Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 4

Thành Civic

Xe buýt
Thực tế là em thường gọi grab khi đi nhậu, và không hiểu tại sao em ngồi cái City 2015 thấy không sướng bằng cái Civic 2008 của em, có thể đồ nhà bao giờ cũng nhất :D
Em cũng đang định lấy city top. Nhưng nhìn nội thất nó cứ rẻ tiền kiểu j ấy. Đang có ý định sang civic ngang giá (khoảng 2014).

smileyicons

Xe máy
Dear cccm,

Em mới vào Honda Mỹ Đình, sau 1 một hồi quan sát, em nhận thấy vẫn có nhiều cụ mợ đến xem xe, em có trò chuyện với cụ chạy Civic 2009, cụ ý nói sẽ đổi xe mới nhưng ko phải bây giờ, hiện tại em Civic quá ổn so với nhu cầu đi lại của cụ ấy, và nếu có đổi thì sẽ là Honda mà thôi.

Tiện đây em muốn hỏi ý kiến của các cụ về tình hình biến động giá xe, em nên bán hay tiếp tục giữ xe, em băn khoăn quá.

Giá xe Civic có bị ảnh hưởng gì nhiều ko ạ?

Mong nhận được ý kiến của cccm. Cảm ơn CCCM đọc bài!

Thachngo

Đi bộ
Chào các bác ở hội
E đang chạy chiếc honda Civic 2.0 đời 2008. Năm ngoái 2016 bị nước vào ghế phụ xe (chỉ bị ước chỗ để chân của ghế phụ, chỗ khác ko bị), e đã đánh vào hãng đã sửa, nhưng năm nay 2017 bị lại. E chả hiểu vì sao nước lại vào được, vì E chắc chắn ko lội nước vùng ngập quá bánh xe hoặc đi vào hũng nước sâu, và hơn nữa nước máy lạnh thì ko thể vì mùa mưa mới bị, mùa nắng là ko.
E có đánh vào gara thì họ nói là nước ở cửa sổ nóc nó chảy vào, nhưng trước đó E sợ nước vào E có dán băng keo đen rồi.
Còn trường hợp con nít đổ nước là ko có
E nghĩ chắc do chỗ khoang lái và động có bị rớt nút cao su.
Mong nhận ý kiến của các Bác đã bị và có kinh nghiệm
Xin các bác cho ý kiến. XIn cảm ơn chân thành
E mệt mỏi với con xe rồi các Bác ah

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Có cụ nào có ảnh cái bạc nhựa của chân côn Civic ko (xe e bị kêu cót két), up cho e xin với. E xem bài của cụ Kiabuoisang nhưng ảnh bị hỏng nên ko rõ cái bạc nhựa.
cụ tháo chốt ra sẽ thấy cái bạc nhựa ạ. Khổ, em khắc phục xong, chạy tới giờ được gần 4 năm rồi không thấy nó kêu nữa :D

EMPIRESX

Xe hơi
Làng chặt đầu lột da - Ngã tư sở - hà nội
Thay giảm xóc là phí tiền đấy . Thay cao su chân máy thuỷ lực đi . Hàng hãng 4 củ hết dầm dầm ngay . Cái này là bệnh kinh niên của civic rồi
Cụ cho em hỏi vợ 2 em civic 1.8AT nhà em mới đi có 6van km phải thay cao su chân máy có quá sớm ko ạ? Em thấy các cụ chạy ỈN kêu mười mấy vạn mới phải thay nên lăn tăn quá. Mà em cũng loanh quanh phố phường là chính chứ có bắt em nó trèo đèo lội suối gì đâu, đúng kỳ lại vào hãng khám chữa đầy đủ.

dacmd1

Xe hơi
Các bác có biết chỗ nào bán cái bộ đèn soi biển số và cái nhựa tròn hiển thị vị trí cần số không

quankhu2

Xe hơi
Em ở tỉnh mới xún hà nội công tác. Em ở chỗ bưu điện Hà Đông. Có cụ nào ở hà nội biết gara nào uy tín gần đấy không ạ. Em cần xử lý bi tăng tổng. Và phanh trước, khi đạp phanh nó kêu két két rất là kinh. Cảm ơn các cụ

30M60xx

Xe buýt
Cụ cho em hỏi vợ 2 em civic 1.8AT nhà em mới đi có 6van km phải thay cao su chân máy có quá sớm ko ạ? Em thấy các cụ chạy ỈN kêu mười mấy vạn mới phải thay nên lăn tăn quá. Mà em cũng loanh quanh phố phường là chính chứ có bắt em nó trèo đèo lội suối gì đâu, đúng kỳ lại vào hãng khám chữa đầy đủ.
Cái này nó lão hoá theo thời gian cụ ah chỉ có civic mới dùng cái chân máy thuỷ lực này còn Tota dùng chân cao su đặc nên được lâu hơn đấy cụ mà nói chung đồ cao su với lại nhựa của Honda kém hơn

EMPIRESX

Xe hơi
Cái này nó lão hoá theo thời gian cụ ah chỉ có civic mới dùng cái chân máy thuỷ lực này còn Tota dùng chân cao su đặc nên được lâu hơn đấy cụ mà nói chung đồ cao su với lại nhựa của Honda kém hơn
Vâng Cám ơn cụ. Vợ hai em khai sinh 2010, mới chạy có gần 6 vạn thôi. Tiện cụ cho em hỏi cái chân máy thuỷ lực này nên vào hãng hay ra ngoài cho đỡ thiệt hại? Gara ngoài cụ có biết chỉ em với nhé. Kính cụ một ly ạ.

30M60xx

Xe buýt
Tốt nhất vào hãng cụ ah giá hơi chát (gần 4 củ) nhưng được cái yên tâm em cũng đã thay được 2 năm rồi vẫn ngon còn hàng ngoài thì không biết thế nào cụ ah

EMPIRESX

Xe hơi
Tốt nhất vào hãng cụ ah giá hơi chát (gần 4 củ) nhưng được cái yên tâm em cũng đã thay được 2 năm rồi vẫn ngon còn hàng ngoài thì không biết thế nào cụ ah
Vâng. Sắp đi bảo dưỡng 6 van em thay hãng luôn. Tks cụ

sapthanh4banh

Xe điện
Em ở tỉnh mới xún hà nội công tác. Em ở chỗ bưu điện Hà Đông. Có cụ nào ở hà nội biết gara nào uy tín gần đấy không ạ. Em cần xử lý bi tăng tổng. Và phanh trước, khi đạp phanh nó kêu két két rất là kinh. Cảm ơn các cụ
Cụ chạy thẳng ra Honda Mỹ Đình xử lý. Mấy cái này chả đáng bao tiền đâu, tiện thể kiểm tra tổng thể cho e nó luôn.

cuong.pm

Xe đạp
E thừa đầu JVC kèm dưỡng cho Civic 2.0 có cụ nào cần ko ạ?