Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

lykai

Xe tăng
Mấy cái lọc nọ kia hoặc phụ tùng liên quan đến an toàn và vận hành thì nên vào hãng cho yêm tâm cụ ah

maybayfun

Xe buýt
Cầu sau xe lão chỉ hỏng cái roăng nào đó nó thấm ra thôi, ko lo lắm, phớt láp còn ngon, chưa chẩy, để khi nào chây dầu phớt láp thì xử lý nhân thể,

Kỹ tính thì lão vệ sinh thật sạch xem nguyên nhân thấm dầu là do roăng hay ntn

Về giảm sóc thì thay thôi, KYB trước, giá 2t3 / đôi, nếu cẩn thận mà xe đi 5-7 năm thì thay luôn cao su bát bèo (bộ KYB có kèm sẵn vòng bi bát bèo rồi)

Chế cháo tý là khoảng cách tăng ngay ấy mà keke

Chập chờn do dây hay do bóng mới xử lý dc,
Cám ơn cụ, em mang vào FTL kiểm tra và khắc phục xong rồi ạ Không vấn đề gì cả nhưng lại có vấn đề mới là hm qua đi rửa gầm xe mấy ku em vác xịt gầm sau sạch sẽ thì đèn ABS lại sáng mà lúc sáng lúc tắt ạ

Hien_Matiz

Xe buýt
Cám ơn cụ, em mang vào FTL kiểm tra và khắc phục xong rồi ạ Không vấn đề gì cả nhưng lại có vấn đề mới là hm qua đi rửa gầm xe mấy ku em vác xịt gầm sau sạch sẽ thì đèn ABS lại sáng mà lúc sáng lúc tắt ạ

Khi nó tắt ABS cụ phanh nó có kêu cột cột và chân phanh rung không? Xe mình hôm đi mưa, phi vào mấy vũng nước cũng bị báo ABS, lúc nó tắt ABS phanh thì kêu cột cột bên bánh lái, nó hiện ABS thì hết kêu => chức năng chống bó cứng khi phanh bị lỗi, mình qua GARA mấy cu em nó tháo cảm biến ABS, dùng RP7 và giấy giáp vệ sinh => hết luôn.
Rgds.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Đã cụ nào kích hoạt được quả nháy xinhan khi điều khiển đóng mở cửa của esc đời 2004-2005 chưa ah ? Nguyên bản không có tay điều khiển, mua về setup mở đóng cửa ok nhưng không nháy xinhan hay còi gì cả !

SonataHQ

Xe điện
em thấy Escape là manly nhất trong dòng suv tầm tiền 5 đến 7 trăm triệu

USRobotics

Xe buýt
Đã cụ nào kích hoạt được quả nháy xinhan khi điều khiển đóng mở cửa của esc đời 2004-2005 chưa ah ? Nguyên bản không có tay điều khiển, mua về setup mở đóng cửa ok nhưng không nháy xinhan hay còi gì cả !
Em chưa hiểu ý cụ đoạn "không có tay điều khiển" là gì
Xe em đời 2004, khi bấm mở hay khóa cửa xi nhan đều nháy mà (tất nhiên đây là xe mua lại thôi, ko phải e dùng từ 2004 :D)

Cuonghadhxd

Xe buýt
C
Xe em đời 2004, khi bấm mở hay khóa cửa xi nhan đều nháy mà (tất nhiên đây là xe mua lại thôi, ko phải e dùng từ 2004 :D)
Cái điều khiển ấy cụ ? Xe em chủ cũ k biết nguyên bản xe có sẵn nên lắp thêm bộ Tàu vào. Về e cắt ra mua khiển về setup thì đóng mở rất ngon nhưng đèn nhất định không nháy !

NguaHoang1978

Xe tải

Cái cao su quanh chân anten bị lão hóa mủn rồi có ở đâu bán không các cụ nhỉ ????

Shopnhat9999

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em trước kia có kêu và nháy đèn. Giờ thì ko kêu và cũng ko nháy đèn nữa, ko hiểu bị sao. Cái ăng ten của e từ lúc mua về đã ko tự động thụt ra thụt vào. Em ấn cũng ko được, giờ nó cứ cao vút, cụ nào biết cách sử lý ko a

USRobotics

Xe buýt
Xe em trước kia có kêu và nháy đèn. Giờ thì ko kêu và cũng ko nháy đèn nữa, ko hiểu bị sao. Cái ăng ten của e từ lúc mua về đã ko tự động thụt ra thụt vào. Em ấn cũng ko được, giờ nó cứ cao vút, cụ nào biết cách sử lý ko a
Cái ăng ten của em cũng cao, giờ ấn vào cũng chỉ đến mức là chịu
Có người bảo vs em là do thay đài fm nguyên bản của nó bằng dvd nên mất nút điều khiển thò thụt nên nó thế, em chả biết đúng ko, mà cũng có thể do motor lâu ngày hỏng hay kẹt sao đó, nói chung giờ kệ, hơi cao tý cũng được :D

lishn_2001

Xe tải
Cầu sau xe lão chỉ hỏng cái roăng nào đó nó thấm ra thôi, ko lo lắm, phớt láp còn ngon, chưa chẩy, để khi nào chây dầu phớt láp thì xử lý nhân thể,
Kỹ tính thì lão vệ sinh thật sạch xem nguyên nhân thấm dầu là do roăng hay ntn

Về giảm sóc thì thay thôi, KYB trước, giá 2t3 / đôi, nếu cẩn thận mà xe đi 5-7 năm thì thay luôn cao su bát bèo (bộ KYB có kèm sẵn vòng bi bát bèo rồi)

Chế cháo tý là khoảng cách tăng ngay ấy mà keke

Chập chờn do dây hay do bóng mới xử lý dc,
Cụ HN cho hỏi là bộ giảm sóc Kyb này lắp vừa esc 2009 chứ j, xe tôi cũng đang bị chảy dầu bên phụ trước. Giá cụ đưa lên đây là mới mua cuối 2016 ah. Tôi cũng định đặt mua trong sg đúng như của bác. Xe cũng chạy hơn 7 năm rồi. Giảm sóc sau chưa thấy vấn đề j, nhưng cảm giác giảm sóc esc cứng và ko êm ái bằng Crv sx viet nam. Mua đôi kyb này vào hãng thay chắc công phải 5-700k nhỉ

Shopnhat9999

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái ăng ten của em cũng cao, giờ ấn vào cũng chỉ đến mức là chịu
Có người bảo vs em là do thay đài fm nguyên bản của nó bằng dvd nên mất nút điều khiển thò thụt nên nó thế, em chả biết đúng ko, mà cũng có thể do motor lâu ngày hỏng hay kẹt sao đó, nói chung giờ kệ, hơi cao tý cũng được :D
Cũng có thể vì xe em đã thay đầu dvd rồi

maybayfun

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với, em tự thay ABS trc lái vào phát hết luôn, nhưng vừa rửa xe xong đi 1 lúc nó lại nổi ạ :(( có cần phải mang vào hãng reset k ạ Em cám ơn.

Karkul

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với, em tự thay ABS trc lái vào phát hết luôn, nhưng vừa rửa xe xong đi 1 lúc nó lại nổi ạ :(( có cần phải mang vào hãng reset k ạ Em cám ơn.
Cụ thử reset thủ công bằng cách tháo cực âm acqui xem thế nào!