Garage Lợi - ngõ 109 Trường Chinh tráo trở

Huyalibaba

Xe buýt
E cũng thấy bác kul mắng thợ 1 lần nhưng mắng là vì thợ ko tập trung làm cho khách, e thấy bác chủ khá tâm huyết với nghề và đề cao chữ tín, lần sau chắc chắn quay lại dr cool chứ ko đi đâu hết
Mắng thợ để cho tốt lên thì e cũng ủng hộ. Nhưng cái kiểu mắng thợ củ lão Lợi là mắng kiểu coi thường người l thuê. Nó mắng này: "chúng mày có biết cái máy này mấy trăm triệu không? Hay chúng mày tưởng nó có vài xu?" Đấy là kiểu coi thường người khác mà e ko thể nuốt nổi

oto16ahn

Xe điện
Đúng là ô này chửi thợ như hát hay, nhưng tay nghề sửa điều hoà em thấy là được và tư vấn cũng nhiệt tình, không lươn khươn như mấy tay thợ trẻ ở các ga ra khác. E sửa điều hòa ở đây 2 lần cảm nhận là ổn, nhiều khi cũng nên đơn giản mọi việc cho dễ chịu.
Làm thợ làm thuê nhục thế đấy các cụ ạ ,vì mưu sinh , vì học nghề ma pải chịu k biết bao nhiêu lỗi vất vả . mỗi ng mỗi nghề xã hội phân công rồi chỉ mong mỗi người sống ở đời đều có chút nhân đức để cùng nhau sống tốt và phát triển .

Chuong ga

Xe buýt
Lợi già này xưa làm thuê cho dr cool. Khi ông dr cool về hưu trực tiếp quản lý gara thì Lợi hết miếng ra mở riêng. Xưa chém em 1 lần em cạch mặt từ 4 năm nay roi.

alexdaonguyen

Xe hơi
Thôi lần sau có vấn đề ra Dr Cool cho lành. Đắt tí nhưng nó dc việc

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Con ếch trc của em cứ mát trời thì lạnh, nóng thì hết lạnh làm em phát điên. Nhân có cụ Đại ca trọc của TVC giới ttiệu, em xuống chỗ anh Đức drcool. Anh khám xong bảo xe em ko sao (mặc dù trong hãng kêu lốc kém, phải thay van 1 chiều), chẳng qua xe em dàn lạnh bẩn quá thôi, anh cho rửa và thay lại ga cho em là ok. Mỗi một công đoạn làm mà phải tính tiền là thợ lại gọi ra xem. Làm xong anh dán niêm phong vào đầu họng bơm ga và nói: bảo hành 6 tháng. Không phải khen chứ em thấy chỗ này làm là em ưng nhất. Ngồi nói chuyện với anh đức rất hay, alo của anh ấy: 0913215979

Ndchung

Xe buýt
E nhắc lại chuyện DR Cool vì quá Akay với cái điều hòa xe E. Xe E Spark mua mới tinh. Chạy đwowcj hơn 1 vạn Lỗi điều hòa : Đem qua bảo hành GM tại Minh Hoàng 2-3 lần không tìm ra bệnh, cứ bơm thêm Gas vào được 1 tháng thì Tèo. E đem qua 2 Gara nữa cũng tương tự : Thợ lạnh phán lung tung, E phải mua cả dàn lạnh mới+ Van tiết lưu + Gioăng ABC ....Đang bí có Ông E bảo đem qua DR C gần VTC
E thấy Bác C làm quy trình rất đơn giản : THáo tung , thử rò rỉ trong bể cá kính.... Đệm các mối hàn..Quan trọng nhất Bán phán E lỗi Tụt lốc. Đúng là E ấn tay thấy lốc mất hơi. Bác C bảo sẽ đệm thử Lốc- Nếu không OK thì thay lốc mới. Thế mà từ lúc Bác C làm E chạy thêm được 3 năm nữa mới phải thay lốc.

amgauto

Xe hơi
Website
amgauto.vn
Để biết xưởng nào làm có chuẩn không, thì cụ cứ vào xem mật độ xe và chất lượng xe hịn ở đó là cụ sẽ biết thôi, đơn giản ý mà:)

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Em làm điều hoà tại Gara dr cool ở lạc trung, e chạy qashqai bị hỏng lốc vào đây thay, thợ ở đây rất nhiệt tình và trước khi mở gì ra làm cũng gọi mình ra để kiếm chứng rồi xog xuôi ghi hoá đơn bảo hành 6 tháng. Bây giờ ngồi xe e rét run khéo qua bắt đền
cụ cho xin cái địa chỉ cụ tỉ được ko? nhiều cụ nhắc đến chỗ cụ Côol này rồi mà em ko thấy có địa chỉ chính xác răng sao cả?

Con ếch trc của em cứ mát trời thì lạnh, nóng thì hết lạnh làm em phát điên. Nhân có cụ Đại ca trọc của TVC giới ttiệu, em xuống chỗ anh Đức drcool. Anh khám xong bảo xe em ko sao (mặc dù trong hãng kêu lốc kém, phải thay van 1 chiều), chẳng qua xe em dàn lạnh bẩn quá thôi, anh cho rửa và thay lại ga cho em là ok. Mỗi một công đoạn làm mà phải tính tiền là thợ lại gọi ra xem. Làm xong anh dán niêm phong vào đầu họng bơm ga và nói: bảo hành 6 tháng. Không phải khen chứ em thấy chỗ này làm là em ưng nhất. Ngồi nói chuyện với anh đức rất hay, alo của anh ấy: 0913215979
Chuẩn quy trình khi e vác xe vào luôn ạ, thật sự cảm thấy hài lòng khi nhận xe, tem dán bảo hành 6 tháng thì cực yên tâm luôn

cụ cho xin cái địa chỉ cụ tỉ được ko? nhiều cụ nhắc đến chỗ cụ Côol này rồi mà em ko thấy có địa chỉ chính xác răng sao cả?
Địa chỉ ở ngõ 230 Lạc trung bác ạ, bác đi vào trong ngõ thấy có cái mương thì rẽ trái men theo bờ mương, gara ngay ở đó.

Huyalibaba

Xe buýt
Thank cụ chia xẻ nhé

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Một cái rất hay là chỗ anh Đức Dr cool là vụ vệ sinh dàn lạnh. Bình thường chỗ khác đều phải tháo taplo ra mới rửa được dàn lạnh (vừa mất công, vừa mất thời gian). Chỗ anh Đức chơi kiểu nội soi, nhanh, rẻ và nhất là thích cho các cụ ko muốn tháo ra lắp vào. Em cứ thi thoảng ra đấy rửa. Đội Escteam của OF cũng hay ra đấy. Tiện phết.

xeruabo2

Xe điện
Cụ nào quê Nam Định về Điệp hói thì không phải nghĩ :P

henny

Xe tải
Qua mô tả của chủ thớt thì đúng là cách làm của bác Lợi rồi! Năm 2010 nhà cháu có tới 230 Lạc Trung làm về máy lạnh (sau khi làm ở Trần Quang ko hiệu quả) khi đó chủ gara ở 230 lại chính là bác Lợi ( bi giờ vẫn còn hoá đơn) thấy cũng ổn. Sau khi cưới vợ lần nữa, năm 2013 cháu cùng 1 cụ nữa trong hội Xe lại qua đây kiểm tra, Xe của cụ kia phải làm nhiều chi phí hơn 2 củ, Xe của nhà cháu chỉ phải vệ Sinh giàn nóng (200k) khi này thấy chủ gara 230 đã là bác Đức (tầm tuổi nhà cháu đoán chắc bác Lợi nhiều hơn chút). Đi một thời gian thì máy lạnh của cụ đi cùng nhà cháu ko lạnh. Qua OF thấy nói bác Lợi đã chuyển về 109 Trường Chinh nên cụ ấy lại qua đó sửa, lần này cháu ko chứng kiến nhưng qua trò chuyện cụ ấy nói bác Lợi phải thay lốc (lốc chế gì đó vì lốc chính hãng quá mắc) và hiện chạy vẫn ổn.
Riêng Xe nhà cháu 5/2014 có qua chỗ bác Lợi làm (mở hết taplo, thay film lọc, gas, dầu lốc, lọc gió cabin..= hơn 2 củ). Chạy tới tháng 5/2016 thấy ấm ko mát nữa, lại chạy qua 109 lần này sau khi kiểm tra bác ý nói đúng như của chủ thớt (tụt hết gas, để đỡ phải tháo taplo tốn kém công sức tiền của, chỉ nạp gas mới, thay lọc gió, và hẹn chạy sau 10 ngày nếu lại ấm thì mới qua để tháo ra kiểm tra xử lý tiếp nhận thấy rất hợp lý nhà cháu đồng ý làm như thế và khi xong việc cũng ko lấy biên nhận hoá đơn gì). Ơn trời từ hôm đó tới nay đã gần 2 tháng mùa hè mà Xe mát lạnh luôn nên ko tới 109 gặp bác Lợi. Viết dài cả quá trình mấy năm nhà cháu có vài ý thế này:
-Cả 2 bác Đức, Lợi đều làm chuyên về máy lạnh ô tô có kinh nghiệm lâu năm (nhiều cụ chứng giám).
-Tuy nhiều kinh nghiệm nhưng ko phải sửa máy lạnh trong trường hợp nào cũng thành công, làm hài lòng mọi người.
Bác Lợi hay chửi mắng thợ và có phần kiêu căng khi tự cho mình là kinh nghiệm nhất nhưng trong một số trường hợp xử lý hiệu quả để giảm chi phí cho chủ Xe (nhà cháu dự là bác Lợi ko đọc otofun đâu ạ).
-Hôm trước nhà cháu có đọc 1 bài viết về kinh nghiệm bảo dưỡng máy lạnh ô tô tác giả viết tóm lại là: các gara thường chỉ bơm bổ sung gas mà ko bổ sung dầu lốc (quá trình xả gas cũ thì dầu lốc cũng bị mất theo) vài lần như vậy lốc khô dầu dễ dẫn tới cháy lốc. Các cụ nghiên cứu thêm có đúng như vậy ko và phòng ngừa.
Trân trọng các cụ đã kiên trì đọc hết những gì cháu viết.

gachaybo

Xe tăng
Em mới vệ sinh , thay gas, lọc gas điều hoà ở chỗ cụ chuyên điều hoà số đuương đình nghệ . Hết 1.5 củ
Tạm thời thấy rất OK, em đang theo dõi thêm

bsphongnb

Xe container
Em làm điều hoà tại Gara dr cool ở lạc trung, e chạy qashqai bị hỏng lốc vào đây thay, thợ ở đây rất nhiệt tình và trước khi mở gì ra làm cũng gọi mình ra để kiếm chứng rồi xog xuôi ghi hoá đơn bảo hành 6 tháng. Bây giờ ngồi xe e rét run khéo qua bắt đền
Đắt chút nhưng đàng hoàng và chuyên nghiệp cụ nhỉ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Hic, thế mà nghe các cụ nhà ta khen định qua vệ sinh & bảo dưỡng điều hoà cho nó thơm

Huyalibaba

Xe buýt
Khi nào rảnh e chạy qua chỗ Dr Cool để vệ sinh giàn lạnh cái

paybackvcb

Xe điện
Cảm ơn cụ làm chuột bạch cho anh em trên diễn đàn. Em chưa biết gara này nhưng qua câu chuyện của cụ cũng mất thiện cảm.

tuvv8x

Xe tải
Hôm nay theo tìm hiểu từ otofun, e mang xe đến garage Lợi ngõ 109 Trường Chinh để làm điều hòa. Thực ra xe thì vẫn mát chỉ có điều ko mát sâu nên muốn đến để xử lý làm sao cho mát sâu. Sau khi ông ta xem xét, ông ta phán 2 p.á:
1- vệ sinh giàn nóng+bơm gas mới giá 600k
2-tháo toàn bộ kiểm tra xem bị rò gas chỗ nào thì xử lý nhưng làm thế lâu và công tháo lắp là 1000k, nếu ko bị sao thì mất công chi bằng cứ dùng p.á 1 nếu ko mát sau mấy ngày thì mới tháo lắp. (Trừ 600k tiền hôm nay).
E đồng ý p.á 1 để xử lý đơn giản, thực ra xe e cũng vừa mới nạp gas thêm cách đây hơn 1 tháng tại hãng chevy Hà Đông xong (xe e là lac SE) nhưng ông ta cứ khăng khăng là gas đểu nên ko đảm bảo chất lượng và bảo xả hết gas cũ, nạp ga mới của ông ta mới đảm bảo. Lúc xong e ngồi một lúc lâu trên xe thấy cũng chả cải thiện là mấy tuy nhiên e cũng ko nói gì vì biết tính tay này chửi thợ như chửi ăn mày nên cũng ko muốn đôi co nhiều. Lúc ra thanh toán, mình chỉ bảo ông ta viết cho cái giấy để xác nhận là đã sửa ở đây để trong vòng 1 tháng xe vẫn nóng thì đem xe lại để xử lý, thế mà lão nói ko có giấy tờ gì cả (ông ta tưởng mình đòi giấy bảo hành) và bảo là không bảo hành gì hết đồng thời tay cứ xua xua mình như đuổi gà, ông ta lặp đi lặp lại mấy lần. Mình bảo là chỉ cầm giấy xác nhận thôi, không lần sau đến ông lại chẳng nhớ. Vì mình thấy garage nào cũng đều có giấy thanh toán nhưng ở đây ko có nên mình hỏi. Thế mà ông ta nổi khùng lên ông ta bảo ông ta trả lại tiền đồng thời rút hết gas ra. Mình ko muốn lằng nhằng nên mình bảo thôi ko cần (thực ra mình mà chơi bài cùn thì mình yêu cầu rút hết gas ra rồi bơm gas cũ lại cho mình cũng được) đã thế xong rồi mà ông ta cứ làu bàu chửi là có mấy trăm bạc cứ thế nọ thế kia. Mình có yêu cầu cái gì đâu có mỗi cái giấy thanh toán (cái rất cơ bản mà garage nào cũng có) thế mà hắn cứ cho là mình đòi hỏi này nọ. Lúc đấy mình cũng mới điên lên mình nói luôn lần sau tôi không bao giờ thèm quay lại cái chỗ này nữa và sẽ cho lên otofun. Ông ta thách luôn, tao 20 năm kinh nghiệm nên otofun chả là gì.
Ok! Tôi biết cái garage của ông ở tít sâu trong ngõ 109 Trường Chinh cũng nhờ otofun mà ông bảo là otofun chẳng là gì thì tôi cũng xin thông báo trên otofun luôn để các cụ biết để mà tránh, không lại mua bực vào người. Tiền mất tật mang!
Nói thật với các Cụ người nào công lực càng cao họ càng khiêm tốn và luôn niềm nở, và khi đàng hoàng thì giấy thanh toán có luôn từ đầu ko cần nhắc, nếu trên diễn đàn này đã có cụ nào bị như cụ thì hãy chia sẻ cho mọi người để biết mà tránh