GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
cháu có mà cụ, mỗi thay dầu ợ, 1vạn thay lọc dầu nữa, chưa có đảo lốp, cháu có nên đảo lốp chưa cụ nhĩ
Tốt nhất là cụ cứ cân bằng động 4 bánh rồi đảo lốp luôn sau mỗi vạn. Đường sá Việt Nam mình càng phải nên làm thế!

commander

Xe điện
Cụ nào có cái này thừa cho cháu xin mới

Kính các cụ!

Post ngoài tốn tài nguyên nên cháu pót vào đây ợ.

Vợ 2 cháu ếch ộp 2011, không bít bị thằng nào nó gẩy mất cái nắp nhựa ở dưới gương chiếu hậu (bị mất cả 2 bên luôn ợ), các cụ có ai thừa cái này hoặc bít chỗ bán chỉ điểm dùm cháu mới ợ :(
cháu up cái ảnh cho các cụ xem nhá

nó nằm dưới cán gương ợ.

lapin

Xe container
Em thì cần tìm hai cái thanh ngang của giá nóc nguyên bản

Bác nào lắp giá nóc độ thêm nếu thừa hai cái thanh ấy thì ới em nhé
Ngày trước em tìm đỏ kon mắt luôn suốt gần 1 năm mà cũng ko có. Thấy hãng báo là 3t6 cho 2 thanh đó thì phải
Xoay dọc rồi lại xoay ngang hả cụ ơi ! =))
Hai cái đen đen ấy là đặc trưng của ếch, ngoài tác dụng chở hàng còn có tác dụng cắt gió làm tăng lực ép xuống, giúp xe bám đường khi chạy tốc độ cao và đỡ ồn. 3,6 triệu là còn rẻ đấy ạ.;;)

kysu

Xe tải
Xe của em mấy hôm nay cứ kêu lục cục ở bánh chước bên phụ,thía là bị sao hả các cụb-(

Dung_ghe

Xe đạp
Các cụ tư vấn em nên thay bóng hay đèn gì cho sáng với con ếch 2009 của em đèn pha càng ngày càng tối, hôm nọ về quê lại tí nữa đâm vào đống cáp điện dọc đường. Công nhận mấy ông thợ điện nhà mình cẩu thả để nguyên bó cáp cao phải đền gần đèn ở dọc đường 32.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn em nên thay bóng hay đèn gì cho sáng với con ếch 2009 của em đèn pha càng ngày càng tối, hôm nọ về quê lại tí nữa đâm vào đống cáp điện dọc đường. Công nhận mấy ông thợ điện nhà mình cẩu thả để nguyên bó cáp cao phải đền gần đèn ở dọc đường 32.
Đèn đóm thì có nhiều kiểu, nhiều loại! Không riêng gì cụ mà những ai chạy Ếch thường đau đầu về việc ánh sáng yếu mỗi khi chạy đêm.

Giờ khuyên cụ thì khó, vì mỗi người 1 quan điểm về đèn, về ánh sáng. Tốt nhất cụ cứ tìm lại mấy Gara cũ, anh em đã chém nát đèn rồi, cụ cứ đọc, cứ ngẫm, thấy loại nào phù hợp với cụ thì chiến thôi.

kysu

Xe tải

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hai cái đen đen ấy là đặc trưng của ếch, ngoài tác dụng chở hàng còn có tác dụng cắt gió làm tăng lực ép xuống, giúp xe bám đường khi chạy tốc độ cao và đỡ ồn. 3,6 triệu là còn rẻ đấy ạ.;;)
Ngoài tác dụng chở hàng thì còn có tác dụng tạo dáng! Còn gió má thì em thề là có duy nhất tác dụng thêm tiếng ồn cho xe thoai cụ ợ!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thak cụ tuần sau về hà nội em vứt vào hãng bảo hành vậy:-bd
Cụ chui xuống gầm xe lấy cái cờ lê cạy lắc dọc theo chiều bắt ốc ở khớp rô tuyn cân bằng phía dưới xem nó có xê dịch không! Nếu có thì vô Ford Thủ đô mà bảo hành thay cả đôi hai bên!
Thanh này khi còn lắp trên xe tuy đã rơ nhưng lắc tay vẫn thấy chặt nên phải lấy cái cờ lê nạy mới biết. Tháo ra rồi thì thấy nó rão như vòng bi rơ ấy!

lapin

Xe container
Ngoài tác dụng chở hàng thì còn có tác dụng tạo dáng! Còn gió má thì em thề là có duy nhất tác dụng thêm tiếng ồn cho xe thoai cụ ợ!:D
Em đang cố làm các cụ ấy thèm cụ lại đánh thuế thế này thì:P

dzuonglt

Xe tải
Dear các cụ nhà Ếch,
Em mới tậu được em XLS 2008, có mấy thứ mong được các cụ tư véo:
- Xe cũ nên salon bảo còn mỗi bộ chìa + khiển (rời) nên e cũng thấy hơi ghê. Em muốn thay lại cho yên tâm. Phải thay cả củ khóa hả các cụ? Có loại chìa liền khiển và gập lại được ko? Cái này phải chui vào ĐL của F` hay phi ra ngoài được ạ?
- Làm sao để ko cho mở được cửa từ bên trong khi đã ấn lock? Ít nhất là 2 cái cửa sau ấy, F1 nhà em nó cũng hay tí toánh.
- Có cụ nào có cái Manual của đời này thì cho em mượn photo được ko? E mua xe lần đầu nên chưa biết gì xất, hôm qua còn phải hỏi ông anh cách bật đèn pha :-<
Em cũng đang mò mẫm lại các thớt cũ của nhà Ếch mình, nhưng đợt này cty bận quá nên chỉ tranh thủ mỗi hôm đọc được 1 ít. Nếu câu hỏi bị trùng ở thớt trước thì cũng các cụ cũng bỏ qua cho ạ
Em cảm ơn !

Hai Nguyen

Xe điện
Bác cứ dành vài tuần đọc hết các các tầng gara di đã

Dung_ghe

Xe đạp
Cụ phan3h nhớ chính xác gara số mấy ko ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng