GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay rảnh rỗi em lang thang trên AMAZON thấy cái này cũng hay.
http://www.amazon.com/Motorola-TalkABout-MC220R-16-Mile-22-Channel/dp/B0036VNPZC/ref=sr_1_46?s=wireless&ie=UTF8&qid=1293075402&sr=1-46

Mỗi em ếch nhà mình mà có 1 chiếc lúc rồng rắn đi chơi nói chuyện chém gió vui phết. Giá thì hạt dẻ, các cụ thấy hay đăng ký để cho HAVU ship về trước tết ta nhé.
Cái này hay! Nhưng em nghĩ phải mỗi nhà mua 1 đôi để còn dùng chỗ khác nữa chứ 1 năm anh em mình tụ tập đi đường xa như chuyến Quảng Bình sắp tới được mấy lần đâu!!!

Maybach Tàu

Xe container
Chả lỗi khỉ gì sứt, xem iem cũng thế. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trứoc khi dùng roài. Chỉ khi nào nổ máy mà mấy cái đèn "bình dầu, bla bla bla kia nó sáng mới đáng sợ"

P/S: dù sao cũng nên mua bảo hiểm đi:))

Maybach Tàu

Xe container
Cái này hay! Nhưng em nghĩ phải mỗi nhà mua 1 đôi để còn dùng chỗ khác nữa chứ 1 năm anh em mình tụ tập đi đường xa như chuyến Quảng Bình sắp tới được mấy lần đâu!!!
Nó cũng là Bộ Đàm thông thường hay như thế nào???? nếu bộ đàm thì ở đây thiếu giề nhể????

vietanhp

Xe hơi
Trong trường hợp như của cụ, em thường xuyên bật đèn hành trình (vặn 1 nấc thôi). Mặt tap-lô sáng và sáng cái đèn hành trình thôi. Mùa này cứ chạy tầm gần 5h chiều là em bật, đề phòng mấy thằng quáng gà nó không nhìn ra mình nó lao vào thì ốm.
Thì em cũng toàn dùng cách này (đèn hành trình thì cũng là bật sáng sáng đèn bên ngoài đó thôi L-)) Dưng cái chính là mùa này, ngay cả buổi trưa cũng có lúc trời như sập xuống. Nhìn xuống mặt táp lô thấy tối om cũng chán. Em thì em dự là nó thiết kế chỉ khi bật đèn ngoài thì táp lô mới sáng cũng có ý đồ của nó: đó là để nhắc lái xe không quen bật đèn khi trời tối. Nhưng nếu tap lô sáng thường xuyên thì vẫn hay hơn cụ nhỉ...
Có lẽ theo ý cụ Tri bụp là hay, có anh em nào thiết kế đấu dây lại được cho bật chìa khóa là tap lô sáng thì hay hơn. Hoặc chính cái công tắc ấy thành công tắc bật sáng đèn tap lô, tùy theo sở thích của người sử dụng thì tuyệt... :-bd

Móp

Xe tăng
Thì em cũng toàn dùng cách này (đèn hành trình thì cũng là bật sáng sáng đèn bên ngoài đó thôi L-)) Dưng cái chính là mùa này, ngay cả buổi trưa cũng có lúc trời như sập xuống. Nhìn xuống mặt táp lô thấy tối om cũng chán. Em thì em dự là nó thiết kế chỉ khi bật đèn ngoài thì táp lô mới sáng cũng có ý đồ của nó: đó là để nhắc lái xe không quen bật đèn khi trời tối. Nhưng nếu tap lô sáng thường xuyên thì vẫn hay hơn cụ nhỉ...
Có lẽ theo ý cụ Tri bụp là hay, có anh em nào thiết kế đấu dây lại được cho bật chìa khóa là tap lô sáng thì hay hơn. Hoặc chính cái công tắc ấy thành công tắc bật sáng đèn tap lô, tùy theo sở thích của người sử dụng thì tuyệt... :-bd
cái này đơn giản cụ ạ:-|

vietanhp

Xe hơi
thật sao ;;) cụ biết chỗ nào làm được thế? thao tác có nhanh không? mà liệu có chập cháy gì không đới :|
vodka cụ phát trước đã :P

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Chí phải. em cũng đặt 1 đôi mà. Với những lúc không đi thì AE mình vác ra hàng bia ngồi 2 đầu vừa uống vừa nói chuyện cũng được mà=))
Nói vui thế thôi chứ, lên xe cứ bật máy đi trong HN mà cùng tần số ới nhau cũng vui phết bác ạ. Cự ly con này cũng xa đấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chí phải. em cũng đặt 1 đôi mà. Với những lúc không đi thì AE mình vác ra hàng bia ngồi 2 đầu vừa uống vừa nói chuyện cũng được mà=))
Nói vui thế thôi chứ, lên xe cứ bật máy đi trong HN mà cùng tần số ới nhau cũng vui phết bác ạ. Cự ly con này cũng xa đấy chứ.
Trên đường thẳng thì khá xa, còn trong phố không xa lắm đâu!

Drinker

Xe hơi
cái màn hiển thị được gắn vào đâu cụ nhỉ? cái này hay và cần thiết đấy ạ, em sẽ lắp.
Em cảm ơn cả nhà đã mời rượu.
Cái màn hình em dán ở góc trên bên trái kính lái cụ ạ.

Cái này theo em đánh giá là Rất ngon. Tiện mua và bảo hành đến lúc bán xe thì thôi.

Từ lúc mua xe em cũng lắp linh tinh vài thứ, tiện thể show luôn.
* Để thông tin liên lạc, em lắp 2 cái này.

Mua ở đây: http://www.thanglongtel.com/vi-VN/Products/Detail.aspx?ProductID=39?category=55
và đây: http://www.thanglongtel.com/vi-VN/Products/Detail.aspx?ProductID=90?category=11
Cả hai cái này dùng băng tần VHF và có thể set tần số bằng tay. Thỉnh thoảng đi mua phở gọi về hỏi vợ ăn mấy trứng. Tiện phết.

* Để tăng cường khả năng thi đấu trên đường.
Đầu tiên em làm đôi này

Mua ở đây: http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=caocap&action=viewgroup&group_id=8
Lắp được vài tuần thì đâm vào tường vỡ mất 1 bên. Cắt cái đề can Jack Sparrow nhưng không dám dán lên xe nên đành nhịn ăn sáng để mang sang nộp mạng cho nhà Nam Vũ.
Ver 2.0 nó dư lày

Mua ở đây: http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=lapthem&action=viewgroup&group_id=96
Mất thêm 1 mớ tiền nữa nhưng đi trong phố vẫn không dám bật. Chóa đa diện bật lên chỉ tổ bị chửi thôi. 6 ngày 1 lần đi trực về lúc 2h sáng thì mới được hưởng thụ.

* Để phục vụ nhu cầu xem Thúy Nga của gấu, xem Tom & Jerry của F1 và thỉnh thoảng em xem xxx trong lúc đỗ ở bãi đá Sông Hồng.
Em chơi cái này

Mua ở đây: http://www.cartoyvn.com/dau-doc-lien-man-hinh/dau-doc-lien-man-hinh-treo-tran/view-all-products.html
Con này có FM transmitter nối với hệ thống âm thanh của xe nên không cần đi dây lằng nhằng, đảm bảo lúc bán undo không ai biết. Màn hình 11inch, âm thanh nghe ọt ẹt, hợp nhất với thể loại phim toàn tiếng kêu. Cảm nhận của cá nhân em là phí tiền (biết thế mua 2 chỉ vàng về tặng gấu).

Mấy cái này em ngại chụp ảnh, mới các cụ xem trên website của nhà cung cấp:
Sub điện

Mua ở đây: http://www.duylinh.vn/v3/BLAUPUNKT-THb-200A/sanpham/72/81
Hàng rẻ tiền, đút dưới gầm ghế phụ, mua vì không thích mất diện tích chở đồ phía sau.

Bơm điện

Em mua cái bên trái, ở đây: http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=110
Chẳng mấy khi dùng nhưng lần nào lôi ra cũng có thằng hỏi mua về bơm bóng bay.

Còn mấy thứ linh tinh nữa nhưng thôi em chẳng show nữa. Bây giờ chán chơi đồ nhựa rồi, em chuyển chơi chuồng gà với sắt và cao su.

Sắt đây

Cao su đây

Lại cao su nữa ạ

Đến phần cao su này em xin dừng để thêm phần tò mò cho khán thính giả.

Kính các cụ.

Tribute

Xe container
Èo, nhà drink lâu lâu mới lên, khoe hàng dữ quá, lại cả đống... cao su nữa chứ.:))

Cái này có phải để lắp vào cần số không ợ???

Chỉnh sửa cuối:

Drinker

Xe hơi
Èo, nhà drink lâu lâu mới lên, khoe hàng dữ quá, lại cả đống... cao su nữa chứ.:))

Cái này có phải để lắp vào cần số không ợ???
Cần số Esc có cái đầu to như nắm đấm, được như vậy thì tốt cho nhà em quá.
Em lắp vào phanh tay thôi ạ.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Cụ cho em 500ảnh cái tời điện với, sau khi lắp vào xe cụ ý. Cụ mua ở đâu thế ạ?

Drinker

Xe hơi
Cụ cho em 500ảnh cái tời điện với, sau khi lắp vào xe cụ ý. Cụ mua ở đâu thế ạ?
Hôm nay hết việc nên ngồi online, trả lời như 1080.
Tời điên Warn XD9000 em mua ở đây:
http://www.4x4.vn/product/114/Toi-dien-4T-XD9000.html
Ông bán thì bác sang box Offroad mà xem, nhẵn mặt bên đấy lắm. Em nghe nói bác đấy dùng toàn răng giả nhưng mấy lần gặp em chằng mấy khi cười nên em cũng không dám chắc.
Tất nhiên cái này không nhét vào Esc được bác ạ. Em cho nó lên mồm cái chuồng gà.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Thía mà em cứ tưởng lắp được cho ếch.b-)

Drinker

Xe hơi
@ drinker: bộ đàm nhìn chuyên nghiệp quá cụ ơi, đẹp đấy cụ
Ai lên xe hỏi lắp làm gì em toàn nói là đi làm Taxi ngoài giờ hành chính. Em thấy trước trang này mấy trang có cụ nói là mua bộ đàm "đồ chơi". Theo em là không nên, mua bán ship hàng lâu về, chất lượng thông tin không ổn định, còn chế độ bảo hành bảo tỏi nữa, mua luôn ở VN thôi.
Hiện nay em thấy chỉ có xe bên box Offroad là gắn bộ đàm, nếu ban quản trị mà thống nhất toàn OF có 1 tần số, đi trên đường chém gió chắc là vui lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng