Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

USRobotics

Xe buýt
Cảm biến khí thải và van EGR là Hai cái khác nhau và giá khác nhau. Tóm lại là hỏng cái gì chú?
Mã:
http://www.ebay.com/itm/Standard-Tru-Tech-VP8T-EGR-Pressure-Feedback-Sensor-/380449766661?hash=item589492bd05:m:mp-ozSwNJvmt2us7wPIkTFQ&vxp=mtr
Báo cáo anh là cái này, ko có nó xe chạy bình thường, mai em làm chuyến Hải Phòng rồi report xem có tốn xăng hơn ko nhé
Anh tra "EGR là gì" hay "EGR có cần hay không" trên google ra cũng nhiều tranh luận ở các diễn đàn hay phết

NKQA

Xe buýt
Mã:
http://www.ebay.com/itm/Standard-Tru-Tech-VP8T-EGR-Pressure-Feedback-Sensor-/380449766661?hash=item589492bd05:m:mp-ozSwNJvmt2us7wPIkTFQ&vxp=mtr
Báo cáo anh là cái này, ko có nó xe chạy bình thường, mai em làm chuyến Hải Phòng rồi report xem có tốn xăng hơn ko nhé
Anh tra "EGR là gì" hay "EGR có cần hay không" trên google ra cũng nhiều tranh luận ở các diễn đàn hay phết
Cái trên eBay đó hình như không phải của xe này. Cái này quan trọng, không phải chuyện tốn xăng. Giá hãng dăm bảy củ gì đó. Nó là van tuần hoàn khí thải, có 1 cụ mới lập thớt về nó đấy.

USRobotics

Xe buýt
Cái trên eBay đó hình như không phải của xe này. Cái này quan trọng, không phải chuyện tốn xăng. Giá hãng dăm bảy củ gì đó. Nó là van tuần hoàn khí thải, có 1 cụ mới lập thớt về nó đấy.
Em check thì thấy cái van đó đúng là cho Escape 2004 V6 3.0 anh ạ, (van tuần hoàn hay EGR hình như giống nhau mà) còn em đã chụp ảnh hỏi cụ Du ford thì được báo giá 2.2T, gara em test báo giá 2.3T, đều đặt hàng 1 ngày mới có, chắc họ lấy cùng 1 nguồn thôi anh. Em nghĩ là phải thay thôi, chỉ là để 1 2 tuần xem thế nào

Mã:
http://www.oto-hui.com/threads/hoi-ve-van-egr-tren-dong-co.55887/
ở đây họ tranh luận về cái EGR này cũng khá hay

Chỉnh sửa cuối:

xe2maluc

Xe hơi
He he, con escape đen đuôi 25 là xe cụ đó hả, xe ra đúng xe em đó cụ. Lúc ra cậu Bình cvdv cũng bảo con escape kia trên otofun :D em vào ktra cái đèn check, bị hỏng cái cảm biến khí thải, mất 2 củ 3 đó, em chưa mua, để cho nó ô nhiễm môi trường thêm chút :D

Đùa chứ cái càm biến EGR đó, đọc tham khảo trên mạng thì nhiều ý kiến, cũng có người nói cần người nói không, nhưng chung quy là nó có tác dụng giảm nồng độ khí độc thải ra môi trường bằng cách cho ngược trở lại buồng đốt 1 tỷ lệ nhất định (thường dưới 15% vs xe xăng) và có tác dụng LÀM GIẢM QUÁ NHIỆT BUỒNG ĐỐT - cái này em đọc thế biết thế chứ ko rõ lắm, nhưng ý hiểu là nó mà ko có khí thải quay lại thì buồng đốt nóng quá à, em cũng chả rõ :D. Và cái van tuần hoàn khí thải này không hoạt động khi xe chạy ko tải, chạy tốc độ chậm quá hay nhanh quá, nói chung đi bình thường trong phố thì nó mới hoạt động :D. Em cứ để đi 1 tháng ko có nói xem nhiên liệu có tốn hơn ko rồi report các cụ nhé :D
Dạ chuẩn e cụ ạ!
E cũng hơi ngờ ngợ là cụ nhưng căn bản thấy đít k có logo nên k dám hỏi, sợ nhầm lại ngại ra!
Biết thế bắt cóc cụ đi cafe ở đấy thì đẹp! Chứng tỏ e có duyên với cụ phết!:D
E vào ktra điện đón, tự dưng kim màn taplo nó cứ nhẩy cào cào lên, đèn nháy loạn xạ! Ktra thì báo hỏng ic màn taplo! 1củ 2!

imuziok

Xe tải
Xe các cụ có bị mùi khét khét hắc hắc ko? E đồ là xe e dán cái chống ồn chất lượng kém nên lúc nào xe cũng có mùi đó. Các cụ biết chỗ nào có thể xl đc vụ này ko ạ?

Phamtruc

Xe tải
Xe các cụ có bị mùi khét khét hắc hắc ko? E đồ là xe e dán cái chống ồn chất lượng kém nên lúc nào xe cũng có mùi đó. Các cụ biết chỗ nào có thể xl đc vụ này ko ạ?
Mua mấy quả dứa xanh vứt ở xe 1 tuần sau thơm như ngọc trinh

LH07

Xe hơi
Cụ dán loại nào đấy ạ? E cũng đang định đi dán.

LH07

Xe hơi
Em thì dán 3M, đi dán rồi chỉ rút ra được một câu khuyên cụ.
"Phí tiền".
Cám ơn cụ. Ếch đi rất Ok, được cái đèn tối và ồn. Trên diễn đàn nhiều tranh luận về vấn đề chống ồn mà vẫn chưa có hồi kết. E cũng định uống thuốc liều cái mà nghe cụ nói vậy kể cũng hơi nản.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Cám ơn cụ. Ếch đi rất Ok, được cái đèn tối và ồn. Trên diễn đàn nhiều tranh luận về vấn đề chống ồn mà vẫn chưa có hồi kết. E cũng định uống thuốc liều cái mà nghe cụ nói vậy kể cũng hơi nản.
Em confirm với cụ em còn làm thêm quả dán gioăng cao su bổ sung giảm ồn, giảm tiếng gió.
Chung kết luận: "Phí tiền".
Duy nhất em thấy 2 thứ có ích trong vụ ồn của ếch: Bộ lốp mới và dàn âm thanh cụ ạ

hieutt

Xe hơi
Có cụ có đá từng cài đặt chìa cơ cho Escape truyền lại em ít kinh nghiệm với . Chìa cơ của em chỉ để mở khoá , không đề nổ được . Làm theo hướng dẫn của hãng thì nó bắt dùng 2 chìa khiển theo xem mà theo em biết thì Ếch chỉ có 1 chìa cơ 1 chìa khiển .

at2009

Xe tăng
Có cụ có đá từng cài đặt chìa cơ cho Escape truyền lại em ít kinh nghiệm với . Chìa cơ của em chỉ để mở khoá , không đề nổ được . Làm theo hướng dẫn của hãng thì nó bắt dùng 2 chìa khiển theo xem mà theo em biết thì Ếch chỉ có 1 chìa cơ 1 chìa khiển .
Chìa khóa ếch là có chip từ nên dùng phôi bình thường đánh thì chỉ mở được cửa chứ không nổ máy được. Cụ muốn đánh thêm chìa thì phải vào hãng hoặc đặt mua chìa có chip thì mới được.

hieutt

Xe hơi
Chìa khóa ếch là có chip từ nên dùng phôi bình thường đánh thì chỉ mở được cửa chứ không nổ máy được. Cụ muốn đánh thêm chìa thì phải vào hãng hoặc đặt mua chìa có chip thì mới được.
Chìa em là chìa cơ theo xe cũng không nổ được ạ

at2009

Xe tăng
Chìa em là chìa cơ theo xe cũng không nổ được ạ
Chìa cơ theo xe thì em cất lâu rồi nên không nhớ có đề được không, nhưng trước em phải đặt mua amazon thêm cái phần khiển rời để ghép với chìa thì mới có nút bấm cửa, mang ra hãng cài cũng chỉ cần 1 chìa thôi. Cụ lục lại mấy tầng đầu nhà Ếch tầm năm 2010 hay 2011 gì đó có bài hướng dẫn cài đặt đấy ạ.

hoang_cubic

Xe đạp
các cụ cứu em với! ếch của em mấy hôm nay bị ướt sàn ghế lái, ướt lắm ạ. các cụ cho em xin ý kiến. xe em trải 2 lớp thảm sàn ạ
Nước vào 2 đường chủ yếu sau: Ống nước thoát cửa nóc hoặc theo đường dây điện
Vừa đợt mưa vừa rồi, tôi cũng bị như bác nhưng ước cả bên phụ nữa. Ngựa tôi 3.0 có cửa nóc. Tôi quyết tâm tự mò tìm nguyên nhân và xử lý như sau: Mở cửa nóc, thử đổ nước tại từng góc có đầu ống thoát xem nước có thoát hết ko. Kết quả nước vẫn thoát hết và có chảy xuống đất cạnh chắn bùn. (Tức ống không bị tắc ống và nếu có tắc tôi sẽ thông ống). Tôi soi đèn và chui đầu vào hốc để chân xem còn chỗ hỡ nào thông với bên ngoài không. Roang su chặn nước chùm dây điện từ buồng máy vào vẫn kín, tuy nhiên đoạn cuối cùng của 2 ống thoát nước thoát cửa trời bị leo nước vào sàn xe, tôi nhìn vào thấy vết nước mới thử lúc nãy chảy vào tại điểm vị trí tiếp xúc của đầu ống và thành xe (Đoạn cuối ống thoát là 1 co nhựa 1 đầu nối với ống thoát, 1 đầu có khớp mềm gắng vào thành xe để nước thoát ra ngoài, đầu xu mềm này lâu ngày bị hở nên nước chảy xuống có 1 phần leo thấm vào sàn xe).
Cách xử lý: Tôi cắt thêm 1 đoạn ống nhựa mềm khác (cùng đường kính và dài 3-5cm, như ống cân nước của thợ xây dựng) nối dài thêm đoạn thoát nước ra bên ngoài và dán keo silicon chỗ khớp mềm => hết ước sàn.
Đấy là tôi mới xử lý được phía bên tài, còn bên phụ dưới hộc chứa đồ, chỗ công tắc khởi động khóa xăng quá chật, khung thép chèn chịt, nhìn thấy vị trí đầu ống bị thấm nhưng không luồng tay vào được nên không thể xử lý được, chưa biết mở chỗ này ra bằng cách nào nên chắc cuối tuần này phải nhờ đến gara.
Vậy bác xem xe có đúng như vậy không nhé!

Phamtruc

Xe tải
Báo cáo cụ cụ đặt ebay hoặc amazon 1 chìa có chíp ( theo cụ nói là chìa cơ) ra hàng khóa đánh sau đó vào háng hoặc gara nào cài là ok e đã thay rồi

tu.TQK

Xe tải
Thay ắc quy thì lại nhớ tới e. He he;;)