GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

wildcat74

Xe điện
Em nghi là do bạc của quạt gió bị dơ; cụ có thể ra thợ cho nó cân lại cái bạc hoặc thay quạt mới!

tung_ey

Xe tải
Cửa lái trước bên phụ xe Esc 09 của em mở khá khó. Mỗi lần mở phải kéo khóa nặng hơn các cánh cửa còn lại, kêu cái cục. Có cụ nào bị giống em không? Em không rõ cấu tạo của cái khỏa này như thế nào để biết mà bảo dưỡng hay tra dầu...

Cụ nào đã giải tỏa tình trạng này cho em một vại bia lời khuyên với ợ.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Các cụ đi ECH cho em hỏi một chút. Cty em có con Ech 2003 giờ quạt gió nó kêu như xe tăng và thình thoảng lại kêu két két, các cụ biết nó bị bệnh gì và sửa ở đâu các cụ chỉ cho em với ạ.
Bác tham khảo bác EZ Đông có hiện tượng giống xe bác, và bác ý đã xử lý triệt để rùi
Bác Đông ui, có khách kìa:D

lapin

Xe container
Cửa lái trước bên phụ xe Esc 09 của em mở khá khó. Mỗi lần mở phải kéo khóa nặng hơn các cánh cửa còn lại, kêu cái cục. Có cụ nào bị giống em không? Em không rõ cấu tạo của cái khỏa này như thế nào để biết mà bảo dưỡng hay tra dầu...

Xe em cũng bị vậy thì phải. Lúc đầu F1 nhà em còn báo em chưa mở khóa làm em tưởng thật. Giờ chả thấy cu cậu kêu gì nên em cũng không để ý nữa. Chắc nó tự hết hoặc cu cậu có cách mở phù hợp hơn.

Vinh Nguyễn

Xe điện

Em cũng bị hiện tượng này rùi và em nghi là dây cáp bên trong bị dãn ra, hoặc miếng nhựa ở trong bị gãy. Hỏi mua hãng nó đòi bán cả bộ là 2,3 triệu em ko mua.
Em xử lý bằng cách tháo nó ra thì đũng như em phán đoán em tháo miếng nhựa đem đi hàn lại và cắt thêm miếng sắt vào đó, chắc cú lun...hehe
Nếu yên tâm hơn nữa bác đổi cái lẫy bên tài xuống cửa bên dưới (vì phía tài mở nhìu hơn).:D
Em đọc ko kỹ tưởng bên tài. Nếu bên tài thì em đã xử lý như vậy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

EZdong

Xe điện
Các cụ đi ECH cho em hỏi một chút. Cty em có con Ech 2003 giờ quạt gió nó kêu như xe tăng và thình thoảng lại kêu két két, các cụ biết nó bị bệnh gì và sửa ở đâu các cụ chỉ cho em với ạ.
Quạt giải nhiệt điều hòa (cái bên phụ) Ếch 2004 nhà em cũng ken két ken két, thay cái khác vào là hết liền bác ạ!
Bác tham khảo bác EZ Đông có hiện tượng giống xe bác, và bác ý đã xử lý triệt để rùi
Bác Đông ui, có khách kìa:D
Mất hơn 1 củ lại ngon lành cành đào roài!:)):)):))

hoangtuan_na

Xe tải
các bác cho em hỏi Escape xls 2011 hộp số tự động mấy cấp ạ: 4 hay 6 ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

khanhwin100

Xe buýt
cụ thay ở đâu chỉ cho em với ah. em kính cụ 1 ly nhé.
Quạt giải nhiệt điều hòa (cái bên phụ) Ếch 2004 nhà em cũng ken két ken két, thay cái khác vào là hết liền bác ạ!

Mất hơn 1 củ lại ngon lành cành đào roài!:)):)):))

Nocar nothing

Xe buýt
Sao xe em hình như 6 cấp cụ nhỉ? Hôm trước lão cuoichu bảo em thế mừ.
Chuẩn đới: P - R - N - D - 2 - 1, cộng lại đúng 6 cấp còn gì. Nếu cộng thêm cái nút nhựa OD là 7 cấp.
Ặc cấp số không có nghĩa là đếm trên cần số thấy có bao nhiêu chế độ là hộp số bấy nhiêu cấp nhá các cụ. Hộp số 4 cấp là khi vận hành để cần số ở vị trí D em nó tự động lên đến số 4 là max, nên dòng xe số tự động 4 cấp cảm nhận chuyển số rất rõ, không tin các lão cứ chạy thử xe có hộp số 6 cấp mà xem :D

EZdong

Xe điện
Ặc cấp số không có nghĩa là đếm trên cần số thấy có bao nhiêu chế độ là hộp số bấy nhiêu cấp nhá các cụ. Hộp số 4 cấp là khi vận hành để cần số ở vị trí D em nó tự động lên đến số 4 là max, nên dòng xe số tự động 4 cấp cảm nhận chuyển số rất rõ, không tin các lão cứ chạy thử xe có hộp số 6 cấp mà xem :D
Thanks bác nhiều nhiều!!!!! Thế mà em cứ đếm như cụ lapin, hóa ra ứ phải!:)):)):))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

lapin

Xe container
Lão chỉ em cái chế độ sport của ếch nên để vòng tua max tương ứng với từng số là bao nhiêu thì gia tốc lớn nhất ạ, để hôm nào có điều kiện em thử cái? Em đọc HDSD không có nên chưa dám thử.

Trạng thái
Thớt đang đóng