GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Có cụ nào đã từng bị như em chưa ạ? Mong các cụ phán giúp xem ntn.
Dở cái là lúc em mang ra hãng thì nó lại ko bị lỗi nên ko xử lý được. :(

Cảm ơn các cụ!
Kính các cụ!

Xe em Escape 2.3 XLT đời 2004 bị hiện tượng sau nhờ các cụ phán giúp để em đi xử lý dứt điểm ạ:
1. Thi thoảng xe bị nổi đèn Check engine và đèn OD-OFF thì cứ nhấp nháy. Hậu quả là xe hình như ko lên được số 4 và chạy tốc độ 80km/h thì vòng tua lên tới 3000 vòng/phút.
2. Thi thoảng khi vòng tua đạt ổn định 1500 vòng/phút, tốc độ trong khoảng 50-60km/h, giữ chân ga ổn định (ko tăng, ko giảm) thì cứ bị hiện tượng kiểu như nhảy lên & xuống số giữa số 3 và số 4 liên tục làm xe đi cứ 1 giây vọt xong lại 1 giây giật, vọt xong lại giật còn kim chỉ vòng tua thì cứ lên lại xuống lên lại xuống giữa trung điểm 1500 vòng/phút.
3. Sáng nay em đang đi (vừa từ trạm đổ xăng ra, đi tốc độ rất từ từ) thì bị đứt phựt mất dây curoa mà dây curoa thì em vừa mới thay xong cách đây 1 tháng. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin ý kiến tại sao dây curoa có thể đứt được nhỉ? (hay là em thay phải dây đểu?).

Cảm ơn các cụ!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Kính các cụ!

Xe em Escape 2.3 XLT đời 2004 bị hiện tượng sau nhờ các cụ phán giúp để em đi xử lý dứt điểm ạ:
1. Thi thoảng xe bị nổi đèn Check engine và đèn OD-OFF thì cứ nhấp nháy. Hậu quả là xe hình như ko lên được số 4 và chạy tốc độ 80km/h thì vòng tua lên tới 3000 vòng/phút.
2. Thi thoảng khi vòng tua đạt ổn định 1500 vòng/phút, tốc độ trong khoảng 50-60km/h, giữ chân ga ổn định (ko tăng, ko giảm) thì cứ bị hiện tượng kiểu như nhảy lên & xuống số giữa số 3 và số 4 liên tục làm xe đi cứ 1 giây vọt xong lại 1 giây giật, vọt xong lại giật còn kim chỉ vòng tua thì cứ lên lại xuống lên lại xuống giữa trung điểm 1500 vòng/phút.
3. Sáng nay em đang đi (vừa từ trạm đổ xăng ra, đi tốc độ rất từ từ) thì bị đứt phựt mất dây curoa mà dây curoa thì em vừa mới thay xong cách đây 1 tháng. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin ý kiến tại sao dây curoa có thể đứt được nhỉ? (hay là em thay phải dây đểu?).

Cảm ơn các cụ!
Em cho đi kiểm tra phần hộp số đi, thằng em nó đi Laser 1.8AT cũng bị như vậy, sau khi vệ sinh xong thì hết.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Hiện mấy lỗi trên cũng chỉ thi thoảng xuất hiện, em dừng xe là lại hết. Cụ Escapes đã tư vấn cho em vài thứ sang tuần có t/g rảnh em đi check xử lý xem sao.
Em cho đi kiểm tra phần hộp số đi, thằng em nó đi Laser 1.8AT cũng bị như vậy, sau khi vệ sinh xong thì hết.

tommykp

Xe buýt
e chuẩn bị đi công tác 3 tuần, con ếch 2011 để ko có cần phải tháo acqui hay làm gì ko ah? xe e dùng acqui Dongnai theo xe, chạy 2.5 năm rồi ah. các kụ tư vấn giúp e với

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
e chuẩn bị đi công tác 3 tuần, con ếch 2011 để ko có cần phải tháo acqui hay làm gì ko ah? xe e dùng acqui Dongnai theo xe, chạy 2.5 năm rồi ah. các kụ tư vấn giúp e với
Escape 2009 nhà em để 1 tháng cũng không vấn đề gì

smt2nite

Đi bộ
Trường hợp của cụ 90% khả năng là cái này: Cảm biến tốc độ hộp số (Transmission speed sensor). Cắm máy đọc sẽ ra lỗi P0715.

Giá trong hãng tầm hơn 1tr (giá trước Tết).

Kính các cụ!

1. Thi thoảng xe bị nổi đèn Check engine và đèn OD-OFF thì cứ nhấp nháy. Hậu quả là xe hình như ko lên được số 4 và chạy tốc độ 80km/h thì vòng tua lên tới 3000 vòng/phút. em dừng xe xong rồi lại chạy tiếp thì lại hết lỗi.

Cảm ơn các cụ!

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Oh cảm ơn cụ nhiều lắm!
Trường hợp của cụ 90% khả năng là cái này: Cảm biến tốc độ hộp số (Transmission speed sensor). Cắm máy đọc sẽ ra lỗi P0715.

Hai Nguyen

Xe điện
lỗi cảm biến oxy máy 1? bác thử lay lay mất cái chân giắc kết nối trước đã xem có hết ko đã

billnantes

Xe container
lỗi cảm biến oxy máy 1? bác thử lay lay mất cái chân giắc kết nối trước đã xem có hết ko đã
em đã thử nhưng không được ,mà hôm nay em làm vệ sinh kim phun cổ hút xong đi xe khói ác lắm ,để mai chạy thêm xem có hết không.

Tourcare

Xe tăng
Tháo ra có khi còn hết điện nhanh hơn, chả sao đâu ạ. 3 tuần về mà hết thì nhờ câu thoai :D

dangkhoa688

Xe tải
Tháo ra có khi còn hết điện nhanh hơn, chả sao đâu ạ. 3 tuần về mà hết thì nhờ câu thoai :D
Hôm rồi xe em bị hở tiếp xúc cửa nên đèn cửa cháy suốt 1 tuần hết bình ... em lấy chiếc wave cùi của em kéo dây câu bình và khởi động wave 1 lúc cho nó nhồi điện qua con Esc, rồi vẫn để wave nổ máy, em qua Esc đề xe 1 phát lên ngay hihi.

Metall

Xe tải
Chào các cụ đã lắp Kennsun HID conversion kit. Theo như các gara trược đây, các cụ đã dùng bộ Kensun này được >= 2 năm. Các cụ cho em hỏi hiện tại các cụ còn dùng không và chất lượng sử dụng ra sao ạ. Em có nhu cầu cải thiện ánh sáng cho Ếch chết nhà em mà vẫn chưa tìm được phương án phù hợp.
Các cụ có đi qua thì review giúp em nhé! Mà tiện các cụ ọp chui lúc nào thì cho em joint với ạ! Số liên lạc của em
Mã:
0.9.0.4  1 7 1 . 1 8 3
Trân trọng !

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em thấy con này dùng ngon, xe em đang lắp cho bên cos buổi tối đi sáng tưng bừng nhưng ko anh hưởng đến xe đi ngược chiều.

Metall

Xe tải
Bộ của cụ dùng Ballast slim hay premium thế a? và cụ dùng nguồn trực tiếp từ Acquy qua relay hay dùng nguồn nguyên bản ạ ?

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Bộ của cụ dùng Ballast slim hay premium thế a? và cụ dùng nguồn trực tiếp từ Acquy qua relay hay dùng nguồn nguyên bản ạ ?
Dùng Ballast slim và nguồn từ acquy qua relay ạ.

Nhưng em đang định đục khoét để lắp xê lông cho bằng anh bằng em đây. Chứ đi đường trường vẫn ứ nhìn thấy gì.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Theo như em thực tế thì kensun vẫn ổn nhất, trước em có cá từ 2011, em bán rồi, cậu em mua hiện vẫn đang dùng ngon. Trước em đi Hà Giang, MCC chạy đêm mà sáng rực 1 góc trời ;))
Chả nhớ nick cậu ý là gì, có lượn qua vào xác nhận anh phát :))

Chào các cụ đã lắp Kennsun HID conversion kit. Theo như các gara trược đây, các cụ đã dùng bộ Kensun này được >= 2 năm. Các cụ cho em hỏi hiện tại các cụ còn dùng không và chất lượng sử dụng ra sao ạ. Em có nhu cầu cải thiện ánh sáng cho Ếch chết nhà em mà vẫn chưa tìm được phương án phù hợp.
Các cụ có đi qua thì review giúp em nhé! Mà tiện các cụ ọp chui lúc nào thì cho em joint với ạ! Số liên lạc của em
Mã:
0.9.0.4  1 7 1 . 1 8 3
Trân trọng !

Chỉnh sửa cuối:

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Cụ phán chuẩn luôn!

Hôm qua em ra hãng check đúng lỗi này. Hiện thi thoảng mới bị nên em để đi tạm lúc nào có t/g làm vệ sinh hoặc thay sau.

wacwac

Xe buýt
Mấy viết xước nhỏ trên thân xe (xe đạp, xe máy, cành cây cào lên) các cụ dùng cái gì để cho nó mờ đi ạ. Điên tiết thế, đi cả nghìn km lên biên giới ko va quệt tí gì, về nhà để xe cạnh nhà thằng cu con tập xe nó cào cho hai phát :(.
Cuối năm em làm bảo hiểm 1 thể nhưng giờ muốn tạm che đi thì làm thế nào ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng