Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bytovkyvas

Đi bộ
Вагон Дома
Модульные Здания
Особый тип жилых помещений, обладающие повышенными характеристиками надёжности. Такое жильё предназначено для обеспечения комфортабельного проживания и работы в условиях крайнего Севера в дали от населенных пунктов
Вагон дома

xecoitico

Xe buýt
Các CỤ chú ý bơm xăng zin theo xe ech không chết kiểu chết hẳn mà nó sẽ giảm áp suất dần , không đạt 4.2 thôi . (Xe không chết nhưng đi rất khó chịu khi tăng ga) . Nói chung cái gì đến hẹn thì nó phải chết .Cá nhân em khuyến cáo 2 cái không nên tiếc là máy phát và bơm xăng. ( bơm hịn gửi từ bển cũng chỉ loanh quanh 4t, dùng được tầm 1.5t , thì lăn tăn làm gì cơ chứ)

Chân máy cũng vậy ngoài chân thủy lực ra 3 chân còn lại là cao su nên nó chỉ xẹp thôi đểu quá mới vỡ nên các Cụ một là xịn hẳn 2 là cứ tầu mà mua không nên mua hàng fake ( Ford dán hay motograf dán) . Chân két nước là khoai nhất khi kiếm đồ xịn , cái này tránh hàng nhái nhé , không nhét vào được đâu! đặt gấp đôi hàng tầu nhưng mềm và có thể nhét vào được. (chân máy 3.0 em khuyến cáo dùng Auchoi) Cách xác định chân máy cần phải thay hoặc chuẩn bị phải thay là tăng ga phanh gấp sẽ cảm nhận được cái khối động cơ nó rung theo kiểu lắc ngang hoặc lắc dọc.

Phớt đầu trục cơ không nên dùng hàng tầu (motocraf đểu) cứ dùng national là ổn, ngon bổ rẻ.

......

( Nói chung Ech cần đam mê, còn không thì khuyên các Cụ không nên nhẩy vào, thật sự để ổn nó không lành tý nào đâu)
Bơm xăng thì thay cả cụm hay thay cái mô tơ thôi hở bác. Vì giá cả cụm khá chát. Nếu chỉ thay mô tơ ko thôi thì giá mềm hơn

bigman95

Xe điện
Bơm xăng thì thay cả cụm hay thay cái mô tơ thôi hở bác. Vì giá cả cụm khá chát. Nếu chỉ thay mô tơ ko thôi thì giá mềm hơn
Thấy motor cũng được nhưng cụ chọn phù hợp , cái ống ruột gà lắp vào là khoái nhất .bơm xịn sẽ kèm bộ cao su đệm và bộ lọc nhé

redcode

Xe điện
Bơm zin theo xe em vẫn dùng tốt, nhưng đến hạn em thay bơm motocraft xịn chạy ngon choét. Con ếch hiểu nó tí cũng có gì là khó chăm đâu, có mấy cụ cứ thần thánh quá. Đồ giờ kiếm dễ, thượng vàng hạ cám đủ cả. Những đồ liên quan đến an toàn vận hành ko nên tiếc xiền, bằng các cụ nhậu vài bữa thôi. Ví dụ bơm xăng, thay xong các cụ đi vài năm ko phải nghĩ, quá rẻ.

matiz1

Xe hơi
Thay môt cũng dk cụ à.chỗ cu Thiên hôm nay vừa về ruột bơm dephil đây cụ liên lạc xem không lại hết

xecoitico

Xe buýt
Bơm zin theo xe em vẫn dùng tốt, nhưng đến hạn em thay bơm motocraft xịn chạy ngon choét. Con ếch hiểu nó tí cũng có gì là khó chăm đâu, có mấy cụ cứ thần thánh quá. Đồ giờ kiếm dễ, thượng vàng hạ cám đủ cả. Những đồ liên quan đến an toàn vận hành ko nên tiếc xiền, bằng các cụ nhậu vài bữa thôi. Ví dụ bơm xăng, thay xong các cụ đi vài năm ko phải nghĩ, quá rẻ.
Vầng. Tiếp thu ý kiến em múc cả cụm bơm rồi. Em mua ở 273 nguyễn khoái hàng mexico 2,5 củ. Ko biết có bị chém ko cụ

redcode

Xe điện
Vầng. Tiếp thu ý kiến em múc cả cụm bơm rồi. Em mua ở 273 nguyễn khoái hàng mexico 2,5 củ. Ko biết có bị chém ko cụ
Cụ thay ở gara có bảo hành thì yên tâm rồi. Bơm có delphi, carter, airtex, motocraft. Trong đám này vẫn có hàng fake đấy nhé.

bigman95

Xe điện
Cụ chụp ảnh đưa lên đây là biết ngay có phải hàng ngon không. Đặc biệt chỗ cảm biến lượng xăng cà phần motor nhé

USRobotics

Xe buýt
Lọc xăng trong hãng cỡ 5-600k thì phải. tiêu chuẩn hãng là 4 vạn thì thay lọc xăng, bây giờ mà bác thay thì sợ cặn xăng đen như nhựa đường mất, nhỡ tắc lọc, ảnh hưởng cả đến bơm đấy bác
4 vạn, thì trong 5 năm qua em mới đi 2,5 vạn, vẫn còn xa mà bác, xe em ít đi

BonBonTT

Xe điện
Có bác nào biết ở đâu bán bậc bước chân của Escape đời 2011 không ạ. Em đang lắp bậc gia công nó không theo phom cái babole nhìn xấu quá

99l-1888

Xe buýt
Chào các Bác em chuẩn bị lấy cóc về( ếch để lâu hoá cóc éch 2002) có mấy việc nhờ các bác tư vấn 1. Xe để lâu không chạy em định cứu hộ về nhưng không biết làm thế nào để ăn toàn( 3.0 số tự động) sợ không có điện có về N đc không, muốn về N thì làm thế nào? 2. Cái cảm biến áp xuất dầu trợ lực bị dơi ra chủ trước vặn cái ốc vào thì xử lý thế nao? 3.Cái đèn đã độ Bị nhưng em không biết là loại gì( có ảnh) đèn ố vàng thì làm sao cho trắng đc, 4
. Tapbi cửa xuống cấp phần nhựa thì có phục chế đc không? Nhờ các cao nhân chỉ giáo, em xác định lấy về để đi lên sẽ trả em nó về đúng ễch và sẽ cập nhật quá trình để các cao nhân tư vấn gúp.