Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Xiongbana

Xe tải
thay đi lão ơi? 550k thôi. thay giễ mà? xe nào cũng bị hết khắc phục đc vài hôm lại vỡ ý mà
Ý e là thay rồi mà khi bấm lock, cửa lái mở ko được, nhưng các cửa khác lại mở được. Nghĩa là khi lock là lock mỗi cửa lái. Ko có tác dụng khi ngăn ngừa trẻ con tự mở các cửa khác từ bên trong.

Ha07

Xe tăng
Ý e là thay rồi mà khi bấm lock, cửa lái mở ko được, nhưng các cửa khác lại mở được. Nghĩa là khi lock là lock mỗi cửa lái. Ko có tác dụng khi ngăn ngừa trẻ con tự mở các cửa khác từ bên trong.
riêng dòng ford ko mỗi escape đều ko khóa đc cửa mở từ trong nhé lão? mà chỉ khóa mở từ ngoài vào thôi? nếu chở trẻ con lão mở cánh cửa ra có cái lẫy gạt nó sang thì sẽ khóa đc mở từ trong nhưng hơi bất tiện. dòng ford thiết kế thế để phòng lúc gặp nạn các nạn nhân có thể mở cửa thoát giễ dàng hơn

Xiongbana

Xe tải
riêng dòng ford ko mỗi escape đều ko khóa đc cửa mở từ trong nhé lão? mà chỉ khóa mở từ ngoài vào thôi? nếu chở trẻ con lão mở cánh cửa ra có cái lẫy gạt nó sang thì sẽ khóa đc mở từ trong nhưng hơi bất tiện. dòng ford thiết kế thế để phòng lúc gặp nạn các nạn nhân có thể mở cửa thoát giễ dàng hơn
cụ ko hiểu ý em rồi! Ý e là trước đây e ở trong ghế lái, e bấm lock thi các cửa đều ko mở đc, trừ cửa lái. Sau khi e thay khóa thì nó là ngược lại bác ạ

at2009

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cách tháo chìa để thay pin cho Esc với ạ. Em tháo được phần chìa và phần thân rồi nhưng tiếp theo thì thấy nó cứng ngắc không tách được vỏ ra nữa để thay pin ạ. Cám ơn các cụ!

khoaiqb

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cách tháo chìa để thay pin cho Esc với ạ. Em tháo được phần chìa và phần thân rồi nhưng tiếp theo thì thấy nó cứng ngắc không tách được vỏ ra nữa để thay pin ạ. Cám ơn các cụ!
Cụ nhìn vào trong có cái lẫy, lấy tolovit nhỏ gẩy nhẹ và tách ra

at2009

Xe tăng
Hai cái lẫy này ạ

Vâng em chọc vào cái lẫy này sao thấy nó cứng chứ không thấy lún xuống để tách vỏ ra cụ nhỉ. Hay chỉ cần cho đầu tô vít vào chỗ đó bẩy tách ra hở cụ? Em thử nhưng không dám mạnh tay sợ gẫy mất lẫy cài.

khoaiqb

Xe tải
Vâng em chọc vào cái lẫy này sao thấy nó cứng chứ không thấy lún xuống để tách vỏ ra cụ nhỉ. Hay chỉ cần cho đầu tô vít vào chỗ đó bẩy tách ra hở cụ? Em thử nhưng không dám mạnh tay sợ gẫy mất lẫy cài.
Nó là cái ngàm giữ cái nhựa mỏng nằm ngang đấy. Cụ đè nó xuống hoặc dí nó lòn xuống cái nhựa ngang là mở đc

at2009

Xe tăng
Nó là cái ngàm giữ cái nhựa mỏng nằm ngang đấy. Cụ đè nó xuống hoặc dí nó lòn xuống cái nhựa ngang là mở đc
Em cảm ơn cụ. Nhưng mà em chọc gần choét cái lẫy ra mà nó vẫn không nhúc nhích gì cụ ạ :). Chắc em phải nhờ người mở vậy.

thule6

Xe điện
Em độ đèn Bi gầm cho Ếch già
Bá cáo các cụ em làm được một thời gian và chuyến đi HG vừa rồi đợt rét + mây mù em đã test thấy ngon nên hôm nay up lên đây cho các cụ tham khảo để có ai còn thắc mắc hay lăn tăn khi độ bi gầm cho vợ 2 thì rõ nhé:
Em độ đèn bi gầm 2 chế độ fa, cốt và 2 mầu vàng, trắng. Bộ đèn này rất hợp lý, giữ được nguyên dáng của xe, lắp đặt rất đơn giản, chỉ là thay thế, giữ zin cho xe để trả zin, tăng sáng lên rất nhiều, cho dù là đi phố chiếu gần, đi cao tốc chiếu xa đều rất ổn. Chế độ cốt chỉ chiếu sáng cao khoảng 50cm quét rõ mặt đường, ko chiếu vào mắt người đi đường.

http://dochoixehoigiare.vn/den-gam-bi-xenon-led-2-che-do-pc126510.html

Tháo đèn gầm cũ:

Hộp đèn led:

Một mắt sau khi hoàn thành:

Độ chế bằng ke cho vừa lỗ vít:

Hộp đèn led:

Các mối nối đều bấm cốt bọc nhừa rồi quấn băng keo:

Test:

Chỉnh sửa cuối:

29A-637-86

Xe tải
Em có bộ lốp maxxis thay cuối 2015 đã đi gần 5 vạn vẫn còn đẹp có bác nào có nhu cầu ko ạ. Ếch 2011 loại sang em thay để tết đi du lịch. "Em tặng"

Ha07

Xe tăng
Em độ đèn Bi gầm cho Ếch già
Bá cáo các cụ em làm được một thời gian và chuyến đi HG vừa rồi đợt rét + mây mù em đã test thấy ngon nên hôm nay up lên đây cho các cụ tham khảo để có ai còn thắc mắc hay lăn tăn khi độ bi gầm cho vợ 2 thì rõ nhé:
Em độ đèn bi gầm 2 chế độ fa, cốt và 2 mầu vàng, trắng. Bộ đèn này rất hợp lý, giữ được nguyên dáng của xe, lắp đặt rất đơn giản, chỉ là thay thế, giữ zin cho xe để trả zin, tăng sáng lên rất nhiều, cho dù là đi phố chiếu gần, đi cao tốc chiếu xa đều rất ổn. Chế độ cốt chỉ chiếu sáng cao khoảng 50cm quét rõ mặt đường, ko chiếu vào mắt người đi đường.

http://dochoixehoigiare.vn/den-gam-bi-xenon-led-2-che-do-pc126510.html

Tháo đèn gầm cũ:

Hộp đèn led:

Một mắt sau khi hoàn thành:

Độ chế bằng ke cho vừa lỗ vít:

Hộp đèn led:

Các mối nối đều bấm cốt bọc nhừa rồi quấn băng keo:

Test:

hehe chưa đỉnh bằng của em

thule6

Xe điện
hehe chưa đỉnh bằng của em

Em chạ rám chơi như cụ, em kết cái bi gầm vì nó chỉ soi tầm 50cm dưới đường ko hắt lên cao rọi vào mắt xe đối diện, em sợ bị chởi nhắm, cụ ăn chơi thật đới !

bigman95

Xe điện
Chơi gầm thôi các cụ, cái này thì 5 năm trước nhiều cụ làm , giá rẻ và hiệu quả cao. (chú ý chọn mầu 4300k )(không dùng tính năng pha)

nhatld

Xe tăng
Ra giêng em đang có nhu cầu tìm Escape Xls 2012 hoặc 2013, Cụ Mợ nào cuối năm ấm áp, ra năm lên đời thì hú em nhé.
Với lại có cụ nào trải thảm 6D cho khoang trước và cốp sau chưa ạ?