Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bigman95

Xe điện
Chào các sư huynh đệ. Nhờ các huynh đệ tư vấn cho em phát.
Xe em là Ếch 2010, máy xằng, XLS. Cứ chạy trên 90km/1 là có tiếng ù ù ở giữa và phía cạnh lái. Em có vào gara thì được phán là do may ơ bên trái, đã láng lại. Hôm rồi em đi Hải Phòng phóng 95km/h vẫn bị ù ù, tuy tiếng có nhỏ hơn chút xíu.
Có huynh đệ nào gặp phải bệnh này tư vẫn cho em với

Thanks các Huynh đệ
Láp trung gian cụ kiểm tra xem! tầm 10v là láp hú rồi.

Escape2.3

Xe đạp
Cụ bigman95 có hình mấy cái ống chân không cắm vào vào van egr share giúp, mấy cái đó tớ chưa va. Nhận tiện cụ chỉ giúp vị trí lọc xăng, nếu cụ còn dư lọc xăng ngoài cụ cho xin luôn giá với ạ! Thank cụ trước! (xem em escape 2.3L, 2004)

anhnhi219

Xe đạp
Em cũng đang giống cụ mà chưa tìm ra bệnh. Cụ đã đi check hãng chưa share e với!
Cụ ạ sau 1 hồi ra hãng báo hỏng hộp tách dầu em mang đi thay thì nó vẫn vậy. Làm mọi thứ rồi. Van không tải. Hộp tách dầu mobin buzi... kiểm tra bơm xăng mà vẫn chưa ra. Cu nào có lời giải đáp hộ em k ạ. 3 4 top thợ cả for long biên rồi mà cũng chưa ra hjx!!!

bigman95

Xe điện
Cụ bigman95 có hình mấy cái ống chân không cắm vào vào van egr share giúp, mấy cái đó tớ chưa va. Nhận tiện cụ chỉ giúp vị trí lọc xăng, nếu cụ còn dư lọc xăng ngoài cụ cho xin luôn giá với ạ! Thank cụ trước! (xem em escape 2.3L, 2004)
Để mai em chụp của 3.0. nhưng nguyên lý giống nhau. Lọc xăng hin em còn 1 cái nhưng để dành. Lọc xăng cụ ngó xuống gầm chỗ cánh phụ là nhìn thấy. Lọc xăng hãng tầm 400k.

bigman95

Xe điện
Thỉnh giáo các chiên da Ếch
Xe e Ford escape 3.0L V6 đời 2005 hiện tượng lốc ngắt liên tục, không mát sâu đc. Chạy xe ra xưởng kiểm tra , họ báo nguyên nhân tắc van tiết lưu do cấu tạo hệ thống điều hòa esc 3.0 nó ko có phin lọc và nhận đc phác đồ điều trị là
Pa1: thông tắc tạm thời 700k (họ bảo vài hôm lại bị)
Pa2: triệt để "thay nội tạng" - thay thế hoàn toàn hệ thống điều hòa của Escape 2.3L đời sau 2010 - chi phí cho ca này đc báo giá gần chục củ. Chít e rồi , hoang mang quá !!!
Tạm thời e chọn Pa1 chờ thỉnh giáo các cụ chiên da - help me giúp e với ???
Đời 2005 em không biết chứ xe em đủ cả.mà điều hoà ếch bền lắm không hỏng được đâu trừ khi bơm nhầm ga. Ga chuẩn 134a nhé. Và bộ ga tầu là đi đấy.

bigman95

Xe điện
Cụ ạ sau 1 hồi ra hãng báo hỏng hộp tách dầu em mang đi thay thì nó vẫn vậy. Làm mọi thứ rồi. Van không tải. Hộp tách dầu mobin buzi... kiểm tra bơm xăng mà vẫn chưa ra. Cu nào có lời giải đáp hộ em k ạ. 3 4 top thợ cả for long biên rồi mà cũng chưa ra hjx!!!
Van PVC cụ kiểm tra chưa?

NKQA

Xe buýt
Thỉnh giáo các chiên da Ếch
Xe e Ford escape 3.0L V6 đời 2005 hiện tượng lốc ngắt liên tục, không mát sâu đc. Chạy xe ra xưởng kiểm tra , họ báo nguyên nhân tắc van tiết lưu do cấu tạo hệ thống điều hòa esc 3.0 nó ko có phin lọc và nhận đc phác đồ điều trị là
Pa1: thông tắc tạm thời 700k (họ bảo vài hôm lại bị)
Pa2: triệt để "thay nội tạng" - thay thế hoàn toàn hệ thống điều hòa của Escape 2.3L đời sau 2010 - chi phí cho ca này đc báo giá gần chục củ. Chít e rồi , hoang mang quá !!!
Tạm thời e chọn Pa1 chờ thỉnh giáo các cụ chiên da - help me giúp e với ???
Ếch 3.0 cái phin lọc nó to bằng cái phích ấy mà bảo không có, thợ mới cả thuyền!
Nó đây cụ ạ

NKQA

Xe buýt
Quay lại chuyện xăng: xe em đi ít, 4000km/năm, thay lọc xăng 1 lần/năm mà thấy lọc xăng bẩn kinh khủng, vậy cái bơm xăng làm thế nào để vệ sinh các bác nhỉ? Tháo ra lại phải tháo cả bình xăng, vướng cầu sau bất tiện, liệu có hoá chất gì đổ vào bình xăng để vệ sinh bình xăng, bơm xăng mà k cần tháo ra không?
Chứ cứ để mặc cái bơm xăng bị kẹt bẩn thì k yên tâm, mà cứ tháo ra thường xuyên để vệ sinh thì quá phiền hà!
Về cần số: cần số trên vô lăng hay hơn dưới sàn nhiều các bác nhé, dân mình thích ngược đời chứ cần trên vô lăng vừa đỡ mất không gian phía dưới, sang số chỉ cần gảy ngón tay, 2 tay vẫn trên vô lăng, mắt vẫn nhìn thẳng....thích lắm.
Em không phải thợ nhưng có thể tháo cái bơm xăng ra trong vòng 30 phút. Không phải tháo cả bình xăng đâu bác. Lật cái ghế sau lái lên, có cửa sổ đi xuống tháo bơm xăng.

NKQA

Xe buýt
Kính các cụ hội cụ ếch. Các cụ cho em hỏi?
Bưaz trước cụ ếch nhà em có hiện tượng bỏ máy. Em lên gara cho cụ ăn 5 con mopin mới và 6 con buzi mới. Thấy hết hiện tượng bỏ máy và máy rung. Nghe tiếng máy ngọt ngào. Nhưng hôm sau em qua thay nước mát bên gara. Thì hiện trạng ếch nhà em đang rất lo. Sợ ốm nặng quá. Cứ đi là hiện tượng chết máy khi máy nóng. Và chết liên tục khi xe đang bò ở chế độ galangti. Nếu nóng máy rồi xe nổ không cũng bị chết trong vòng hơn 1 phút. Mà khi hôm thay mobin xong em chạy thử thì bật điều hòa có 2 lần chết máy khi đang dừng đèn đỏ mà không về N. Em lo quá có bác nào có ếch bị như em không ạ. Em đã vs con van không tải gì đó trên đầu máy. Và có ý định thay luôn. Em sợ phải đưa nó sang hà nội vào hãng để test quá. Mong là các bác chỉ giáo giúp em ạ!!! Hjx
Em cũng đang giống cụ mà chưa tìm ra bệnh. Cụ đã đi check hãng chưa share e với!
Em dự bệnh này liên quan đến 1-2 con cảm biến. Cụ thể ra sao cụ nên đến chỗ cu Thiên 288 nguyễn xiển nó chẩn cho.

Billduy

Xe tăng
Ếch 3.0 cái phin lọc nó to bằng cái phích ấy mà bảo không có, thợ mới cả thuyền!
Nó đây cụ ạ

Vậy vấn đề của e phải giải quyết sao cụ ơi ?

NKQA

Xe buýt
Vậy vấn đề của e phải giải quyết sao cụ ơi ?
Cụ giải quyết bằng cách tìm 1 cái gara biết làm. Hoặc đến DrCool ở Lạc trung, hoặc đến cu Thiên 288 Nguyễn xiển. Em chỉ biết đến vậy thôi.

Karkul

Xe tải
Em vừa ra bãi cắm thử chìa khoá vào vẫn lại chạy bình thường. Ông anh ở bãi nói có thể do bi chìa khóa điện bị lỏng do trước em cắm cả chùm hơi nặng , ổ khóa nó hơi lỏng. Các cụ cho em hỏi ổ khóa long mà cũng mất sạch hết điện được a.?
Ếch của cụ ngon chưa?

anhnhi219

Xe đạp
Em dự bệnh này liên quan đến 1-2 con cảm biến. Cụ thể ra sao cụ nên đến chỗ cu Thiên 288 nguyễn xiển nó chẩn cho.
Chỗ cu Thiên này uy tín chứ cụ. Có sợ bị chăn dắt không ạ!!! Em sợ xe nó cũ quá mà k đc thay 1 đống thứ cũng xót xa lắm rồi ạ!!

Zinger 2008

Xe buýt
Các cụ tư vấn giúp ếch xls 2013 đi 10 vạn thì phải bảo dưỡng những gì, giá cả ntn. Và giá là 465 liệu có múc được Ko? Ếch màu đen các cụ nhé.

NKQA

Xe buýt
Chỗ cu Thiên này uy tín chứ cụ. Có sợ bị chăn dắt không ạ!!! Em sợ xe nó cũ quá mà k đc thay 1 đống thứ cũng xót xa lắm rồi ạ!!
Cái chữ uy tín thì đối với em có thể khác cụ. Còn chăn dắt thì không bị đâu. Ếch 3.0 cũ mới thay mấy cái bobin, bugi và cái van PVC thì đã ăn thua gì đâu cụ? Toàn những thứ nên thay dù chưa hỏng hẳn, đấy mới chỉ đáng là bảo dưỡng định kỳ thôi.
Ếch 3.0 đến tầm này bắt đầu hỏng hóc, đòi hỏi sửa chữa và quan trọng là chẩn đoán đúng bệnh và phụ tùng thay thế phải đạt chuẩn. Được thế thì lại ngon ngay.

bigman95

Xe điện
Em thay cả rồi cụ ạ. Van pcv nó nằm trong hộp tách dầu mà!
Mấy cái bệnh kiểu này cu Thiên nó làm tốt phết! cứ qua nó , cho nó phán thấy hợp lý thì làm. Nhưng giờ nó nhiều xe quá muốn làm ngay là kiếm cái bánh mỳ kẹp cùng chai nước cụ nhé!