GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
em ủng hộ thớt này vì em đang đi ếch.
các bác cho em hỏi: xe em có hiện tượng như sau:
khi đang chạy và bật máy lạnh thì đèn báo " acqui", "túi khí" sáng lên, còn tắt máy lạnh thì 2 đèn này tắt theo, em có ra ford kiểm tra thì họ báo là dinamo (máy phát) có vấn đề và đề nghị thay, em thấy xe vẫn đề nổ bình thường nên đang phân vân vì giá dinamo chát quá (10tr).
xin các bác cho em ý kiến có thể có lỗi nào khác ko? hay là em tháo dinamo ra ngoài sửa cho đỡ tốn kém?
Bác kiểm tra máy phát có bị "chết" không bằng cách bác nổ máy rồi lấy dồng hồ đo điện DC đo 2 cọc ắc quy, nếu điện áp trên 13,5 volt là OK không sao , nếu khoảng 13 v thì coi như máy phát đã chết, cách nữa là bác tắt rađio đi, ga nhè nhẹ, nếu nghe xe có tiếng rít theo vòng tua máy thì coi như máy phát cũng die rồi.
Chúc bác may mắn, không phaỉ thay máy phát

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Các cụ cho nhà cháu hỏi, nhà cháu có con Escape 2.3 đời 2004, xe của e khi dừng mà vẩn để số D thì bị rung vô lăng, về N thì đỡ hơn nhiều, mặc dù nhà cháu đã thay cao su chân máy, vệ sinh bù ga, thay bugi mà vẫn không hết. Vào hãng check hàng thì nói đấy là bình thường của Escape 2.3. Có phải thế không các cụ đang dùng 2.3 hay la xe e bi làm sao? Các cụ chỉ giáo nhà cháu với, đang bưc mình vụ nay quá.
Cái này bác thử tắt điều hoà đi xem có hết rung không nhé, nhiều trường hợp quạt gió làm mát dàn nóng ,mà bị rơ hoặc cánh quạt bị lệch khi quay quạt quay cũng gây lên hiện tượng xe bị rung nhè nhẹ tay lái

phutungford

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi, nhà cháu có con Escape 2.3 đời 2004, xe của e khi dừng mà vẩn để số D thì bị rung vô lăng, về N thì đỡ hơn nhiều, mặc dù nhà cháu đã thay cao su chân máy, vệ sinh bù ga, thay bugi mà vẫn không hết. Vào hãng check hàng thì nói đấy là bình thường của Escape 2.3. Có phải thế không các cụ đang dùng 2.3 hay la xe e bi làm sao? Các cụ chỉ giáo nhà cháu với, đang bưc mình vụ nay quá.
Có vẻ như xe của bác có vấn đề ở bót lái, em thử phân tích thế này nhé:
Dầu trợ lực được bơm đến hai phía bên trong xilanh thước lái thông qua van điều tiết trên bót lái chính để trợ lực cho người lái.
Khi đánh lái thì tạo ra trênh áp hai bên thước lái, còn khi không đánh lái thì van trên bót đóng kín, dầu không tác động lên thước lái.
Xe của bác bị rung do có tác động của dầu trợ lực lên thước lái.
Ở số D rung mạnh hơn số N là do số D tải lớn hơn vòng tua máy lớn hơn, bơm dầu quay nhanh hơn, tạo áp lớn hơn nên rung mạnh hơn
Bác kiểm tra lại bót lái chính đi. tiện thể kiểm tra luôn cả hệ thống luôn.

Tuan nguyen

Xe buýt
Xe nhà mình cũng rung, nhưng ko phải vô lăng mà là ở cụm Radio, về N thì êm ngay.
Các bác cho hỏi thêm là có xe nào như xe em ha bị òa ga lúc đề pa buổi sáng ko. Xe nổ máy thì vòng tua máy nhảy lên gần 2K luôn. Vào số xong thì vòng tua giảm ngay xuống dưới 1K. Hiện tượng này có bt ko và nếu ko bt thì vì lỗi gì. Cảm ơn các bác trước.
Xe nhà cháu bị y hệt luôn.
Nhưng theo cháu hiểu thì chẳng có vấn đề hay sự cố gì ở đây cả. Nếu cụ có thời gian thì cứ nổ máy xong chừng 30s đến 1p rồi hãy vào số.

Tribute

Xe container
Có vẻ như xe của bác có vấn đề ở bót lái, em thử phân tích thế này nhé:
Dầu trợ lực được bơm đến hai phía bên trong xilanh thước lái thông qua van điều tiết trên bót lái chính để trợ lực cho người lái.
Khi đánh lái thì tạo ra trênh áp hai bên thước lái, còn khi không đánh lái thì van trên bót đóng kín, dầu không tác động lên thước lái.
Xe của bác bị rung do có tác động của dầu trợ lực lên thước lái.
Ở số D rung mạnh hơn số N là do số D tải lớn hơn vòng tua máy lớn hơn, bơm dầu quay nhanh hơn, tạo áp lớn hơn nên rung mạnh hơn
Bác kiểm tra lại bót lái chính đi. tiện thể kiểm tra luôn cả hệ thống luôn.
Hơi vô lý cụ ạ. Ở số D máy sẽ phải tải thêm bơm thủy lực của hộp số, vòng tua giảm chứ không tăng.

Theo em, cần kiểm tra dầu trợ lực lái và dầu hộp số. Xe đời 2004, nếu chưa thay dầu bóng lái và dầu hộp số thì có thể dầu đã quá date cần phải thay.

tandonhat

Xe đạp
E thấy escape từ đời 2004 trở xuống xài đèn bông tối quá lại ko lắp xenon được, trên ebay có loại đèn chóa trong mà kích thước tương đương ko cần phải cắt cản, e thấy có vẻ sáng hơn và nhìn xe hiện đại thêm. Ko biết ở mình có ai bán loại đèn này ko mà e tìm mãi ko thấy, lúc trước thấy bác BackLac có lắp đã pm nhứng chưa thấy bác ấy trả lời. thân chào !

ko ai giúp e vụ này à. ko có điều kiện cưới vợ mới trẻ hơn nên chấp nhận chung thủy với e nó, cho vợ già đi thẫm mĩ móc mắt thay con mới thôi;;) !

Tribute

Xe container
Đố các cụ cái gì đây:

Đó là một tuyệt tác của em và cụ Ngọc Phan nhé!

Và em nó sau khi định vị:

Nhìn từ phía sau xe:

Có khác gì chân sau con V6 này đâu nhể:

Hôm nay vội, em chụp bằng con HTC còi nên hơi lởm, mai em vác con Sony 10 chấm choạch lại cho các cụ chiêm ngưỡng nhá.

Mời các cụ chém cho nó xôm Gara nhà Ếch.!:-bd

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Đố các cụ cái gì đây:

Các cụ cưng vợ 2 quá, sợ gió máy lùa nên cất công vá víu lại, rồi bôi trét thêm dầu cù là vào h.áng cho vợ 2 đỡ rét. Em dự là vợ 2 các cụ lúc sướng lên 80 kilo mếch là rên u....uu...uuuu :-bd8-}

Tribute

Xe container
Các cụ cưng vợ 2 quá, sợ gió máy lùa nên cất công vá víu lại, rồi bôi trét thêm dầu cù là vào h.áng cho vợ 2 đỡ rét. Em dự là vợ 2 các cụ lúc sướng lên 80 kilo mếch là rên u....uu...uuuu :-bd8-}
Hê, hê, mặc wần thủng đ.ít quất 100 còn chưa thấy em nó thổi sáo nữa là bịt lại.:))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nhìn như nhọt mọc ở mông. :))

Đố các cụ cái gì đây:

Và em nó sau khi định vị:

Nhìn từ phía sau xe:

Có khác gì chân sau con V6 này đâu nhể:

Hôm nay vội, em chụp bằng con HTC còi nên hơi lởm, mai em vác con Sony 10 chấm choạch lại cho các cụ chiêm ngưỡng nhá.

Mời các cụ chém cho nó xôm Gara nhà Ếch.!:-bd

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hổng phải, xong quấy bột của cu tí nhà em đấy.=))
Đã show xong quấy bột thì show nốt quả đũa quấy bột 4 cell đi cụ :D
Trưa nay em với nhà Ri béo ném đá tý thì ứ dám lấy nữa =P~

Em đang quan tâm con này:
FF75 Series 12V/55W Blue Lens

Tầm xa cũng như FF 75

270m

Được cái thằng blue lens này có ánh sáng xanh nên cũng hay (hiện tại đèn xe em đều cho ánh sáng có tone màu vàng, xe khác thường cũng vậy, đèn đường cũng thường màu vàng ...) giờ mình đá tý xanh vào thì ánh sáng dễ bật lên: dễ nhận biết vật thể ...
Hiện tại em đã lắp 1 đôi FF 75 thường, định cho 2 em thường làm bóng hỗ trợ cốt, thêm 2 em bờ nu hỗ trợ pha ... hoặc ngược lại
Cũng máu me lắp 4 quả FF500 dưng lại không muốn lắp cản trước, phân sờ vân quá ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đã show xong quấy bột thì show nốt quả đũa quấy bột 4 cell đi cụ :D
Trưa nay em với nhà Ri béo ném đá tý thì ứ dám lấy nữa =P~

Em đang quan tâm con này:
FF75 Series 12V/55W Blue Lens

Tầm xa cũng như FF 75

270m

Được cái thằng blue lens này có ánh sáng xanh nên cũng hay (hiện tại đèn xe em đều cho ánh sáng có tone màu vàng, xe khác cũng vậy, đèn đường cũng thường màu vàng ...) giờ mình đá tý xanh vào thì ánh sáng dễ bật lên: dễ nhận biết vật thể ...
Hiện tại em đã lắp 1 đôi FF 75 thường, định cho 2 em thường làm bóng hỗ trợ cốt, thêm 2 em bờ nu hỗ trợ pha ... hoặc ngược lại
Cũng máu me lắp 4 quả FF500 dưng lại không muốn lắp cản trước, phân sờ vân quá ~X(
Ếch đua thì Nhái cũng đua đi Chủ Tịt! Em thế từ khi có cản trước mấy thể loại hung hăng trên đường có nể em vài phần!=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đã mua cái Inverter 12VDC->220VAC 500W vứt trên xe! Xạc ĐT và Laptop bằng xạc 220VAC theo máy sẽ tốt hơn là chơi cái thể loại USB power outlet này Chủ Tịt ợ!
Ngoài ra, cái Inverter đó còn dùng chạy quạt cho F1 ngủ khi mùa Hè cúp điện nữa!

102k9

Xe buýt
Em đã mua cái Inverter 12VDC->220VAC 500W vứt trên xe! Xạc ĐT và Laptop bằng xạc 220VAC theo máy sẽ tốt hơn là chơi cái thể loại USB power outlet này Chủ Tịt ợ!
Ngoài ra, cái Inverter đó còn dùng chạy quạt cho F1 ngủ khi mùa Hè cúp điện nữa!
Bác cho hỏi mua cái inverter đó ở đâu , giá bao nhiêu
em chạy ech 3.
cảm ơn bác trước

Trạng thái
Thớt đang đóng