Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bigman95

Xe điện
Em có nhiều đồ dự phòng lắm Cụ nào cần cứ inbox em nhựng các Cụ dùng trước . ( xe em chỉ dùng đi phượt thôi nên chắc lúc lên thái nguyên nó mới hỏng) Em đi nội đô em mới kiếm 1 em khác rồi!

hanguyenvic

Xe đạp
Láp trung gian thay vào đỡ ồn hẳn và rung tay lái . Cụ nên thay hàng ổn chút nhân tiện bảo dưỡng láp ngoài luôn hoặc thay láp ngoài. Láp chung gian chát phết đấy cụ (tầm 3 t )
[/QUOTE]

Đi thì không thấy bị rung tay lái, ồn thì cũng thấy bình thường. Láp ngoài nghe nói nhiều xiền hơn mà không có hàng chính hãng. Không biết chỉ thay 1 cây trung gian có được không. Chắc hôm nào nhờ gara tháo ra xem thế nào đã. Cụ có kinh nghiệm gì về cái đầu nối láp hàng đài loan không, muốn mua chính hãng mà không có. Có 1 cụ nhắn có loại cadone đặt từ bên mỹ về mà không biết đã có anh em nào dùng chưa.

bigman95

Xe điện
Láp trung gian thay vào đỡ ồn hẳn và rung tay lái . Cụ nên thay hàng ổn chút nhân tiện bảo dưỡng láp ngoài luôn hoặc thay láp ngoài. Láp chung gian chát phết đấy cụ (tầm 3 t )
Đi thì không thấy bị rung tay lái, ồn thì cũng thấy bình thường. Láp ngoài nghe nói nhiều xiền hơn mà không có hàng chính hãng. Không biết chỉ thay 1 cây trung gian có được không. Chắc hôm nào nhờ gara tháo ra xem thế nào đã. Cụ có kinh nghiệm gì về cái đầu nối láp hàng đài loan không, muốn mua chính hãng mà không có. Có 1 cụ nhắn có loại cadone đặt từ bên mỹ về mà không biết đã có anh em nào dùng chưa.
[/QUOTE]
Láp trung gian nó hỏng cái bi trung gian thôi nhưng cái bi đấy lại rất khó kiếm ( em kiếm mãi mới ra , bi cũng hơn 50 đồng rồi phí vận chuyển công thay nên mua cả cây rẻ hơn) Cụ đi quen rồi nên không cảm nhận được chứ tầm trên 13v là láp phải nghĩ đến rồi. Bảo dươxng thay mỡ tốt cao su kín thì cụ chạy hết đời xe cũng không hỏng láp ngoài nhưng láp trung gian nó là vòng bi tiếp súc thẳng môi trường và ngay cạnh ống bô

hanguyenvic

Xe đạp
Tiếp loạt bài về chân máy. Hồi em mới chơi Escape thì nghe một loạt ông gạo cội chơi ếch viết bài đại loại là phải cân chỉnh này kia, có xích cẩu máy để cân này kia, lắp đặt chân máy theo sách này kia, rồi phải vào số D P R N để tìm điểm cân bằng. Em trộm nghĩ chắc nó phức tạp hơn các xe em từng đi. Nên lúc mua chân máy về cũng cầu kỳ vào hãng lắp. Vào Ford Thanh Xuân lắp cho nó xịn không dám lắp ở ngoài. Theo dõi thợ nó lắp thì chả có cái đếch gì đặc biệt, y chang các xe đã từng đi, chỉ có tháo ra và lắp vào là xong, công trong đó là 1.3 củ cả VAT. Khi nào cầm bộ chân máy và mấy con ốc để bắt vào thân máy các bác sẽ thấy nó chi tiết, độ chính xác cao, nó khít là khít chỉnh thế đếch nào được mà chỉnh.

Chơi sâu rồi, hiểu nhiều rồi, nghịch nhiều rồi thì mới thấm ra chả có cái mẹ gì đặc biệt cả. Lắp ở đâu cũng được, êm như chó thở ngay. Bằng chứng là vài xe em xui mua đồ rồi ra 146 Trần Phú Hà Đông lắp, công có 500k, êm như chó thở.

Escape công nhận là nó rung hơn các xe thông thường, do phần thiết kế làm cân có thể nó ko được tốt, tuy nhiên mấy bố cứ chỉnh chỉnh chọt chọt rồi nọ kia chẳng qua là một là mua chân máy phải hàng không chất lượng, hai là xe cũng lộ cộ, nát nó thế, rồi thay thế cũng lộ cộ chân cũ chân mới. Cứ như em và đội em xui nhau đã mua là mua cả 4 chân, thay 1 phát xong ngay nhàn tênh, đi đến nay 5v rồi vẫn còn êm.
Bài này của cụ hay. Năm ngoái thay 4 chân máy cũng đọc thấy bảo phải vào hãng căn chỉnh a,b,c hơi lo, sau vẫn quyết định thay ở gara ngoài (thợ cũng ở TX ford ra).

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Bài này của cụ hay. Năm ngoái thay 4 chân máy cũng đọc thấy bảo phải vào hãng căn chỉnh a,b,c hơi lo, sau vẫn quyết định thay ở gara ngoài (thợ cũng ở TX ford ra).
Sao phải phức tạp thế Cụ. Thay từng chân ốc vặn tay được hết ốc cái là được. Kích gầm máy cho phù hợp khi lắp. Khoai nhất là chân két nước (3.0) riêng chân này các Cụ dùng chính hãng nhé , không nhồi vào được đâu nếu là đồ fake

Ac080

Xe tăng
Lỗi cảm biến đầu trục cơ nổi đèn vàng ngay chứ nhỉ?!
Chào cụ bigman- Xe em bị đứt tẩu thuốc cấp điện, bây giờ rút lên được chẳng thấy gì trong lỗ cả. Cụ có biết hướng xử lý thế nào ạ> Thanks cụ.

bigman95

Xe điện
Chào cụ bigman- Xe em bị đứt tẩu thuốc cấp điện, bây giờ rút lên được chẳng thấy gì trong lỗ cả. Cụ có biết hướng xử lý thế nào ạ> Thanks cụ.
đằng sau có 2 dây cấp nguồn cho tuau Cụ, mua cái tẩu trên shopi hay lazzada vào là xong Cụ .

Còn không thì lấy từ bảng cầu chi đúng chân tẩu cũng được.

Ac080

Xe tăng
đằng sau có 2 dây cấp nguồn cho tuau Cụ, mua cái tẩu trên shopi hay lazzada vào là xong Cụ .

Còn không thì lấy từ bảng cầu chi đúng chân tẩu cũng được.
Thank cụ- Tẩu vẫn còn đây cụ ạ, nhưng nó bị đứt dây nguồn nên rời ra, cắm vào không có điện. Để tối về em chụp ảnh cho rõ vậy?

bigman95

Xe điện
Thank cụ- Tẩu vẫn còn đây cụ ạ, nhưng nó bị đứt dây nguồn nên rời ra, cắm vào không có điện. Để tối về em chụp ảnh cho rõ vậy?
Cụ kiểm tra chân ciga (bên trai hàng thứ 7 chân 14 ,20A) trong bảng cầu chì trong xe xem sao.

thao khảo thông tin

Chỉnh sửa cuối:

Ac080

Xe tăng

thule6

Xe điện
Nó bị đưt rời thế này cụ ạ:
Tau thuoc 1.JPG
tau thuoc 2.JPG
Tau thuoc 3.JPG
tau thuoc.JPG
Úi rời em lại tưởng làm sao! Thế này thì cụ tháo ngựa ra tìm lại đầu zắc cắm vào là xong, biết đâu lại thấy một số thứ hay ho nữa 😆🤣

Ac080

Xe tăng
Cụ nhìn xem dây giắc cái đâu vì giắc không có dính ở tẩu. Tuột cao. Cụ lấy kìm kẹp cho giắc chặt tý rồi cắm vào
Em soi vào trong hốc mà không thấy đâu cụ a. Vậy chắc ngày mai tìm quew gì ngoáy vào trong hốc xem sao. Cảm ơn cụ nhiều.

Ac080

Xe tăng
Úi rời em lại tưởng làm sao! Thế này thì cụ tháo ngựa ra tìm lại đầu zắc cắm vào là xong, biết đâu lại thấy một số thứ hay ho nữa 😆🤣
cảm ơn cụ nhiều. Em chỉ giỏi chọc ngoáy hốc kia thôi chứ chẳng có biết gì chỗ này cụ êi. Cụ cho em chi tiết từng bước với được không ạ; Ví dụ bước một tháo vít tại xxx; bước hai .... em cảm ơn cụ ạ

hanguyenvic

Xe đạp
cảm ơn cụ nhiều. Em chỉ giỏi chọc ngoáy hốc kia thôi chứ chẳng có biết gì chỗ này cụ êi. Cụ cho em chi tiết từng bước với được không ạ; Ví dụ bước một tháo vít tại xxx; bước hai .... em cảm ơn cụ ạ
Làm ngay không nhỡ 2 đầu dây đấy nó chập với nhau.

bigman95

Xe điện
Em soi vào trong hốc mà không thấy đâu cụ a. Vậy chắc ngày mai tìm quew gì ngoáy vào trong hốc xem sao. Cảm ơn cụ nhiều.
Kiểm tra xem có thể chủ trước lấy nguồn từ đây? Trước khi mất nguồn thì nguồn ở tẩu có không? Nếu có cậy mặt dưỡng đầu ra là nhìn thấy hết phía trong , không cần tháo ngựa đâu!

Tuyệt Diệt

Xe buýt
bẩm các cụ em Ếch 3.0 của em hiện nay bị cái bệnh là em tắt máy rút chìa khóa rồi nhưng vẫn nghe thấy tiếng 1 cái motor đang chạy. em mở nắp capo xem và sờ thử thì là tiếng động cơ từ cụm chia ABS. Ngắt điện ăcquy đi thì nó mới không chạy nữa. Đèn ABS nổi vàng. xin các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ.

bigman95

Xe điện
bẩm các cụ em Ếch 3.0 của em hiện nay bị cái bệnh là em tắt máy rút chìa khóa rồi nhưng vẫn nghe thấy tiếng 1 cái motor đang chạy. em mở nắp capo xem và sờ thử thì là tiếng động cơ từ cụm chia ABS. Ngắt điện ăcquy đi thì nó mới không chạy nữa. Đèn ABS nổi vàng. xin các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ.
Thay cảm biến, Cắm máy xác nhận bên nào là thay thôi. ( Em có dự phòng đồ shift mỹ , cần em hỗ trợ) Chủ nhật này em có lịch nghịch xe , nếu vẫn bị qua em cắm máy kiểm tra cho