GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Khoang máy em rửa suốt, hầu như lần nào rửa xe em cũng bảo thợ xịt cho tí "nước trong", chả thấy sao. Giờ nghe các cụ dọa, chắc em cũng không dám rửa nữa.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
hiện tượng hoàn toàn bình thường ạ, xe esc 09 nào cũng vậy cụ ạ, một lúc sau khi rút khóa điện các thông số mới mất ạ:-|, còn xe Lifan của a.bình thì em chịu=))
Vậy ạ. Để tí nữa em thử mở cửa xe ra xem thế nào.
Bây giờ em mới hỏi đây ạ: Có cụ nào cho em biết cơ chế lock cửa của ếch 09 không ạ?
Tức là, xe của em khi lock cửa thì 2 cửa trên có thể mở từ bên trong mà không cần unlock, ngược lại đối với 2 cửa dưới, không thể mở nếu không unlock. Hiện tượng em đang gặp là khi đang ở chế độ lock mà vẫn mở được 1 cánh cửa sau từ bên trong ạ, cánh kia vẫn bị lock bt, thế là thế nào các cụ?
Bình thường chỉ mở đc 1 cánh cửa lái thôi chứ cụ nhỉ. Giờ xe cụ tự nhiên mở thêm đc 1 cửa nữa ở đằng sau thì nó hiểu là 2 ghế lái à? Cụ thử xem lại cái khóa trẻ em xem sao.
Ờ, cái con Lí phàn hôm mới lấy em thấy đã khóa trung tâm thì chỉ mở được từ trong bên cửa lái, tự dưng dạo này lại mở được cả cửa trước bên phụ. Hay nó vẫn thế nhỉ?.
Chả phải nó vẫn thế đâu cụ ạ, mà riêng con Lí phàn này đồng hồ ổn, nó không màu mè kiểu Mỹ, ko phá cách lai tạp kiểu Hàn thì số lượng cửa nó mở đc nhiều hơn cụ ạ. Cụ thử mở cửa cốp sau mà xem. Mở đc đới :D
Khoang máy em rửa suốt, hầu như lần nào rửa xe em cũng bảo thợ xịt cho tí "nước trong", chả thấy sao. Giờ nghe các cụ dọa, chắc em cũng không dám rửa nữa.
Thôi em xin cụ, tốt nhất đừng rửa khoang máy. Nó có bẩn 1 tí cũng chả sao đâu, 1 năm rửa 1 lần mà tốt nhất là ko dùng nước để rửa cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Móp

Xe tăng
Nhà MOF thử kiểm tra cái khóa trẻ em ở 2 cánh cửa sau xem sao? nếu trạng thái 2 cái khóa đấy khác nhau thì 1 cánh mở được (từ bên trong) 1 cánh không mở được (cả trong lẫn ngoài) là chuyện bình thường.
Có thể xem thêm thông tin ở phần "Khóa" trong sách HDSD, hiện em không có sẵn ở đây (chỉ có bản tiếng Anh thoai)
Khi mình lock tổng thì cánh sau phải không mở được từ bên trong chứ ạ, kể cả khóa trẻ em có on hay off,
nhưng cánh cửa sau của xe em lại đang mở được từ bên trong khi lock tổng ạ.

Vậy ạ. Để tí nữa em thử mở cửa xe ra xem thế nào.

Bình thường chỉ mở đc 1 cánh cửa lái thôi chứ cụ nhỉ. Giờ xe cụ tự nhiên mở thêm đc 1 cửa nữa ở đằng sau thì nó hiểu là 2 ghế lái à? Cụ thử xem lại cái khóa trẻ em xem sao.

Từ khi em mua xe, khi lock tổng chỉ mở được 1 cánh lái, 1 cánh bên phụ từ trong. Nhưng bây giờ lại thêm 1 cánh sau nữa.;), cụ thử xe cụ xem thế nào,
em dự là xe em tháo ra tháo vào nhiều nó bị thế=))

Tuan nguyen

Xe buýt
Khi mình lock tổng thì cánh sau phải không mở được từ bên trong chứ ạ, kể cả khóa trẻ em có on hay off,
nhưng cánh cửa sau của xe em lại đang mở được từ bên trong khi lock tổng ạ.
Theo em hiểu thì khi khóa tổng tất cả các cửa đều có thể mở từ bên trong trừ 2 cửa sau nếu khóa trẻ em ở chế độ lock

Drinker

Xe hơi
Bây giờ em mới hỏi đây ạ: Có cụ nào cho em biết cơ chế lock cửa của ếch 09 không ạ?
Tức là, xe của em khi lock cửa thì 2 cửa trên có thể mở từ bên trong mà không cần unlock, ngược lại đối với 2 cửa dưới, không thể mở nếu không unlock. Hiện tượng em đang gặp là khi đang ở chế độ lock mà vẫn mở được 1 cánh cửa sau từ bên trong ạ, cánh kia vẫn bị lock bt, thế là thế nào các cụ?
Cái này thì em có kinh nghiệm rồi ạ.
Xe em cũng đã bị tình trạng khi lock thì cửa sau 1 bên mở được từ trong, 1 bên không. Mang vào Ford Láng Hạ để sửa, bác chuyên viên tư vấn phán ngay là bên cửa không mở được là bên hỏng, bên mở được mới là bên tốt (em dek biết là lấy thông tin ở đâu). Kết quả là tháo tung bên không mở được ra chọc ngoáy xong mới phát hiện là bên này là bên tốt, bên kia mới là bên hỏng (thế là tháo cả 2 bên :-??).
Tóm cái quần đùi lại là: Chế độ lock thì chỉ 2 cửa trước mở được từ bên trong, 2 cửa sau thì không mở được (rất an toàn trong trường hợp F1 ngồi sau). Nguyên nhân hỏng là do cụ nào tay to cố cậy cái lẫy mở cửa bằng nhựa khi vẫn ở chế độ lock nên làm cho nó gẫy cái hãm ở bên trong. Cụ vào sửa chắc mất 30 phút, chi phí thì Ford Láng Hạ làm hỏng của em nên không dám lấy tiền thay cái tay gạt nhưng em nghĩ chắc nó khoảng hơn 100.000đ.
Em bổ sung tí: xe em để chế độ khóa trẻ em ở cửa sau (giống nhà Tuấn Nguyễn mặc dù em có trẻ em rồi còn xe nhà đấy thì chuyên chở người lớn).

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Theo em hiểu thì khi khóa tổng tất cả các cửa đều có thể mở từ bên trong trừ 2 cửa sau nếu khóa trẻ em ở chế độ lock
Mở được với điều kiện là phải ấn cái nút khóa ở cạnh tay mở cửa vào. Hay là cứ dùng 1 thời gian thì nó tự cho mở bên trong:P. Xe em thì 2 cửa trước, nhà Mốp thêm 1 cửa sau, còn xe cụ thì cả 4.:P

Maybach Tàu

Xe container
Báo cáo các cụ đi ếch kếp tham khảo giá phụ tùng của bổn hãng nhé:D

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Cũng hạt dẻ cụ nhỉ. Em dự là phải trên 2 chục. Thế là cụ có lãi với bảo hiểm rồi còn giề.

Móp

Xe tăng
Cái này thì em có kinh nghiệm rồi ạ.
Xe em cũng đã bị tình trạng khi lock thì cửa sau 1 bên mở được từ trong, 1 bên không. Mang vào Ford Láng Hạ để sửa, bác chuyên viên tư vấn phán ngay là bên cửa không mở được là bên hỏng, bên mở được mới là bên tốt (em dek biết là lấy thông tin ở đâu). Kết quả là tháo tung bên không mở được ra chọc ngoáy xong mới phát hiện là bên này là bên tốt, bên kia mới là bên hỏng (thế là tháo cả 2 bên :-??).
Tóm cái quần đùi lại là: Chế độ lock thì chỉ 2 cửa trước mở được từ bên trong, 2 cửa sau thì không mở được (rất an toàn trong trường hợp F1 ngồi sau). Nguyên nhân hỏng là do cụ nào tay to cố cậy cái lẫy mở cửa bằng nhựa khi vẫn ở chế độ lock nên làm cho nó gẫy cái hãm ở bên trong. Cụ vào sửa chắc mất 30 phút, chi phí thì Ford Láng Hạ làm hỏng của em nên không dám lấy tiền thay cái tay gạt nhưng em nghĩ chắc nó khoảng hơn 100.000đ.
Em bổ sung tí: xe em để chế độ khóa trẻ em ở cửa sau (giống nhà Tuấn Nguyễn mặc dù em có trẻ em rồi còn xe nhà đấy thì chuyên chở người lớn).
đúng rồi cụ, có lẽ bị gãy cái lẫy, tý em phải đi thay:-|, thank cụ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nó tắt tối om chứ. Thế của cụ nó vẫn sáng như lúc bật AC ON à. Hay tại mắt cụ tinh quá:-|. Xe em rút chìa ra thì Taplo đen xì luôn.
Đây nhé, em chụp ảnh cho cụ xem.

1# Quả này là khi em cắm chìa khóa vào bật AC ON cụ nhé:

2# Quả này sau khi tắt máy rút chìa khóa ra 1 tiếng:

Chắc lỗi rồi, lỗi rồi :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mở được với điều kiện là phải ấn cái nút khóa ở cạnh tay mở cửa vào. Hay là cứ dùng 1 thời gian thì nó tự cho mở bên trong:P. Xe em thì 2 cửa trước, nhà Mốp thêm 1 cửa sau, còn xe cụ thì cả 4.:P
Em vừa xem lại xem em, khi đã lock, từ bên trong chỉ có thể mở cửa lái. 3 cửa còn lại ko thể mở được từ bên trong. (Trừ khi mình tự gạt lẫy khóa ở cạnh tay mở cửa).

Thôi lỗi hay ko em cứ để thế, cho nó lành vì F1 hay ngồi phía sau :)

Móp

Xe tăng
Em vừa xem lại xem em, khi đã lock, từ bên trong chỉ có thể mở cửa lái. 3 cửa còn lại ko thể mở được từ bên trong. (Trừ khi mình tự gạt lẫy khóa ở cạnh tay mở cửa).

Xe em lại không được như thế mới đau

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Em cũng vậy, cứ khoảng 1 tháng em lại vạch cabô lên làm tý xịt cho nó sạch. Đương nhiên tránh máy phát và một số thứ như đầu giắc hoặc những chỗ nhậy cảm, và quan trọng nhẩt là động cơ phải nguội.

Tribute

Xe container
Đây nhé, em chụp ảnh cho cụ xem.

1# Quả này là khi em cắm chìa khóa vào bật AC ON cụ nhé:

2# Quả này sau khi tắt máy rút chìa khóa ra 1 tiếng:

Chắc lỗi rồi, lỗi rồi :D
Em có thấy nó thay đổi gì đâu, chắc lỗi rồi :)), để tí em ra chụp cái đồng hồ em xem sao.

Cụ lại làm em phân vân rồi, quả thực lâu lâu ko để ý, nhưng em vẫn nhớ mang máng là lúc mới lấy xe thì nó chỉ cho mở 1 cửa lái, giờ tự dưng cụ Mop kêu, em kiểm tra lại thì lại thấy mở được 2 cửa trước. Chả biết thế nào là lỗi nữa cụ nhể.:-??

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Mở được 2 cửa trước là chuẩn cụ ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

escape T

Xe tải
xe em bấm khoá trung tâm,từ bên trong 2 cửa trước vẫn mở được,2 cửa sau thì không.em không hề khoá nút có trẻ em.:-$

vietanhp

Xe hơi
xe em bấm khoá trung tâm,từ bên trong 2 cửa trước vẫn mở được,2 cửa sau thì không.em không hề khoá nút có trẻ em.:-$
Xe em Escape 2010 cũng y hệt thế này. Dưng mà em chỉ thấy có một nút khóa cửa nằm ở cửa lái, bấm cái là nó lock toàn bộ các cửa. Không biết có nút khóa trẻ em là nút nào các bác nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng