đúng 5k cây quay lại HDMD. Anh ơi, xe anh 5k cây rồi, thay dầu anh nhé :))
Hay là CRV bây gờ khác 3 năm trước nhể.

Tuan Can

Xe container
Người lái hoặc ngồi phụ không thắt dây an toàn.

ĐEN ĐEN

Đi bộ
Xe cụ có lắp Camera hành trình Smarteyscủa HQ do hãng lắp đồ khuyến mãi ko ? cụ lấy xe tại HONDA Mỹ đình ạ ? nếu đúng vậy thì em dự là do cái Camera khuyến mãi đấy nó tự khởi động lại, xe em cũng bị thế, dạo này liên tục khởi động lại mỗi lầ thế là nó lại kêu tít tít, em đang gửi trả để đổi cái khác đây
Thôi đúng rồi cụ ạ.

TVPL

Xe container
Chào các cụ. E lính mới ( vừa tậu crv 2015 ) mới đi được 700 Km. Xe em có tình huống như sau : thỉnh thoảng đang đi nó kêu tit tít nhẹ mà không biết ở đâu và lý do gì ( e cũng đã để ý không phải từ cảm biến lùi lắp thêm , không có đèn cảnh báo trên: đồng hồ, IMid, màn 7inch và cũng không phải là tiếng báo hiệu không cài dây an toàn ) .E xin hỏi các cụ đã đi CRV 2015 có ai thấy như e ko ạ. Hơi bực vì đang đi nó kêu cứ phải nhìn quanh xem kêu ở đâu mất cả tập trung lái ( từ hôm e đi xe nó kêu 3 lần rồi ạ , e định ra hãng nhưng chờ 1000 km ra 1 thẻ ). :(((
Ở Cam hành trình, thẻ SD lỗi hoặc chuyển chế độ / Event thì có thông báo / Notify kiểu như xóc một cái nó chuyển sang chế độ chống ghi đè...
Em dùng BlackVue, mod lại FW cho nó hót bằng tiếng Việt líu lo suốt.
bác cho em hỏi đang đi xăng 95 mà một hôm đổ xăng 92 vào thì có ảnh hưởng gì không anh? trong bình vẫn còn xăng 95 nhé anh
Em nghĩ thỉnh thoảng chả sao, còn lý thuyết thì có vì ECU nó phải tính toán, điều chỉnh lại một loạt thông số từ độ nhậy cảm biến đến phản ứng với hành vi người lái kiểu như cụ đạp ga nhẹ/mạnh thì tỉ lệ trộn, mức phun nhiên liệu ra sao... Cộng trừ nhiều dễ đơ, kiểu thế :D

CRV-2015

Xe buýt
chuẩn luôn các cụ ợ. e cũng đc km của NỢ này ở HĐ Mỹ đình, cái này bị lỗi cả lố, e đổi rồi mà vẫn thế. tức nhất cái vụ cứ tắt máy đi > 6h là reset timer về 2001-01-01 ...
e đang định đổi loại khác đây, các cụ tư vấn e với !

Người lái hoặc ngồi phụ không thắt dây an toàn.
lúc đầu e cũng tưởng lỗi cảm biến dây an toàn bên phụ, vào k.tra chạy phần mềm không phát hiện ra, cu e KT bảo a cứ vừa chạy vừ theo dõi thêm , còn giờ thì e cũng chịu k biết tại sao ?!

Tuan Can

Xe container
chuẩn luôn các cụ ợ. e cũng đc km của NỢ này ở HĐ Mỹ đình, cái này bị lỗi cả lố, e đổi rồi mà vẫn thế. tức nhất cái vụ cứ tắt máy đi > 6h là reset timer về 2001-01-01 ...
e đang định đổi loại khác đây, các cụ tư vấn e với !

lúc đầu e cũng tưởng lỗi cảm biến dây an toàn bên phụ, vào k.tra chạy phần mềm không phát hiện ra, cu e KT bảo a cứ vừa chạy vừ theo dõi thêm , còn giờ thì e cũng chịu k biết tại sao ?!
Tiếng tí từ việc kêu cảu cảm biến, camera, dâi bảo hiểm và chìa khóa có nhịp khác nhau. Cụ thử đoán xem nó là cái tiếng gì. Hiện tượng do cụ mô tả nghe giống như tiếng dây đai lắm.

DacTuan

Đi bộ
Các Cụ choa e hỏi tí ạ. E mới cưới e vợ 2 CRV 2.0, xe đi đc gần 1k cây rồi, cái mặt đồng hồ nó báo 16l/100km có đúng không ạ:-o, vãi quá, tuyến đường e đi làm hàng ngày từ HQV lên Bà Triệu 12km, đi hết 40',đường đông. không bít BD 1k có phải báo căn chỉnh gì không ạ, khíp quá...#:-s#:-siu thì iu e nó thật nhưng sao e nó không báo như trong quảng cáo ợ...[-O<

CRV-2015

Xe buýt
Tiếng tí từ việc kêu cảu cảm biến, camera, dâi bảo hiểm và chìa khóa có nhịp khác nhau. Cụ thử đoán xem nó là cái tiếng gì. Hiện tượng do cụ mô tả nghe giống như tiếng dây đai lắm.
Tieng " tit tit" nay la cua Cam đc KM khi nó tự re-set mà ... vì thế e mới bảo là đồ đểu ...

phutrong_nguyen

Xe tăng
Các Cụ choa e hỏi tí ạ. E mới cưới e vợ 2 CRV 2.0, xe đi đc gần 1k cây rồi, cái mặt đồng hồ nó báo 16l/100km có đúng không ạ:-o, vãi quá, tuyến đường e đi làm hàng ngày từ HQV lên Bà Triệu 12km, đi hết 40',đường đông. không bít BD 1k có phải báo căn chỉnh gì không ạ, khíp quá...#:-s#:-siu thì iu e nó thật nhưng sao e nó không báo như trong quảng cáo ợ...[-O<
Hết sức bình thường cho xe cụ đang chạy rotda

ĐEN ĐEN

Đi bộ
Ngu ý của E: Cái báo xăng trên IMid là số xăng đã dùng Trung bình cho 100km. Range: số km còn lại có thể đi đc đối với lượng xăng tiêu hao trung bình như trên. Cụ mà mới đổ xăng , lùi xe nhiều, đi đường đông hay phanh rồi lại tăng tốc nên có thể 1 vài chục km đầu bị 16l/100km. Nếu Cụ đi khoảng vài 3 trăm km mà nó vẫn báo thế thì nên ra hãng hỏi.

DacTuan

Đi bộ
Ngu ý của E: Cái báo xăng trên IMid là số xăng đã dùng Trung bình cho 100km. Range: số km còn lại có thể đi đc đối với lượng xăng tiêu hao trung bình như trên. Cụ mà mới đổ xăng , lùi xe nhiều, đi đường đông hay phanh rồi lại tăng tốc nên có thể 1 vài chục km đầu bị 16l/100km. Nếu Cụ đi khoảng vài 3 trăm km mà nó vẫn báo thế thì nên ra hãng hỏi.
Cảm ơn các cụ. E đi đc gần 1 K rồi, chắc BD1k hỏi hãng lun. Vợ cũ e chân hơi ngắn nhưng cũng gắn bó đc 6 năm oy, e nghĩ chân tay e h cũng tương nối mượt mà khi đạp các chỗ của. e nó ợ. Chắc cạy gầm...hơi cao, máy hơi thoáng, có sức khoẻ của tuổi trẻ bắt nạt chồng già đây...:-?. Có gì nhờ các cụ chỉ bảo thêm để e nó ngoan ngoãn trong vòng..tay e nhoé>:)>:). Gia đình xin trân thành cảm tạ>:D<~o)>:D<

Tuan Can

Xe container
Đây là quán quân chân voi của hội :))

ĐEN ĐEN

Đi bộ
Cảm ơn các cụ. E đi đc gần 1 K rồi, chắc BD1k hỏi hãng lun. Vợ cũ e chân hơi ngắn nhưng cũng gắn bó đc 6 năm oy, e nghĩ chân tay e h cũng tương nối mượt mà khi đạp các chỗ của. e nó ợ. Chắc cạy gầm...hơi cao, máy hơi thoáng, có sức khoẻ của tuổi trẻ bắt nạt chồng già đây...:-?. Có gì nhờ các cụ chỉ bảo thêm để e nó ngoan ngoãn trong vòng..tay e nhoé>:)>:). Gia đình xin trân thành cảm tạ>:D<~o)>:D<
Vấn đề ở đây là cụ phải xác định như sau: Cụ chạy 1k ( là khoảng 2 lần đổ xăng ) mà IMid nó LUÔN báo như thế thì chắc chắn phải ra Hãng. Còn kinh nghiệm của e thì khi đổ xăng lần đầu chạy khoảng vài chục km đầu ở kiểu địa hình thực tế phải tốn xăng thì IMid nó cũng báo 13-15l/km tuy nhiên khi chạy gần cạn bình ( khoảng 400k-500k ) là nó báo khoảng 10,5l/100km ( vì nó tính trung bình đoạn tốn xăng đoạn không tốn xăng ) mà xe e là 2.4 nhé.

ĐEN ĐEN

Đi bộ
Vấn đề ở đây là cụ phải xác định như sau: Cụ chạy 1k ( là khoảng 2 lần đổ xăng ) mà IMid nó LUÔN báo như thế thì chắc chắn phải ra Hãng. Còn kinh nghiệm của e thì khi đổ xăng lần đầu chạy khoảng vài chục km đầu ở kiểu địa hình thực tế phải tốn xăng thì IMid nó cũng báo 13-15l/km tuy nhiên khi chạy gần cạn bình ( khoảng 400k-500k ) là nó báo khoảng 10,5l/100km ( vì nó tính trung bình đoạn tốn xăng đoạn không tốn xăng ) mà xe e là 2.4 nhé.
Ý quên 400 km - 500km không phải 400k-500k đâu cụ nhé. :))

Spike

Xe tăng
Cáu thật, gần đây đi xe qua chỗ xóc một tí nghe cứ lọc cọc. Đầu tiên cứ tưởng cái tấm che cốp sau lấy của chú Fialovy, mãi đến hôm qua có thời gian lắng nghe kỹ và tìm hiểu thì phát hiện ra là ghế sau (sau ghế lái), tiếng kêu do cái ngàm ghế và cái chốt của thành xe (ngay gần cửa sau) va vào nhau (không biết em tả các bác có hiểu không nữa :(). Cầm thành ghế lắc lắc phát là thấy nó va vào nhau. Lót tí giấy ăn vào thì nó đỡ hơn tẹo. Cáu quá cơ, có bác nào đã bị giống em chưa ạ?
Em cập nhật luôn cái này cho các bác biết đỡ bực mình. Hôm trước em ra HDLB làm bảo dưỡng 1v, vừa mới nêu triệu chứng, chú dịch vụ đã phán luôn ghế sau phía bên lái phải không anh? Ô, đúng. Sao chú biết? Ông em bảo ngay, bên em fix được cái này và cũng nhiều người bị. Nhoằng cái là xong, đỡ bực mình. :D

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em cập nhật luôn cái này cho các bác biết đỡ bực mình. Hôm trước em ra HDLB làm bảo dưỡng 1v, vừa mới nêu triệu chứng, chú dịch vụ đã phán luôn ghế sau phía bên lái phải không anh? Ô, đúng. Sao chú biết? Ông em bảo ngay, bên em fix được cái này và cũng nhiều người bị. Nhoằng cái là xong, đỡ bực mình. :D
Đó là lý do cháu ko trọn Long Biên đây :))

Trạng thái
Thớt đang đóng