GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhờ các cụ thử hộ em cái này phát:

Khi mình bật đèn pha/cốt thì đèn điều chỉnh lên/xuống kính ở mấy cánh cửa xe sáng lên.

Vậy khi mình tắt pha/cốt, mấy cái đèn đó trên xe em nó ko tắt. Nó chỉ tắt khi mình mở cửa thôi, như thế nó có lỗi ko nhỉ? Vì em nghĩ khi bật pha/cốt nó mới sáng chứng tỏ nguồn nó cùng cái này, vậy mà khi tắt pha/cốt nó lại ko tắt theo.

Sao các cụ nhỉ? Các cụ thử để ý trên xe các cụ cho em phát!

Tribute

Xe container

Khi mình bật đèn pha/cốt thì đèn điều chỉnh lên/xuống kính ở mấy cánh cửa xe sáng lên.

Vậy khi mình tắt pha/cốt, mấy cái đèn đó trên xe em nó ko tắt. Nó chỉ tắt khi mình mở cửa thôi, như thế nó có lỗi ko nhỉ? Vì em nghĩ khi bật pha/cốt nó mới sáng chứng tỏ nguồn nó cùng cái này, vậy mà khi tắt pha/cốt nó lại ko tắt theo.

Nhà 3H về rồi à, hôm qua đông vui quá mà thiếu 3H thấy văng vắng.

Có phải mấy cái đèn ở các nút bấm lên xuống kính không? mấy cái đó nó đâu có ăn theo đèn chiếu sáng, khi mới mở cửa thì nó sáng, để một lúc là nó tắt mà. Xe cụ lắm lỗi quá, chắc tại nó là XLT nên lỗi nhiều thì phải, hết đồng hồ lỗi lại đến đèn nút kính.:))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vậy mới ngon cụ nhớ. Hàng khựa thì nó không được như vậy đâu.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng là mấy cái đèn lên xuống kính đó cụ. Em giờ lại thấy nó cứ đề nổ máy là nó sáng, chả hiểu buổi ngày nó có sáng ko em cũng ko để ý hay chỉ buổi tối nó mới sáng thôi. Hay nó có cảm biến ánh sáng nhỉ? :D Để hôm sau em xem lại.

Mà cụ nói cũng đúng thật, XLT nó lắm lỗi thế không biết:)) Em cũng tự nhận thấy thế, gần Tết rồi có lẽ phải tích cực off chui thôi cho nó hết lỗi ko thì chít :D Hôm qua em cũng tiếc lắm, tiếc hơn cụ ấy chứ. Nhờ mấy cụ uống hộ em vài ly chả biết có nhớ ko. Hôm sau em về off bù nhá nhá!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vậy mới ngon cụ nhớ. Hàng khựa thì nó không được như vậy đâu.
Dạo này thấy vắng bóng cụ, em cũng thấy nhàn nhạt cái mồm :)

Em thấy Lí fàn không bằng thật cơ mà ít lỗi hơn XLT :)) Mí lị vụ đèn đóm, loa đài bao giờ về hả cụ? Có trước Tết được ko?

Móp

Xe tăng
Dạo này thấy vắng bóng cụ, em cũng thấy nhàn nhạt cái mồm :)

Em thấy Lí fàn không bằng thật cơ mà ít lỗi hơn XLT :)) Mí lị vụ đèn đóm, loa đài bao giờ về hả cụ? Có trước Tết được ko?
Cái HUD của em tự nhiên hôm nay lại không hiển thị, không hiểu có lỗi gì không? :-??

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ có cắm sang xe nào ko?

Cụ reset lại đi: Tắt máy, rút jack ra rồi cắm lại, ấn và giữ 2 phím (chức năng và tùy chọn) khoảng 3s là được.

Lại chạy ầm ầm.

Cụ cho cháu email, cháu gửi hướng dẫn sử dụng cho cụ!

Tribute

Xe container
Cái HUD của em tự nhiên hôm nay lại không hiển thị, không hiểu có lỗi gì không? :-??
Hôm qua bảo cho anh xem cái hiển thị tí thì giấu xe tận đâu, hỏng là phải.:-bd

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm qua bảo cho anh xem cái hiển thị tí thì giấu xe tận đâu, hỏng là phải.:-bd
Đừng xem cụ ơi, xem lại mất công tháo cái theo xe Lí fàn đới :D

Nhìn cái này giờ quen mắt rồi, đi xe cơ quan cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó. Đúng là Ếch 2011 có khác :D

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Lạnh quá nó thế thôi. Nhiệt độ trên 12độ lại hoạt động bình thường. Cụ yên tâm :))

doping113

Xe tải
Nhờ các bác giúp,
Cái ESC 2,3 đời 2005, chạy 5,5 vạnKM của tôi một vài tháng nay bị bệnh này: đi một lúc là có tiếng kêu uu to, rồ lên trong lúc chạy, nhất là khi lên ga. Kêu độ gần 30s thì tắt, nhưng vẫn còn tiếng o o nhỏ hơn. Cứ lên ga lại kêu rú lên .Rất ồn và khó chịu. Đến vợ cả, chạy có nửa buổi cũng kêu xe này cứ rú lên rào rào!
Lúc mới lên xe độ 10-15 phút thì không bị. Tôi đã đưa vào Ford Ngô Thì Nhậm thay dầu hộp số, máy.kiểm tra mấy lần mà không khỏi. Mấy cậu thợ trẻ của ford nói ESC nó ồn thế. Tôi đi xe này mãi chã nhẽ không biết ESC lúc trước không có tiếng đó.
Mấy bác thợ quen khác thì không thạo Ford lắm.Chả biết bệnh ở đâu......
Nhờ các bác nhà Ếch có kinh nghiệm giúp đỡ, chỉ hướng điều trị hoặc là gara nào ở Hà nội có nhiều kinh nghiệm sửa ESC nhé!Hy vọng Tết này, xe cộ ngon lành cành đào.
Thanks

Tribute

Xe container
Nhờ các bác giúp,
Cái ESC 2,3 đời 2005, chạy 5,5 vạnKM của tôi một vài tháng nay bị bệnh này: đi một lúc là có tiếng kêu uu to, rồ lên trong lúc chạy, nhất là khi lên ga. Kêu độ gần 30s thì tắt, nhưng vẫn còn tiếng o o nhỏ hơn. Cứ lên ga lại kêu rú lên .Rất ồn và khó chịu. Đến vợ cả, chạy có nửa buổi cũng kêu xe này cứ rú lên rào rào!
Lúc mới lên xe độ 10-15 phút thì không bị. Tôi đã đưa vào Ford Ngô Thì Nhậm thay dầu hộp số, máy.kiểm tra mấy lần mà không khỏi. Mấy cậu thợ trẻ của ford nói ESC nó ồn thế. Tôi đi xe này mãi chã nhẽ không biết ESC lúc trước không có tiếng đó.
Mấy bác thợ quen khác thì không thạo Ford lắm.Chả biết bệnh ở đâu......
Nhờ các bác nhà Ếch có kinh nghiệm giúp đỡ, chỉ hướng điều trị hoặc là gara nào ở Hà nội có nhiều kinh nghiệm sửa ESC nhé!Hy vọng Tết này, xe cộ ngon lành cành đào.
Thanks
Xe bác 1 cầu hay 2 cầu vậy? nếu là 2 cầu thì cần kiểm tra cái cầu sau. Khi nổ máy đứng yên có tiếng kêu đó không? tiếng ồn xe (chủ yế do lốp) thì nó theo tốc độ, chất lượng mặt đường chứ ko theo thời gian. Nói chung ko trực tiếp chạy xe thì khó đoán bệnh lắm.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Tiếng này không phải tiếng của cầu sau đâu. Cụ mang đây em kiểm tra cho.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Tiêu rồi thì để đới, em lắp. Đằng nào cũng đỡ mất công chọn đồ. Mua thêm mỗi cái DVD nữa là xong. :))

Em đang mong chờ hàng quá cụ ơi>:/, ;), hàng chưa về em lỡ tiêu hết tiền thì bỏ mịe=))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tiêu rồi thì để đới, em lắp. Đằng nào cũng đỡ mất công chọn đồ. Mua thêm mỗi cái DVD nữa là xong. :))
Giục cậu em chuyển hàng về trước tết đê cụ. Cố gắng buổi ọp chui chiều 29 tết có cái mà check chứ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng