Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

NKQA

Xe buýt
Dạ. khỏi tiệt rồi Cụ ạ, còn cái quạt gió điều hòa nó chạy ầm ầm mà ra rất ít gió như kiểu gió thổi qua khe cửa ý, em tháo tung ra rồi lắp lại vẫn nguyên văn y, hay tại cái quạt đội ô Thiên chế nên nó thế Cụ nhỉ?
Bệnh chính chết máy, nổi đèn đã hết. Có nghĩa là thằng Thiên chẩn đoán và xử lý đúng phải không?
Quạt gió trong cabin dùng quạt chế hay sao? Quạt xịn rẻ sao không dùng mà chế cháo làm gì cụ.

lxe

Xe buýt
Bệnh chính chết máy, nổi đèn đã hết. Có nghĩa là thằng Thiên chẩn đoán và xử lý đúng phải không?
Quạt gió trong cabin dùng quạt chế hay sao? Quạt xịn rẻ sao không dùng mà chế cháo làm gì cụ.
Vâng ạ! em thấy nó kêu nên em tháo tung ra xem thê nào thì mới bít là Cụ ý chế cái quạt gió mới đau e.

NKQA

Xe buýt
Vâng ạ! em thấy nó kêu nên em tháo tung ra xem thê nào thì mới bít là Cụ ý chế cái quạt gió mới đau e.
Nhưng quạt hỏng hay sao. Thằng này có bao giờ chế quạt điều hòa đâu, nó có 1 đống quạt mới và rất lười chế cháo.

bigman95

Xe điện
Xe em bị lỗi vi sai cầu sau.Chả là em chuẩn bị lắp lại trục các đăng, nhưng khi thử thì cái đầu nối trục cầu này quay mà láp sau không hề quay. Có cụ nào gặp lỗi này chưa và ga ra nào chuyên về món này ạ. Em cám ơn.

Thay cả cụm này thôi, cụ bảo thằng Thiên nó kiếm cho . Kết quả của các cụ thích tháo cầu sau cho tiết kiệm ( đặt auto nó sẽ đóng cầu do ecu hiểu bánh sau trượt)

bigman95

Xe điện
Bác NKQA hôm nào cuối tuần làm ở Trung kính , caphe bác nhỉ?

VODKAMAN

Xe tải
Thay cả cụm này thôi, cụ bảo thằng Thiên nó kiếm cho . Kết quả của các cụ thích tháo cầu sau cho tiết kiệm ( đặt auto nó sẽ đóng cầu do ecu hiểu bánh sau trượt)
Cám ơn cụ. Mời cụ chén rượu ạ:)

lxe

Xe buýt
Nhưng quạt hỏng hay sao. Thằng này có bao giờ chế quạt điều hòa đâu, nó có 1 đống quạt mới và rất lười chế cháo.
Vợ cụ ý đẻ, cụ ý để quân làm, hu hu, em về tháo tung ra lắp vào ngược dây đi nóng như trong lò vi sóng, em đấu lại mát rồi nhưng vẫn ít gió. Em đang chờ cụ ý xong gara lại ra la liếm xem thế nào ạ!

at2009

Xe tăng
Xe em escape 2009 bao năm nay vẫn để nguyên bản, giờ em muốn lên đời cho nó cái màn hình Android kết hợp với cam lùi để phục vụ giải trí tí thì nên lắp loại nào các cụ nhỉ? Cụ nào có địa chỉ + giá tiền chỉ giúp em nữa thì càng tốt ạ. Em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

July1807

Xe máy
Xe em escape 2009 bao năm nay vẫn để nguyên bản, giờ em muốn lên đời cho nó cái màn hình Android 9-10inch kết hợp với cam lùi để phục vụ giải trí tí thì nên lắp loại nào các cụ nhỉ? Cụ nào có địa chỉ + giá tiền chỉ giúp em nữa thì càng tốt ạ. Em cảm ơn các cụ.
Cụ chơi quả pioneer 9250 cho chất. Hơn chục củ.

bigman95

Xe điện
Xe em escape 2009 bao năm nay vẫn để nguyên bản, giờ em muốn lên đời cho nó cái màn hình Android kết hợp với cam lùi để phục vụ giải trí tí thì nên lắp loại nào các cụ nhỉ? Cụ nào có địa chỉ + giá tiền chỉ giúp em nữa thì càng tốt ạ. Em cảm ơn các cụ.
Android âm thanh không được như nguyên bản đâu cụ. được cái náy mất cái kia. âm thanh hình ảnh ổn thì pioneer nhưng chát lắm.

VODKAMAN

Xe tải
Không biết có cụ nào đã mày mò đến cụm vi sai cầu sau của escape này chưa? Cái sợi dây này là dây gì vậy? Cấp nguồn hay tín hiệu:

lanpk

Xe tăng
Không biết có cụ nào đã mày mò đến cụm vi sai cầu sau của escape này chưa? Cái sợi dây này là dây gì vậy? Cấp nguồn hay tín hiệu:
View attachment 3325746
Dây tín hiệu điều khiển khi chạy 4x4. KTV hãng dặn em là nếu cứu hộ kéo 2 bánh trước thì phải rút dây này ra, nếu không thì chỉ đi vài km là hỏng bộ vi sai cầu sau, nếu tháo trục các đăng thì cũng phải rút. Còn nguyên lý cụ thể thế nào thì đang tìm hiểu :(

lxe

Xe buýt
Cụ nào muốn tìm hiểu máy móc 2 cầu 1 cầu... ruột non ruột già phèo phổi thế nào xin mời qua 312 Nguyễn Xiển chỗ cụ Thiên ngay để chiêm ngưỡng cụ ý đang mổ bụng liền lúc mấy em. Em thì sau cơn vật vã giờ em hồi tỉnh lại em lại vật vợ em ra để làm lại mắt. Các cụ chờ quả mắt mới của vợ 2 em nhé!

lxe

Xe buýt
Dây tín hiệu điều khiển khi chạy 4x4. KTV hãng dặn em là nếu cứu hộ kéo 2 bánh trước thì phải rút dây này ra, nếu không thì chỉ đi vài km là hỏng bộ vi sai cầu sau, nếu tháo trục các đăng thì cũng phải rút. Còn nguyên lý cụ thể thế nào thì đang tìm hiểu :(
Cụ đọc lại cho em cái này "
Trên các phiên bản Escape cần số dưới bệ trung tâm, nút bấm này được bố trí ngay cạnh cần số. Với Escape cần số trên vô-lăng, nút này nằm bên trên ốp trụ lái, tiếp giáp với bảng đồng hồ. Nếu chẳng may bị chết máy khi đang vận hành vì một lý do nào đó, chẳng hạn như ngập nước, chỉ cần mở nắp đậy rồi dùng vật nhọn hoặc chìa khóa chọc vào thì có thể chuyển số về N để kéo xe (trong phạm vi hạn hẹp).

Trong quá trình kéo cứu hộ Escape XLS (dẫn động cầu trước), xe cứu hộ có thể chỉ cần nhấc bánh trước, nhưng nếu cứu hộ Escape XLT thì phải nhấc cả 4 bánh."
Cụ bảo người ta tháo cái kia ra có mà toi!

Time85

Xe đạp
E cũng thích xem. Nhưng xưởng cu Thiên mát quá, đứng đó 15p mất 1 lít mồ hôi cụ ạ b-(

lanpk

Xe tăng
Cụ đọc lại cho em cái này "
Trên các phiên bản Escape cần số dưới bệ trung tâm, nút bấm này được bố trí ngay cạnh cần số. Với Escape cần số trên vô-lăng, nút này nằm bên trên ốp trụ lái, tiếp giáp với bảng đồng hồ. Nếu chẳng may bị chết máy khi đang vận hành vì một lý do nào đó, chẳng hạn như ngập nước, chỉ cần mở nắp đậy rồi dùng vật nhọn hoặc chìa khóa chọc vào thì có thể chuyển số về N để kéo xe (trong phạm vi hạn hẹp).

Trong quá trình kéo cứu hộ Escape XLS (dẫn động cầu trước), xe cứu hộ có thể chỉ cần nhấc bánh trước, nhưng nếu cứu hộ Escape XLT thì phải nhấc cả 4 bánh."
Cụ bảo người ta tháo cái kia ra có mà toi!
Cụ phán rất chuẩn - phần trong ngoặc kép của Cụ em cũng thuộc lâu rồi.
Như bên trên em đã nói đấy là do Kỹ thuật viên của hãng dặn em thế, chứ cụ thể thì còn đang ngâm cứu mà. (em vừa xử lý bộ phận trục các đăng tại ford thanh xuân cách đây 3 tuần đấy)