Garage Lợi - ngõ 109 Trường Chinh tráo trở

Huyalibaba

Xe buýt
Hôm nay theo tìm hiểu từ otofun, e mang xe đến garage Lợi ngõ 109 Trường Chinh để làm điều hòa. Thực ra xe thì vẫn mát chỉ có điều ko mát sâu nên muốn đến để xử lý làm sao cho mát sâu. Sau khi ông ta xem xét, ông ta phán 2 p.á:
1- vệ sinh giàn nóng+bơm gas mới giá 600k
2-tháo toàn bộ kiểm tra xem bị rò gas chỗ nào thì xử lý nhưng làm thế lâu và công tháo lắp là 1000k, nếu ko bị sao thì mất công chi bằng cứ dùng p.á 1 nếu ko mát sau mấy ngày thì mới tháo lắp. (Trừ 600k tiền hôm nay).
E đồng ý p.á 1 để xử lý đơn giản, thực ra xe e cũng vừa mới nạp gas thêm cách đây hơn 1 tháng tại hãng chevy Hà Đông xong (xe e là lac SE) nhưng ông ta cứ khăng khăng là gas đểu nên ko đảm bảo chất lượng và bảo xả hết gas cũ, nạp ga mới của ông ta mới đảm bảo. Lúc xong e ngồi một lúc lâu trên xe thấy cũng chả cải thiện là mấy tuy nhiên e cũng ko nói gì vì biết tính tay này chửi thợ như chửi ăn mày nên cũng ko muốn đôi co nhiều. Lúc ra thanh toán, mình chỉ bảo ông ta viết cho cái giấy để xác nhận là đã sửa ở đây để trong vòng 1 tháng xe vẫn nóng thì đem xe lại để xử lý, thế mà lão nói ko có giấy tờ gì cả (ông ta tưởng mình đòi giấy bảo hành) và bảo là không bảo hành gì hết đồng thời tay cứ xua xua mình như đuổi gà, ông ta lặp đi lặp lại mấy lần. Mình bảo là chỉ cầm giấy xác nhận thôi, không lần sau đến ông lại chẳng nhớ. Vì mình thấy garage nào cũng đều có giấy thanh toán nhưng ở đây ko có nên mình hỏi. Thế mà ông ta nổi khùng lên ông ta bảo ông ta trả lại tiền đồng thời rút hết gas ra. Mình ko muốn lằng nhằng nên mình bảo thôi ko cần (thực ra mình mà chơi bài cùn thì mình yêu cầu rút hết gas ra rồi bơm gas cũ lại cho mình cũng được) đã thế xong rồi mà ông ta cứ làu bàu chửi là có mấy trăm bạc cứ thế nọ thế kia. Mình có yêu cầu cái gì đâu có mỗi cái giấy thanh toán (cái rất cơ bản mà garage nào cũng có) thế mà hắn cứ cho là mình đòi hỏi này nọ. Lúc đấy mình cũng mới điên lên mình nói luôn lần sau tôi không bao giờ thèm quay lại cái chỗ này nữa và sẽ cho lên otofun. Ông ta thách luôn, tao 20 năm kinh nghiệm nên otofun chả là gì.
Ok! Tôi biết cái garage của ông ở tít sâu trong ngõ 109 Trường Chinh cũng nhờ otofun mà ông bảo là otofun chẳng là gì thì tôi cũng xin thông báo trên otofun luôn để các cụ biết để mà tránh, không lại mua bực vào người. Tiền mất tật mang!

nguyenhungLB

Xe tăng
Bây h bát nháo lắm, chả biết đâu mà nần cụ ơi. cụ cứ vào hãng cho nó có bảo hành hoặc chí ít cũng có trách nhiệm.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Khó hiểu nhỉ, Giờ Gara nhiều, có rất nhiều lựa chọn cho of, Em chỉ làm riêng cho of nhà mình thội. :-bd

chicken10

Xe tải
Oh vậy ah! Thế để tránh ra hic hic! Nhà minh gần khu này :(

hai_phuc.autote

Xe tăng
Ga đã nạp vào,rút ra có dùng đc lại đâu cụ.ga cũ của cụ thì bỏ rồi,lấy đâu ra mà nạp lại.

Huyalibaba

Xe buýt
Bây h bát nháo lắm, chả biết đâu mà nần cụ ơi. cụ cứ vào hãng cho nó có bảo hành hoặc chí ít cũng có trách nhiệm.
Ông ta nói vào hãng để nó phá xe ra à? Bọn hãng nó chỉ có chức năng bán xe chứ ko có chức năng sửa xe. Ông ta bảo vậy vì e bảo e mới nạp gas trong chevy hà đông cách đây hơn tháng xong.

Huyalibaba

Xe buýt
Ga đã nạp vào,rút ra có dùng đc lại đâu cụ.ga cũ của cụ thì bỏ rồi,lấy đâu ra mà nạp lại.
À! Đấy là vì ông ta nói là trả lại tiền và rút hết gas ra nên e mới nghĩ là đã chơi đểu nhau thế thì e cũng bắt bơm trả lại gas cũ cho e

muitranhaibanh

Xe buýt
khả năng bạn cũng giống xe mình lacety đi được 5nam bị rò rồi phải thay hết giàn lạnh

muitranhaibanh

Xe buýt
lúc đầu mình cũng bị kém mát sau đấy vào gara bơm để 1 tháng sau kiểm tra xem thế nào.lúc ấy mới biết chắc chắn là bị hở ga.vào gara tháo hết taplo bạn nhé nhìn xót xa lắm

Huyalibaba

Xe buýt
lúc đầu mình cũng bị kém mát sau đấy vào gara bơm để 1 tháng sau kiểm tra xem thế nào.lúc ấy mới biết chắc chắn là bị hở ga.vào gara tháo hết taplo bạn nhé nhìn xót xa lắm
Đúng rùi! Nếu bị dò gas thì phải tháo hết để ktra. Cụ thay hết bn xèng?

Ndchung

Xe buýt
Có thể Thợ giỏi hơi khác người. Đợt E E sửa điều hòa ở DR Cool cũng vậy. Nhưng là nghe cụ Kool chửi Thợ . Nhưng được cái Cụ làm 1 phát ăn ngay.

XE DÒ SH

Xe tải
cái thể loại này thì 1 điều nhịn 9 điều lành cụ ạ, mình ko lầy lại đc như thế đâu biết mà tránh thôi

cogane

Xe buýt
Ông ta nói vào hãng để nó phá xe ra à? Bọn hãng nó chỉ có chức năng bán xe chứ ko có chức năng sửa xe. Ông ta bảo vậy vì e bảo e mới nạp gas trong chevy hà đông cách đây hơn tháng xong.
em đi sửa ghét nhất cái kiểu nói vầy, gara này thì bảo gara kia làm không tốt, không biết làm, mà lúc làm thì thằng nào cũng nói là tao làm tốt nhất cho mày.
cuối cùng không biết đâu mà lần

Huyalibaba

Xe buýt
em đi sửa ghét nhất cái kiểu nói vầy, gara này thì bảo gara kia làm không tốt, không biết làm, mà lúc làm thì thằng nào cũng nói là tao làm tốt nhất cho mày.
cuối cùng không biết đâu mà lần
Dìm nhau để nổi lên là kẻ tiểu nhân cụ ạ

LuckyCar

Xe container
Em làm đấy mấy lần, cũng không thực sự ưng cái bụng cho lắm, nhưng chưa tìm được chỗ hơn, cụ nào biết chỉ em với.

Em làm điều hoà tại Gara dr cool ở lạc trung, e chạy qashqai bị hỏng lốc vào đây thay, thợ ở đây rất nhiệt tình và trước khi mở gì ra làm cũng gọi mình ra để kiếm chứng rồi xog xuôi ghi hoá đơn bảo hành 6 tháng. Bây giờ ngồi xe e rét run khéo qua bắt đền