GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Lúc nào em cũng thủ sẵn cái chìa lởm cất trong ví, ít nhất là sẽ mở được cửa, đỡ phải dùng gạch.
Riêng hệ thống báo động thì em cắt tạm dây dẫn của cái còi! Khi nào nhà em có gara thì em lại nối lại ạ!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em đang hiểu là có chìa khóa trên người (ngồi trong xe hay để quên cũng được) thì mở từ bên trong sẽ không báo động. Còn chìa khóa đã XA xe (mình mang đi theo người) mà trộm nó đập kính mở từ trong thì đương nhiên nó phải kêu chứ. Tí em chuột bạch và video các cụ xem.
Thế nào cũng có cụ nói không tin vì abc:))
Ếch nó không hiểu cái chìa nằm ở đâu, xa hay gần xe đâu cụ ạ, nếu có chức năng ấy thì người ta đã gọi là sì-mát-ki rồi :P

Nocar nothing

Xe buýt
Yên tâm đi cụ, thăng ếch nó chả có chìa khóa thông minh, nên nó ngu lắm, êm đã thử rồi, cửa lái không thể khóa được khi chìa vẫn trong xe, xe gì mà ngu thế không biết.
thế thì cả cái vụ 2 thanh 4 của cụ cũng toi rồi " xe gì mà ngu thía "b-(
Nó "ngu" hơn bộn Hàn thật rồi cụ ạ. Nó ứ phân biệt được chìa đang ở trong xe hay đang ở ngoài xe đâu. Nó chỉ biết là khóa bằng RM thì phải mở bằng RM, mở bằng cơ khí là nó kêu. Có mỗi cái nút khóa tổng ở trong là nó "thông minh" hơn chút, ấn khóa tổng rồi sập cửa lái thì nó lại tự mở khóa cửa lái bất kể chìa đang trong xe hay ngoài xe. À mà còn 1 cái hơi ngu nữa là xe đang nổ máy mà mình tạm dừng muốn nhảy ra ngoài khóa tạm cửa (để đi ái chẳng hạn) thì không khóa được cửa bằng RM.
Đúng thật là ngu quá, ngu như ... ếch =))

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Es ngu quá, vậy mấy cụ đã nhảy hố vôi thanh lý hết đê leo lên em gái Đại Hàn cho ló sướng nhể, :)):)):))

Tribute

Xe container
Es ngu quá, vậy mấy cụ đã nhảy hố vôi thanh lý hết đê leo lên em gái Đại Hàn cho ló sướng nhể, :)):)):))
M.ịa! em ghét cái loại vợ 2 khôn hơn mềnh lém. Thui, em chấp nhận vợ "ngu" nó mới chiều chồng.:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nó "ngu" hơn bộn Hàn thật rồi cụ ạ. Nó ứ phân biệt được chìa đang ở trong xe hay đang ở ngoài xe đâu. Nó chỉ biết là khóa bằng RM thì phải mở bằng RM, mở bằng cơ khí là nó kêu. Có mỗi cái nút khóa tổng ở trong là nó "thông minh" hơn chút, ấn khóa tổng rồi sập cửa lái thì nó lại tự mở khóa cửa lái bất kể chìa đang trong xe hay ngoài xe. À mà còn 1 cái hơi ngu nữa là xe đang nổ máy mà mình tạm dừng muốn nhảy ra ngoài khóa tạm cửa (để đi ái chẳng hạn) thì không khóa được cửa bằng RM.
Em thấy là nếu đã tắt máy, rút chìa, ấn khóa tổng rồi đóng cửa lái thì nó vẫn khóa xe như thường mà cụ.

Chỉ khi xe đang nổ máy hoặc chìa vẫn để ở ACC chưa rút ra, nếu mình khóa tổng rồi đóng cửa lại thì nó mới mở khóa cửa lái chứ.

Hay là vợ 2 em lại còn ngu hơn nữa nhỉ :D

Lion7799

Xe máy
Ếch nó không hiểu cái chìa nằm ở đâu, xa hay gần xe đâu cụ ạ, nếu có chức năng ấy thì người ta đã gọi là sì-mát-ki rồi :P
Chính xác cụ ạ! Chìa khóa của Ếch không phải là smart key là đương nhiên rồi. Sáng nay em đã thử như thế này: hạ cửa kính (cửa bất kỳ), tắt máy, rút chìa, đóng cửa, khóa bằng remote. Sau đó một lúc thò tay qua cửa kính mở cửa từ bên trong - và chuông báo động kêu. Em nghĩ đây tương tự như vụ trộm đập cửa kính, mở cửa từ trong xe -> báo động.

Các cụ cho em hỏi là chức năng ABS với EBD nó hoạt động như thế nào? và khi nào thì nó hoạt động?
Có phải là bất kỳ lúc nào, nếu mình đạp phanh gấp (bất kể tố độ nhanh hay chậm) thì ABS nó hoạt động, mình nhận biết qua việc chân phanh giật giật, nhấp nhả, nháp nhả đúng không ạ?

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Pho to shop phải không mợ Nồi cơm điện ??

Báo cáo là em lấy ếch rồi sẽ chịu khó ra vào thớt này, có gì các bác chỉ bảo, chỉ mánh, chỉ tip nhé.

Có làm sao em còn có chỗ mà vào ăn vạ. Thanks

kurumazuki

Xe hơi
E buồn cái điều hòa Escape 2.3 (2005) của e quá các bác ợ. Nạp ga đi ga lại vài lần rùi, mà bây giờ nó chỉ toàn phả hơi phào phào thôi các bác à. Hôm nay trời đột ngột nóng là điều hòa trong xe cũng nhả hơi nóng như ngoài trời luôn. Ko biết điều hòa Escape có phải là kém thế không nhỉ! Đi từ 2005 đến giờ liệu đã phải thay dàn lạnh hay lốc lạnh gì gì đó chưa các bác! E ko rành về xe cộ lắm nên cứ thấy chạnh buồn, xe nhà người ta đi đóng kín cửa mát lạnh, xe em mở cửa mà trong xe nóng hơn cả ngoài trời! Các bác có ai biết ở đâu chữa điều hòa xe Escape tốt không ạ!!!!

noicomdien

Xe tăng

Báo cáo là em lấy ếch rồi sẽ chịu khó ra vào thớt này, có gì các bác chỉ bảo, chỉ mánh, chỉ tip nhé.

Tại Cụ Phó chăm sóc xe tốt quá nên nhền nhện nó mới giăng tơ :D

Chúc mừng mợ nhập hội Ếch, mợ ko alo để rửa xe ở Mù Căng Chải cho mấu ;)) ;)) ;))

Hôm đi MCC định mượn mợ 70-200 nhưng ko kịp , nhưng có cái này chụp bằng 14-24

Mợ yếu liễu đào tơ nên thay lốp Michelin đi phê lắm , lốp nguyên bản toàn phải tiếng hát át tiếng xe :D

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Từng ấy xiền cho 530km đường thành phố và đèo núi tốc độ bình quân 35-40km/h cụ ạ. Với Ếch thì cụ có đi rón rén hay đạp lút ga cũng vậy thôi, quan trọng là tốc độ bình quân. Em đi Điện Biên, Sap Pa, thường phải đi số 2, OD off cho cả lên dốc và xuống dốc, đôi lúc còn phải đi số 1 miết ga tận 3.500 v/p vậy mà cũng chỉ tiêu xăng nhỉnh hơn đi QL5, QL10, QL1 chút xíu à.

Mua Ếch mà chỉ đi quanh TP thì quả thực là lãng phí. Lãng phí cả tiền bạc và lãng phí cả cái xe.:P

Cụ thay băng cái 3.0 đam bảo hết vấn đề ngay , leo đeo cứ đe D chạy ầm ầm. Xuống Mơi cân về 2 hoặc 1 .

Tribute

Xe container
Em thấy là nếu đã tắt máy, rút chìa, ấn khóa tổng rồi đóng cửa lái thì nó vẫn khóa xe như thường mà cụ.

Chỉ khi xe đang nổ máy hoặc chìa vẫn để ở ACC chưa rút ra, nếu mình khóa tổng rồi đóng cửa lại thì nó mới mở khóa cửa lái chứ.

Hay là vợ 2 em lại còn ngu hơn nữa nhỉ :D
Thế thì đúng là con vợ 2 nhà cụ nó "Ngu" hơn con vợ 2 nhà em roài. Con vợ 2 nhà em thì cho khóa tổng thoải mái, nhưng sập cửa lái là nó auto open ngay.

Tribute

Xe container

Hê, em chưa hiểu cái con Ếch nó hấp dẫn các Mợ thế nào mà dạo nè trong OF cũng như ngoài đường em thấy ngày càng nhiều Mợ cưỡi ếch. Hay là các Mợ mấu các Hoàng Tử Cóc nhỉ?:P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế thì đúng là con vợ 2 nhà cụ nó "Ngu" hơn con vợ 2 nhà em roài. Con vợ 2 nhà em thì cho khóa tổng thoải mái, nhưng sập cửa lái là nó auto open ngay.
Thế giờ cụ rút chìa khóa, để chìa ở ghế rồi ấn khóa tổng, đóng cửa xem nó có auto open không.

Tribute

Xe container
Thế giờ cụ rút chìa khóa, để chìa ở ghế rồi ấn khóa tổng, đóng cửa xem nó có auto open không.
Em test như vậy rồi mà, cả ấn khóa tổng, cả khóa bằng điều khiển. Cửa lái không bao giờ cho khóa trước khi sập cửa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em test như vậy rồi mà, cả ấn khóa tổng, cả khóa bằng điều khiển. Cửa lái không bao giờ cho khóa trước khi sập cửa.
Ặc, thế là "vợ" cụ còn phát hiện được chìa khóa đang trong hay ngoài xe còn gì.

Tribute

Xe container
Ặc, thế là "vợ" cụ còn phát hiện được chìa khóa đang trong hay ngoài xe còn gì.
Nó đeck thông minh như thế đâu cụ ơi, nó đơn giản là khóa bằng cái gì thì phải mở bằng cái đó. Còn cái Auto Unlock cửa lái cũng chỉ là cơ khí đơn giản, khi cửa đang mở mà bấm khóa tổng hay khóa bằng ĐK, cái lẫy khóa ở cánh cửa lái nó về vị trí khóa, tuy nhiên khi sập cửa vào, cơ cấu cơ khí nó đẩy cái lẫy khóa cửa trở lại vị trí unlock. Nếu mới sập cửa vào 1 nấc thì cũng đeck mở được đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng