Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 4

namttg1212

Xe máy
Hi, mình năm nay cũng 40t, nào giờ k để ý về xe cộ, do sắp mua xe lần đầu (viết bài này là còn 6tháng nữa mới thi bl), vậy mà k hiểu sao là rất muốn mua liền chiếc xe, ngày đêm rảnh ra là lên mạng tìm hiểu về các dòng xe từ A qua B rùi qua C..xem Accent qua chọn Cerato (bản 2019 tăng giá) rùi quay lai tham khảo Attrage, xem Sunny lái thử Vios yêu focus titanum (rất yêu và vừa ý nhất chỉ vì lý do (1. hậu mua từ phụ tùng cho tới trách nhiệm thái độ của nv hãng "nhiều người đã xài và nhiều ttin xấu trên mạng về ford..2. Quan trọng nhất là ford k chú trong vào sedan, thậm chí ngưng sx vài năm nữa thì ai mà dám bỏ 7-8trăm triệu), nên đã đặt cọc City (lái bốc nhất theo tôi trong dòng B), và vẫn thấy sao sao (có lẽ do thích động cơ tubro, cảm giác lái nên đt báo sale làm lai HD chuyển qua Civic 1.5 dù giá cao hơn rất nhiều, quan trọng là phải đợi tới T4 mới có xe về (dù sao T5 m mới co đợt thi lấy bằng)..
Giờ thì chuẩn bi sẵn lua để độ sơ sơ (body kit hay body lip, pô on/of, nội thất, đèn đuốc..) đang tham khảo thấy thanhbinhauto...mà nghe dồn khinh người nên chắc qua Bcar, Phi Long hay Muoi Hung, ngoài ra các b thấy nơi nào uy tín chỉ giúp m...
Ah quên nếu xe về m muốn hỏi các b là việc đầu tiên là nên phủ cremic không? Vi xe co mua BH thi co cần tốn tiền phủ bảo vệ lớp ngoài xe không?
Ths mọi ng đã đọc.
Civic là đúng rồi. City đồ đạc dỏm lắm. Chúc mừng !

Tinh hình là thế này ạ

Em là người mới.Xin chào các cụ ạ.không biết hội nhà mình có offline ở Tphcm không ạ?
Với lại em cần các cụ chỉ lối thoát cho em xử lý cái cản trước với ạ.em vô hãng nó báo 6củ 2 cái.hàng tàu thì bảo 1.500.000...thiệt tình là em hoang mang lắm luôn.......

inovavgj

Xe container

inovavgj

Xe container
cụ đi sơn lại là như mới chắc hết > 2 củ

Tinh hình là thế này ạ

Em là người mới.Xin chào các cụ ạ.không biết hội nhà mình có offline ở Tphcm không ạ?
Với lại em cần các cụ chỉ lối thoát cho em xử lý cái cản trước với ạ.em vô hãng nó báo 6củ 2 cái.hàng tàu thì bảo 1.500.000...thiệt tình là em hoang mang lắm luôn.......

Sungcuopco8x

Xe đạp
Các cụ đã nào nào thay màn hình cho xe đời 2007 2008 chưa. Cho e xin ít kinh nghiệm và chỗ thay với. Tình hình là xe em 2008 màn hình thì ko, bluetood ko, giắc cắm 3.5 cũng ko nốt. Nghe qua cái tẩu phát radio mà cứ rè rè chán quá

nongdanbank

Xe tải
1 trong 2 cái quạt ở khoang máy của e dạo này kêu to quá nhưng vẫn quy bình thường (kiểu như cánh quạt quay bị khô dầu gây ra tiếng kêu) thì xử lý thể nào? thay cái mới hay bỏ ra kiểm tra xem có khô dầu không?

VuNa DAB

Đi bộ
Tình hình là em hâm mộ Civic từ thời còn trẻ trâu, đến nay cũng tích cóp được để rước về em vợ già Civic 2008 2.0. Do mới sử dụng xe ô tô nhiều vấn đề chưa rõ nên lên đây nhờ các cụ tư vấn ạ
1. Hạn chế cửa: Xe em 3 bộ hạn chế cửa cũ quá rồi, mở ra là nó tự đóng lại (trừ ghế phụ phía sau vẫn còn dùng được). Em hỏi hãng thì báo 380k/cái chưa tính công, lân la lên mạng tìm thì thấy có nơi bán có 170k/cái, chỉ bằng 40% hãng thôi, các cụ có ai bộ này ngoài hãng chưa tư vấn em với, e tính đặt về rồi ra hàng nhờ thay.
2. Em thấy các cụ tư vấn nước mát cứ đếm 9 vạch là ok, xe em chạy cũng 9 vạch tuy nhiên đôi lúc coi lại thì thấy có 8 vạch, như vậy có sao không các cụ?
3. Miếng nhựa phía dưới cản trước, em đi nhiều nó cạ bung ra nhìn xấu kinh, cái này muốn thay thì thay lẻ hay phải thay cả cản hả các cụ, em search không ra tên chính xác của món này nên ko order được
4. Xe em mua về cụ chủ trước đã độ Smartkey, không có chìa sơ cua, nay em muốn đánh thêm 1 chìa để mở cửa mở cốp sau phòng khi hết ắc quy nhưng chìa gốc đã gắn trong bộ Smartkey mất tiêu rồi thì làm sao giờ các cụ, e thấy bảo gởi số VIN lên hãng thì nó làm lại được cả bộ nhưng giá hơi chát. Các cụ cho em hỏi mang xe ra hàng làm khoá, không có chìa, thợ làm khoá đút phôi vào ổ thôi thì có làm được chìa không các cụ?
Em ở tỉnh lẻ nên còn nhiều hạn chế mong các cụ giúp đỡ ạ :D

manhhunghonda

Đi bộ
Chào cả nhà Civic! tôi đang sử dụng xe Hoanda Civic 1.8 năm 2008 rất mong cả nhà tư vấn:
xe chạy trên đường có tiếng "bùng bùng" phía sau (như tiếng kêu của lốp sơ cua), nhưng khi tháo cả lốp sơ cua vẫn còn tiếng kêu, tìm mãi không biết phát ra từ đâu? đã kiểm tra cao su, ro tuyn gầm đều tốt. xin gia đình Civic tư vấn giùm
Rất cám ơn gia đình Civic

DHuyyyy

Đi bộ
Tình hình e rất thích Civic 2017 và có dự định lấy em nó. tuy nhiên e thấy gầm thấp quá, gara nhà em cao tầm 50cm so với mặt đường, độ dốc khoảng 25-30 độ không biết có lên được không :(((
Vậy mọi người cho em hỏi là gầm civic thấp vậy thì đi lại có vất vả lắm ko ạ? E ở Hạ Long ạ.
Em cám ơn mọi người!!