Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

shoecare

Xe đạp
trước kia cụ thấy nó mát hơn không ạ,hay cảm giác cụ so sánh với các xe khác nó thế ạ ? còn nếu trước kia sun cờ him mà h k sâu thì xe cụ cần bảo dưỡng lại hệ thống đi ạ .
Chắc em phải mang ra bảo dưỡng thôi, chứ em đi con Kia Morning thấy nó cũng lạnh hơn Civic. Buồn quá :(

Meobop

Xe tải
Xe của em là Civic đời 2010, đi ít vì chủ yếu là khi nào về quê hay đi đâu xa em mới lái chứ bình thường trong nội thành thì ít dùng. Em lái xe mà không để ý lắm, nhưng sau khi ngồi một số xe khác như innova hay forte và vài xe khác nữa. Thấy điều hòa lạnh hơn và sâu hơn hẳn xe mình. Các xe khác để chế độ min là cũng thấy mát lắm rồi, trong khi xe của em toàn phải để gần max. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em cái.
Cụ tháo cái lọc phấn hoa bên trong cốp phụ trước ghế phụ ý xem nó có bẩn ko, nếu bẩn cụ lấy nước xit cho sạch phơi khô lắp vào, lại mát sun cờ him ngay, nếu thay mới mât tâm năm lít thì cụ ạ, cái lọc này tầm 6 tháng là nó bẩn sẽ giảm độ mát (nếu thành công cụ cho e ly e nhạt mồm miệng quá)

Muon_biet

Xe cút kít
Xe của em là Civic đời 2010, đi ít vì chủ yếu là khi nào về quê hay đi đâu xa em mới lái chứ bình thường trong nội thành thì ít dùng. Em lái xe mà không để ý lắm, nhưng sau khi ngồi một số xe khác như innova hay forte và vài xe khác nữa. Thấy điều hòa lạnh hơn và sâu hơn hẳn xe mình. Các xe khác để chế độ min là cũng thấy mát lắm rồi, trong khi xe của em toàn phải để gần max. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em cái.
Điều hòa Civic cũng mát sun Trim ấy chứ, xe cụ cần vệ sinh điều hòa đi. Đưa vào hãng vệ sinh, thay gas chỉ mất 1tr thôi, cụ ra ngoài thì sẽ hơn thế nhiều.

shoecare

Xe đạp
Cụ tháo cái lọc phấn hoa bên trong cốp phụ trước ghế phụ ý xem nó có bẩn ko, nếu bẩn cụ lấy nước xit cho sạch phơi khô lắp vào, lại mát sun cờ him ngay, nếu thay mới mât tâm năm lít thì cụ ạ, cái lọc này tầm 6 tháng là nó bẩn sẽ giảm độ mát (nếu thành công cụ cho e ly e nhạt mồm miệng quá)
Thanks cụ. Cách này em thử rồi nhưng không được cụ ạ. Khả năng cao là phải bơm gas rồi.

shoecare

Xe đạp
Điều hòa Civic cũng mát sun Trim ấy chứ, xe cụ cần vệ sinh điều hòa đi. Đưa vào hãng vệ sinh, thay gas chỉ mất 1tr thôi, cụ ra ngoài thì sẽ hơn thế nhiều.
Chắc là phải thế thôi cụ ạ, điều hòa giờ hơn cái quạt gió một chút :(

hanoistreet

Xe tải
Nắp lazang logo civic

Em bị trộm thịt mất 4 cái ốp nắp lazang của civic. Các cụ cho hỏi, giá cả thế nào mua ở đâu thì hợp lý nhất. Kính các cụ trong chi hội 1 ly.:x

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đồng Nhân/ Đỗ Ngọc Du thẳng tiến, giá rổ chắc 100k 1 cái thôi cụ

laimoi1982

Xe đạp
Mong các cụ giúp !!!!

Chào các cụ, chả là Con vịt nhà em đời 2006 1.8AT mới có hiện tượng ngồi trong xe nhưng bị ồn kinh khủng (cứ đồng hồ báo trên 40km/h) là bắt đầu cảm nhận tiếng ồn. Tuần trước em có cho ông anh đồng hao lấy xe chạy về Hưng Yên lúc trả thấy cũng nhiều đất đỏ bám dưới gầm xe. Nhà cháu mang ra hãng thì hãng báo khắc phục thay 02 bộ vòng bi trước sau hết khoảng 4 củ sẽ hết.
Các cụ thông thái cho nhà cháu hỏi tiếng ù đó có phải do vòng bi hay lỗi gì khác để nhà cháu quyết định làm, chỉ sợ lúc thay vòng bi xong vẫn còn tiếng ồn thì mất công và tốn của thôi ạ.
Vodka các cụ.:-t:-t:-t:-t:-t

mrbin9898

Xe hơi
vào hãng cho chắc cú,chứ ra ngoài chẳng biết thế nào mà lần
xe nhà cháu đời mt2006 đi được 8van rồi, hum đi bảo dưỡng ở hãng thì người ta bảo pitong phanh bị gỉ không tháo ra bảo dưỡng được, thay mới. Khổ nỗi giá trong hãng thì đắt, hỏi bên ngoài thì mỗi nơi mỗi giá, chỗ thì bánh trước bánh sau giá bằng nhau, chỗ thì bánh sau đắt(1,8tr) bánh trước rẻ quá sinh nghi(310nghin). Má phanh sau trong hãng đòi 2,2tr cháu hỏi bên ngoài có 300 nghìn. Biết là vào hãng thì sẽ bị chém mà mua ngoài thì thật giả lẫn lộn, cụ nào biết chỉ cháu với.

David_BaoMinh

Xe hơi
Trục dẫn hướng pitong phanh sau Civic2010

em cần thay thế Trục dẫn hướng pitong phanh sau Civic2010 nhưng trong hãng không còn đồ để thay. các cụ, các mợ nào đã từng thay ở đâu mà có hàng thì giới thiệu cho em với bhed (chấp nhận thay đồ cũ nếu có ạ). em cám ơn

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ, chả là Con vịt nhà em đời 2006 1.8AT mới có hiện tượng ngồi trong xe nhưng bị ồn kinh khủng (cứ đồng hồ báo trên 40km/h) là bắt đầu cảm nhận tiếng ồn. Tuần trước em có cho ông anh đồng hao lấy xe chạy về Hưng Yên lúc trả thấy cũng nhiều đất đỏ bám dưới gầm xe. Nhà cháu mang ra hãng thì hãng báo khắc phục thay 02 bộ vòng bi trước sau hết khoảng 4 củ sẽ hết.
Các cụ thông thái cho nhà cháu hỏi tiếng ù đó có phải do vòng bi hay lỗi gì khác để nhà cháu quyết định làm, chỉ sợ lúc thay vòng bi xong vẫn còn tiếng ồn thì mất công và tốn của thôi ạ.
Vodka các cụ.:-t:-t:-t:-t:-t
chuẩn luôn cụ ạ, thay vòng bi sẽ hết ù.

homitapy

Đi bộ
Lỗi đèn túi khí Honda Civic 1.8 MT

Tôi mới mua lại một con 1.8MT đời cuối 2007-màu đen (xe chạy >77M km). Đầu tiên, tôi thích nhất là 100% chiến hữu đều khen đẹp!!! Nhưng mới đây có một báo lỗi đèn túi khí hiện lên (lúc có lúc không) - tôi đến gara để khám bệnh- bác thợ điện dùng thiết bị đo chuyên dùng sửa chữa ô-tô đo kiểm kết luận bị đứt sợi cáp cáp từ Volang đến điểm nối- bác này nói đòi thay sợi cáp mới 1,3tr nhưng tôi nghi ngờ không đồng ý thay và đành phải mất 300K tiền công test. Hỏi các pác nào có kinh nghiệm cho thêm ý kiến để khắc phục lỗi này. Thk!

kenta84

Xe hơi
[CẦN GIÚP ĐỠ] Xe em bị hỏng cánh quạt lốc nóng điều hòa

Em chào các cụ mợ nhà Civic Club, hiện tại em đang đi xe Honda Civic 2.0. Xe em bị hỏng mất cánh quạt của lốc nóng điều hòa ( Quạt bên phải nhìn từ ghế lái ). Em không biết có thể mua được cánh quạt ở đâu, kính nhờ các cụ mợ tư vấn, hoặc nếu có cụ mợ nào có cánh quạt cũ bán lại em với ạ. Em cảm ơn.

beo171081

Xe tải
hỏng cánh quạt hay hỏng quạt, bác ra chợ trời đầy ý mà

NubiraII

Xe tải
Nguyên nhân gây ù rất nhiều, trong trường hợp của bác trên 40km là ù thì chắc chắn tại ổ bi bác ạ. Con của em trước đây còn bị ù do chân động cơ bị kém, khi nào cần công suất thì nó ù kinh khủng. Vào hãng thay xong lại ngon.

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
e vừa tậu được một ẻm cv 2009 MT, đi 7.3v , cac cụ cho hỏi đã nên thay bộ lốp chưa ah, e muốn thay cả bộ lazang nữa, hiện nay đang lazang sắt nguyên bản
7.3v thì nên thay đi thôi cụ ạ. Lốp đi trên 5 năm hoặc trên 5v là phải thay đi cho yên tâm cụ nhé

Fan gentra

Xe điện
bảo dưỡng định kỳ tại HON DA MY DINH

các cụ cho em hỏi bảo dưởng ở HDMD có ổn ko ạ ??
xe em đến thời kiểm tra bảo dưỡng 6.5 vạn rồi ạ ..
và xe bảo dưỡng 6,5 v thì cần kiểm tra thay thế cái gì ợ ??
cần lắm các cu hộ em cái .
thanks các cụ ! (b)(b)(b)(b)(b)

congnongphonui

Xe buýt
các cụ cho em hỏi bảo dưởng ở HDMD có ổn ko ạ ??
xe em đến thời kiểm tra bảo dưỡng 6.5 vạn rồi ạ ..
và xe bảo dưỡng 6,5 v thì cần kiểm tra thay thế cái gì ợ ??
cần lắm các cu hộ em cái .
thanks các cụ ! (b)(b)(b)(b)(b)
Ở đấy cũng đựoc cụ ạ, nhưng cụ đến thì nên đặt lịch trước vì thi thoảng cũng khá đông.

Trạng thái
Thớt đang đóng