GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt
ESC 2007 của e TRIP cũng đến 999 rồi 0. Hình như đời sau này, TRIP được dài hơn thì phải
Quả này em phải rình kỹ xem trip bao nhiêu thì về 0. Cái này hơi kỳ là nó ko chẵn số mà cứ tầm gần số đó là về 0 mới đau :(. Mới khoảng 500km mà tự reset thì phi lí.

Dippo99

Xe đạp
Em còn cái mặt dưỡng đúng đời xe cụ,rất mới,cụ lấy về có thể tháo núm vặn điều hòa hay đổi luôn mặt Dưỡng vào là xong.
Nếu cụ lấy thì tiền sẽ chuyển toàn bộ vào bâu bí.

Chã có đồng ý em để mặt dưỡng cho cụ trên không,đồng ý thì gợi ý cho cụ ý cái giá nhóa!
Cụ cho e xin giá và số đt với

buituananh_as

Xe điện
Các cụ tư véo giúp em với,ếch em cũ quá nên mấy cái tay mở cả trong và ngoài nó dơ nhiều quá,nhiều khi trẻ con hoặc người cẩn thận mở ko tới vì tưởng đã kịch hoặc cửa khóa..giờ giải quyết như thế nào và ở đâu ạ..thank các cụ trước (b)

taducanh

Xe buýt
Bẩm các cụ, xe em có hiện tượng ướt bên ghế phụ.Mấy tháng trước có vào FAD kiểm tra thợ bảo có thể do rửa xe bị xịt vào nên cứ đi tiếp để kiểm tra, không phải bị rò rỉ đường điều hòa.Đến hôm nay em thấy vẫn bị ướt bên ghế phụ, nước sệt sệt. Theo em dự đoán 1 là do nước mát của điều hòa (khả năng bên hãng hồi trước kiểm tra thấy đường ống vẫn chảy đều nên bảo không phải).Khả năng 2 đó là đường thoát nước của xe bên ghế tài bị hơi tắc nên nước rửa xe, mưa bị tắc và thẩm thấu vào thảm ghế phụ (phía dưới).Em đã đổ nước để xem thì thấy nước vẫn chảy ra từ dưới hốc chắn bùn phía bánh ghế phụ, em đang dò các lỗ thoát nước mưa của nó để xem có lỗ nào bị tắc không nhưng chẳng nhìn rõ được.Cụ nào từng mắc bệnh này cho em ý kiến để xử lý, hoặc cụ nào miêu tả cho em cái lỗ thoát nước mưa bên ghế phụ nó nằm đoạn nào để em chui vào gầm xử lý.

phuongnlh

Xe tải
Em quyết định ra giêng sẽ cho v2 đi spa làm lại bằng này thứ:
1- làm quả gương gập điện
2- nâng cặp mắt lên bi xenon
3 - lắp DVD + camera lùi + camera hành trình + vietmap + 2 màn hình gối đầu 9"
Trước mắt là như vậy đã, các cụ tư vấn em xem như vậy đã ok chưa?
2. Hóng vụ bi của cụ đấy , xong cho lên hình thế nào, mà cụ NgocPhan đã bẩu phải bi xịn, cụ cố gắng audi bi hay bim hay mẹc nhé .
3. Cái món này có rất nhiều, bên Duy Linh có blaupunkt cụ mua thêm cái thẻ Vietnap là ok luôn. Màn gối đầu thì đúng là không cvó loại ngon, xẻ ra sau này ẽo ợt lắm. Mà cụ đã quyết như thế thì sao không nâng cấp luôn hệ thống âm thanh tương đối nhỉ, chứ loa nguyên bản của xe thì chỉ FM91 là chính. Còn vụ Cam lùi và hành trình, bên các gian hàng liên quan đến ôt em thấy bán nhiều lắm.

Cụ làm xong cho mấy xu ảnh lên nhé.

Em vừa bên BKK về, bọn nó độ xe thì thôi rồi. Nhưng Fo` chẳng thấy mấy, mà cháu lại bận shopping với vợ cả quá nên không ra được chợ Vorachak mua cái chắn bùn và cái video cable cho cái Alpine của em, buồn quá :(

Gà còi

Xe tải
2. Hóng vụ bi của cụ đấy , xong cho lên hình thế nào, mà cụ NgocPhan đã bẩu phải bi xịn, cụ cố gắng audi bi hay bim hay mẹc nhé .
3. Cái món này có rất nhiều, bên Duy Linh có blaupunkt cụ mua thêm cái thẻ Vietnap là ok luôn. Màn gối đầu thì đúng là không cvó loại ngon, xẻ ra sau này ẽo ợt lắm. Mà cụ đã quyết như thế thì sao không nâng cấp luôn hệ thống âm thanh tương đối nhỉ, chứ loa nguyên bản của xe thì chỉ FM91 là chính. Còn vụ Cam lùi và hành trình, bên các gian hàng liên quan đến ôt em thấy bán nhiều lắm.

Em vừa bên BKK về, bọn nó độ xe thì thôi rồi. Nhưng Fo` chẳng thấy mấy, mà cháu lại bận shopping với vợ cả quá nên không ra được chợ Vorachak mua cái chắn bùn và cái video cable cho cái Alpine của em, buồn quá :(
Cụ thích bi xịn, e có chỗ cho cụ đập luôn đèn audiQ5 ra mà lấy bi. Thế đã đủ tin là xịn chưa.

Gà còi

Xe tải
Có cụ nào bị tình trạng sau ko ạ, gần đây em mới phát hiện ra lỗi này 2 lần. Đồng hồ đo Trip nó cứ khoảng 400-500km là tự động reset về 0 :O. Đợt trước em không để ý cứ nghĩ lỗi vặt. Tết rồi trước khi đổ xăng reset trip về 0, chạy ~ 200km ở HN, sau đó làm 1 vòng HN - Nghệ An - HN, lúc ra thì tầm địa phận Thanh hóa đồng hồ tự động reset về 0 và count lại từ đầu. Em không động chạm gì mấy, gần đây nhất mới lắp đèn gầm ở TX Ford trước tết nhưng chắc ko phải do nguyên nhân đó vì bị từ trước rồi.

Ko biết là lỗi hay hệ thống nó đếm không quá 500km, xe XLS 2011.
Xe e cùng đời xe cụ, nhưng Trip quá 500km, ko biết là bao nhiêu thì quay về 0 vì chạy từ THanh Hóa đến Đà Nẵng đổ xăng ấn trip về 0 để đo xăng. Lúc ấn về 0 là 549km.

CD - BENLY

Xe hơi

Hiện em đang tham khảo & nhờ cụ Phanptsc tư vấn vụ độ đèn trước. còn việc độ âm thanh em sẽ cân nhắc thêm vì em chủ yếu cũng chỉ nghe hòa tấu & nhạc vàng thôi nên đầu tư nhiều vào mục này quá cũng phí. Khi nào làm xong em sẽ chụp hình hầu cụ.

CD - BENLY

Xe hơi
Sáng nay cafe em nghe lóm được là xe mới nên đi phủ nano gì đó sẽ giúp cho nước sơn bóng, bền & đẹp hơn....
không biết cái này ntn ? Cụ nào đã làm rồi hoặc am hiểu vấn đề này cho em xin tí thông tin ạ.

phuongnlh

Xe tải
Hiện em đang tham khảo & nhờ cụ Phanptsc tư vấn vụ độ đèn trước. còn việc độ âm thanh em sẽ cân nhắc thêm vì em chủ yếu cũng chỉ nghe hòa tấu & nhạc vàng thôi nên đầu tư nhiều vào mục này quá cũng phí. Khi nào làm xong em sẽ chụp hình hầu cụ.
Về âm thanh em cũng cân nhắc lên xuống mãi là tầm nào là hợp lý, vì em cũng từng nâng cấp 2 chiếc xe trước của em. Nếu cụ ít có thời gian nghe nhạc ở nhà và hay ở ngoài đường lúc tắc đường =D> thì phải đầu tư thôi. Em không thạo món nhạc vàng, nhưng cụ đã nói đến giao hưởng thì âm thanh đầu tư của cụ phải cực kỳ cẩn thận và chi tiết. Nếu cụ vẫn muốn dùng CD nguyên bản thì em em cụ phải chơi món sound processor - amplifier. Còn cụ nâng cấp DVD 2DIN (Alpine, Pioneer) thì có thể kéo được 1 số cặp loa công suất vừa phải mà chất lượng chắc vẫn hay. Chúc cụ may mắn. Em vưỡn đợi vụ BI của cụ $-)

phuongnlh

Xe tải
Cụ thích bi xịn, e có chỗ cho cụ đập luôn đèn audiQ5 ra mà lấy bi. Thế đã đủ tin là xịn chưa.
Cụ Gà, em đã bảo cái ava của cụ nó nhạy cảm quá. Mà sao cụ cứ xui em đi đập bi =D>, thôi, em hóng cái đã.

CD - BENLY

Xe hơi
Về âm thanh em cũng cân nhắc lên xuống mãi là tầm nào là hợp lý, vì em cũng từng nâng cấp 2 chiếc xe trước của em. Nếu cụ ít có thời gian nghe nhạc ở nhà và hay ở ngoài đường lúc tắc đường =D> thì phải đầu tư thôi. Em không thạo món nhạc vàng, nhưng cụ đã nói đến giao hưởng thì âm thanh đầu tư của cụ phải cực kỳ cẩn thận và chi tiết. Nếu cụ vẫn muốn dùng CD nguyên bản thì em em cụ phải chơi món sound processor - amplifier. Còn cụ nâng cấp DVD 2DIN (Alpine, Pioneer) thì có thể kéo được 1 số cặp loa công suất vừa phải mà chất lượng chắc vẫn hay. Chúc cụ may mắn. Em vưỡn đợi vụ BI của cụ $-)
đầu tư một dàn âm thanh theo sở thích hay gu nghe nhạc thì thật là vô chừng cụ ợ. Sẽ không biết bao nhiêu là hợp lý nếu tai chúng ta không hài lòng. Em cũng sẽ độ lại âm thanh nhưng chỉ cần mỗi thứ hơn một chút thôi, như tiếng treb phải long lanh môt chút , tiếng bas phải mềm và sâu một chút. .. em chỉ cần thế thôi ạ!

phuongnlh

Xe tải
đầu tư một dàn âm thanh theo sở thích hay gu nghe nhạc thì thật là vô chừng cụ ợ. Sẽ không biết bao nhiêu là hợp lý nếu tai chúng ta không hài lòng. Em cũng sẽ độ lại âm thanh nhưng chỉ cần mỗi thứ hơn một chút thôi, như tiếng treb phải long lanh môt chút , tiếng bas phải mềm và sâu một chút. .. em chỉ cần thế thôi ạ!
Cụ nói chuẩn lắm, vì em cũng đã độ như cụ.
Nhưng em phải cân chỉnh thêm tý chút: Để treble long lanh, nghe nhiều mà không chói tai, thể hiển dải âm cao được thì không phải đơn giản đâu cụ. Và cụ lại cần bass mềm, sâu, mà em hay gọi là đánh chắc, thì chắc cụ phải chơi component(qua phân tần) và em nghĩ lúc đấy phụ thuộc rất nhiều vào công suất amp cũng như equalizer của cụ nữa. Em dự là bộ xung dải trầm thì cụ phải thêm 1 em sub nữa. Tóm lại nếu cụ lao là phải lao tới bến cho nó sướng ~:>

Gà còi

Xe tải
Ước mơ của cụ giản dị quá, đó là cái mà bất kỳ người độ âm thanh nào cũng đều muốn vươn tới mà có được đâu.

phuongnlh

Xe tải
Ước mơ của cụ giản dị quá, đó là cái mà bất kỳ người độ âm thanh nào cũng đều muốn vươn tới mà có được đâu.
Đồng ý với cụ gà, ước mơ cụ ấy giản dị quá.
Đã cuối tuần đầu năm mới, cháu lại phải đi họp với anh em đồng nghiệp vài cốc đây, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

Maybach Tàu

Xe container
Từ CB về LS năm ngoái em đi ngon lành. 5h chiều đi 7h30 tối đến. Năm nay ứ bít

fadco

Xe container
Bẩm các cụ, xe em có hiện tượng ướt bên ghế phụ.Mấy tháng trước có vào FAD kiểm tra thợ bảo có thể do rửa xe bị xịt vào nên cứ đi tiếp để kiểm tra, không phải bị rò rỉ đường điều hòa.Đến hôm nay em thấy vẫn bị ướt bên ghế phụ, nước sệt sệt. Theo em dự đoán 1 là do nước mát của điều hòa (khả năng bên hãng hồi trước kiểm tra thấy đường ống vẫn chảy đều nên bảo không phải).Khả năng 2 đó là đường thoát nước của xe bên ghế tài bị hơi tắc nên nước rửa xe, mưa bị tắc và thẩm thấu vào thảm ghế phụ (phía dưới).Em đã đổ nước để xem thì thấy nước vẫn chảy ra từ dưới hốc chắn bùn phía bánh ghế phụ, em đang dò các lỗ thoát nước mưa của nó để xem có lỗ nào bị tắc không nhưng chẳng nhìn rõ được.Cụ nào từng mắc bệnh này cho em ý kiến để xử lý, hoặc cụ nào miêu tả cho em cái lỗ thoát nước mưa bên ghế phụ nó nằm đoạn nào để em chui vào gầm xử lý.

Khả năng là lỗ thoát mưa từ kính lại xuống ko thoát hết nên chảy vào trong,kiểm tra xem có tắc lỗ thoát và hở khe hay ko, nếu đúng thì chỉ cần làm sạch cho nước thoát và nếu hở cụ mua ít silicon về bịt kín là xong, mondeo củ en ngày xưa bị nên em biết

Hai Nguyen

Xe điện
Nghịch cái mớ này cũng mệt. May mà vừa về có.mấy.lão ếch.book xử lý hộ kekek

lapin

Xe container
@Hai Nguyen: Còn suất nào kô hở bác? Ếch 2011 ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng