Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

USRobotics

Xe buýt
Cụ lấy súng bắn nhiệt khi máy nóng đo nhiệt chỗ van hằng nhiệt , nếu trên 70 độ thì vẫn ổn. Đo tiếp đầu vào két nhiết độ 70-80 độ là ổn. Tắt AC điều hòa xem quạt có dừng không , chạy đến nóng máy xem quạt có quay lại không? mục đính kiểm tra van hằng nhiệt và cảm biến nhiệt có hoạt động không.
Từ ngày qua anh nâng cấp đèn trần và đèn cánh cửa led hết, xe sáng sủa hẳn, nhìn trời tối đẹp hẳn ra anh ah :D
Có điều 1 trong 4 cách cửa của em mất cái tấm nhựa che cái đèn chân, nên nó hơi chói, ko biết cái này có kiếm đc ở ngoài anh nhỉ, ko quan trọng quá nhưng có thì trông đẹp hơn :D

Hai Nguyen

Xe điện
Xuống đến gara chú kỹ thuật kt nói quạt đấu trực tiếp....chắc máy có vấn đề mới đấu thế....!.?...
Bắt đầu lo hơn....!?.....
Các chú bảo phải kt van....nếu hỏng phải thay....nếu bỏ van phải kt nguyên nhân....k biết vì lý do gì từ máy....!....
Lo....các cụ ạ....!?...
Hi vọng lỗi nhỏ.....khắc phục đc....!?....
Quạt đấu trực tiếp là hỏng cái điện trở quạt (hãng hơn 5 củ), nên chủ cũ đấu trực tiếp rồi, hay là vì thế nên nó mát quá nhỉ, ( lẽ ra nó chạy ngừng, nghỉ để đạt nhiệt độ tối ưu cho máy), vì cưỡng bức luôn bật quạt ??
Đầu tien bác thay con trở quạt xem sao đã

bigman95

Xe điện
Từ ngày qua anh nâng cấp đèn trần và đèn cánh cửa led hết, xe sáng sủa hẳn, nhìn trời tối đẹp hẳn ra anh ah :D
Có điều 1 trong 4 cách cửa của em mất cái tấm nhựa che cái đèn chân, nên nó hơi chói, ko biết cái này có kiếm đc ở ngoài anh nhỉ, ko quan trọng quá nhưng có thì trông đẹp hơn :D
mài miếng mica dán vào là xong chú. Để anh xem có loại tốt 1mm không anh kiếm cho.

bigman95

Xe điện
Xuống đến gara chú kỹ thuật kt nói quạt đấu trực tiếp....chắc máy có vấn đề mới đấu thế....!.?...
Bắt đầu lo hơn....!?.....
Các chú bảo phải kt van....nếu hỏng phải thay....nếu bỏ van phải kt nguyên nhân....k biết vì lý do gì từ máy....!....
Lo....các cụ ạ....!?...
Hi vọng lỗi nhỏ.....khắc phục đc....!?....
Qua em , em vác sung em kiểm tra nhiệt cho! KT phán thì phải có lý thuyết chư? Quạt quay ngay đi chăng nữa thì van hằng nhiệt vân đóng đến khi đủ nhiệt độ. Trở chỉ có tác dụng cho quạt chạy 2 chế độ thôi. còn modul điều khiển mói quyết định chạy hay không chạy.

Hai Nguyen

Xe điện

bigman95

Xe điện
kiếm cái vỏ silicon điện thoại cũ loại trong cắt ra dán tạm vào sau đó đặt hãng.

gắn miếng bìa vào cắt đúng hình , anh làm cho cái dạng nhựa trong mềm . (độc quyền luôn) dán phát ăn ngay!

Chỉnh sửa cuối:

Lote

Xe tải
Quạt đấu trực tiếp là hỏng cái điện trở quạt (hãng hơn 5 củ), nên chủ cũ đấu trực tiếp rồi, hay là vì thế nên nó mát quá nhỉ, ( lẽ ra nó chạy ngừng, nghỉ để đạt nhiệt độ tối ưu cho máy), vì cưỡng bức luôn bật quạt ??
Đầu tien bác thay con trở quạt xem sao đã
Thank cụ....e đang chờ báo giá cụ ạ....!...

Lote

Xe tải
Tháo van hn ra thì nó trống không thế nây các cụ ạ.....!...

Lote

Xe tải
Qua em , em vác sung em kiểm tra nhiệt cho! KT phán thì phải có lý thuyết chư? Quạt quay ngay đi chăng nữa thì van hằng nhiệt vân đóng đến khi đủ nhiệt độ. Trở chỉ có tác dụng cho quạt chạy 2 chế độ thôi. còn modul điều khiển mói quyết định chạy hay không chạy.
Cụ ở chỗ nào ạ....cụ nói e thấy có lý ạ...!....

Hai Nguyen

Xe điện

bigman95

Xe điện
Cụ ở chỗ nào ạ....cụ nói e thấy có lý ạ...!....
Van hằng nhiệt không có thì nhiệt độ lên thế nào được cụ. Không kể điều khiển qujat hỏng nữa.
Cụ mua van hằng nhiệt lắp vào. trở quạt hỏng thì thay.--> hết bệnh.

Em ngay cầu 361 nguyễn khang, cần cụ cứ qua!

Lote

Xe tải
Van hằng nhiệt không có thì nhiệt độ lên thế nào được cụ. Không kể điều khiển qujat hỏng nữa.
Cụ mua van hằng nhiệt lắp vào. trở quạt hỏng thì thay.--> hết bệnh.

Em ngay cầu 361 nguyễn khang, cần cụ cứ qua!
Thank cụ....e đang chờ thay lại cụ ạ.....có gì trục trặc e sẽ nhờ cụ....!....

Lote

Xe tải
Chắc chủ cũ đi vào gara, thợ lôi vệ sinh rồi quên ko lắp lại roài
N chắc là cố tình quên cụ ạ.....vì đấu quạt quay trực tiếp.....xe mua lại k rõ nguồn gốc....đi một tg lại thấy phát sinh bệnh tật.....k biết chút trước đã làm những gì rồi....hoang mang các cụ ạ.....nhìn gioăng máy chát keo ngoen nguốc biết chủ cũ đưa váo thợ vườn làm trông chán quá....!?....

bigman95

Xe điện
Xe cụ cũng như xe của em.
Xe của em quạt làm mát quay trực tiếp nên kim nhiệt không lên được.
Em đi kiểm tra thì hỏng ECU (tín hiệu đóng liên tục, không ngắt), hỏng luôn Fan module controller.
Em đã sửa ECU, thay Fan module controller, chạy phố thì kim nhiệt lên gần 9h, nhưng chạy cao tốc thì kim nhiệt lại giảm gần về vạch 1.

Kinh nghiệm của em về vụ này: kiểm tra ECU (sửa được), kiểm tra Fan module controller, và cần thay ngay van hằng nhiệt (nó còn sống thì cũng đến lúc phải thay, và thường là bị chủ cũ bỏ, hoặc hỏng ko đóng, luôn cho nước mát chảy qua).
Van đóng không kín! hoặc mở quá quy định, chuẩn " 190 Degree Thermostat " nhé.

Hai Nguyen

Xe điện

Hai Nguyen

Xe điện

Hai Nguyen

Xe điện
N chắc là cố tình quên cụ ạ.....vì đấu quạt quay trực tiếp.....xe mua lại k rõ nguồn gốc....đi một tg lại thấy phát sinh bệnh tật.....k biết chút trước đã làm những gì rồi....hoang mang các cụ ạ.....nhìn gioăng máy chát keo ngoen nguốc biết chủ cũ đưa váo thợ vườn làm trông chán quá....!?....
Bác Lote mà cần 2 món này thì ới em nhé, em có điện trở quạt hàng Gates và van hằng nhiệt hàng Motorcraft, 2 món này ngon bổ rẻ 3t (em lấy về định thay định kỳ nhưng chưa cần gấp), hàng lấy từ rockauto Mỹ

Chết toi rồi, van HN em mới đặt về hôm 4/1 thì phải 15 ngày nữa mới về đến VN a hihuuhuhu

Chỉnh sửa cuối:

Lote

Xe tải
Bác Lote mà cần 2 món này thì ới em nhé, em có điện trở quạt hàng Gates và van hằng nhiệt hàng Motorcraft, 2 món này ngon bổ rẻ 3t (em lấy về định thay định kỳ nhưng chưa cần gấp), hàng lấy từ rockauto Mỹ

Chết toi rồi, van HN em mới đặt về hôm 4/1 thì phải 15 ngày nữa mới về đến VN a hihuuhuhu
K sao để lần sau cũng đc.....rất cảm ơn cụ....!.....

Hai Nguyen

Xe điện
Tháo van hn ra thì nó trống không thế nây các cụ ạ.....!...

mà em xem kỹ thì do van hằng nhiệt ếch nó liền với vỏ, mà ảnh của bác thì phần van (ruột) đi vỏ ở lại nên có khả năng là thợ làm gẫy, hỏng nên dấu, cứ lắp vỏ che đậy