Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bigman95

Xe điện
Báo cáo các cụ, xe e (2009xlt) dạo này bị thấm dầu đầu lap cầu sau và chạy ở dải tốc độ 60 -80km/h cảm giác xe bị rung, cảm giác rần rần như ngồi ghế mát xa. Hôm nay thay phớt lap, 2 vòng bi chữ thập xe lại mượt mà như xưa.
Láp hỏng chỉ ù thôi rung thì bị chữ thập hỏng .

thien0709

Xe tải
Báo cáo các cụ, xe e dạo này bị thấm dầu đầu lap cầu sau và chạy ở dải tốc độ 60 -80km/h cảm giác xe bị rung, cảm giác rần rần như ngồi ghế mát xa. Hôm nay thay phớt lap, 2 vòng bi chữ thập xe lại mượt mà như không
tổng thiệt hại bn thế cụ? xe e cũng đang bị thấm dầu phớt đầu láp

giabinh07

Xe buýt
Hôm rồi,em tìm hiểu thì ech 3.0 không có đường hồi xăng .Đồng nghĩa xăng sẽ được bơm tạo áp trước bec phun --> tốn xăng . Vì vậy EGR sẽ hỗ trợ đốt lại phần xăng thừa không đốt hết của động cơ.
Vậy nên các cụ quan tầm đến mấy thứ này cho em: Bơm xăng, bobin, bugi, EGR , Oxy. Để tối ưu hoá năng lượng sinh ra .
Es nhà em không có EGR điên máu em bán ồi, quan tâm gì đây cụ big?

VuTien75

Xe hơi
tổng thiệt hại bn thế cụ? xe e cũng đang bị thấm dầu phớt đầu láp
Em làm ở gara của chú em, phớt láp là hàng xịn, còn 2 bi chữ thập các đăng là hàng thay thế (nhưng nói cũng tốt, hàng xịn 1.7 tr/vòng). Tổng 1 củ, không tiền công.

Viot

Xe tải
tình hình nhờ các cụ phán hộ xe em, 3.0 2005, cứ để nguội máy thì lúc nổ máy phát ra tiếng kêu tạch tạch như xích trùng ấy, mất khoảng 5-10s lại êm ro, em đã thay bi tăng tổng, cam tăng xích nhưng vẫn không hết, nhờ các cụ phán giúp hoặc địa chỉ gara uy tín xử lý giúp, em thì đang nghi bơm dầu yếu :(

bigman95

Xe điện
tình hình nhờ các cụ phán hộ xe em, 3.0 2005, cứ để nguội máy thì lúc nổ máy phát ra tiếng kêu tạch tạch như xích trùng ấy, mất khoảng 5-10s lại êm ro, em đã thay bi tăng tổng, cam tăng xích nhưng vẫn không hết, nhờ các cụ phán giúp hoặc địa chỉ gara uy tín xử lý giúp, em thì đang nghi bơm dầu yếu :(
Xe nào chẳng kêu to lúc đầu cụ. Còn an tâm hơn cụ kiểm tra bánh đà của máy phát. (máy phát cụ đã thay chư? đồ anh tập thì khả năng bánh đà lệch cao)

Viot

Xe tải
Xe nào chẳng kêu to lúc đầu cụ. Còn an tâm hơn cụ kiểm tra bánh đà của máy phát. (máy phát cụ đã thay chư? đồ anh tập thì khả năng bánh đà lệch cao)
Nhưng mà cũng vô lý nhỉ, nếu bánh đà máy phát thì nó phải kêu liên tục lúc nổ máy, đây chỉ lúc máy nguội mới bị tiếng kêu Tạch Tạch như tuột xích ấy, đúng là xe Phò thật các cụ ạ.

bigman95

Xe điện
Nhưng mà cũng vô lý nhỉ, nếu bánh đà máy phát thì nó phải kêu liên tục lúc nổ máy, đây chỉ lúc máy nguội mới bị tiếng kêu Tạch Tạch như tuột xích ấy, đúng là xe Phò thật các cụ ạ.
Nếu kêu ngoài thì chỉ dàn puli (bánh đà) kêu trong thì dàn có dơ. Cụ cứ ghé tai vào khi máy nổ xem nó kêu ở đâu. Những bệnh kiểu này cu Thiên 288 xử giỏi. Em thấy nhiều cụ thích Phò đấy! Phò nên mới nhiều bệnh nhưng Hay!

Viot

Xe tải
Nếu kêu ngoài thì chỉ dàn puli (bánh đà) kêu trong thì dàn có dơ. Cụ cứ ghé tai vào khi máy nổ xem nó kêu ở đâu. Những bệnh kiểu này cu Thiên 288 xử giỏi. Em thấy nhiều cụ thích Phò đấy! Phò nên mới nhiều bệnh nhưng Hay!
à thế lại vác Phò qua cho ku Thiên nó chén :))

anhnhi219

Xe đạp
Kính các cụ hội cụ ếch. Các cụ cho em hỏi?
Bưaz trước cụ ếch nhà em có hiện tượng bỏ máy. Em lên gara cho cụ ăn 5 con mopin mới và 6 con buzi mới. Thấy hết hiện tượng bỏ máy và máy rung. Nghe tiếng máy ngọt ngào. Nhưng hôm sau em qua thay nước mát bên gara. Thì hiện trạng ếch nhà em đang rất lo. Sợ ốm nặng quá. Cứ đi là hiện tượng chết máy khi máy nóng. Và chết liên tục khi xe đang bò ở chế độ galangti. Nếu nóng máy rồi xe nổ không cũng bị chết trong vòng hơn 1 phút. Mà khi hôm thay mobin xong em chạy thử thì bật điều hòa có 2 lần chết máy khi đang dừng đèn đỏ mà không về N. Em lo quá có bác nào có ếch bị như em không ạ. Em đã vs con van không tải gì đó trên đầu máy. Và có ý định thay luôn. Em sợ phải đưa nó sang hà nội vào hãng để test quá. Mong là các bác chỉ giáo giúp em ạ!!! Hjx

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cáo các cụ sau khi e thay lốc cho vk2 tình hình ăn uống có vẻ nhẹ nhàng các cụ ạ......khi kim xăng từ vạch giữa e đổ 300k>14,6l A95 kim xăng chỉ qua châm ful chút, đi 135,5 km kim chỉ còn từng đây ạ....các cụ tính giúp tiêu thụ bao nhiêu ạ...!?....

Cụ đi đường trong phố à??
Xe em 3.0 đời 2003, em đổ đầy bình E5 là 1,1tr đi từ thứ 4 đến hôm nay thứ 7 cung đường Thanh Xuân, Hoài Đức, Thanh xuân - công viên Hoà Bình hết như sau:

kjss555

Xe máy
Nhờ các a giúp e. Xe e hôm trước có cho người qen mượn đi ba vì. Về e thấy đi xe phát ra tiếng cạch cạch. Xe đang dừng mà vào ga là kêu. Nhưng cưa đệm phanh là hết. Chạy nhanh thì thỉn thoảng mới kêu. Mơia đầu e tưởng rotuyn thì bảo đi cố sắp 10van bảo dưỡnh luôn. Maf mấy hôn nay kêu to sôta ruột qá
Ko biết có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ. Xin chỉ giáo

redcode

Xe điện
Nhờ các a giúp e. Xe e hôm trước có cho người qen mượn đi ba vì. Về e thấy đi xe phát ra tiếng cạch cạch. Xe đang dừng mà vào ga là kêu. Nhưng cưa đệm phanh là hết. Chạy nhanh thì thỉn thoảng mới kêu. Mơia đầu e tưởng rotuyn thì bảo đi cố sắp 10van bảo dưỡnh luôn. Maf mấy hôn nay kêu to sôta ruột qá
Ko biết có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ. Xin chỉ giáo
Cụ check cao su càng xem nó có bịt tụt ra ko nhé.